[Funland] Đàn ông là những đứa trẻ to xác!

BMW FOREVER

Xe tăng
Chính ra, em thấy mình là người kiên định, có lập trường vững vàng và rất trưởng thành.
Nhớ hồi 20 tuổi, em chỉ thích những cô bé 18 tuổi, bây giờ, sắp đầu 5 rồi mà vưỡn thích những cô bé 18...:D

Langthang_Mercedes

Xe container
Ơ! Viết thế nào là việc của em. Vì em thích thế, sao cụ mắng em? Mà sao cụ lại dùng từ quy nạp nhỉ?
1. Em không có quyền mắng cụ, cụ thích viết thế nào kệ cụ, nhưng em nói cụ viết linh tinh là quyền của em vì nó linh tinh thật.

2. Cụ không hiểu chữ qui nạp là gì khi hồn nhiên viết "Đàn ông là ..." à? Chán nhỉ!

À riêng quả vô ý thức thì em không nói, nhưng nếu không ảnh hưởng đến ai hoặc toàn ô tô em sẽ không chọn cách lò dò vì nông sâu chỉ là ước lượng nếu không đạp ga lên thì nước sẽ vào ống xả
Nếu nước có nguy cơ vào ống xả thì ko nên đi vào. Còn nếu toàn ô tô thì cụ đi đường cao tốc HN-Thái Nguyên ngày mưa to sẽ thấy nó nguy hiểm thế nào.

1. Em không có quyền mắng cụ, cụ thích viết thế nào kệ cụ, nhưng em nói cụ viết linh tinh là quyền của em vì nó linh tinh thật.

2. Cụ không hiểu chữ qui nạp là gì khi hồn nhiên viết "Đàn ông là ..." à? Chán nhỉ!
À vâng, xin lỗi cụ, em xin phép ko tranh luận cùng cụ nữa.

HTDA

Xe buýt
Hic, e xin lỗi mợ nhé, sáng e đi đường, có những đoạn nước đọng, phóng vèo qua mới biết đã tạt nước vào người đi đường. Khổ đường vắng nên cũng chả để ý, chứ đường nó ngập hẳn hoặc đông thì cũng rón rén mà lái xe đấy ạ.

Hic, e xin lỗi mợ nhé, sáng e đi đường, có những đoạn nước đọng, phóng vèo qua mới biết đã tạt nước vào người đi đường. Khổ đường vắng nên cũng chả để ý, chứ đường nó ngập hẳn hoặc đông thì cũng rón rén mà lái xe đấy ạ.
Em là cụ ợ. Em hy vọng các lái xe đều học được cách hành xử khi tham gia giao thông trời mưa như cụ! Sáng em đi có một đoạn đường mà ăn mấy phát tạt, ko hiểu xe máy thì sẽ như thế nào!

Tan019426

Xe hơi
Đi ngủ vẫn phải đòi ti. Không bao giờ lớn thật :))

comiki

Xe lăn
Thôi, quay lại nội dung chính thôi cụ ơi. Vấn nạn té nước ngày mưa và đi pha cao cần lên án, làm thế nào để lan truyền nó cụ nhỉ?
Em bị cả 4b, 2b làm cái roẹt qua rồi, mà em thường rón rén đi sát lề đường nên hay dính. Lan truyền khó lắm cụ ạ, khó ngang như làm đường thoát nước tốt, ko bị ngập hay ứ đọng :D

Ama-Kia

Xe buýt
Các cụ có công nhận câu này đúng ko?
Đàn ông lớn rồi, có những người 40-50 vẫn chơi game, chơi mô hình, chơi máy bay, thả diều sáo. Vẫn lùa nhau tranh qủa bóng với mấy thằng trẻ ranh. Có khác trẻ con là chơi quy mô, tổ chức hơn, bài bản hơn, đồ chơi hiện đại và đắt tiền hơn.
Có một số thì chơi những trò đơn giản hơn như đi xe té nước chẳng hạn. Trước đây khi còn đi học, đạp xe mà kiếm được vũng nước hay đoạn đường ngập nước dài, lấy đà đạp nhanh, phi thẳng vào rồi rạng chân thật cao lên cho nước băn tung sang hai bên, bắn hết vào thằng bên cạnh, kể được thêm tí nước bẩn hay bùn nữa thì càng tốt, sao nó vui thế chứ!
Nay trời mưa to, đi đường khá nhiều đoạn ngập, lại được thấy trò chơi ngày xưa, có xe đi rón rén qua chỗ ngập, có xe phi đánh vèo qua vũng nước to, bắn tung nước lên quá cả nóc xe bên cạnh, có những đoạn đường ngập dài, có xe làm một lèo nước bắn thành 2 cánh như cano chạy vậy, hai xe hai bên, khổ nhất mấy cụ đi xe máy, ăn đủ! Em thì bị bắn tối tăm mặt mũi cũng cố nhìn xem thì đúng là đàn ông lái thật.
Vậy mới thấy, dù già thế nào nhưng đàn ông vẫn chỉ là những đứa trẻ ko chịu lớn, chỉ to xác mà thôi :))
Thú chơi là 1 cách cân bằng cuộc sống! Đừng chơi những thú mà để lại hậu quả thôi! Kệ họ đi. Chỉ sợ mấy Ô ko biết chơi cũng chẳng biết làm gì!

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Đàn ông lớn rồi, có những người 40-50 vẫn chơi game, chơi mô hình, chơi máy bay, thả diều sáo. Vẫn lùa nhau tranh qủa bóng với mấy thằng trẻ ranh. Có khác trẻ con là chơi quy mô, tổ chức hơn, bài bản hơn, đồ chơi hiện đại và đắt tiền hơn.
Có một số thì chơi những trò đơn giản hơn như đi xe té nước chẳng hạn. Trước đây khi còn đi học, đạp xe mà kiếm được vũng nước hay đoạn đường ngập nước dài, lấy đà đạp nhanh, phi thẳng vào rồi rạng chân thật cao lên cho nước băn tung sang hai bên, bắn hết vào thằng bên cạnh, kể được thêm tí nước bẩn hay bùn nữa thì càng tốt, sao nó vui thế chứ!
Nay trời mưa to, đi đường khá nhiều đoạn ngập, lại được thấy trò chơi ngày xưa, có xe đi rón rén qua chỗ ngập, có xe phi đánh vèo qua vũng nước to, bắn tung nước lên quá cả nóc xe bên cạnh, có những đoạn đường ngập dài, có xe làm một lèo nước bắn thành 2 cánh như cano chạy vậy, hai xe hai bên, khổ nhất mấy cụ đi xe máy, ăn đủ! Em thì bị bắn tối tăm mặt mũi cũng cố nhìn xem thì đúng là đàn ông lái thật.
Vậy mới thấy, dù già thế nào nhưng đàn ông vẫn chỉ là những đứa trẻ ko chịu lớn, chỉ to xác mà thôi :))
Cụ chơi trò chơi thật sâu sắc :))
Cách đây gần chục năm, em vừa lái xe vừa mải nói chuyện điện thoại (tai nghe). Đường khô ráo, còn em đi không nhanh. Nhưng lúc rẽ từ đường Nguyễn Văn Huyên vào phố Tô Hiệu do không để ý em đã đi vào một vũng nước đọng làm bắn tung tóa nước lên 2 bạn gái đi xe máy gần lề vỉa hè. Mấy phút sau 2 bạn gái đi xe máy đó đuổi kịp lên ngang cửa mắng cho em một trận, em phải hạ kính xin lỗi rối rít...

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Bao h cai được ty mới thành người lớn được các cụ à

Thì cụ cứ gom chung thế làm em lại chạnh lòng :P
Vậy tại sao mợ lại quy kết cho tất cả đàn ông???
Hai cụ đọc phần chữ màu đỏ giúp em. Em cũng là đàn ông chứ có phải mợ nào bức xúc lập thớt do bị té nước vào người đâu?

Cụ chơi trò chơi thật sâu sắc :))
Cách đây gần chục năm, em vừa lái xe vừa mải nói chuyện điện thoại (tai nghe). Đường khô ráo, còn em đi không nhanh. Nhưng lúc rẽ từ đường Nguyễn Văn Huyên vào phố Tô Hiệu do không để ý em đã đi vào một vũng nước đọng làm bắn tung tóa nước lên 2 bạn gái đi xe máy gần lề vỉa hè. Mấy phút sau 2 bạn gái đi xe máy đó đuổi kịp lên ngang cửa mắng cho em một trận, em phải hạ kính xin lỗi rối rít...
Em thì duy nhất một lần tung nước vào người khác di lốp dập xuống vũng nước nhỏ bằng cái bát bắn lên người khác, còn khi đi em rất để ý do chủ yếu vẫn di chuyển băng xe máy. Trên cao tốc gặp trời mưa là em phải tạt vào làn tốc độ thấp nhất, bật đèn cảnh báo và tránh thật xa xe tải và xe công, vì bị té nước lên kính rất dễ giật mình và bị mù tạm thời, nếu đi làn ngoài cùng với tốc độ tối đa, ăn quả tạt nước thì rất nguy hiểm.

Em bị cả 4b, 2b làm cái roẹt qua rồi, mà em thường rón rén đi sát lề đường nên hay dính. Lan truyền khó lắm cụ ạ, khó ngang như làm đường thoát nước tốt, ko bị ngập hay ứ đọng :D
Có lẽ khó ngang với việc hạn chế còi cụ ạ :D