[Funland] Đám cưới hay không đám cưới?

Gabpearl

Xe buýt
Phải làm mợ ạ.
Hix, em tháng 7 cưới, lo bao nhiêu là thứ, phờ cả người, hehe.
Vừa mệt vừa tốn kém. :)

haipsvms1

Xe tải
Đăng kí xong làm mươi mâm mời bà con họ hàng thôi, đông hơn đám giỗ tý cho đỡ mệt, em thật.

commander

Xe điện
Mợ có tí tư tưởng tây tây rồi :$
Em thích đám cưới nhỏ và đi du lịch, nhưng thích nhất vẫn là sống bên ng mình muốn sống cùng. Cái ăn nết ở cách làm việc hợp rơ với nhau, e chẳng quan tâm giàu nghèo mặc dù em rất nghèo ạ :((
em rất không thích những người giả dối, phải chăng mợ là người sẽ ra khỏi danh sách người em hâm mộ :P

tranvuhoang2005

Xe điện
Cưỡi thì có đêm tân hôn huyền ảo, k cưỡi thì k có

bagiaxauxi

Xe tải
Em không thích đám cưới, không thích cả đăng kí kết hôn, chỉ cần người đó làm em thấy bình an, tin tưởng là đủ và sự thật là em không phải chỉ là đứa bốc phét, làm được một nửa dư vầy rồi:D

nhanvatbimat

Xe tải
Em mà chửa tướng rồi là em không cưới thật, đẻ rồi ở với nhau luôn :D
Cảm giác ở với nhau khi chưa cưới nó khác với sau khi cưới, như lúc chưa có bằng mà nhảy lên lái xe ấy, vừa hồi hộp vừa sợ lại còn hơi vụng về nữa @@
Mợ thử đi :))

scorp8x

Xe container
Đám cưới nhẹ nhàng, đơn giản ở nhà thờ như Tây là cái hay mãi chả thấy người VN học :)

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Ngày trước đề ra cái Cưới trang trọng, lành mạnh, tiết kiệm được 1 thời gian xong rồi chìm nghỉm :(

Thể em Zô đã chuẩn bị chưa :D Cứ làm điều mình thích thôi em, miễn nó không quá trái ngược hẳn với những gì bình thường, he he...

cwise

Xe container
Chuẩn đấy, cùng quan điểm với em nehs.

cwise

Xe container
Ngày trước đề ra cái Cưới trang trọng, lành mạnh, tiết kiệm được 1 thời gian xong rồi chìm nghỉm :(

Thể em Zô đã chuẩn bị chưa :D Cứ làm điều mình thích thôi em, miễn nó không quá trái ngược hẳn với những gì bình thường, he he...
Dư lào là Mad đây :D

zorba

Xe điện

Em đang lừa anh ạ, nhưng chàng này nhát như cáy, em mà bảo không làm đám cưới chắc chàng ấy toát mồ hôi hột mất :(

vovin

Xe buýt
sao dạo này lắm thớt lập ra để câu view thế...hài (dislike)

malata

Xe buýt
"Đám cưới hay không đám cưới?"
Quan điểm của các cụ/mợ về vấn đề này như thế nào ạ? Và mọi người thích một đám cưới như thế nào?

Cá nhân em không thích đám cưới, hôn nhân mơ ước của em là 2 đứa yêu nhau, đưa nhau về giới thiệu với gia đình, 2 nhà cùng ăn với nhau một bữa cơm, làm cái giấy đăng ký kết hôn, rồi sống vui vẻ với nhau đến hết đời. Cuối tuần mời bạn bè về nhà ăn uống hoặc đi chơi đâu đó, sẵn dịp giới thiệu chồng/vợ luôn.

Em chưa cưới bao giờ, nhưng cứ nghĩ đến đám cưới đã thấy rùng mình, xem ảnh cưới của bạn bè, ảnh wedding, em chỉ thấy nổi da gà chứ không có bất kì một cảm xúc nào được xếp loại vào hạnh phúc hay ước mong.

Cuối tuần vừa rồi em với tụi bạn ngồi chém gió, em cũng đưa ra chủ đề này, có 4 đứa thôi mà chém hết 1 buổi tối vẫn chưa hết luận điểm. Em không đi tìm sự đúng, sai của vấn đề, em chỉ muốn tìm kiếm những luận điểm có thể thuyết phục được bản thân em, tại sao phải làm đám cưới, và tại sao có thể không làm đám cưới? Em nhờ các cụ/mợ chém cho em thông suốt, vì đến giờ ngồi nghĩ "đám cưới" em vẫn thấy rùng mình.
Con gái có thì và cái thì của con gái nó ngắn lắm mợ, nên mình càng phải trân trọng và yêu thương mình hơn. “ Trai khôn dựng vợ, Gái khôn gả chồng” chả nhẽ mợ để bố mẹ ko đc làm cái chuyện lớn trong đời là báo cáo Tổ tiên, họ hàng nội ngoại và bạn bè 2 bên về niềm vui cũng như trách nhiệm với con cái hay sao?​
Và mợ cũng tự tước đi cái quyền đc hưởng hạnh phúc của mình khi mặc soire trắng với khuôn mặt rạng ngời niềm vui sánh bước cùng ý trung nhân trong sự chúc phúc của bố mẹ, họ hàng và bạn bè sao?​
Cái giây phút được bước lên xe hoa về nhà chồng để thấy thương hơn bố mẹ mình đã sinh thành dưỡng dục.​
Đám cưới là ngày vui lớn cần phải thông báo cho nhiều người biết để nhận nhiều lời chúc phúc chứ ko phải 1 sinh nhật năm nào cũng có mà chỉ muốn gói gọn trọng phạm vi gia đình mợ nhé.​

AnhTiếnMobile

Xe điện
Phải tổ chức cho bàn dân thiên hạ biết chứ gặp nhau còn dễ nói chuyện , trong nhà hiểu chuyện ko sao người ngoài nhìn vào lại bàn tán ngược xuôi nhiều chuyện phức tạp lắm ah ,miệng lưỡi thế gian mà

ltgbau

Xe tăng
Ở mình muốn theo nếp sống mới cũng khó phết đới, cưới xin thực ra cũng là cách để chính thức bố cáo với thiên hạ chúng tôi là vợ chồng đàng hoàng, không phải kiểu già nhân ngãi non vợ chồng, chỉ tổ chức trong gia đình thì xóm giềng có khi chả biết lại to nhỏ sốt ruột lắm; có cách khác đơn giản ít tốn kém mệt mỏi hơn là thiếp báo hỉ cơ mà đã cả mấy đời choén cỗ nhau mà không mời lại thì e hơi khó, thế nên khi nào có 1 thế hệ như mợ chủ chịu tí tiếng ong ve thì các thế hệ sau mới nhẹ nhàng được :P
Thực ra có 2 cách để việc này không làm đau đầu, 1 là như mợ chủ, 2 là như ...hiện nay, cứ nghĩ nó đơn giản thì cũng đơn giản thôi mà :D

Khongdanhvong

Xe điện
Giờ ngẫm lại em thích không đám cưới, chỉ bữa cơm thân mật gia đình, không đăng ký luôn, như thế đỡ phải bỏ nhau các cụ nhỉ :))

8055s

Xe buýt
Mợ có suy nghĩ như đơn giản như đàn ông bọn e nhỉ,e thấy mấy bà hàng xóm nói phụ nữ thích nhất là đc hẹn hò và hạnh phúc nhất là đc mặc áo cưới,mà mợ xinh thế ko mặc áo cưới phí lắm :P