[Funland] Đàn ông có phải rửa Bát không ? Hay việc đó của đàn bà ?

Waterblack

Xe tải
Em thì khá thích việc rửa bát, những lúc rửa bát khá thư giãn, đầu óc không nghĩ ngợi gì.

Tony_Le

Xe container
Quan điểm của em rất rõ ràng, mình không làm thì phải có khả năng thuê người khác làm cho mình (Đương nhiên là phải kiếm thêm thu nhập so với hiện tại).
Còn không thì làm được gì thì làm tất: nấu cơm, rửa bát, cho con ăn, chơi với con, dọn dẹp nhà,..
E thì làm được có cái mụ vợ vẫn thường phàn nàn là làm không có tâm, e thì nghĩ mụ đòi hỏi mình cao quá, thằng đàn ông phải du di tý chứ cụ nhỉ, chứ sạch sẽ chu toàn quá thì lại tính đàn bà bỏ mẹ.
Chuẩn rồi, không làm được thì thuê mà không thuê được thì làm. Nhưng cả thuê cả tự làm phải cho thật tốt chứ du di thì không nên.

Hồng Hà CF

Xe đạp
Báo cáo các cụ, em ở với bồ, dịp này bồ em làm bên y tế nên chỉ có mỗi việc đi làm và làm sao mua được lương thực theo ý của em thích, còn không gian bếp và hậu cần em lo và xử lý từ a đến z, cả việc rửa và cọ bồn cầu luôn ko sót việc nào cả. Bồ cứ đi làm về đến nhà tắm rửa xong là ngồi vào mâm dọn sẵn hết rồi, ăn xong đi đánh răng rồi đi ngủ, còn em lại lọ mọ dọn dẹp giặt dũ đến khuya mới được ngồi vào cái máy tính nhắn tin cho gái. ĐÚng là thân thằng đàn ông bảy nổi ba chìm khổ trăm bề lắm cơ các cụ ạ hjhj

ambdiep

Xe buýt
Khu rửa bát là nơi tự do nhất của đàn ông có vợ :), thích nghe gì thì nghe, làm ji thì làm... đôi khi còn được sai vặt :).

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Rửa bát có gì mà không làm được cc. Ngày nào e cũng nấu cơm rửa bát. Vợ nó cũng đi làm như mình tại sao lại coi việc nhà mặc định của chị em.

LinhSau

Xe hơi
Phải = Được mới đúng ạ

Thanhtranbk

Xe buýt
Em ko những rửa bát mà còn nấu ăn đây, từ lúc giãn cách em kiêm bảo mẫu 2 nhóc luôn. Mệt vcc thất nghiệp tạm thời đành chịu vậy

--Lamborghini--

Xe lăn
Chuẩn rồi, không làm được thì thuê mà không thuê được thì làm. Nhưng cả thuê cả tự làm phải cho thật tốt chứ du di thì không nên.
Thì e thấy vẫn ổn, có cải vợ em đòi hỏi cao hơn thôi.
E mà làm như vợ em mong muốn chắc em mang giường ra giữa nhà ngủ cho thuận tiện công việc tác chiến.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông mà, cái gì chẳng làm được. Nhưng lúc nào nên làm và lúc nào nên để vợ làm :D

vnhn

Xe tăng
Em rửa bát, lau dọn, giặt giũ hàng ngày. Lau dọn em thấy vợ em làm còn thấy khó chịu vì vợ em nó bừa bãi hơn em nên em làm thì mới dễ chịu.

vnptvinaphone

Xe buýt
Quan điểm của em rất rõ ràng, mình không làm thì phải có khả năng thuê người khác làm cho mình (Đương nhiên là phải kiếm thêm thu nhập so với hiện tại).
Còn không thì làm được gì thì làm tất: nấu cơm, rửa bát, cho con ăn, chơi với con, dọn dẹp nhà,..
E thì làm được có cái mụ vợ vẫn thường phàn nàn là làm không có tâm, e thì nghĩ mụ đòi hỏi mình cao quá, thằng đàn ông phải du di tý chứ cụ nhỉ, chứ sạch sẽ chu toàn quá thì lại tính đàn bà bỏ mẹ.
Nhất trí với quan điểm của cụ ạ

hưvô

Xe lăn
Đàn ông giờ còn chửa & đẻ được nữa là mấy cái tẹp nhẹp ;)) :D

Vo_thuong

Xe điện
Em rửa bát, lau dọn, giặt giũ hàng ngày. Lau dọn em thấy vợ em làm còn thấy khó chịu vì vợ em nó bừa bãi hơn em nên em làm thì mới dễ chịu.
hehe, cụ này giống em. Nhà em thì có phân công cho con làm mấy việc này và bố thì làm gương cho con nên cũng xí phần một vài ngày trong đó. Em thấy làm việc nhà rất sướng - những hôm hè nóng nực, lau nhà và cọ mấy cái nhà VS xong không khác gì đi xông hơi .. mà cảm giác khoái vì đã làm được việc có ích. Em cũng thấy bản thân mình làm những việc này nhanh, gọn .. hơn vợ con (nhiều khi mình làm trọn gói chỉ mất tầm 2-3 tiếng đồng hồ còn vợ con làm thì chắc phải cả ngày mới xong).
Những ngày nghỉ T7, CN hoặc Covid dài ngày thế này, cụ nào thích làm việc nhà còn đỡ vì có nhiều thứ động tay động chân đỡ chán, còn cụ nào ko thích làm thì có thể thấy chán hơn :)

DaDieuchienxu

Xe container
Với kinh nghiệm rửa bát 20 năm, e thấy đàn ông không phải rửa bát. Nguyên nhân là lúc thiết kế nhà, làm bếp đặt cái kích thước mặt bệ rửa bát đã theo chiều cao của phụ nữ rồi. Đàn ông rửa thì phải khum người xuống phía dứa (trừ ông nào cao bằng vk) nên nếu rửa 1 vài bữa thì không sao còn rửa lâu sẽ bị thoái hoá cột sống lưng với cổ
Thế thì nên áp dụng "mô hình" này, ăn xong chỉ tốn mỗi cái bọc cụ ạ: :D
Khỏi rửa chén.jpeg

phusi

Xe tải
Sư tử nhà em hay hỏi thế này. Giờ anh thích cho con ăn hay rửa bát, hoặc anh cho con học hay rửa bát... Tất nhiên là em sẽ chọn việc nặng hơn là rửa bát rồi =))

Website
www.kenagency.vn
Em thì chỉ khoái nấu ăn, không khoái rửa bát với cả em bị dị ứng thành phần trong dầu rửa bát nên rửa được vài lần nó bóc da ở ngón tay ra kinh lắm (không biết cụ nào bị như em ko cho em xin cách chữa)

Baolongkub

Xe tăng
Mua cái máy rửa bát đỡ tỵ nhau =))

Tony_Le

Xe container
Thì e thấy vẫn ổn, có cải vợ em đòi hỏi cao hơn thôi.
E mà làm như vợ em mong muốn chắc em mang giường ra giữa nhà ngủ cho thuận tiện công việc tác chiến.
Troll cụ tý thôi, đàn ông làm đã là tốt rồi, còn làm thế nào lại do năng lực. Ở công ty cụ giỏi giời nhưng về nhà rửa bát hay quét nhà không bằng vợ được. :D :D :D :D

Em không khoái rửa bát, em thích đi siêu thị mua đồ và nấu ăn (mỗi cuối tuần thôi nhé).

Tony_Le

Xe container
Mua cái máy rửa bát đỡ tỵ nhau =))
Có máy nhưng vẫn phải tráng qua, bỏ vào, đổ muối, cục rửa, bấm nút và lấy bát đũa ra xếp lên. Vẫn tỵ nhau như thường nhé =)) . Mua máy rửa bát (cái này để cho sạch, còn không mua cũng không sao) và thuê thêm một máy rửa khác điều khiển bằng âm thanh mới trọn vẹn.