[Funland] Dân tộc thông minh nhất Thế giới;

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Có 1nhom thích khổ dâm, deny tất cả, kể cả Cách mạng tháng tám, chiến tranh vệ quốc gần đây.

1 nước, cũng như 1 người, như bản thân mình, việc quái gì mà phủ nhận bản thân mình trong xã hội.

Sự thật sống động diễn ra như thế, sống sót được cạnh thằng China là 2 tay máu mặt sót lại, Korea và Việt Nam thôi.

Khongtrucloi

Xe tải
Người Việt chỉ sở hữu các small Deltal River nhỏ như đồng bằng sông Mã, sông Cả và sông Hồng.

Văn minh phát triển muộn hơn, mãi tới năm 900, khoảng gần bằng nước Anh độc lập, thì người Việt mới đông lên, nện Tàu, như Anh nện La Mã. Từ đó, phía Bắc ép buộc các tù trưởng ít người phải theo về với người Việt, đánh bại Tàu, phía Nam tiêu diệt Chiêm, mở tới tận Cà Mau.

Giờ qui mô dân số, diện tích bằng thằng Germany. 300 ngàn km2 territory và 100 triệu population/

Nói nó tầm thường, hay thua ai thì cũng khó nói lắm.

Tộc người Việt là tộc người luôn phát triển về lãnh thổ và dân số. Đó là điểm khác biệt cơ bản khi so sánh với các dân tộc, có những dân tộc bị thui chột đi, như Mông Cổ, người Campuchia, Laos, hay như cả nước lớn như Italia.
Nó đâu nhỏ, bằng Germany cơ mà.

Cái lí luận nó đi liền với thực tiễn.

Khi nào mà đánh giá VN, kiểu như việc tăng diện tích suốt process history của nó thì các luận điểm hạ thấp nó sẽ dần mất đi.

Nhiều anh cứ khen Do Thái, so với VN thì có ra gì.

Rồi so với Korea. Korea mất rất nhiều đất ở phía Bắc. Nó bị Mông Cổ xâm lc. Ko thống nhất được. So với VN sao được.

Có tay Korea nào mà như ông cụ Hồ: Dân tộc VN là một, nước VN là 1 sông cạn núi mòn châ lí đó ko bao giờ thay đổi hay Đốt dãy Trường Sơn cũng phải dành được độc lập.

Nó toàn chơi với American, China, French,...thì cảm giác nó nhỏ, chứ nó nhỏ gì.
Có 1nhom thích khổ dâm, deny tất cả, kể cả Cách mạng tháng tám, chiến tranh vệ quốc gần đây.

1 nước, cũng như 1 người, như bản thân mình, việc quái gì mà phủ nhận bản thân mình trong xã hội.

Sự thật sống động diễn ra như thế, sống sót được cạnh thằng China là 2 tay máu mặt sót lại, Korea và Việt Nam thôi.
Ăn khoai nhiều quá nên cái đầu u mê cmnr hả?
Mọi cuộc chiến tranh, cho dù bên nào thắng, bên nào bại, lợi ích đạt được chỉ dành cho nhóm nhỏ - nhóm cầm đầu.
Ăn khoai thì cứ ăn khoai thôi, chứ tuổi gì nói đến chuyện to lớn. :D

Khongtrucloi

Xe tải
Mọi cuộc chiến tranh được mô tả như một bàn cờ vậy.
Ban đầu, mọi tài nguyên đuề giống nhau, quân lĩnh đều giống nhau.
Rồi chiến tranh sảy ra, hai bên mất dần từng cây một, bàn cờ trống toếch trống toác, cuối cùng quay về thắng/hòa/thua.
Nhưng, nhìn cho kỹ, hai tay đánh cờ đang cười lớn, hóa ra, cả trận chiến đó chỉ phục vụ mục đích giải trí của hai tay cầm cờ. :D

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Mông cổ bị chia- ko tính. Lào bọn tộc - ko tính, Italy ảnh hưởng cả châu Âu - ko hiểu cụ lấy sl đâu
Vn giống kiểu giống khoai lang, mọc lan man mà, giá trị đâu có cao :))
em đang trồng khoai lang trong vườn để cho nó lan khắp cho mát đất đây, hehe...
Dân ta khôn lỏi đẳng cấp thế giới cmnr
Pháp nó chụp dân mình cuối tk19 đầu tk20 trông từ dân đến quan gầy còm bé tẹo nhếch nhác, nhà cửa tuềnh toàng tre nứa, chán vãi

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Mọi cuộc chiến tranh được mô tả như một bàn cờ vậy.
Ban đầu, mọi tài nguyên đuề giống nhau, quân lĩnh đều giống nhau.
Rồi chiến tranh sảy ra, hai bên mất dần từng cây một, bàn cờ trống toếch trống toác, cuối cùng quay về thắng/hòa/thua.
Nhưng, nhìn cho kỹ, hai tay đánh cờ đang cười lớn, hóa ra, cả trận chiến đó chỉ phục vụ mục đích giải trí của hai tay cầm cờ. :D
Bố em hồi còn sống bảo: nếu chiến tranh, bất cứ lý do gì thì việc bảo toàn mạng sống để lo cho gia đình là điều quan trọng, cấm nghe lời nhân danh nọ kia mà huỷ hoại bản thân mình, khổ vợ con gia đình. Những người đưa dân vào chiến tranh là do lý tưởng của họ thôi nên kệ họ - Ông già ít học mà ngẫm kinh thật

Khongtrucloi

Xe tải
Bố em hồi còn sống bảo: nếu chiến tranh, bất cứ lý do gì thì việc bảo toàn mạng sống để lo cho gia đình là điều quan trọng, cấm nghe lời nhân danh nọ kia mà huỷ hoại bản thân mình, khổ vợ con gia đình. Những người đưa dân vào chiến tranh là do lý tưởng của họ thôi nên kệ họ - Ông già ít học mà ngẫm kinh thật
Trong 9 năm phục vụ cuộc chiến, khi xuất ngũ, ngoài mấy chuyện tầm phào của lính tráng ra, Bố em không bao giờ kể về sự sống và cái chết trong chiến tranh. Mặc dù, ông làm bên y, mọi thương vong của tiền tuyến, mỗi trận đánh lớn, ông đều tham gia, đưa người chết và thương binh chuyển về tuyến sau.
Ông già bảo, mọi việc qua rồi.

Aveho

Xe máy
Nó đâu nhỏ, bằng Germany cơ mà.

Cái lí luận nó đi liền với thực tiễn.

Khi nào mà đánh giá VN, kiểu như việc tăng diện tích suốt process history của nó thì các luận điểm hạ thấp nó sẽ dần mất đi.

Nhiều anh cứ khen Do Thái, so với VN thì có ra gì.

Rồi so với Korea. Korea mất rất nhiều đất ở phía Bắc. Nó bị Mông Cổ xâm lc. Ko thống nhất được. So với VN sao được.

Có tay Korea nào mà như ông cụ Hồ: Dân tộc VN là một, nước VN là 1 sông cạn núi mòn châ lí đó ko bao giờ thay đổi hay Đốt dãy Trường Sơn cũng phải dành được độc lập.

Nó toàn chơi với American, China, French,...thì cảm giác nó nhỏ, chứ nó nhỏ gì.
vote cho bác !!! thật ra nếu so sánh thì nó khập khiếng lắm ... cái chính vấn đề minh biết so với ng không biết thì dc coi là như thế ... vấn đề mình am hiểu thì ng khác sẽ coi là mình thông minh trong vấn đề đó .... hehe

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bác nói không đúng hết. Nếu năm 1979 ai cũng nghĩ an toàn trước tiên cho mình thì lấy ai chống lại TQ.
Chiến tranh và hy sinh cần hay không nó phải phụ thuộc vào ta chiến đấu vì cái gì và chiến đấu với ai. Chứ không phải cứ chiến tranh là vô ích, là hy sinh cho kẻ khác.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Bác nói không đúng hết. Nếu năm 1979 ai cũng nghĩ an toàn trước tiên cho mình thì lấy ai chống lại TQ.
Chiến tranh và hy sinh cần hay không nó phải phụ thuộc vào ta chiến đấu vì cái gì và chiến đấu với ai. Chứ không phải cứ chiến tranh là vô ích, là hy sinh cho kẻ khác.
Tại sao Tầu đánh ta hả cụ?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Như lời tay Bình: Nó dạy ta 1 bài học.
Trước đấy em thấy ta chơi với Tầu cũng thân thiết, họ cũng giúp ta rất nhiều, người Hoa cũng sinh sống và đóng góp cho đất nước này không ít và sống lâu thành cộng đồng 1 dân tộc ở ta, nhưng vì lý do nào đó, lý tưởng của ai đó mà 2 bên cứng rắn chia tay rồi tạo nhiều mất mát đau thương cho dân tộc, ảnh hưởng, kìm hãm, kéo lùi cả nền kinh tế đất nước.
Giả dụ lãnh đạo hiện nay nghe lời kích động mà chiến tranh với Tầu thì tính mạng con dân sẽ ra sao? Lãnh đạo đã chọn mềm dẻo uyển chuyển để tránh gây xung đột là điều tuyệt vời nhất cho dân tộc này chứ không phải hơi tý húng lên là chiến đấu

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Trước đấy em thấy ta chơi với Tầu cũng thân thiết, họ cũng giúp ta rất nhiều, người Hoa cũng sinh sống và đóng góp cho đất nước này không ít và sống lâu thành cộng đồng 1 dân tộc ở ta, nhưng vì lý do nào đó, lý tưởng của ai đó mà 2 bên cứng rắn chia tay rồi tạo nhiều mất mát đau thương cho dân tộc, ảnh hưởng, kìm hãm, kéo lùi cả nền kinh tế đất nước.
Giả dụ lãnh đạo hiện nay nghe lời kích động mà chiến tranh với Tầu thì tính mạng con dân sẽ ra sao? Lãnh đạo đã chọn mềm dẻo uyển chuyển để tránh gây xung đột là điều tuyệt vời nhất cho dân tộc này chứ không phải hơi tý húng lên là chiến đấu
Chắc cụ quên mất rằng, ta lúc đó còn đang căng mình ra đấu ở chiến trường Cam (vì nó đánh vào đất mình) mình làm gì thằng tàu??? Và nếu chỉ vì bất đồng quan điểm mà nó đánh vào nước ta thì là do ta không MỀM DẺO hả cụ?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chắc cụ quên mất rằng, ta lúc đó còn đang căng mình ra đấu ở chiến trường Cam (vì nó đánh vào đất mình) mình làm gì thằng tàu??? Và nếu chỉ vì bất đồng quan điểm mà nó đánh vào nước ta thì là do ta không MỀM DẺO hả cụ?
Tự nhiên thằng Tầu nó có tài trợ và giật dây cho bọn Polpot sang quấy phá giết dân mình đâu cụ. Bản chất vẫn là tư tưởng của lãnh đạo, đường đi của lãnh đạo, tức của thằng chơi cờ và các quân cờ phải đổ máu hy sinh thôi cụ

A98

Xe container
Chịu các cụ. Ông thớt quẳng ra mấy câu vô thưởng vô phạt các cụ cũng vào cãi nhau được. Các cụ dễ dãi quá.

TONGIA

Xe lừa
Nâng quan điểm lên thì cụ chủ dể teo lắm. :D

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Tự nhiên thằng Tầu nó có tài trợ và giật dây cho bọn Polpot sang quấy phá giết dân mình đâu cụ. Bản chất vẫn là tư tưởng của lãnh đạo, đường đi của lãnh đạo, tức của thằng chơi cờ và các quân cờ phải đổ máu hy sinh thôi cụ
Vâng, em nhắc cụ 1 câu hát. Chắc cụ không quên:
"Dù rằng đời mình thích hoa hồng,
Kẻ thù buộc ta ôm cây súng"
Giờ trên Biển đang đâm húc nhau, ừ thì chơi trò chơi đó ta cố kìm. Nhưng giờ thằng khựa nó vác tên lửa ra bắn, không lẽ ta cũng nhẫn nhịn???
P/S: Nhà em bố em lính biên giới phía Bắc, trực tiếp đánh trận Thất Khê và cầu Khánh Khê.
Nhà ông bà nội ngoại nhà em quang gánh dắt díu nhau sơ tán từ thị xã Lạng Sơn về Đồng Mỏ.
Nên có lẽ không cần phải nói nhiều về chiến tranh, phỏng cụ.

MiTa

Xe lăn
Dân tộc Kinh là thông minh nhất nhá.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Ăn khoai nhiều quá nên cái đầu u mê cmnr hả?
Mọi cuộc chiến tranh, cho dù bên nào thắng, bên nào bại, lợi ích đạt được chỉ dành cho nhóm nhỏ - nhóm cầm đầu.
Ăn khoai thì cứ ăn khoai thôi, chứ tuổi gì nói đến chuyện to lớn. :D
Cụ lại theo nhóm lose,...luôn tìm cách phủ nhận CM Tháng 8 cờ bay, ĐB Phủ, phủ nhận cuộc chiến vệ quốc vĩ đại của người Việt.

Nhóm gì đi nữa, họ nắm quyền, họ làm được, thì mình phải nghe, phục,...đằng này đi dạy lại người ta, rất là nực cười.

Giống như mấy tay bên Cali, dạy người Bắc phải thế này, thế kia.

hd-vt

Xe container
Trước hay trêu, chê ỏng chê eo cụ KhoailangVN, giờ tự nhiên thấy thinh thích.
Các loại dầu ăn, tổ lái xê ra nhé hehe.