[Funland] Đàn ông hút thuốc

phuongmit

Xe cút kít
Bỏ thuốc lá thực ra rất dễ. Do sai cách thôi. Phần lớn người muốn bỏ thuốc đều bắt đầu bằng cách hút ít đi và chuyển sang thuốc nhẹ hơn. Chính điều này càng khiến họ khó bỏ.

Kinh nghiệm bỏ thuốc của em, cả ba lần đều thành công. Hai lần đầu mỗi lần được 1 năm, lần cuối được 7 tháng. Lý do hút lại là vì bị tăng cân.

Hãy bắt đầu bỏ thuốc vào thứ hai bằng cách hút thật nhiều thuốc. Hết điếu này sang điếu khác. Hút như vậy thì đến thứ 4 là sẽ sợ thuốc đến thứ 6. Đến thứ 7 bắt đầu hút được lại thì được nghỉ ở nhà. Lúc này nhất quyết không được hút nữa. Hết Chủ nhật là cắt được cơn.

Tuần thứ hai thì không được lê la đến những chỗ có khói thuốc hoặc gợi nhớ đến thuốc. Nếu tuần này được nghỉ 1 tuần nữa thì trăm phần trăm thành công.

Sau 2 tuần thì về cơ bản là không còn nhu cầu hút thuốc cao nữa. Lúc này ý chí sẽ có thể quyết định được nên hút hay không.

Đến hết 1 tháng thì có thể sinh hoạt bình thường.

Tuy nhiên, phải bỏ được tối thiểu 3 đến 5 năm mới không bị tái nghiện. Bỏ được 5 năm thì coi như người chưa bao giờ hút thuốc. Ngửi thấy mùi khói là khó chịu.
tuần thứ 2 cụ đề cập, em chơi với 1 ông bỏ sạch dc 2 3 năm rồi nhưng ngồi nhậu thấy có người hút là lại bập. Em trêu bảo ma lực ngang ma túy chứ k đùa :))

Ngang là dư lào, độ gây nghiện, tỉ lệ phụ thuộc của thuốc lá còn cao hơn các loại ma tuý tổng hợp như kẹo ke nhiều lần ý chú :D

Hôi, khét bomie. Anh mà phải ngồi cafe, trà đá với bạn mà ngồi hướng gió phải ngửi mùi thuốc lá là ếch chịu được. Thế nên ra quán bia toàn chọn ngồi đầu gió, he he he :)
Se 2020 11 chiệu hả cụ anh . Bản 2 sim ko bác

phuongmit

Xe cút kít
Ngang là dư lào, độ gây nghiện, tỉ lệ phụ thuộc của thuốc lá còn cao hơn các loại ma tuý tổng hợp như kẹo ke nhiều lần ý chú :D

Hôi, khét bomie. Anh mà phải ngồi cafe, trà đá với bạn mà ngồi hướng gió phải ngửi mùi thuốc lá là ếch chịu được. Thế nên ra quán bia toàn chọn ngồi đầu gió, he he he :)
ma túy kẹo ke thì hậu quả nhãn tiền rồi còn thuốc thì chậm hơn nhiều mà anh :)) hội em có mấy thằng k hút, đi nhậu là phải ngồi bàn riêng, may giờ hội hút cũng chuyển sang iqos với vape rồi nên cũng đỡ bị ám khói nhiều

AVANZA

Xe tăng
Chồng mình là người hút thuốc lá.
Mình là người không thích mùi thuốc lá.
Tuy chưa xảy ra chuyện gì to, nhưng đã làm hỏng bao nhiêu niềm vui nhỏ.
Chẳng hạn hai vợ chồng đang đi chơi ở một vùng không gian rộng lớn, yên ả, thanh bình, cỏ cây xanh mát.
Bỗng nhiên mùi thuốc lá của lão phảng tới, thế là bao nhiêu cái trong trẻo mát lành tình tứ của buổi đi chơi bỗng trở thành khét lẹt.
Hoặc
Đi những chỗ đông người thì vợ thường xuyên bị bỏ rơi vì chồng còn phải tìm chỗ cho thuốc lá.
Mặc dù là chuyện nhỏ, nhưng những bực bội trong vợ đang dần trở nên không nhỏ nữa.
Như vậy có ổn không?
Chắc chắc là mợ khg có đc những nụ hôn ngọt ngào. Một trong lý do để tìm lại cái ngọt ngào đó ở nơi khác. Cảnh tỉnh cho những ông nghiện thuốc nhé :)

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
tuần thứ 2 cụ đề cập, em chơi với 1 ông bỏ sạch dc 2 3 năm rồi nhưng ngồi nhậu thấy có người hút là lại bập. Em trêu bảo ma lực ngang ma túy chứ k đùa :))
Thế em mới bảo là bỏ được 5 năm mới thành người chưa hút bao giờ. Còn từ tuần thứ 2 trở đi là có thể tự quyết được rồi, chứ không bứt rứt nữa.

nuocnga173018

Xe tải
Chẳng hạn hai vợ chồng đang đi chơi ở một vùng không gian rộng lớn, yên ả, thanh bình, cỏ cây xanh mát.
Bỗng nhiên mùi thuốc lá của lão phảng tới, thế là bao nhiêu cái trong trẻo mát lành tình tứ của buổi đi chơi bỗng trở thành khét lẹt.
Hoặc
Đi những chỗ đông người thì vợ thường xuyên bị bỏ rơi vì chồng còn phải tìm chỗ cho thuốc lá.
Mặc dù là chuyện nhỏ, nhưng những bực bội trong vợ đang dần trở nên không nhỏ nữa.
Như vậy có ổn không?
Mợ lằn nhằn y như ngan già nhà em.
Bọn em nghiện ngập, vẫn biết là hại sức khoẻ, vẫn biết là làm ảnh hưởng tới người khác...mà còn bị lải nhải suốt cơ, em nghĩ, xã nhà mợ chắc giống em, cũng đã cố bỏ nhiều lần rồi, dưng mà bất thành. Chán vậy đấy

lovelove

Xe đạp
Có mỗi cái thú vui nho nhỏ của thằng đàn ông mà cũng định cấm là sao .Khuyên sói hút đúng lúc đúng chỗ + hạn chế là đc thôi .

kid1234

Xe buýt
ko cần bỏ thuốc. nhưng các cụ hút ít thôi. e đàn ông, thỉnh thoảng có mùi thoảng khói thuốc ngửi cũng thích. nhưng nhiều ông hút khói um cả phòng lên thì ko chịu đc. thỉnh thoảng e say rượu làm đôi ba điếu với bạn mà sáng mai thấy cổ họng khó chịu + mồm hôi. thế mà các cụ duy trì được cũng là năng khiếu phết.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vk cố ép thì không bỏ được đâu. Cứ để tự nhiên đến khi thấy bất tiện và ảnh hưởng sức khỏe vk con, bản thân thì may ra tự bỏ. Chớ dại bắt ck lựa chọn giữa vk và thuốc vì kết quả sẽ là ... bỏ vk, chả phải thuốc quan trọng đến vậy nhưng vk lấy cái tầm phào để so sánh với tình nghĩa vc thì ... đáng bỏ :))

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Vợ con em chịu cảnh em hút thuốc mấy chục năm nay.
Giờ em bắt đầu bị tác động bởi F1 tuổi thanh niên, mồm lúc nào cũng leo lẻo: "Ba hút ít thuốc thôi". ;)
Đến đây lại nhớ thời bằng tuổi nó, khuyên Bố mình bỏ thuốc, rồi sau đó mình cũng nghiện như Bố.

Ms.Bui

Xe buýt
Tỉ tê với chồng bảo cụ ấy giảm bớt thuốc lá vì chính sức khỏe của cụ ấy thôi mợ, chứ bỏ hẳn thì khó mợ ạ. Em có ông anh trai nghiện thuốc bao nhiêu năm, tới mức ông ý ốm ko ai muốn chăm vì ko chịu nổi mùi thuốc lá ngoài em. Em quen hay sao ấy nên thấy cũng không khó chịu, hay tại vì là người thân của mình nên mình có cái nhìn tích cực hơn nhỉ.

DUONGLAM

Xe điện
Mợ tập hút điều cày cho trên cơ

hanoipho79

Xe lăn
Em không hút thuốc lá gần 20 năm rồi. Nhưng vợ em ghét hơi thở có mùi rượu bia (kể cả rượu vang) nên cứ hôm nào em uống vợ em lại đuổi nằm xa ra hoặc em ra sofa em nằm.
Ngược lại, có một ex lại thích hơi thở có tí mùi rượu bia. Ex bảo, lúc ấy nó kích thích em kinh khủng, chỉ muốn... ngay và luôn.
Có một ex xưa khác lại thường xuyên mua thuốc cho em hút, lại còn hay châm thuốc rít vài hơi rồi mới đưa cho em.
Hix, đúng là mỗi người một sở thích. Nhưng hơi thở mùi thuốc lá đúng là nhiều người ghét nhất, xong đến hơi thở có mùi bia rượu.
Hoàn cảnh cụ giống em thế,em thì không hút thuốc nhưng cứ uống rượu bia vào lại khó chịu không cho ăn cơm.
Mà rượu bia vào ăn phở thì phở lại bảo hôm nay ăn khoẻ thế:))

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng gì. Đờn ông hút thuốc cũng như chị em bú xì gà. Chiện nhỏ. Chẳng qua kín hơn nên ko phô ra ngoài =))

ceconam

Xe điện
E cũng hút thuốc lá, biết là ko tốt, ko văn minh nhưng mãi ko bỏ đc :((

blackbox

Xe tăng
Hoặc
Như vậy có ổn không?
Bỏ đi mà làm lại từ đầu!

Ý em là bảo thằng chồng bỏ thuốc lá đi ấy ạ! :))

Cống Ngầm

Xe buýt
Lấy thằng hút đá chứ đừng lấy thằng hút thuốc lá