[Funland] Đâm xe rồi bỏ chạy

Cổ Long

Xe tải
Bản tường trình với cty do cậu ý viết và ký có mục này ạ.
Ý em đây là câu chuyện dân sự. Và bác làm việc với hai vị "đường đường là lãnh đạo công ty". Ba tờ cam kết chẳng bằng chồng tiền ngay cho anh em công ty nó nể răng?

vieteuro

Xe container
Cây xăng nhà em cũng vừa bị đổ xong lượn
E đã check được chủ xe và người cầm lái
Hẹn ck mà giờ vẫn chưa thấy gì

maytinh8780

Xe tăng
Cây xăng nhà em cũng vừa bị đổ xong lượn
E đã check được chủ xe và người cầm lái
Hẹn ck mà giờ vẫn chưa thấy gì
Cụ nêu vấn đề và giải quyết nó kiểu khác đi cụ.

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thớt xong việc rồi mà ko thấy mời anh em ofer bữa nhậu

DaDieuchienxu

Xe container
Thớt xong việc rồi mà ko thấy mời anh em ofer bữa nhậu
Hình như cụ chủ KD các loại khô thì phải :-bd, mong là có món khô cá sặc.
Thôi vầy, các cụ mợ có tham gia trong thread này hợp tác xã, mua vài chục cóc hườm + vài chục ve nút lá chuối. Mong cụ chủ ủng hộ vài cân khô.
Các mợ góp công nướng khô, xé tơi, pha nước chấm chua ngọt. Các cụ gọt cóc, xắt sợi....
Xong, trộn gỏi, rưới nước mắm chua ngọt rồi trải chiếu ra. Có bữa nhậu, cả nhà đều vui.:-bd

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Hôm trước đang bon bon xuống dốc Bác Cổ thì xe trước dừng đèn đỏ vậy là e cũng dừng. Bỗng nhiên ầm 1 cái xe e rung lắc, vội vàng xuống xem ai đâm hóa ra gặp trung niên đi SH chạy gấu quá ko kịp phanh vỡ hết cả mặt nạ.
Xuống còn bảo sao anh đang đi lại dừng lại làm E ko kịp phanh. Mịa chả nhẽ vả cho mấy cái vào alo. Xong mắt trước mắt sau chạy mất.

xherox

Xe điện
Hôm trước đang bon bon xuống dốc Bác Cổ thì xe trước dừng đèn đỏ vậy là e cũng dừng. Bỗng nhiên ầm 1 cái xe e rung lắc, vội vàng xuống xem ai đâm hóa ra gặp trung niên đi SH chạy gấu quá ko kịp phanh vỡ hết cả mặt nạ.
Xuống còn bảo sao anh đang đi lại dừng lại làm E ko kịp phanh. Mịa chả nhẽ vả cho mấy cái vào alo. Xong mắt trước mắt sau chạy mất.
Cụ giống em rồi.
Chiều hôm đi làm về, đi đến gần nhà ở ngay trước cửa công viên Cầu Giấy thì em phanh nhẹ để đợi xe trước rẽ phải thì nghe cái uỳnh sau xe, em nhìn gương thì thấy 1 ông cháu chắc học cấp 3 nhìn cũng hiền lành đang lúi húi nhổm dậy sau xe em. Lúc ấy đang ở ngã 3 nên em đi lên khoảng 10m nữa để tránh tắc đường rồi xuống xe kiểm tra xem sao để nói chuyện với cháu nó. Nào ngờ em xuống xe thì ông cháu thản nhiên phi qua, chắc đi xe máy của phụ huynh xe mầu đỏ biển xanh 80B 23x8 gì đó em ko nhớ lắm.
Cũng may ko vỡ cảm biến gì mà chỉ trầy xước chút nên em cũng đỡ đau đầu, nhưng mà em bực mình ông cháu đó thiếu giáo dục, chắc là đi đường xem điện thoại ko nhìn đường nên dù em đi rất chậm vẫn đâm vào xe em được.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Tộ sư, vì chuyện cỏn con mà thằng LX làm hai ông GĐ mất mặt.
Em chào Cccm. Sài Gòn mưa to cả tiếng chưa tạnh. Agentina thua ngược Ả Rập và em vẫn giữ lời hứa với Cccm công bố kết quả vụ chủ xe va quệt với xe bx em lái hôm qua rồi bỏ chạy. Giờ em công bố kết quả như sau: 8h30 sáng nay em nhận thông tin chi tiết về chủ xe thông qua công nghệ VAR à quên công nghệ XYZ. Để tránh đầu sáng đã nói chuyện không vui. E đợi cuối giờ sáng mới gọi cho chủ quản lý xe là một anh Giám đốc cty vận tải. Công ty này có chi nhánh tại nhiều tỉnh trong đó có Bắc Giang. Sau khi nghe kể lại anh này rất lịch sự xin lỗi và gọi ngay cho giám đốc chi nhánh BG yêu cầu làm rõ vụ việc. Một lần nữa bạn giám đốc chi nhánh cũng lịch sự xin lỗi và mất vài tiếng để triệu tập, nói chuyện và ra một bản tường trình do cậu lái xe hôm qua viết. Túm lại cậu lái xe đã nhận lỗi, mong được bỏ qua và cam kết chịu mọi chi phí sửa chữa.
Tên cty và bản tường trình em không tiện nêu ở đây. Cá nhân em để bx tự quyết định và chuyển số điện thoại bx em cho đồng chí Giám đốc chi nhánh BG rồi.
Việc đã xong, em đánh giá cao tinh thần hợp tác, trách nhiệm và lịch sự của hai vị lãnh đạo công ty và chi nhánh cty.
Cảm ơn Cccm đã đọc tin.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em chào Cccm. Sài Gòn mưa to cả tiếng chưa tạnh. Agentina thua ngược Ả Rập và em vẫn giữ lời hứa với Cccm công bố kết quả vụ chủ xe va quệt với xe bx em lái hôm qua rồi bỏ chạy. Giờ em công bố kết quả như sau: 8h30 sáng nay em nhận thông tin chi tiết về chủ xe thông qua công nghệ VAR à quên công nghệ XYZ. Để tránh đầu sáng đã nói chuyện không vui. E đợi cuối giờ sáng mới gọi cho chủ quản lý xe là một anh Giám đốc cty vận tải. Công ty này có chi nhánh tại nhiều tỉnh trong đó có Bắc Giang. Sau khi nghe kể lại anh này rất lịch sự xin lỗi và gọi ngay cho giám đốc chi nhánh BG yêu cầu làm rõ vụ việc. Một lần nữa bạn giám đốc chi nhánh cũng lịch sự xin lỗi và mất vài tiếng để triệu tập, nói chuyện và ra một bản tường trình do cậu lái xe hôm qua viết. Túm lại cậu lái xe đã nhận lỗi, mong được bỏ qua và cam kết chịu mọi chi phí sửa chữa.
Tên cty và bản tường trình em không tiện nêu ở đây. Cá nhân em để bx tự quyết định và chuyển số điện thoại bx em cho đồng chí Giám đốc chi nhánh BG rồi.
Việc đã xong, em đánh giá cao tinh thần hợp tác, trách nhiệm và lịch sự của hai vị lãnh đạo công ty và chi nhánh cty.
Cảm ơn Cccm đã đọc tin.
1 xe dv mà 2 gđ quản lý ntn thì lx đói rơi răng...nó chạy có thể hiểu đc cụ ợ :D