[Funland] Dán film chống nóng cho chung cư có thật sự hiệu quả không?

vừa đi vừa láii

Xe container
Trước cơ quan em có phòng vip hướng Tây nên nóng cực. Sau đó dán loại tốt nhất (giá đắt nhất #15 năm trước) mà không ăn thua. Sau phải làm thêm 1 lớp nhôm kính nữa mới dịu ;))

cusao

Xe lăn
Theo em với chung cứ là "không", với xe hơi là "có"

Tony_Le

Xe container
Trước em dán xe phim tối màu đi được một năm nó nhăn nhéo sau bóc ra bẩn kính xe kinh người.
Người tình trăm năm của em dán 12 năm vẫn còn nguyên giá trị, bớt nóng nhiều, ngăn UV tốt, nắng chiếu trực diện không làm đen da (nhà em vất hết các thể loại che chống nắng cho gọn). Lúc dán có lấy đèn chiếu thử.

Nhược điểm nếu dán phim xịn sò thì to tiền cho cái ô kính to đùng nhà cụ.

TieuFu

Xe container
Dán Film sẽ cắt tia UV tia hông ngoại ( nhiệt) mát mắt. Còn nóng thì vẫn dùng dèm tốt hơn.
Dán Film và kết hợp rèm em nghĩ là tối ưu. Bền đồ dùng và tránh mất mầu
. Chú ý: Film đảm bảo cắt được cá tia hại và không tối mầu quá. (nếu tối mầu thôi và không cắt được tia có hại rất hại mắt).
. Thường Film tối đa chỉ 10 năm (mội trường vn) nên sau 10 năm thì cần thay mới.
.Film giả rất nhiều trên thị trường ! Nên vào đại lý chính hãng , thương hiệu càng nổi tiếng càng giả nhiều. (3Mlaf tốt nhât)
UV nó là tia tử ngoại chứ cụ ??

khoatran

Xe hơi
Em cũng chuyên phim nhà kính đây ạ, theo em cụ cứ thực tế hỏi xem ai quen mà dán phim rồi thì cụ hỏi trực tiếp, chứ cụ dán phim 3M chính hãng em cũng làm được cho cụ nhưng không biết cụ có chấp nhận giá không vì phim 3M cũng có mấy mã cao thấp khác nhau, không phải cứ tối là mát mà nó phụ thuộc vào khả năng hấp thụ nhiệt của phim để giảm nhiệt, còn cụ lăn tăn em sẽ dán thử một loại ngon bổ rẻ, bảo hành 10năm cho cụ cảm nhận, nếu ok thì chốt chứ giờ nhiều loại phim, phim ai bán cũng bảo tốt mà bản thân người bỏ tiền cũng không biết như thế nào là tốt thì cũng khó cụ ạ! Quan trọng nhất là tự mình cảm nhận được!

harrynh

Xe điện
Thực ra có hay không thì các cụ kd film cứ làm cái thực tiễn, chụp ảnh, ghi chép lại before/ after, thế nó mới là chuyên nghiệp. Chả lẽ làm bnh công trình các cụ ko có ghi chép, theo dõi, báo cáo, chăm sóc khách hàng và công dụng của film ?

matizvan2009

Xe ba gác
Em thật (em chả bán hàng, em chỉ mua) nếu có chỗ thì các cụ làm cho em cái phim panel nlmt, cỡ 30t với công suất 2kwp thì các cụ chạy điều hòa làm mát nhòe.

harrynh

Xe điện
Nhà cụ A ( diện tích phòng, diện tích kính, hướng nắng, điều hòa ), trước khi dán với đk nhiệt độ ngoài trời xx ( ngày tháng năm, ảnh chụp nhiệt kế) thì nhiệt độ trong nhà là xx', sau khi dán với đk nhiệt độ ngoài trời cũng ~ xx thì nhiệt độ trong nhà là yy, theo dõi 7 ngày liên tiếp kết quả ~ yy. ( yy < xx' thì hiệu quả, yy =~ xx' thì mất tiền oan,... đo tia UV cũng thực nghiệm vậy đi.

GiangNH3011

Xe tải
Em hóng cụ chủ lựa chọn và thử nghiệm. Nếu dán có tác dụng thì em xin review để dán kính nhà em.

thanhgamo

Xe container
Em xin bao thầu vụ dán phim này. Cụ cho em địa chỉ để em khảo sát và tư vấn kỹ hơn.
Liều nhẻ?
Làm xong ông ấy trả công bằng ít răng sứ vừa bốc ở dưới lên thì bỏ bà.

Lạc Lạc 2008

Xì hơi lốp
Mùa hè đến nhà em ở chung cư trên tầng cao nhiều cửa sổ nhiều kính được cái view đẹp kể cũng thích, nhưng mặt chính hướng đông và một mặt ghé tây nóng quá.

Em đang nghiên cứu làm mát ngôi nhà, sau thời gian tìm hiểu thì thấy có hai giải pháp chính (không tính rèm nhé)

1. Dán phim chống nóng
2. Sơn sơn phủ nano chống nóng kính công nghệ Nhật (Sketch)

Về dán phim, các cụ thông thái cho em hỏi liệu dán phim có chống được cái tia UV ABC thật sự không? Tính hiệu quả ra làm sao? Lợi hại ưu nhược thế nào? Em thì muốn dán phim nhưng không muốn xấu cái view nên muốn tìm một loại phim có thể ngăn tia UV nhưng không làm tối phòng. Liệu dán phim có thật sự tốt ngăn ngừa tia UV tăng tuổi thọ nội thất và giảm nhiệt độ không?

Về sơn phủ Nano, cái này có vẻ ít người biết do giá thành cao hoặc lý do nào đó, có hãng sơn tên là Sketch quảng cáo có vẻ hay nhưng em lăn tăn về lâu dài và không biết sau này có phải sơn lại không?

Google tìm, rồi facebook, Zalo....thì hoa hết cả mắt, lúc tìm được một nhà cung cấp 3M được cho là tốt, đến đoạn chốt thì lòi cái đuôi ra bạn ấy đang nói về một cái thương hiệu khác, trong khi mình đang định hướng 3M, Vkool, Luma... Hiện nay rất nhiều các cửa hàng treo đầu dê bán thịt chó, em rất quan ngại vì dán cả căn nhà chứ có phải nhỏ như cái kính ô tô đâu.

Cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ em giải pháp với, em đang muốn xử lý sớm.

Xin cảm ơn
Em dán thử rồi, mèo vẫm hoàn mèo, cảm giác còn ngột ngạt hơn do nó tối tối nhà, em đã chuột bạch và thấy....ước gì em chưa dán.

3077

Xe container
E ghét nhất mấy ông kính phản quang vì nó như cái gương hắt ánh sáng sang nhà đối diện, rất mất dậy

bmwp0wer

Xe tăng
Mùa hè đến nhà em ở chung cư trên tầng cao nhiều cửa sổ nhiều kính được cái view đẹp kể cũng thích, nhưng mặt chính hướng đông và một mặt ghé tây nóng quá.

Em đang nghiên cứu làm mát ngôi nhà, sau thời gian tìm hiểu thì thấy có hai giải pháp chính (không tính rèm nhé)

1. Dán phim chống nóng
2. Sơn sơn phủ nano chống nóng kính công nghệ Nhật (Sketch)

Về dán phim, các cụ thông thái cho em hỏi liệu dán phim có chống được cái tia UV ABC thật sự không? Tính hiệu quả ra làm sao? Lợi hại ưu nhược thế nào? Em thì muốn dán phim nhưng không muốn xấu cái view nên muốn tìm một loại phim có thể ngăn tia UV nhưng không làm tối phòng. Liệu dán phim có thật sự tốt ngăn ngừa tia UV tăng tuổi thọ nội thất và giảm nhiệt độ không?

Về sơn phủ Nano, cái này có vẻ ít người biết do giá thành cao hoặc lý do nào đó, có hãng sơn tên là Sketch quảng cáo có vẻ hay nhưng em lăn tăn về lâu dài và không biết sau này có phải sơn lại không?

Google tìm, rồi facebook, Zalo....thì hoa hết cả mắt, lúc tìm được một nhà cung cấp 3M được cho là tốt, đến đoạn chốt thì lòi cái đuôi ra bạn ấy đang nói về một cái thương hiệu khác, trong khi mình đang định hướng 3M, Vkool, Luma... Hiện nay rất nhiều các cửa hàng treo đầu dê bán thịt chó, em rất quan ngại vì dán cả căn nhà chứ có phải nhỏ như cái kính ô tô đâu.

Cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ em giải pháp với, em đang muốn xử lý sớm.

Xin cảm ơn
Nhà cc cũ nhà em trước kia full kính cao tận trần, lại hướng tây, sau đó nhà em dán film cửa sổ ntech thấy cải thiện đáng kể đấy ạ. Việc dán film cách nhiệt là ko cần bàn cãi về hiệu quả đâu cụ, chủ yếu cụ thích nhãn hàng nào thì đầu tư thôi.

Boyngoan

Xe máy
Cụ yên tâm khoản dán phim cách nhiệt sẽ không làm tối phòng hay mất view nhé. Nếu muốn giữ view thì hãng sẽ tư vấn cụ dùng phim có độ xuyên sáng cao. Còn về cách nhiệt và UV thì nó cản được tầm 80 - 99%. Có điều mấy phim này thì giá nó sẽ cao hơn phim màu tối (cơ chế phản quang)
Xác suất để một cụ bán giấy film cách nhiệt comment đầu tiên của 1 thớt về sản phẩm film dán cửa kính chung cư là bao nhiu % cụ nhỉ? Mà dán chung cư nhiều kính thì trộm vía...

Em fun tí. Chúc cụ bán hàng được cho cụ chủ thớt!

harrynh

Xe điện
Nhà cụ A ( diện tích phòng, diện tích kính, hướng nắng, điều hòa ), trước khi dán với đk nhiệt độ ngoài trời xx ( ngày tháng năm, ảnh chụp nhiệt kế) thì nhiệt độ trong nhà là xx', sau khi dán với đk nhiệt độ ngoài trời cũng ~ xx thì nhiệt độ trong nhà là yy, theo dõi 7 ngày liên tiếp kết quả ~ yy. ( yy < xx' thì hiệu quả, yy =~ xx' thì mất tiền oan,... đo tia UV cũng thực nghiệm vậy đi.
Sau 1 ngày chả có cụ kd phim nào công bố thông tin, thì cụ chủ biết hiệu quả dư lào rồi nhé.

Thaytautranghiep

Xe đạp
Cụ nào khẳng định, bảo đảm dán phim chống nóng mà hiệu quả, chắc cụ Kinh doanh/ hoặc chém.
Nói thật, quả full kính, nhìn kiến trúc thì có vẻ đẹp; nhưng (1) mang lại cảm giác không an toàn (2) mùa hè thì nóng, mùa đông thì lạnh.
Chỉ có làm rèm thôi cụ

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Dán chung cư em đi dán suốt cho mấy lão ofer,
Cũng chả biết ngon hay không, chỉ bẩu so tiền điện năm ngoái chưa dán với năm nay đã dán là được, rẻ hơn tí nào hay tí đấy là mừng dồi
May chưa bị lão nào tế, hehe

Dxttb

Xe hơi
Cụ dán hãng nào vậy? Em sợ mất cái view nhất là buổi tối nhìn bí bách lắm
Văn phòng công ty e hướng chính Tây. E phải làm Combo 4 thứ: điều hòa + phim cách nhiệt + rèm + dàn cây sử quân tử chắn ngoài cùng.
Phim cách nhiệt nguyên lý chỗ tối hơn sẽ nhìn được chỗ sáng hơn. Bên e lắp loại phổ thông rẻ nhất đâu đó tầm 200k/m2 e thấy khá ổn.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Dán vào nhà sẽ bí, tốt nhất là dùng điều hòa, ko dán gì