[Funland] Dàn âm thanh!

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Em tự nhiên lẩn thẩn...
Em xin phép các cụ để em nói cái sự lẩn thẩn nhé!!!!
Tự dưng em thấy hoài niệm đến dàn âm thanh đồng bộ loại 3,5 thớt,hót hòn họt những năm 90,91....
Giờ thấy tiệt nọc.
Cụ nào có còn giữ quăng lên khoe cho em đỡ vật...
Các cụ cùng vào chém với sự lẩn thẩn của em nhé!!!!
Em nhớ bộ size trung,3thớt của JVC của nhà em quá!
Ngày mới ra quảng cáo hai thùng loa đập tắt cả chục ngọn nến....
Bộ đèn quazd ...ôi sao mê đắm....
Các cụ vào khoe và chém nhé!!!!

Pilota

Xe điện
Tối về em chụp bộ của em rồi ấp lên cho cụ nghía nhé. :)

matizvan2009

Xe ba gác
em còn bộ Sony VCD 2400w 3 đĩa quay. Mua đúng dịp Y2k giá 4.2 củ tương đương 8 chỉ vàng. Vẫn dùng lai rai cho đến năm 2005 thì xếp xó vì không còn đĩa nữa. Sau này lấy ra dùng thì các phím chết/liệt hết rồi. Các loa vẫn dùng được nhưng bass bị nhão nghe hơi bùng bùng.

nadushop

Xe điện
Nhà em vẫn còn bộ 4 thớt 5 CD của Sony trang trí cho đẹp phòng khách :D

nadushop

Xe điện
em còn bộ Sony VCD 2400w 3 đĩa quay. Mua đúng dịp Y2k giá 4.2 củ tương đương 8 chỉ vàng. Vẫn dùng lai rai cho đến năm 2005 thì xếp xó vì không còn đĩa nữa. Sau này lấy ra dùng thì các phím chết/liệt hết rồi. Các loa vẫn dùng được nhưng bass bị nhão nghe hơi bùng bùng.
Cái này là bệnh chung của thớt liền cụ ơi, dùng một thời gian bị dính nút!

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Em biết bộ của lão..hàng đỉnh nhất time đó!
Nhìn dàn đèn quazd nhiều màu,lại thiết kế kiểu thiên hà.....và âm thanh chất nhất time đó luôn!!!

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là bệnh chung của thớt liền cụ ơi, dùng một thời gian bị dính nút!
Tự tháo lấy cồn thấm vào bông lau sạch...cuối cùng là quét một lớp dầu máy khâu lại ngon luôn cụ ạ!!!

matizvan2009

Xe ba gác
Em biết bộ của lão..hàng đỉnh nhất time đó!
Nhìn dàn đèn quazd nhiều màu,lại thiết kế kiểu thiên hà.....và âm thanh chất nhất time đó luôn!!!
không ah, âm thanh thì dàn Sony (hình như 2000w) loại chỉ có CD không có VCD nghe hay hơn. Thằng bạn em mua trước loại này, em mua sau nên chọn loại có vcd nhưng âm thanh chán hơn, không thật bằng loại kia.

matizvan2009

Xe ba gác
mịa, hồi 98-99 nổi lên có bài Lemon Tree, đến giây thứ 13 đoạn vỡ cái ảnh thì có động tác giật mạnh volume lên cho nó "choảng" một cái thật to rồi giảm lại mức cũ.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
không ah, âm thanh thì dàn Sony (hình như 2000w) loại chỉ có CD không có VCD nghe hay hơn. Thằng bạn em mua trước loại này, em mua sau nên chọn loại có vcd nhưng âm thanh chán hơn, không thật bằng loại kia.
Đúng vậy,em đang so sánh với thương hiệu khác thôi ạ! Nhưng đáng tiếc bây giờ Sony lu mờ hết rồi!

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Em tự nhiên lẩn thẩn...
Tự dưng em thấy hoài niệm đến dàn âm thanh đồng bộ loại 3,5 thớt,hót hòn họt những năm 90,91....
Giờ thấy tiệt nọc.
Tưởng chỉ còn E hoài cổ, lẩn thẩn. Không ngờ vẫn còn Cụ, theo lời hiệu triệu của Cụ thì nhà cháu cũng xin post lên đây cái hình (mượn tạm) về cái đồ cổ mà nhà cháu đang còn giữ lại:

Hàng SX năm 1996, tất cả vẫn đang dùng trừ 2 hộc băng cassette đã "han rỉ" vì ko được sử dụng đến và thớt CD đã ra đi vì nó thừa chiều cao.
Túm lại là nó còn công năng của cái ampli mini và radio FM. Nhà cháu cũng đang bị thiếu cái cuộn anten AM mà chưa biết sưu tầm ở đâu...:))

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em tự nhiên lẩn thẩn...
Giờ thấy tiệt nọc.
Thiếu gì cụ, đồ nội địa Nhật bãi 3÷5 thớt bán đầy, mỗi tội điện 100v. Nó chất hơn hàng nước thứ 3 như Malay hay Vietnam (một thời dàn Sony Made in VN)... Ngày xưa nghe hay vì chả có mốc so sánh. Giờ nghe thấy thối như m*t :))

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng chỉ còn E hoài cổ, lẩn thẩn. Không ngờ vẫn còn Cụ, theo lời hiệu triệu của Cụ thì nhà cháu cũng xin post lên đây cái hình (mượn tạm) về cái đồ cổ mà nhà cháu đang còn giữ lại:

Hàng SX năm 1996, tất cả vẫn đang dùng trừ 2 hộc băng cassette đã "han rỉ" vì ko được sử dụng đến và thớt CD đã ra đi vì nó thừa chiều cao.
Túm lại là nó còn công năng của cái ampli mini và radio FM. Nhà cháu cũng đang bị thiếu cái cuộn anten AM mà chưa biết sưu tầm ở đâu...:))
Đẹp!!! Hiếm....khi nào rảnh giao lưu gặp mặt đàm đạo nhá lão!!!

matizvan2009

Xe ba gác
hồi 93-94 đi xem mấy cái triển lãm đồ điện tử, thấy mấy cái giàn mini compact disk (Sony, Aiwa, Kenwood, JVC) mê con mẹ nó mẩn. Tự thề với lòng mình là sau này ra trường, đi làm có tiền thì việc đầu tiên là phải mua cái giàn. Nhưng 96 đi làm, cơm áo gạo tiền nó cuốn đi, phải thực hiện mục tiêu đầu tiên là mua xe máy nên đến năm 2000 mới thực hiện được lời nguyện.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Thiếu gì cụ, đồ nội địa Nhật bãi 3÷5 thớt bán đầy, mỗi tội điện 100v. Nó chất hơn hàng nước thứ 3 như Malay hay Vietnam (một thời dàn Sony Made in VN)... Ngày xưa nghe hay vì chả có mốc so sánh. Giờ nghe thấy thối như m*t :))
Vậy em mới lẩn thẩn!
Còn cụ nói vậy chưa chuẩn nhá,em còn mò đc cả mã( sơ vít ) để tùy chỉnh đấy nhá!!!!!

Haiha0674

Xe điện
Em có giàn JVC mua mới đập hộp từ năm 99 gì đó, lâu lắm không dùng. Cụ chủ khoái không? Em bán

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Đẹp!!! Hiếm....khi nào rảnh giao lưu gặp mặt đàm đạo nhá lão!!!
Có gì đâu mà đẹp với hiếm Cụ ơi :)). Cái này là hình của E mượn tạm trên Web, còn thực tế thì hiện trạng để ở nhà nó bụi bặm hơn nhiều. Tuy nhiên, vì E cũng có chút "nghề" nên nó vẫn chạy tốt. SONY MHC-3500 (mã FH-E828); Hàng SX năm 1996, Made in Japan nhưng nó chạy các loại điện của Liên Hợp Quốc đó Cụ ợ. Ngày trước mua ở Intershop (Giảng Võ) thời đó chắc Cụ còn nhớ. So với bây giờ thì lúc đó thực sự là món "tài sản" đáng kể. Nếu Cụ cho phép thì nhà cháu cũng xin được giao lưu, hoài cổ thôi chứ có gì đầu Cụ..

Vậy em mới lẩn thẩn!
Còn cụ nói vậy chưa chuẩn nhá,em còn mò đc cả mã( sơ vít ) để tùy chỉnh đấy nhá!!!!!
Ah, cái này thì Cụ rất đúng ợ. Sở dĩ nhà cháu vẫn "yêu' và gắn bó với cái đồ cổ này vì nó có đầy đủ tài liệu service manual và sơ đồ (circuit diagram) đó Cụ ợ..

Chỉnh sửa cuối:

matizvan2009

Xe ba gác
nghe phải có hoàn cảnh mới thấm. Cách đây mấy tháng em đi SG, thằng bạn nó rủ ăn trưa ở cái quán sưu tầm đồ cổ. Nhà chủ có giàn akai máy gốc, băng gốc, amply gốc, loa kèn (củ cũ, loa mới) ... phát mấy bài của Phạm Duy, Văn Cao nghe nó não nề kinh khủng, âm thanh nó như phát ra từ nơi sâu sâu, âm u nào đó chứ không phải bên cạnh mình... . Tự bảo là đúng ngày xưa mấy ông ở MN nghe nhạc kiểu này chiến đấu thế éo nào được, thua là phải.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
hồi 93-94 đi xem mấy cái triển lãm đồ điện tử, thấy mấy cái giàn mini compact disk (Sony, Aiwa, Kenwood, JVC) mê con mẹ nó mẩn. Tự thề với lòng mình là sau này ra trường, đi làm có tiền thì việc đầu tiên là phải mua cái giàn. Nhưng 96 đi làm, cơm áo gạo tiền nó cuốn đi, phải thực hiện mục tiêu đầu tiên là mua xe máy nên đến năm 2000 mới thực hiện được lời nguyện.
Vâng! Vậy giờ chúng ta mới có kỷ niệm để ôn nghèo,nhớ khổ,và gặp gỡ để giao lưu!!!

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
nghe phải có hoàn cảnh mới thấm. Cách đây mấy tháng em đi SG, thằng bạn nó rủ ăn trưa ở cái quán sưu tầm đồ cổ. Nhà chủ có giàn akai máy gốc, băng gốc, amply gốc, loa kèn (củ cũ, loa mới) ... phát mấy bài của Phạm Duy, Văn Cao nghe nó não nề kinh khủng, âm thanh nó như phát ra từ nơi sâu sâu, âm u nào đó chứ không phải bên cạnh mình... . Tự bảo là đúng ngày xưa mấy ông ở MN nghe nhạc kiểu này chiến đấu thế éo nào được, thua là phải.
Em công nhận,nhưng xin cụ đừng để thớt em bay...=))=))=))