[Funland] Đàn ông hút thuốc

Puppet

Xe buýt
Ông chủ em cũng hút thuốc, quần áo người ngợm ám mùi thuốc kinh vãi ra, nhưng biết nàm thao đc, phải chấp nhận thôi ahuhu
Mùi thuốc kinh khủng thật nhưng mà nói mùi hôi cơ thể do hút thuốc thì ko đúng, hoặc những người đó vs kém hoặc do tuyến mồ hôi của từng người thôi mợ ạ. Em có 2 người bạn đặc biệt thì cả 2 đều hút thuốc từ hồi mới nhớn, mỗi ngày 2 bao mà người lúc nào cũng có mùi thơm nhẹ nhẹ như kẹo mặc dù ko bao giờ dùng nước hoa

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mùi thuốc kinh khủng thật nhưng mà nói mùi hôi cơ thể do hút thuốc thì ko đúng, hoặc những người đó vs kém hoặc do tuyến mồ hôi của từng người thôi mợ ạ. Em có 2 người bạn đặc biệt thì cả 2 đều hút thuốc từ hồi mới nhớn, mỗi ngày 2 bao mà người lúc nào cũng có mùi thơm nhẹ nhẹ như kẹo mặc dù ko bao giờ dùng nước hoa
Chắc quen hơi thôi chứ không thôi thì hôi thấy bà, nhất là ngồi phòng kín mà hút thuốc nó còn ám vào cả quần áo, tóc tai cơ :))

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Có ông amh họ trên miền ngược về chơi, cứ đòi hút thuốc trong nhà, em không cho, ông ý bảo với chồng em, mày sống thế này nhục quá, làm thứ mình muốn cũng không được làm. Đấy đàn ông họ suy nghĩ thế đấy mợ ạ.
Văn hóa vùng đấy nó vậy. Chứ tp thì đa phần đàn ông hút cũng có ý tứ.

Hoang Giang91

Xe tăng
Có lẽ ko yêu ck lắm nên ác cảm-khói thuốc cho nó thơm là nó rất thơm, cho mó thúi là nó rất thúi. Ngoài đường đầy mùi pha tạp lại không kêu. Ngày xưa các cụ có câu " Đêm nằm đánh rắm vô hồi- vợ yêu vợ bảo cái mùi xương xông....Đêm nằm mà ngáy khò khò, vợ yêu vợ bảo ngáy cho vui nhà"....

Chỉnh sửa cuối:
Vừa mua cái quần nike 7 nít ngồi gần ông hút thuốc dính thủng một lỗ, cay thật, giờ thấy là ba lé.

Nongdantb

Xe buýt
Mợ kể cảm xúc của mợ xem khi hôn chồng mợ thế nào khi mùi thuốc là cũng như mùi nước bọt của lão thế nào.

Joker Tiger

Xe tăng
Chồng em không cam kết gì, chỉ duy nhất nói sau khi cưới về ở với nhau sẽ bỏ. Mấy năm đầu em tưởng đã bỏ thật.
Nó có hứa với mợ là không liên lạc gì lại với mấy cô bồ cũ không ;))

Dr Thanh Bùi

Xe container
E cực ghét mấy ông hút thuốc lại còn vô ý thức .
Chỗ công cộng cứ phì phèo điếu thuốc , e chỉ muốn nhét mịa 2 điếu thuốc vào 2 lỗ mũi cho chừa

Hana Cao

Xe hơi
được cái ck em k hút thuốc nên k phải lo cai :D

Puppet

Xe buýt
Chắc quen hơi thôi chứ không thôi thì hôi thấy bà, nhất là ngồi phòng kín mà hút thuốc nó còn ám vào cả quần áo, tóc tai cơ :))
Ơ ai mà hâm lại đi hút thuốc trong phòng kín bao giờ trừ khi phòng đó thiết kế là phòng hút thuốc. Đó thuộc về vấn đề vs mà em đã nói ở trên. Có những người có mùi thơm tự nhiên chắc cụ chưa được gặp nên ko biết. Có người thì dù ko hút thuốc, ko ở bẩn cũng có cái mùi gì ghê lắm cách xa mấy m cũng kinh. Nên theo em hút thuốc hay ko ko vấn đề, nhưng phải hút có ý thức và vs sạch sẽ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ơ ai mà hâm lại đi hút thuốc trong phòng kín bao giờ trừ khi phòng đó thiết kế là phòng hút thuốc. Đó thuộc về vấn đề vs mà em đã nói ở trên. Có những người có mùi thơm tự nhiên chắc cụ chưa được gặp nên ko biết. Có người thì dù ko hút thuốc, ko ở bẩn cũng có cái mùi gì ghê lắm cách xa mấy m cũng kinh. Nên theo em hút thuốc hay ko ko vấn đề, nhưng phải hút có ý thức và vs sạch sẽ
Lý thuyết quá đi, không nên so sánh khập khiễng mà phải chấp nhận một sự thật phũ phàng một ông dù thơm hay hôi thì hút thuốc cũng sẽ giảm thơm hay hôi thêm :))

One-77

Xe cút kít
Nếu là thật thì chủ thớt quá ích kỷ

vandatAT

Xe container
Em hút ít, và bỏ được, thấy nhẹ người, đỡ phụ thuộc. Đỡ hôi miệng, ám khói, xỉn răng.

DaDieuchienxu

Xe container
Có bài thơ "nịnh" vợ của tay nghiện thuốc (lá):
Điếu thuốc trắng như áo em màu trắng
Tàn thuốc đen như mái tóc nhung huyền
Làn khói mỏng như đôi má trinh nguyên
Anh yêu em như tình anh yêu thuốc.
Mợ chủ nên cảm thấy hạnh phúc vì đc xem đẳng cấp ngang ngửa vs điếu thuốc chứ. :D

Ngủ đi con

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ thuốc lá thực ra rất dễ. Do sai cách thôi. Phần lớn người muốn bỏ thuốc đều bắt đầu bằng cách hút ít đi và chuyển sang thuốc nhẹ hơn. Chính điều này càng khiến họ khó bỏ.

Kinh nghiệm bỏ thuốc của em, cả ba lần đều thành công. Hai lần đầu mỗi lần được 1 năm, lần cuối được 7 tháng. Lý do hút lại là vì bị tăng cân.

Hãy bắt đầu bỏ thuốc vào thứ hai bằng cách hút thật nhiều thuốc. Hết điếu này sang điếu khác. Hút như vậy thì đến thứ 4 là sẽ sợ thuốc đến thứ 6. Đến thứ 7 bắt đầu hút được lại thì được nghỉ ở nhà. Lúc này nhất quyết không được hút nữa. Hết Chủ nhật là cắt được cơn.

Tuần thứ hai thì không được lê la đến những chỗ có khói thuốc hoặc gợi nhớ đến thuốc. Nếu tuần này được nghỉ 1 tuần nữa thì trăm phần trăm thành công.

Sau 2 tuần thì về cơ bản là không còn nhu cầu hút thuốc cao nữa. Lúc này ý chí sẽ có thể quyết định được nên hút hay không.

Đến hết 1 tháng thì có thể sinh hoạt bình thường.

Tuy nhiên, phải bỏ được tối thiểu 3 đến 5 năm mới không bị tái nghiện. Bỏ được 5 năm thì coi như người chưa bao giờ hút thuốc. Ngửi thấy mùi khói là khó chịu.
Thế là khó hay dễ ! Tăng lên cỡ chục kg là nó sẽ ổn định không lên nữa , thật ra chưa quyết tâm bỏ thuốc nên thấy khó .

Chồng mình là người hút thuốc lá.
Mình là người không thích mùi thuốc lá.
Tuy chưa xảy ra chuyện gì to, nhưng đã làm hỏng bao nhiêu niềm vui nhỏ.
Chẳng hạn hai vợ chồng đang đi chơi ở một vùng không gian rộng lớn, yên ả, thanh bình, cỏ cây xanh mát.
Bỗng nhiên mùi thuốc lá của lão phảng tới, thế là bao nhiêu cái trong trẻo mát lành tình tứ của buổi đi chơi bỗng trở thành khét lẹt.
Hoặc
Đi những chỗ đông người thì vợ thường xuyên bị bỏ rơi vì chồng còn phải tìm chỗ cho thuốc lá.
Mặc dù là chuyện nhỏ, nhưng những bực bội trong vợ đang dần trở nên không nhỏ nữa.
Như vậy có ổn không?
Gấu em khi nhậu thì mới hút, bình thường thì không ạ!

Ngủ đi con

[Tịch thu bằng lái]
Nên bỏ thuốc lá các cụ à , không khó lắm ! Ngày trước e ngày 2 gói nhưng vì lời hứa đùa với bà già e mà e bỏ được 8 năm rồi các cụ ạ ! Bỏ thuốc cảm giác ăn ngon miệng hơn , ngủ ngon hơn , sạch sẽ nhà cửa , đỡ tốn tiền , lên 10 kg nhưng sẽ ổn định không lên nữa!

hitle888

Xe điện
Đang dịch đấy, bắt chồng đeu khẩu trang cật lực vào.
Ps: em cũng hút thuốc ác mà sau đợt dịch này coi như bỏ thành công (ngày 1-2 điếu sau ăn), đơn giản là eow thể ngửi được hơi thở của mình khi đeo khẩu trang