Dán phim cách nhiệt & Vết gỉ hàn?

0rigami

Xe hơi
Em chào các cụ.

Tình hình là xe em mới lấy xe được hơn 1 tuần, sau hôm lấy về là em đi dán phim Llumar ở Giải Phóng luôn. Sau khi dán xong thì các bạn thợ có chỉ cho em 1 chỗ ngay gần giữa kính lái bị li ti khá nhiều bóng khí nhỏ (diện tích kéo dài trong phạm vi khoảng 1 ngón tay cái) và bảo do mặt kính bên trong có vài "vết gỉ hàn" bị bám vào. Các vết này em nhìn kỹ thì chỉ là những hạt màu đen rất nhỏ nhưng nằm trên mặt kính nên làm xuất hiện các bóng khí nhỏ, phim ko ép sát được. Em tạm chấp nhận đi về trước đã rồi tính sau. Sau đó, em có đi lắp thêm phụ kiện thì các bạn thợ ở đấy phát hiện thêm phía dưới gần giữa kính lái cũng có 1 chỗ bị tình trạng y hệt và bảo đây là do thợ Llumar dán lỗi và khuyên em quay lại bảo hành. Vài hôm sau em quay lại hỏi thì bạn thợ vẫn khẳng định với em như hôm đầu và nói có thể bóc ra cho em kiểm tra để em ra hãng đòi bảo hành kính lái, nhưng em sẽ mất ko tiền dán phim cái kính lái đấy. Mà kính lái S70 của Llumar thì cũng hơn 3tr chứ ít gì nên em chưa muốn bóc ra về nghĩ kế tiếp đã. Em có nhờ bạn thợ hơ nóng phim, chích các bóng khí đấy và ép sát vào trước đã, trong lúc ép thì có một vết nhỏ bị lõm cả vào trong kính thành ra chỗ đấy nó thành màu trắng đục ko còn trong nữa làm em càng đau khổ hơn.

Bây giờ các cụ cho em xin kinh nghiệm của các cụ về vấn đề này:
1. Các hạt đấy liệu có phải là vết gỉ hàn thật ko? Có cụ nào bị chưa? Các bạn dán phim nói là rất nhiều xe đã bị tình trạng này. Em thì thật sự muốn bóc ra để xem nó là gì với hi vọng chứng minh được là bụi chưa được vệ sinh kỹ trước khi dán để được dán lại vì tính em cực kỳ cầu toàn, thấy mớ bọt khí ngứa mắt lắm ạ.
2. Hãng Honda liệu có bảo hành thay kính hoặc xử lý được các hạt đen trên kính lái đó ko?

Tiện đây em cũng muốn chê Llumar về việc khi các bạn thợ gặp phải vấn đề trong lúc dán để xuất hiện nhiều bọt khí như vậy mà vẫn cứ dán cho xong rồi mới báo khách sau làm em cực kỳ phiền cái đầu, trong khi số tiền làm thì ko hề ít, muốn tháo ra để kiểm tra đối chiếu thì coi như khách mất ko tiền. Em cũng có nhắn hỏi vào số của bác Llumar trên OF trước khi quay lại Giải Phóng hỏi nhưng cũng ko nhận được câu trả lời nào. Hơi chán về hậu mãi.

Film LLumar

Xe điện
Website
llumar.com.vn
Cảm ơn cụ đã góp ý, em đã sơ xuất không giải quyết được các thắc mắc của cụ. Em đã PM cho cụ rồi ạ :)

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Cụ có ảnh mấy vết đó không ạ, thông thường khi dán thợ phải vệ sinh hết, nếu kính lỗi thợ phải báo chủ xe để nắm dc và cách xử lý tránh sau khi dán gây khó chịu lỗi của film hay kính.

0rigami

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã góp ý, em đã sơ xuất không giải quyết được các thắc mắc của cụ. Em đã PM cho cụ rồi ạ :)
Cụ có ảnh mấy vết đó không ạ, thông thường khi dán thợ phải vệ sinh hết, nếu kính lỗi thợ phải báo chủ xe để nắm dc và cách xử lý tránh sau khi dán gây khó chịu lỗi của film hay kính.
Hôm nay em đã đến trụ sở Llumar và gặp được anh phụ trách bán hàng. Rất cảm ơn anh và các anh thợ đã nhiệt tình xem xét và tiến hành xử lý vấn đề, bảo hành phim kính lái cho em. Chiều nay em đã giải toả được cái đầu nặng trĩu mấy hôm vừa rồi ạ :)>-

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Xỉ hàn thì thường bị ở mặt ngoài kính thôi. Trường hợp của cụ khả năng cao khi dán bị bụi nên tạo thành bọt khí. Nếu là xỉ hàn bên trong thì thợ nên báo với khách trước khi dán để khách xác nhận. Bên em khi nhận xe dán của khách thì thợ phải kiểm tra tình trạng kính xe, nếu có gì bất thường thì báo với khách để xác nhận.