[Camera] Đâm phải thằng học sinh vượt đèn đỏ.

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]
- cụ nói tốc độ là 20km/h e thấy ko ổn
- cụ thiếu quan sát: vì trước đó đã có mấy xe cắt mặt xe cụ. Nếu là người đi cẩn thận, cụ đã rà phanh và quan sát. Đằng này cụ vẫn phi.
Co một số cụ đưa clip Lên đây em tưởng là đi rất nhanh nhưng khi nghe các cụ ấy nói thì không như tốc độ trong cam
Cụ không thấy có 1 mợ dừng lại. Cu học sinh nhoi ra em bị khuất tầm nhìn và quá gần.
Nếu em phi như cụ nói thì chắc xe máy và xe em bị vỡ hết nhựa cụ nhé, xe em bị xước một tý thôi

Pigwalk

Xe container
Biết là họ vượt đèn đỏ rồi mà cụ không đề phòng gì cả, vẫn giữ nguyên tốc độ. May mắn là ko sao, bị đâm ngang như thế ngã dễ đập đầu lắm.

hgjp

Xe tăng
có bà lead định phi ra rồi nhưng thấy thớt nên phanh khựng lại, ku kia cũng phi ra tránh bà lead thế là phi vào thớt

XOOX

Xe tải
Không XAO là mừng rồi...Các cháu mới đi xe máy thường kém quan sát, ít kinh nghiệm nên hay va chạm.

Ngày xưa em đi đường còn vắng, đi không chen lấn như giờ. Ghê bỏ mợ.

thuysinh.tl

Xe container
Không sai nhưng khó tránh khỏi rắc rối. Không có thiệt hại nặng là được rồi. Giao thông Việt Nam thì vượt đèn đỏ giờ nó trở nên bình thường từ bao giờ ấy. Vài giây cũng vượt, vài phút cũng vượt.....

trantrung22

Xe hơi
Tình huống như này thì em gặp thường xuyên... Cụ nên lái bình tĩnh hơn, cua rộng ra 1 chút và còi lên, vì đèn xanh còn 5s nghĩa là bên kia người ta đã đồng loạt nhao lên rồi.

suzu37

Xe container
Ngã tư Nguyễn Trãi, Khuất Duy Tiến, đèn xanh còn 5 s. Em đi đúng đèn, thằng học sinh vượt đèn đỏ cắt đầu xe của em, may em đi chậm và phanh kịp nên ba đờ xốc xe em va nhẹ vào xe máy nên nó ngã lăn ra đường.
Hôm nay quả đó mà gặp xe tải chắc xong rồi.
Có thằng áo hồng, đi con click tự nhiên nhảy bổ vào là bảo em vượt đèn đỏ. Xung phong đứng ra làm chứng là em sai, thằng học sinh đúng. ĐCM , em định vả cho mấy phát nhưng mọi người xung quanh bảo thôi với lại có gấu và 2 F1. Em nhìn xung quan không thấy chú xxx nào đứng để em ra làm việc.
Mọi người đứng hóng nhiều. Những người đi xe máy thì nói em sai còn mọi người đi ô tô thì bảo đi xe máy họ hay đi trước khi có đèn xanh nên khi xem camera hành trình thì cứ bảo em xử lý thằng học sinh.
Em nhìn thấy nó xanh mặt và đứng như tượng nên em cho nó đi.
Clip hơi dài, em không biết cắt, các cụ xem gần cuối clip nhé.

Chưa chắc phía bên trái kia đã sai (vượt đèn) đâu bác nhé vì có thể gặp phải lúc đèn đóm lung tung.

Ngoài lề, nhưng quan trọng: bác nên tham gia giao thông điềm tĩnh hơn nữa ợ.

Vivitar

Xe máy
Dù cụ đi ko nhanh nhưg đi đg hnoi mà đi thế thì còn va chạm nhiều cụ ạ

vip tien sinh

Xe ngựa
Nguy hiểm quá.

dongphuong031

Xe tăng
Hôm qua em trách cụ đi nhanh, thế mà trưa nay em phanh quả ngập chân, ABS giật khực, 2 chú đi xe máy tạt đầu xe em khi em vào cua ngã 3 và đã thấy nó sẽ đến sau em, vậy mà nó vẫn lao lên làm em phanh sát ván. Xem lại cam cũng thấy nhanh hơn so với lúc lái.
Thôi cụ ko sao là tốt rồi, cần cẩn thận hơn :)

poiuy

Xe cút kít
Chưa chắc phía bên trái kia đã sai (vượt đèn) đâu bác nhé vì có thể gặp phải lúc đèn đóm lung tung.

Ngoài lề, nhưng quan trọng: bác nên tham gia giao thông điềm tĩnh hơn nữa ợ.
Có lẽ đúng vậy đấy. Hôm trước có 1 cụ lập thớt tố cả bầy vượt đèn đỏ nhưng em phât hiện ra là do lỗi đèn.

xe than

Xe tăng
Cụ chủ nên phán đoán kỹ hơn khi lái xe.

yamaha-x8

Xe tăng
Ngã tư đó khá rộng, cụ chủ đi cố (dù còn vài s) và đi đường vòng, có khi cu đi máy kia bắt đầu đèn xanh, đi thẳng, mà phóng nhanh thì sẽ va vào cụ là đúng rồi, do vậy xe máy mới bảo cụ vượt đền đỏ. Đấy là e đoán thế, chứ ko dám chắc 100%.
Kinh nghiệm đi xe là, kể cả đèn xanh khi đi qua ngã tư là ko vội được, vì khi va chạm cụ chứng minh mình đúng thì cũng mệt lắm.

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ đúng vậy đấy. Hôm trước có 1 cụ lập thớt tố cả bầy vượt đèn đỏ nhưng em phât hiện ra là do lỗi đèn.
Chúng nó đã vượt qua 1 đèn hướng đi linh đàm rồi và đang chờ vượt tiếp cụ ạ

Khát cháy cổ

Xe đạp
Góp ý cụ chủ : Cụ chủ chưa hiểu câu "người tham gia giao thông" nên cách tham gia giao thông của cụ ko ổn chút nào, còi kiếc loạn xà ngầu, bắt mọi người tránh ra cho cụ đi, rồi nhìn thấy nguy cơ mọi người tràn ra cụ vẫn cứ lao vào đám đông ấy. Hầy zà, phải tự điều chỉnh cụ ạ!

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]
Ngã tư đó khá rộng, cụ chủ đi cố (dù còn vài s) và đi đường vòng, có khi cu đi máy kia bắt đầu đèn xanh, đi thẳng, mà phóng nhanh thì sẽ va vào cụ là đúng rồi, do vậy xe máy mới bảo cụ vượt đền đỏ. Đấy là e đoán thế, chứ ko dám chắc 100%.
Kinh nghiệm đi xe là, kể cả đèn xanh khi đi qua ngã tư là ko vội được, vì khi va chạm cụ chứng minh mình đúng thì cũng mệt lắm.
Không biết cụ đã đi qua ngã tư đó chưa nhỉ. 30 phút sau em có việc đi quay lại ngã tư đó và đúng hướng xe máy đi thì đúng là còn 10s đèn đỏ nữa là xe máy bắt đầu vượt đèn hết lên đứng chờ chỗ đám đông để vượt đèn tiếp rẽ đi cầu giấy cụ ạ. Vì hướng đi linh đàm từ nguyễn xiẩn có đèn đỏ nên hướng cu học sinh đi không xe đi thế là thi nhau vượt đèn cụ ơi

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]
Góp ý cụ chủ : Cụ chủ chưa hiểu câu "người tham gia giao thông" nên cách tham gia giao thông của cụ ko ổn chút nào, còi kiếc loạn xà ngầu, bắt mọi người tránh ra cho cụ đi, rồi nhìn thấy nguy cơ mọi người tràn ra cụ vẫn cứ lao vào đám đông ấy. Hầy zà, phải tự điều chỉnh cụ ạ!
Cụ nên xem kỹ một chút giúp em. Đám đông đó đã vượt đèn đỏ và đứng đó chờ không có xe là vượt tiếp cụ nhé. Chỗ đó đúng ra là em bóp còi thì cậu học sinh kia sẽ không vượt đèn tiếp nữa .

HANOICity

Xe điện
Cụ nên xem kỹ một chút giúp em. Đám đông đó đã vượt đèn đỏ và đứng đó chờ không có xe là vượt tiếp cụ nhé. Chỗ đó đúng ra là em bóp còi thì cậu học sinh kia sẽ không vượt đèn tiếp nữa .
Chân thành với cụ thế này, khi cụ để xảy ra va chạm thì hướng đi của cụ đã hết đèn xanh rồi, vậy mà còn 1 đoạn dài nữa mới đến đường cụ đi thẳng, cụ đi cố đẻ khỏi phải dừng lại chờ đám đông nên mới vậy.