[Funland] Đâm xe rồi bỏ chạy

maytinh8780

Xe tăng
Em chào Cccm. E đang trong SG vừa nghe bx kể sáng có em trai biển dịch vụ vàng 98A- 277.54 (xem ảnh) vượt phải va vào hông xe bx em. Bạn ý vẫn chạy khi bị người dân truy hô thì dừng lại giả vờ xem xét (như ảnh). Sau đó đồng ý vào gara, trong lúc bx em không để ý đã lên xe bỏ chạy. Thiệt hại theo em không có gì lớn nhưng mà em này vô văn hóa quá.
Em đăng bài biết đâu cu cậu có trên OF, hoặc người quen cu cậu sẽ nhắn cho cậu ta biết.
Em thì sẽ nhờ bạn em bên cục đăng kiểm kiểm tra. Chốt là để dạy cho cậu ý bài học làm người tử tế.

Hôm nay mà phải em, em hô hoán tóm lại vả cho không còn răng mà ăn cơm.
Em đang bực, lời lẽ có gì không phải mong Cccm bỏ qua.

Chỉnh sửa cuối:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Có clip thì báo công an thôi.

Jake CNK

Xe buýt
Nếu là xe thuê tự lái thì có bắt đền được không cccm nhỉ?

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ chạy 2 lần. Bỏ chạy đến cùng. Cụ báo mịe công an đi

ly xây chừng

Xe tải
Hôm nay mà phải em, em hô hoán tóm lại vả cho không còn răng mà ăn cơm.
Em đang bực, lời lẽ có gì không phải mong Cccm bỏ qua.
Nhà cháu rất thông cảm với cụ, nhưng có lẽ anh tài nghĩ đến cái răng nên bỏ chạy! bình tĩnh rồi, cháu hy vọng anh ấy sẽ ll với cụ, có khi cả 2 cũng tham gia trong d d này!

maytinh8780

Xe tăng
Bỏ chạy 2 lần. Bỏ chạy đến cùng. Cụ báo mịe công an đi
Mai bạn em kiểm tra giúp chủ xe đã cụ. Bực cái văn hóa lái của cậu này, hơn nữa còn lừa đàn bà, con gái, quá hèn.

nq19832005

Xe buýt
Hỏi thật các cụ mấy vụ bỏ chạy này báo công an họ có xử lý ko?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Bx e chỉ kịp chụp lúc ban đầu ngay sau khi va chạm vẫn bỏ chạy. Clip thì chắc camera quanh đó nhiều.
Có bh thì next thôi cụ.
Lx dịch vụ cũng là dân bần thôi. Ko nên kì vọng cao.

maytinh8780

Xe tăng
Có bh thì next thôi cụ.
Lx dịch vụ cũng là dân bần thôi. Ko nên kì vọng cao.
Dạ, e không quan trọng lắm về thiệt hại. Cu cậu có 2 cơ hội sửa sai thì đều bỏ chạy. Dạy cho cậu ta biết giờ công nghệ và mối quan hệ sẽ lôi được cậu ra để học làm người tử tế ạ

maytinh8780

Xe tăng
Nhà cháu rất thông cảm với cụ, nhưng có lẽ anh tài nghĩ đến cái răng nên bỏ chạy! bình tĩnh rồi, cháu hy vọng anh ấy sẽ ll với cụ, có khi cả 2 cũng tham gia trong d d này!
Vâng, em mạnh tay cốt để tránh cho Cccm sau nữa ạ. Bực quá cụ ạ

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nếu là xe thuê tự lái thì có bắt đền được không cccm nhỉ?
Nếu sai phạm thì kiểu gì chả bắt đền được cụ ah. Có điều tuỳ mức độ thiệt hại, tuỳ cách ứng xứ của từng người thôi cụ ah.

Xe em mới tinh, vừa tuần trước đang đi chậm do tắc đường trên cao thì bị thằng cháu chạy xe tải đằng sau nó táng cho phát vào đít, may em phản xạ đè kịp vào chân phanh không thì cũng tăng tiếp vào đít con xe mẹc dòng maybach đằng trước thì vỡ mồm. Xuống xe thấy nó nồng lặc mùi rượu đã điên cứ lải nhải thanh minh, em bảo thôi có giấy tờ đưa chú rồi khi nào sửa xong cháu vào hãng mà thanh toán (em muốn giải quyết cho nhanh, đỡ tắc đường ảnh hưởng đến mọi người và không muốn báo công an vì nó xin có uống tý rượu). Nào ngờ nó lái xe thuê, giấy tờ xe thế chấp ngân hàng, sửa xong thì nó khóc xin các kiểu, … nghĩ cũng tội em phải bù cho một mớ :((

maytinh8780

Xe tăng
Nếu sai phạm thì kiểu gì chả bắt đền được cụ ah. Có điều tuỳ mức độ thiệt hại, tuỳ cách ứng xứ của từng người thôi cụ ah.

Xe em mới tinh, vừa tuần trước đang đi chậm do tắc đường trên cao thì bị thằng cháu chạy xe tải đằng sau nó táng cho phát vào đít, may em phản xạ đè kịp vào chân phanh không thì cũng tăng tiếp vào đít con xe mẹc dòng maybach đằng trước thì vỡ mồm. Xuống xe thấy nó nồng lặc mùi rượu đã điên cứ lải nhải thanh minh, em bảo thôi có giấy tờ đưa chú rồi khi nào sửa xong cháu vào hãng mà thanh toán (em muốn giải quyết cho nhanh, đỡ tắc đường ảnh hưởng đến mọi người và không muốn báo công an vì nó xin có uống tý rượu). Nào ngờ nó lái xe thuê, giấy tờ xe thế chấp ngân hàng, sửa xong thì nó khóc xin các kiểu, … nghĩ cũng tội em phải bù cho một mớ :((
Trường hợp này của cụ thì anh em ta hỗ trợ hoặc bỏ qua vì cậu ý biết lỗi và mở lời xin.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Trường hợp này của cụ thì anh em ta hỗ trợ hoặc bỏ qua vì cậu ý biết lỗi và mở lời xin.
Nó đưa hết giấy tờ tuỳ thân và giấy tờ xe cho em. Rồi sau nó nhắn tin các kiểu nhận lỗi. thương cháu với cứu cháu cụ ah. Lúc đầu xuống em cũng xót xe sôi máu lắm nhưng nó cứ chú chú - con con. Sửa hết gần chục triệu nó đưa em 5tr, đã thế lại mất mấy ngày không có xe đi :((

kienvinh

Tháo bánh
Klq cơ mà dạo này thấy nhiều xe biển tỉnh chạy dịch vụ ở Hà Nội ghê.

vkthang

Xe container
Mai bạn em kiểm tra giúp chủ xe đã cụ. Bực cái văn hóa lái của cậu này, hơn nữa còn lừa đàn bà, con gái, quá hèn.
Chúng nó có quan tâm sang hèn gì đâu cụ, lưu manh khôn lỏi chạy thoát không mất tiền về còn kể như chiến tích.

ubisapro

Xe trâu

Trước e bị 1 phát ở đường 5 cũ. Xe trước phanh gấp nên e phanh theo (cũng ko gấp bằng xe trước vì e có giữ khoảng cách) và rầm 1 phát. Xuống xe là 1 chú xin lỗi rối rít (xe e hồi đó cũng vừa mới lấy). E ngó đuôi xe cũng ko có vđê gì lớn nên thôi cho qua. Đi được 1 đoạn thấy chú vừa tông mít xe e lạng lách các làn đủ kiểu (vượt qua e vì sau quả đâm e đi trước). Nhìn mà chán, điên mình chỉ muôn tông cho 1 phát. :))