[Funland] Dân mỹ khổ sở vì giá xăng tăng cao kỷ lục.

Isu_zu

Xe container
Nghe các cụ tranh luận em buồn cười quá.
Với em thì đơn giản thế này: Các cụ đã nói là nhà giàu đứt tay = ăn mày xổ ruột. Nên việc tranh cãi giữa 2 người ở 2 hoàn cảnh khác hẳn nhau như này là ko có điểm chung. Nên so sánh giữa giới nhà giàu với nhau hoặc ăn mày với nhau thì dễ hơn :)).
Ví dụ dưới đây cho thấy sự khác nhau đấy:
Phụ nữ Đức để ngực trần đạp xe biểu tình đòi quyền bình đẳng cởi áo (thanhnien.vn)

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Nghe các cụ tranh luận em buồn cười quá.
Với em thì đơn giản thế này: Các cụ đã nói là nhà giàu đứt tay = ăn mày xổ ruột. Nên việc tranh cãi giữa 2 người ở 2 hoàn cảnh khác hẳn nhau như này là ko có điểm chung. Nên so sánh giữa giới nhà giàu với nhau hoặc ăn mày với nhau thì dễ hơn :)).
Ví dụ dưới đây cho thấy sự khác nhau đấy:
Phụ nữ Đức để ngực trần đạp xe biểu tình đòi quyền bình đẳng cởi áo (thanhnien.vn)
Thì so cùng vị trí "giám sát vp" đấy cụ, 1 đằng 12tr, 1 đằng hơn trăm chẹo mà cứ cãi lấy dc lo thằng lương tháng hơn trăm chẹo chết đói =))

keeponlylove

Xe điện
Ở VN chúng tôi giá cả rất rẻ, kit test tự nghiên cứu, lương tăng hàng năm, mọi việc có cp lo, kêu gọi đồng bào hải ngoại nếu khó khăn quá hãy về VN sống, nn sẽ đưa những chuyến bay giải cứu đưa các bạn về.

.Bo My

Xe container
Thường thì số về mà có thời gian để răng lợi, mắt mũi chắc phải rảnh háng lắm, Chứ người bình thường chắc họ để tụi bên này vặt lông cho lẹ
không biết thì thôi chứ biết thì tiết kiệm cả ngàn đô đã trừ vé máy bay ai lại không làm. Kể cả có bảo hiểm y tế dân Mỹ cũng không dám đi viện vì phần tự trả cả ngàn đô. VN chỉ là quen thuộc với việt kiều thôi còn bên Thái bệnh viện quốc tế phát triển lắm.

Loitran

Xe tăng
không biết thì thôi chứ biết thì tiết kiệm cả ngàn đô đã trừ vé máy bay ai lại không làm. Kể cả có bảo hiểm y tế dân Mỹ cũng không dám đi viện vì phần tự trả cả ngàn đô. VN chỉ là quen thuộc với việt kiều thôi còn bên Thái bệnh viện quốc tế phát triển lắm.
Cụ nghĩ đơn giản quá,chắc cụ sống độc thân à?cụ không có việc làm hay sao?
Rồi bác sĩ làm cho cụ là ai? cụ có chắc chắn là họ làm tốt,xịn xò không?
Vì liên quan tới sức khỏe thì tốt nhất mình không nên để mình là vật thí nghiệm của ai đó
Em cũng vẫn hiểu là bác sĩ VN có chuyên môn không hề kém,nhưng không phải bác sĩ nào cũng giỏi hết, Ngoài ra nó còn vấn đề phục vụ và ứng xử
Lỡ có sự cố gì bên này người ta kiếm mấy Ông bác sĩ ấy ở Tòa được
Còn như về VN nhỡ có gì muốn kiếm Ông ấy đâu có dễ đâu?
Tiền chỉ là một phần của cuộc sống, Giả thiết cụ tiết kiệm được vài ngàn đi chăng nữa, nó không phải là số tiền nuôi cụ cả đời
Vẫn có những người về VN làm răng để tiết kiệm chút tiền, và cũng có những người VN bỏ rất nhiều tiền qua nước ngoài chữa bệnh,Cá nhân em thì chấp nhận làm răng bên này thôi

Cụ có đọc cái tin này chưa?

Súc miệng đi ngủ, cô gái suýt chết vì rơi răng giả xuống phổi