Thảo luận Dán film cách nhiệt

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Ah có cụ..nó tặng kèm theo xe ....:D
Nhiệt gồm 2 thành phần là tia hồng ngoại (IR) và tia sáng nhìn thấy (VL). Phim kém chất lượng thường có ngăn tia IR rất kém.
Vì vậy phim kém chất lượng cho kính lái có truyền sáng cao thường không có tác dụng cách nhiệt vì cản 2 phần nhiệt trên rất kém. Còn phim kém chất lượng cho kính sườn có mát vì nó truyền sáng thấp nên ngăn nhiệt ở vùng ánh sáng nhìn thấy (VL). Nhưng phim kém chất lượng thường xuống cấp nhanh nên sau một thời gian hay bị rộp hay bạc màu (mất khả năng cách nhiệt).
Còn phim cách nhiệt hiệu quả thì cản IR cao nên mặc dù kính lái có truyền sáng cao nhưng vẫn làm mát được.
Vì vậy cụ nên thử khả năng cản tia hồng ngoại trên kính lái xe cụ. Ngoài ra kính lái cần đảm bảo các yếu tố khác tốt để không gây ảnh hưởng tầm nhìn.
% energy.png

Chỉnh sửa cuối:

0924982999999

Xe đạp
Nhiệt gồm 2 thành phần là tia hồng ngoại (IR) và tia sáng nhìn thấy (VL). Phim kém chất lượng thường có ngăn tia IR rất kém.
Vì vậy phim kém chất lượng cho kính lái có truyền sáng cao thường không có tác dụng cách nhiệt vì cản 2 phần nhiệt trên rất kém. Còn phim kém chất lượng cho kính sườn có mát vì nó truyền sáng thấp nên ngăn nhiệt ở vùng ánh sáng nhìn thấy (VL). Nhưng phim kém chất lượng thường xuống cấp nhanh nên sau một thời gian hay bị rộp hay bạc màu (mất khả năng cách nhiệt).
Còn phim cách nhiệt hiệu quả thì cản IR cao nên mặc dù kính lái có truyền sáng cao nhưng vẫn làm mát được.
Vì vậy cụ nên thử khả năng cản tia hồng ngoại trên kính lái xe cụ. Ngoài ra kính lái cần đảm bảo các yếu tố khác tốt để không gây ảnh hưởng tầm nhìn.
% energy.png

Đa tạ lão thông não cháu

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Đa tạ lão thông não cháu
Vâng. Cần gì tư vấn cụ cứ hỏi.
Nhân tiện cụ có thể kiếm tra kính sườn có bị bạc màu không. Cụ kéo kính sườn xuống. Nếu phần trên mép phim đậm hơn phần còn lại là phim đã bị bạc màu do kém chất lượng.
bac mau.png

Hoang.Berty

Xe buýt
Do cụ dán phim kính lái có độ truyền sáng thấp nên vậy. Phim Nexco sẽ có mã kính lái có độ truyền sáng cao để đi đêm không tối. Cụ tham khảo phim Nexco nhé. Cụ thử kiểm tra phiếu bảo hành xem phim cụ đang dán là mã phim gì của nhãn phim gì và kiểm tra thông số độ truyền sáng xem sao.
Kinh thế này mã màu gì cụ ơi

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Kinh thế này mã màu gì cụ ơi
Chào cụ. Cụ muốn dán phim Nexco loại truyền sáng cao để đi đêm không tối thì có thể chọn 1 trong những mà sau:
1/ Mã NX 70, màu tự nhiên, dòng phim phản nhiệt: Gía đang khuyến mại là 3,4 triệu - 30% = 2,38 triệu. BH 10 năm.
2/ Mã NC 70 (dòng phim gốm). Gía đang khuyên mại là 2 triệu - 30% = 1,4 triệu. BH 10 năm.
Bên em có gian hàng trên OF từ tháng 3 năm 2012 và có nhiều đánh giá. Cụ tham khảo thêm gian hàng của bên em tại đây. Cần gì thêm cụ cứ hỏi.

U30

Xe tải
Website
netsys.vn
Oánh dấu để hôm nào đi dán

dungbacauto

Xe tăng
Đợt e dán phim cửa hậu 400k mà ko nhớ loại nào, dùng cũng ổn phết đấy

hungtt7

Xe đạp
Chào cccm, cho em hỏi có cụ nào dán phim Classis USA chưa ạ. Em mới dán nhưng thấy không ưng lắm, không biết do phim hay do kỹ thuật dán của thợ chưa tốt nữa.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Chào cccm, cho em hỏi có cụ nào dán phim Classis USA chưa ạ. Em mới dán nhưng thấy không ưng lắm, không biết do phim hay do kỹ thuật dán của thợ chưa tốt nữa.
Sao vậy bác?

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Cụ dán mã gì nếu dòng UV400 của bên đó dùng nếu đi từ hầm để xe ra trời nắng còn như váng gương chẳng nhìn thấy gì.

hungthinh1408

Xe tải
E hỏi ngu tí. Kính hậu có sấy kính thì có nên dán k. E sợ có vi mạch điện ở đó thì ảnh hưởng.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
E hỏi ngu tí. Kính hậu có sấy kính thì có nên dán k. E sợ có vi mạch điện ở đó thì ảnh hưởng.
Dán phim đảm bảo chất lượng và bảo hành thì ko sao. Ko nên dán phim kém chất lượng không rõ nguồn gốc (ví dụ phim khuyến mại). Đến khi nó bị rộp hay hay phim cách nhiệt kém cần bóc ra có thể gây ảnh hưởng sấy kính nếu không cẩn thận. Nếu có cần bóc phim thì nên tới địa chỉ uy tin để bóc kẻo đứt sấy kính.

hungthinh1408

Xe tải
Dán phim đảm bảo chất lượng và bảo hành thì ko sao. Ko nên dán phim kém chất lượng không rõ nguồn gốc (ví dụ phim khuyến mại). Đến khi nó bị rộp hay hay phim cách nhiệt kém cần bóc ra có thể gây ảnh hưởng sấy kính nếu không cẩn thận. Nếu có cần bóc phim thì nên tới địa chỉ uy tin để bóc kẻo đứt sấy kính.
Ok. Cảm ơn cụ

Shadow381

Xe điện
Em đào thớt lên phiền các cụ: em cần dán kính cho xe 7 chỗ, loại mà người ngoài ko nhìn được trong xe (cả khi đứng cạnh) mà ko ảnh hướng tới quan sát của lái xe, em thấy nhiều xe cả kính lái đứng gần cũng ko nhìn được trong xe có ai. Em hay chở sếp đi và sếp ko thích mọi người nhìn thấy chào sếp khi đang đi với em. Nhưng em chỉ băn khoăn dán loại đấy ảnh hưởng tới quan sát của lái xe, nhất là khi chiều tối mắt em bị cận hay quáng gà.