Dân văn phòng đi Ford Ranger được không ạ?

.Kent.

Xe đạp
Em 31 tuổi, làm văn phòng, hàng ngày đi làm 10km từ nhà đến cơ quan rồi quay về. Công việc không đi công tác nhiều, chủ yếu làm tại văn phòng tại trung tâm Hà Nội. Đã lấy vợ và có 1 F1.

Em lấy bằng đã lâu nhưng giờ mới có điều kiện mua xe. Em đang phải lòng em Ford Ranger Wildtrak 3.2 nhưng vẫn còn chút lăn tăn liệu đây có phải là lựa chọn phù hợp cho lần đầu mua xe.

1. Ford Ranger có gặp khó khăn gì cho việc đi làm hàng ngày của dân văn phòng ko ạ?

2. Em không có nhu cầu offroad, chở hàng hóa thường xuyên vì ko buôn bán làm hàng gì. Liệu mua xe bán tải có phải là lựa chọn khôn ngoan ko ạ?

Em cao trên 1m8 nên nhìn mấy em Ranger to cao, lực lưỡng, chuẩn men là kết lắm ạ. Mà tầm giá 870tr đổ lại không có em nào hợp lý hơn Ford Ranger. Đây là suy nghĩ của em. Mong các cụ có kinh nghiệm cùng chia sẻ ạ. Em trân trọng cảm ơn và vodka nhiệt tình các cụ.

maitung

Xe buýt
Ko có nhu cầu of hay chở hàng thì mua pick up làm gì cho phí hả cụ. Tầm tiền ấy cụ cứ làm em pajero sport đi trông cũng khỏe mạnh mà

.Kent.

Xe đạp
Vâng. Em cũng hơi lăn tăn vì đặc thù công việc ko tận dụng được thế mạnh của Ford Ranger. Nhưng nhìn em nó men quá cụ ạ. Nội thật e cũng thấy đẹp, mà tầm tiền đó thì phù hợp với đk tài chính của em. Parejo sport để lăn bánh thì em sợ là ko cố được, cũng chỉ có loanh quanh tầm đó.

MK2007

Xe tăng
Thích thì nhíc thôi Cụ, đi biển mà ko có cái thùng hàng đằng sau cũng bàn giải phết

ting_jolie

Xe đạp
Em dân văn phòng xịn, chỉ chở giấy tờ tài liệu, cao 1m75, nặng 108kg, chỉ thích đi Ranger, thùng sau đựng rượu, nước lọc, đồ đạc vớ vẩn. Vẫn yêu Ranger. Đã thích và máu thì mua cụ ợ. Cái cơ bản là mình cảm thấy xe ấy đẹp, hợp với mình và lại thấy hoành tráng khi bên mình là cô vợ 2 to cao đẹp và lực sĩ. Ôi tôi yêu e nó quá.

calvin_klein

Xe tải
Xe này mà cụ đi đường trường thì vợ với F1 ngồi sau hơi mệt nên cụ cứ làm SUV chạy là ngon nhất

tranluchd

Xe đạp
Ranger bây giờ ghế sau ngồi thoải mái không khác gì SUV nhé. Theo em cụ chủ cứ xúc đi thôi không phải lăn tăn gì nữa. Em đi Ranger gần 2 năm nay rồi. Nói chung mấy em 4 chỗ tầm như altis không có cửa để so sánh với Ranger được. Đường ngắn hay đường trường đều thoải mái và êm ái hơn nhiều. Mức độ ăn uống thì cực tiết kiệm chỉ khoảng 7.5lit diezel/100km với bản XLT 2.2

nguoilangson

Xe tải
Cụ chủ y hệt hoàn cảnh em, chắc cũng tuổi Giáp Tý luôn.
Em cũng vừa lấy 1 em XLS AT, công việc chẳng khác gì cụ: Dân văn phòng, chẳng chở thồ gì sất.
Trước em đi Everest nhưng do mấy lần lái thử Ranger mới, em thích quá nên quyết đổi và đã đổi xong. Cá nhân em thì em chẳng có 1 tí tiếc nuối nào khi chuyển từ con 7 chỗ sang Pickup, Ranger nó hơn về cách âm, tính năng khá nhiều. Có cái là gia đình em phản đối gay gắt, có lẽ do dáng xe là "tải" nhưng em nghĩ đơn giản: Đẹp xấu là do mình quan niệm, phong cách con người do người tạo ra chứ không phải do cái xe :)
Bên Mẽo bán tải luôn là dòng bán chạy nhất F150 (chứ không như Vios bên mình)

Nếu cụ mới lái và mua xe lần đầu, cụ cứ mua bảo hiểm đầy đủ và chịu khó bay nhiều 1 tí để tránh va quẹt nặng thì xót xe :D
Cần gì cụ cứ ới em để em chém cho hăng máu. Chúc cụ sớm có xe để đi tết.

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
dân văn phòng, chạy thành phố, ko tải hàng mua Pick-up có mấy điểm bất lợi sau:
1. Kích thước to khó xoay trở trong phố, dừng đỗ khó, gửi xe trung tâm TP khó vì chiếm nhiều chỗ quá :D
2. chạy không tải giảm xóc nhíp rất xóc chả dễ chịu tý nào.
3. chạy 3.2 là thừa công suất chạy trong phố chả tốt cho xe tý nào :D
Nhiều cụ mua Ford ranger mà em ngày nào đi làm gặp rất ít chứng tỏ số lượng chạy thành phố rất ít :D

hungkienpham

Xe điện
Ko có nhu cầu of hay chở hàng thì mua pick up làm gì cho phí hả cụ. Tầm tiền ấy cụ cứ làm em pajero sport đi trông cũng khỏe mạnh mà
Em đồng quan điểm với cụ xe bán tải thực chất nó phục vụ cho đi chơi hoặc kết hợp đi làm phải chở theo các thứ cồng kềnh mà các xe khác không chở đc như xe đạp, cây cối hay công cụ lao động khác cụ chủ là dân văn phòng mà lại làm việc HN em nghĩ không phù hợp lắm mua xe mà không xử dụng hết các tính năng của nó thì phí. Theo em cụ thích xe to cứ làm con 7 chỗ là ổn.

thuysinh.tl

Xe container
Cụ nói chuẩn ợ. Bên cạnh cái sở thích thì các yêu tố khác. Nếu cơ quan ở ngoại ô thì chạy thoải mái nhưng nếu trong phố thì sẽ bất tiện.

dân văn phòng, chạy thành phố, ko tải hàng mua Pick-up có mấy điểm bất lợi sau:
1. Kích thước to khó xoay trở trong phố, dừng đỗ khó, gửi xe trung tâm TP khó vì chiếm nhiều chỗ quá :D
2. chạy không tải giảm xóc nhíp rất xóc chả dễ chịu tý nào.
3. chạy 3.2 là thừa công suất chạy trong phố chả tốt cho xe tý nào :D
Nhiều cụ mua Ford ranger mà em ngày nào đi làm gặp rất ít chứng tỏ số lượng chạy thành phố rất ít :D

cháu lên 3

Xe container
Chỉ có dân công chức mới phải mua xe lựa sếp.
Còn dân nào thì dân, thích xe gì là múc xe đấy, quan trọng là nó phải phục vụ mình

F.I.A.T

Xe điện
Mua cái xe nào thì cũng chỉ đáp ứng được phần nào nhu cầu thôi cụ ạ, chứ ko có cái xe nào phù hợp mọi điều kiện cụ đưa ra cả.
Nếu xét về pickup trong trường hợp của cụ thì chỉ đáp ứng được mỗi cái là: nhìn manly và hợp với dáng cụ thôi. Còn lại là ko hợp những điểm sau:
- Mới lái xe lần đầu chơi ngay xe to, dài, cao, sẽ gặp khó khăn nhất là khi chạy phố
- Pickup mà chở gia đình thì chỉ chạy loanh quanh thôi, chạy đường dài ngồi sau mệt lắm, pickup nào cũng thế
Cái thùng sau ko quan trọng, không chở hàng thì thành cốp chở đồ cũng Ok.
Còn nếu phù hợp với kích thước của cụ thì còn nhiều xe khác lắm, tùy cụ chọn theo tiêu chí nào thôi

nguoilangson

Xe tải
Chỉ có dân công chức mới phải mua xe lựa sếp.
Còn dân nào thì dân, thích xe gì là múc xe đấy, quan trọng là nó phải phục vụ mình
Chuẩn đấy cụ.
Em góp ý thêm là đỗ gửi - quay đầu nghe thì bảo là khó, nhưng em mới lấy bằng em ôm luôn con Everest số sàn, em đi trong nội thành suốt rồi cũng quen (ban đầu quẹt má quẹt môi tí, sơn mất 2 lần).
Giờ có lái xe tải thì nó cũng vẫn thế thôi mà, khi mình coi đó là 1 việc tất yếu thì mình chẳng có cảm giác ngại nữa.

Quan điểm mua xe bán tải phải dùng được cái thùng sau kể cũng chẳng đúng, em dự khi nào đi chơi vứt xe đạp của F1 lên, đến nơi cho nó đạp vòng vòng cũng vui. Còn không cứ để cái thùng đó, cá tính phết :D

cháu lên 3

Xe container
Nhiều người sợ xe to cồng kềnh, đi phố khó khăn, nhưng mà khi đã có xe rồi thì thấy cũng như nhau cả, em xe to nhỏ đi đều như nhau :))

tamthan

Xe hơi
Em cũng dân văn phòng chạy Ranger XLT, nhưng khác cụ tý là chưa có gấu và cuối tuần cũng hay đi leo núi, ngoài ra các vấn đề khác trong phố hay ăn uống của em nó em thấy rất bình thường. Hiện tại em rất hài lòng vì lựa chọn của mình

Ranger37259

Xe đạp
Nhà em ở cái chỗ gì gì, gần đồn công an gì gì ấy.
Nhích thôi cụ, em dân công chức trước chạy Camry 97, gần đây mới có đk đổi vợ 2 Ranger XLT 2.2 thấy ổn lắm, ngồi cao, tầm quan sát rộng, vỏ cứng, chống ồn tốt, thùng để đồ thoải mái, quan sát rộng, cảm giác an toàn hơn hẳn cho mình và gia đình. Hôm nào mượn vợ bạn gầm thấp chạy thấy cứ tù tù. Bị nghiện vợ mới rồi cụ ạ. Theo em, cụ chỉ cần mua bản 2.2, nếu chạy trong phố nhiều thì mua AT, còn cụ ko thích thừa chân, thừa tay thì mua MT. 3.2 chạy trong phố ko hết công suất hơi phí. Chúc cụ sớm cưới được vợ 2!

Na Na

Xe tải
Bác đam mê phượt hoặc offroad tbì nên mua...Còn chủ yếu đi TP Bác cứ làm con Fiesta hoặc EcoSport là đẹp

.Kent.

Xe đạp
Cụ chủ y hệt hoàn cảnh em, chắc cũng tuổi Giáp Tý luôn.
Em cũng vừa lấy 1 em XLS AT, công việc chẳng khác gì cụ: Dân văn phòng, chẳng chở thồ gì sất.
Trước em đi Everest nhưng do mấy lần lái thử Ranger mới, em thích quá nên quyết đổi và đã đổi xong. Cá nhân em thì em chẳng có 1 tí tiếc nuối nào khi chuyển từ con 7 chỗ sang Pickup, Ranger nó hơn về cách âm, tính năng khá nhiều. Có cái là gia đình em phản đối gay gắt, có lẽ do dáng xe là "tải" nhưng em nghĩ đơn giản: Đẹp xấu là do mình quan niệm, phong cách con người do người tạo ra chứ không phải do cái xe :)
Bên Mẽo bán tải luôn là dòng bán chạy nhất F150 (chứ không như Vios bên mình)

Nếu cụ mới lái và mua xe lần đầu, cụ cứ mua bảo hiểm đầy đủ và chịu khó bay nhiều 1 tí để tránh va quẹt nặng thì xót xe :D
Cần gì cụ cứ ới em để em chém cho hăng máu. Chúc cụ sớm có xe để đi tết.
Chuẩn Giáp Tý Hải Trung Kim rồi cụ ạ :D

Khi thấy em có ý định mua Ford Ranger gia đình ai cũng gàn, rồi anh em cơ quan cũng gàn. Họ phân tích là nhu cầu thực tế của em thì thiết kế đặc thù, điểm mạnh của Ford Ranger không phát huy được hết. Em thấy các cụ trên này cũng có nhiều ý kiến giống nên em cũng đang lắng nghe phân tích các cụ để đưa ra quyết định cuối cùng. Hôm rồi em gặp 1 em Wildtrak màu trắng chạy ở Hàng Bài mà thấy đẹp không tả nổi. Nổi bật luôn.

Tiêu chí của em là kiểu dáng mạnh mẽ, nam tính, nhưng giá chỉ tầm 900tr quay đầu thôi ạ.