[Funland] Đăng cho anh em cho thuê xe cảnh giác

tung1311 .

Xe điện
Mỗi thế 2T8 e thấy đắt cho 1 con i110 cũ

khanghyxda

Xe hơi
Dân miền Nam không lươn lẹo và nhiều khi tin người hơn dân Bắc. Chính vì thế nên mất tiền.
Mấy cụ khác vào hóng không có kế nào giúp cụ chủ thì thôi, sao lại chửi người ta là ngu này nọ làm gì?
Không lươn lẹo chỉ có cướp thôi. Tội phạm thì 1 đống chả dẹp được cứ nghĩ là mình hay lắm.

khanghyxda

Xe hơi
Tôi chốt lại cho những thể loại bá dơ,đọc mà k có não suy nghĩ nhá:
1.tôi bố thí cho nó số tiền đã sửa xe chứ k phải tôi đưa lên đây để đòi sự công bằng
2.tôi đưa lên cho ae thuê xe biết mà đề phòng thể loại âm bình mà né
3.tôi k kiểm tra xe lúc nó trả,nhưng nó chấp nhận đền tiền có nghĩa là nó xác nhận nó gây ra,nếu thành phần có não trong 4rum này k gây ra thì đã chối bay rồi,chứ có chịu đền tiền k?
4.sđt nó là :‭0838480975‬,phạm thị vân anh,ae ttuê xe né nó ra
Giờ ông bảo sửa hết 100 triệu chia đôi người ta cũng phải chịu à. Nếu giá sửa 500k thì nó là câu chuyện khác. Còn lỗi là ở ông chứ đừng đổ vạ, bàn giao xong xe là hết trách nhiệm, không kiểm tra thì ráng chịu. Khách không có trách nhiệm phải kiểm tra lại xe, trách nhiệm đó là của ông.

lephong2112

[Tịch thu bằng lái]
Người thuê hay chủ xe truớc và sau khi thuê đều phải kiểm tra tình trạng xe, sao lại mắc sai lầm sơ đẳng vậy

giang.nguyen

Xe điện
Biết cái đ đâu mà nói. Đây cũng dân bắc. Nói phải có thực tế. Đừng như con ếch cứ ngồi dưới giếng. Chú cứ nghe mấy thằng nói phân biệt vùng miền dồi cứ bốc về nói ai cũng đc ak. A đây buôn bán vs dân nam và bắc a khuyên chủ thớt thế. Chú mở mắt ra đọc kĩ lời a viết đã r luận nhé. Chú làm lĩnh vực j mà gặp ai cũng vả đc thế.
Em ghét cái kiểu nói chuyện chú-anh, bố mày của người Bắc, kể cả người Hà Nội. Ngay cả trong cách nói chuyện cũng muốn chiếm phần hơn, bố đời, muốn ở trên người khác thì không biết trong những chuyện khác họ còn như thế nào nữa.
Em mà gặp ai mà nói chuyện kiểu chú - anh, bố mày em kỳ thị ra mặt.

Lâm Phong

Xe buýt
1.tôi bố thí cho nó số tiền đã sửa xe chứ k phải tôi đưa lên đây để đòi sự công bằng
3.tôi k kiểm tra xe lúc nó trả,nhưng nó chấp nhận đền tiền có nghĩa là nó xác nhận nó gây ra,nếu thành phần có não trong 4rum này k gây ra thì đã chối bay rồi,chứ có chịu đền tiền k?
Mình ngu thì ngậm mồm lại mà chịu . Chửi người khác bá dơ là sao ta.

giang.nguyen

Xe điện
Em hỏi, cụ/ mợ có được quyền đưa thông tin người khác lên mạng không?

Fantomu82

Xe buýt
Khách thuê xe được gọi là Bả, chắc cụ thớt bị dính bả rồi,

Đinh Bộ Lĩnh

Xe buýt
Em hỏi, cụ/ mợ có được quyền đưa thông tin người khác lên mạng không?
Cụ chủ bị mất kiểm soát rồi, nên cẩn thận ko ăn phản đam.

Ko bàn đến đúng sai trong câu truyện của cụ chủ, tôi thường thuê xe đi đây đó vài ngày đủ các thể loại xe, áp...trước khi nhận bao giờ tôi cũng chụp hình trong ngoài xe, đề máy thử các tính năng đèn đóm, cần gạt,,, cái gì bị lỗi chụp ghi nhận lại với chủ xe... đi về tôi bàn giao và hỏi lại chủ anh kiểm tra xe xem có vấn đề gì ko.... hầu như chưa gặp sự cố ngoài ý muốn bao giờ...

dân là gian...! Nghề nghiệp nào cũng có tai nạn nghề nghiệp cả, nghề cho thuê xe của cụ rủi ro là khách thuê đem cắm xe, gây thiệt hại xe... khi cụ nhận lại xe cụ ko check ngay lúc trả xe thì khoai rùi...--> chập nhận rút kinh nghiệm lần sau thui chớ giờ phải làm sao./.

khanghyxda

Xe hơi
Em ghét cái kiểu nói chuyện chú-anh, bố mày của người Bắc, kể cả người Hà Nội. Ngay cả trong cách nói chuyện cũng muốn chiếm phần hơn, bố đời, muốn ở trên người khác thì không biết trong những chuyện khác họ còn như thế nào nữa.
Em mà gặp ai mà nói chuyện kiểu chú - anh, bố mày em kỳ thị ra mặt.
Người ta cũng coi ông bằng con kiến nên ông không cần phải kì thị ra mặt đâu. Cứ như mình to lắm không bằng mà kì thị người khác. Mới là một thằng dân đen đã đòi kì thị người khác không hiểu làm quan thì hống hách cỡ nào.

giang.nguyen

Xe điện
Người ta cũng coi ông bằng con kiến nên ông không cần phải kì thị ra mặt đâu. Cứ như mình to lắm không bằng mà kì thị người khác. Mới là một thằng dân đen đã đòi kì thị người khác không hiểu làm quan thì hống hách cỡ nào.
Em chả hống hách gì. Không cần biết thân quen hay không, bằng vai bằng vế mà đòi làm bố làm chú người khác, kiểu đấy thì em có cần tôn trọng nữa hay không?
"Người ta" chả thèm kỳ thị, chỉ coi người khác là con kiến, hạng người đấy thì em không cần tiếp xúc cũng được.
Em kỳ thị vì họ xúc phạm em thì cụ coi là hống hách, chứ kẻ lúc nào cũng cho là mình trên người khác, cụ dùng từ nào mô tả chuẩn xác cho em cái?

khanghyxda

Xe hơi
Em chả hống hách gì. Không cần biết thân quen hay không, bằng vai bằng vế mà đòi làm bố làm chú người khác, kiểu đấy thì em có cần tôn trọng nữa hay không?
"Người ta" chả thèm kỳ thị, chỉ coi người khác là con kiến, hạng người đấy thì em không cần tiếp xúc cũng được.
Em kỳ thị vì họ xúc phạm em thì cụ coi là hống hách, chứ kẻ lúc nào cũng cho là mình trên người khác, cụ dùng từ nào mô tả chuẩn xác cho em cái?
Tôi không thấy ai ngoài đời nói chuyện bình thường mà xưng bố với mày hết trừ khi là chửi nhau, sắp đánh nhau. Còn xưng anh với chú là rất bình thường chả có gì mà vai về chiếm phần hơn hết. Hầu hết xưng anh với chú chả khác gì anh với em cả. Từ anh với em thì nó thân thiết hơn anh với chú. Kể cả là môi trường công sở vẫn xưng hô anh chú bình thường. Còn xưng bố với mày với người lạ là không bao giờ có trừ trường hợp sắp choảng nhau.

giang.nguyen

Xe điện
Tôi không thấy ai ngoài đời nói chuyện bình thường mà xưng bố với mày hết trừ khi là chửi nhau, sắp đánh nhau. Còn xưng anh với chú là rất bình thường chả có gì mà vai về chiếm phần hơn hết. Hầu hết xưng anh với chú chả khác gì anh với em cả. Từ anh với em thì nó thân thiết hơn anh với chú. Kể cả là môi trường công sở vẫn xưng hô anh chú bình thường. Còn xưng bố với mày với người lạ là không bao giờ có trừ trường hợp sắp choảng nhau.
Có thể đối với cụ lối nói bố - mày, anh - chú là quen thuộc, là bình thường, với em thói xưng hô bố đời kiểu ấy là mất dạy, không làm em thẩm được.
Em mà nghe ai xưng hô kiểu đấy thì kính nhi viễn chi, tốt nhất đừng tiếp xúc. Cứ cho là vì khác biệt văn hóa đi, em sợ làm mếch lòng họ, em cũng sợ họ làm mếch lòng em.

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Hoà khí sinh phát tài, bình tĩnh đi cụ chủ thớt.

Lối suy nghĩ của cụ vất vả quá.

fireman

Xe tăng
Không lươn lẹo chỉ có cướp thôi. Tội phạm thì 1 đống chả dẹp được cứ nghĩ là mình hay lắm.
Tội phạm thì vùng nào chả có hả cụ? Mà tội phạm toàn dân tứ xứ và cả dân Bắc vào, nên chả nói đc gì. Về dịch vụ, mua bán thì người ta công nhận miền Nam tốt hơn ngoài này. Ko có kiểu bún mắng cháo chửi

khanghyxda

Xe hơi
Có thể đối với cụ lối nói bố - mày, anh - chú là quen thuộc, là bình thường, với em thói xưng hô bố đời kiểu ấy là mất dạy, không làm em thẩm được.
Em mà nghe ai xưng hô kiểu đấy thì kính nhi viễn chi, tốt nhất đừng tiếp xúc. Cứ cho là vì khác biệt văn hóa đi, em sợ làm mếch lòng họ, em cũng sợ họ làm mếch lòng em.
Tôi không cho việc xưng bố với mày là bình thường nhé. Cụ đọc kĩ lại xem đi. Xưng bố vs mày chả ai dùng với người xa lạ hết, chỉ có tụi trẻ bạn thân nhau dùng nó ngang mày vs tao. Chả hiểu cụ gặp trong hoàn cảnh nào. Tôi sống 30 năm chưa ai tự dưng xưng bố mày với tôi.

Dan du an

Xe cút kít
Em thấy cụ chủ thớt nên chấp nhận coi như một bài học trong kinh doanh. Đến anh em bạn bè còn chưa chắc tin được, tin sao được người lạ. Khi đã không cẩn thận để xảy ra vấn đề thì cũng đừng từ bé làm cho to ra nữa....Đưa hình người ta lên đây cũng chưa chắc đã đúng vì thông tin của cụ không đủ để chứng minh là họ cố tình lừa đảo cụ. Còn nếu chỉ để cảnh báo những người cho thuê xe khác thì chỉ cần kể câu chuyện là đủ. Ai họ thấy hữu ích họ sẽ cám ơn cụ và áp dụng, ai không thấy có giá trị thì kệ họ thôi.

Death Knight

Xe tăng
Đây cụ:

Xe cho mượn xong nhận về đây ah.tổng sửa 1.2 củ.cháu nhìn chỗ hỏng của xe cụ kể cả cho là gãy xương bên trong đi nữa thì chắc cũng chưa tới số đó ah.

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Giờ người thuê đi ẩu quá tốc độ rồi bùng tiền phạt nguội cơ :))