[Funland] Đám cưới hay không đám cưới?

vua_luoi

Xe điện
"Đám cưới hay không đám cưới?"
Quan điểm của các cụ/mợ về vấn đề này như thế nào ạ? Và mọi người thích một đám cưới như thế nào?

Cá nhân em không thích đám cưới, hôn nhân mơ ước của em là 2 đứa yêu nhau, đưa nhau về giới thiệu với gia đình, 2 nhà cùng ăn với nhau một bữa cơm, làm cái giấy đăng ký kết hôn, rồi sống vui vẻ với nhau đến hết đời. Cuối tuần mời bạn bè về nhà ăn uống hoặc đi chơi đâu đó, sẵn dịp giới thiệu chồng/vợ luôn.

Em chưa cưới bao giờ, nhưng cứ nghĩ đến đám cưới đã thấy rùng mình, xem ảnh cưới của bạn bè, ảnh wedding, em chỉ thấy nổi da gà chứ không có bất kì một cảm xúc nào được xếp loại vào hạnh phúc hay ước mong.

Cuối tuần vừa rồi em với tụi bạn ngồi chém gió, em cũng đưa ra chủ đề này, có 4 đứa thôi mà chém hết 1 buổi tối vẫn chưa hết luận điểm. Em không đi tìm sự đúng, sai của vấn đề, em chỉ muốn tìm kiếm những luận điểm có thể thuyết phục được bản thân em, tại sao phải làm đám cưới, và tại sao có thể không làm đám cưới? Em nhờ các cụ/mợ chém cho em thông suốt, vì đến giờ ngồi nghĩ "đám cưới" em vẫn thấy rùng mình.
Mợ, em cũng rất sợ cái tương tự mợ. Em muốn chả ai biết là em có vợ nữa. Mợ cưới em nhé.

bubu88

Xe tăng
Không nên sống ích kỷ
Dẫu biết cuộc sống của tôi,sống theo cách của tôi
Nhưng cuộc sống của bạn được đặt trong tổng hòa lợi ích của mọi người
Bạn ích kỷ, người thân của bạn sẽ khổ
Miệng lưỡi thế gian, ngàn năm không rửa
Hãy sống cho mình, cho người thân, cho mọi người
Thân

hoasimtim

Xe điện
Em vẫn thích một đám cưới đầy đủ bạn bè và gia đình hai bên. Không quá cầu kỳ phô trương tốn kém, nhỏ và ấm cúng. Em thấy giây phút 2 người lồng vào tay nhau chiếc nhẫn cưới là giây phút thiêng liêng và hạnh phúc còn giây phút bóc phong bì là lúc hỉ hả sung sướng :))

yourdalink

Xe container
E khuyên cụ ko nên bỏ đám cưới ở HN,vì cụ còn nhiều mối quan hệ cho 14 năm ở đó.
E cưới hồi 2009,nổ phát pháo đầu tiên ở HN.Hôm trước ra đặt cỗ,giới hạn 30 mâm thôi vì chỉ mời họ ngoại+bạn bè thân thiết của 2 vc.Do e xa VN lâu nên cũng ko có nhiều bạn bè quá.Nhưng tổ chức ở nhà hàng thì nhàn hạ cực kỳ.
Hôm tiếp theo cưới ở Hải Dương quê e mới khiếp,dù chỉ 70 mâm.Ở quê mà,họ hàng kéo đến (dù e đã mời ko rộng vì ngày hôm sau còn làm ở HP).Phải nói là quá mệt mỏi
Hôm sau nữa cưới ở HP lại quá nhàn hạ,vẫn bài như ở HN-đặt cỗ cưới ở nhà hàng,mọi sự phó thác cho nhà hàng hết,từ máy chiếu phông màn,dàn trống,dàn lễ tân v.vv.....
3 ngày sau phái đoàn nhà e lên Gấu cách đó 500km để làm phát chốt hạ với 120 mâm :))Mệ,e mệt rã rời nên éo nhớ ăn gì uống gì nữa.
E cụ cưới hoành tráng thế,250 củ ko kể cỗ,chắc tính cả tiền đi vỡ mật?
Thực ra quan hệ của em nhiều nhưng toàn bạn bè, không vì mục đích công việc. Hơn nữa tụi nó đa phần cởi mở hoặc Tây học, nên cũng ko kiểu trách cứ loằng ngoằng. Đứa nào loằng ngoằng em giải tán ngay. Em chỉ gửi cái thiệp báo hỷ vào email là xong ấy mà ;)). Còn ai thân thiết hoặc máu thì xin mời lên nhà em (cách HN 380km).

Thằng em rể tốn kém vậy vì nó phải chi một số khoản cho 2 đứa như ảnh ọt, váy, nhẫn đi lại cho nhà trai và một số thứ sắm sửa cho nhà trai.

taxi tai

Xe tăng
Cưới gần 15 năm rồi, giờ vẫn đỏ mặt

I wish

Xe đạp
Cưới đi, lần nào cưới cũng vui lắm đồng chí nhé!

Trang béo

Xe tăng

happyhn

Xe container
Khoản nào ra khoản đấy phết. Em là em thích mợ rồi đấy

khanhnd.bds

Xe tăng
42 Dương Văn Bé, Vĩnh Tuy- Hai Bà Trưng, Hà Nội
Website
noithathoaphu.com
Cụ phát biểu chuẩn đới ạ,dù sao vưỡn phải chấp nhận.
" Bố mày ăn cơm bụi giá cao nhiều rồi, h đến lượt chúng mày". Đó là suy nghĩ của em khi làm đám cưới đó ạ.

khanhnd.bds

Xe tăng
42 Dương Văn Bé, Vĩnh Tuy- Hai Bà Trưng, Hà Nội
Website
noithathoaphu.com

happyhn

Xe container
Cơ bản thì em thấy phụ nữ rất thích đám cưới chứ ko lăn tăn như mợ

nhadatuytin

Xe container
Ruyệt hộ em cái ! thiếu 30cm thì đi thi huê hậu rồi đới :))
thật lòng thì rất thích bo đì kiểu lày...
Chàng nào lấy được cô nương sau này số hưởng đới...mắn phải biết...:D

Cap Còm

Xe tăng
"Đám cưới hay không đám cưới?"
Quan điểm của các cụ/mợ về vấn đề này như thế nào ạ? Và mọi người thích một đám cưới như thế nào?

Cá nhân em không thích đám cưới, hôn nhân mơ ước của em là 2 đứa yêu nhau, đưa nhau về giới thiệu với gia đình, 2 nhà cùng ăn với nhau một bữa cơm, làm cái giấy đăng ký kết hôn, rồi sống vui vẻ với nhau đến hết đời. Cuối tuần mời bạn bè về nhà ăn uống hoặc đi chơi đâu đó, sẵn dịp giới thiệu chồng/vợ luôn.

Em chưa cưới bao giờ, nhưng cứ nghĩ đến đám cưới đã thấy rùng mình, xem ảnh cưới của bạn bè, ảnh wedding, em chỉ thấy nổi da gà chứ không có bất kì một cảm xúc nào được xếp loại vào hạnh phúc hay ước mong.

Cuối tuần vừa rồi em với tụi bạn ngồi chém gió, em cũng đưa ra chủ đề này, có 4 đứa thôi mà chém hết 1 buổi tối vẫn chưa hết luận điểm. Em không đi tìm sự đúng, sai của vấn đề, em chỉ muốn tìm kiếm những luận điểm có thể thuyết phục được bản thân em, tại sao phải làm đám cưới, và tại sao có thể không làm đám cưới? Em nhờ các cụ/mợ chém cho em thông suốt, vì đến giờ ngồi nghĩ "đám cưới" em vẫn thấy rùng mình.
Từ Đông sang Tây, từ cổ chí kim người ta vưỡn cưới ầm ầm đấy thây, chắc hẳn hay ho lắm người ta mới thế chứ. Vừa là ăn mừng, vừa là lưu giữ những kỉ niệm để đời, rất nên làm đám cưới, càng trang trọng càng tốt ( trang trọng chứ không phải sang trọng nhé ).Chắc chắn phải làm đám cưới mợ à, nếu không sau này lại ân hận đấy !