[Funland] Đang dịch mà điều hoà lăn ra ốm

Mr.Alo

Xe lăn
đh còn đỡ. bạn em 2 hôm trước tha đầy tủ lạnh đồ thì sáng hôm sau nó tèo . mất gần 2 ngày mới kiếm được thợ thay cảm biến :)

Crusaderland

Xe điện
Kinh nghiệm là không có chuyên môn thì đừng sờ vào không lại làm hỏng nặng thêm. Cụ gọi thợ thôi ạ.

Duchai80

Xe buýt
Quả này thì phải lấy hệ phong thuỷ soi chiếu chứ k dùng kĩ thuật giải thích dc rồi cụ :))

Tủ lạnh k sửa dc thì mua mới về đặt vào dùng dc luôn, xót tiền thôi cụ :D

;)) ;)) cụ nhớ giặt đều 2 tay kẻo lộ bên to bên nhỏ

Covid lấy tiền của các cụ nhiều quá :)) thôi may vẫn mua kịp để dùng là dc rồi cụ

Vâng em nghĩ cũng k quá nghiêm trọng tại đang giãn cách nên đứng nhìn thôi chứ k làm gì dc :D

2 phòng ngủ nhà em nhỏ, đh 9000, phòng khách liền bếp rộng phải con 18000 mới kéo dc nên phả ra thế thì con 9000 mệt lắm cụ. Trẻ con em cho chơi trong phòng có đh là ok rồi
Như nhà em con 12k cõng theo phòng khách + bếp (24k), đúng là cần bật thêm quạt cho toả đều và đh chạy liên tục, nhưng vẫn ổn hơn bật con 24k nó ngốn kinh, nhà em mỗi tivi phòng khách + con nhỏ

Em cài app theo dõi lượng điện hàng ngày để xem nên bật điều hoà nào trong điều kiện nóng phải duy trì cả ngày, đêm

Leanh65

Xe container
- Tối qua điều hoà phòng khách nhà em lăn ra ốm, ngồi ăn cơm k thấy mát, sáng check lại thì cục lạnh ra gió k mát và cục nóng thì đứng yên k chạy tí nào :))
- Sáng ông con học online, lại lóc cóc kê cái bàn học nhỏ của nó, vác bộ pc vào phòng ngủ set up cho ông con ngồi tạm
- Trưa ăn cơm cũng tha lôi vào phòng ngủ luôn k thì chết nóng
- Phòng ngủ còn lại thì nhỏ hơn nên chắc k bày biện dc gì
- Quả này chắc vài tuần nữa mới xử lý dc con điều hoà, có cụ nào nhà hỏng gì trong thời điểm này vào liệt kê với em nhé :))
Chắc bẩn quá rồi. Đợt trước nhà em con Tóhiba cũng bị thế. Gọi thợ vào tháo vỉ đem về ngâm cứu, 1 tuần đến lắp lại vẫn y nguyên. Em đoán do bẩn không giải được nhiệt dàn nóng nên nó ỳ ra. Gọi thợ vs mấy tốp cứ hứa rôuf không đến. Con gấu cứ càu nhàu. Điên lên em vác máy rửa xe tự xử cả cục nóng lẫn dàn lạnh. 1 tiếng hì hụi lắp bơm, kê thang em làm luôn cả 2 con 2 phòng. Mát lạnh sun chym từ đó đến nay. Bố khỉ trước để 22,23,24o nóng điên đảo, thỉnh thoảng lại ngắt không chạy. Giờ 28o tý đầu sau phải chuyển 29o ngay không lạnh chết co.🤣

phuongmit

Xe cút kít
Ơn giời, máy móc nhà em ổn định không hỏng hóc gì cả. Chỉ hơi phiền cái máy giặt đợt này cứ chăm chăm giảm cân theo lũ máy giặt trên face, ghét quá!
Vầng máy giặt thì tăng giảm 5 lạng là cứ nhao hết cả lên, thôi nhịn ăn tí cũng dc chứ lắm hội xui nhau mua thuốc mới khổ :))
đh còn đỡ. bạn em 2 hôm trước tha đầy tủ lạnh đồ thì sáng hôm sau nó tèo . mất gần 2 ngày mới kiếm được thợ thay cảm biến :)
Toàn đồ cần thiết cụ nhỉ, đh may còn có phòng khác chui vào ở tạm chứ k cũng khổ
Kinh nghiệm là không có chuyên môn thì đừng sờ vào không lại làm hỏng nặng thêm. Cụ gọi thợ thôi ạ.
E đợi hết giãn cách rồi gọi thợ chứ món này thì e chịu, em chỉ biết lấy tấm lọc mang đi vệ sinh rồi lắp lại thôi :))
Chắc bẩn quá rồi. Đợt trước nhà em con Tóhiba cũng bị thế. Gọi thợ vào tháo vỉ đem về ngâm cứu, 1 tuần đến lắp lại vẫn y nguyên. Em đoán do bẩn không giải được nhiệt dàn nóng nên nó ỳ ra. Gọi thợ vs mấy tốp cứ hứa rôuf không đến. Con gấu cứ càu nhàu. Điên lên em vác máy rửa xe tự xử cả cục nóng lẫn dàn lạnh. 1 tiếng hì hụi lắp bơm, kê thang em làm luôn cả 2 con 2 phòng. Mát lạnh sun chym từ đó đến nay. Bố khỉ trước để 22,23,24o nóng điên đảo, thỉnh thoảng lại ngắt không chạy. Giờ 28o tý đầu sau phải chuyển 29o ngay không lạnh chết co.🤣
Cũng có khả năng là bẩn cụ ạ. Vệ sinh định kì thì chỉ làm sạch dc mặt lạnh, cục nóng vị trí xịt rửa k dc thoải mái lắm nên cũng k sạch triệt để dc. Hôm nào sửa e nhờ thợ vệ sinh kĩ luôn

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em thì sợ nhất cái máy all-in-one lăn ra ốm thôi.
Ơn giời em dùng 6 năm nay, chưa ốm đau gì mà điện rẻ, mát dịu và phê vô cùng. Năm nào đầu mùa em cũng phải bão dưỡng 1 lần cho sạch sẽ tinh tươm.

hưvô

Xe lăn
Ơn giời em dùng 6 năm nay, chưa ốm đau gì mà điện rẻ, mát dịu và phê vô cùng. Năm nào đầu mùa em cũng phải bão dưỡng 1 lần cho sạch sẽ tinh tươm.
Của bền tại người bác nhỉ :D

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Của bền tại người bác nhỉ :D
Gì chứ món điều hoà1 năm em dùng 360 ngày nên ko thể nào ẩu đc. Cụ Trục năm nào cũnhmg tháng 4ll là cho quân qua nhà em làm sạch 4 quả lạnh 1 quả nóng. Phải nói là Mitsu nhập dùng khiếp thật, ko có tý gì là xi nhê kể cả mấy hôm nóng 50 độ.

Wayway

Xe máy
Gì chứ món điều hoà1 năm em dùng 360 ngày nên ko thể nào ẩu đc. Cụ Trục năm nào cũnhmg tháng 4ll là cho quân qua nhà em làm sạch 4 quả lạnh 1 quả nóng. Phải nói là Mitsu nhập dùng khiếp thật, ko có tý gì là xi nhê kể cả mấy hôm nóng 50 độ.
chuẩn ạ, mấy chiếc heavy chạy trâu bò kinh luôn cụ nhé :D

hatdauxanhle

Xe đạp
Nhà em hồi xưa dùng 1 cái Panasonic 2 chiều, cũng hay bị mất lốc, chỉ chạy quạt . đã làm đủ mọi cách từ nhấc cảm biến ra ngoài cho mát, chuyển cục nóng vào chỗ râm... đủ kiểu thỉnh thoảng vẫn bị.Ấy thế mà mang về cho bà ngoại lắp thì chạy phè phè, chả bị làm sao,mát rười rượi,chắc do phong thủy :P
:)))) vậy chắc là do lắp đặt rồiii, mấy này cụ gọi thợ sẽ okie tự mần, hoặc là do phong thuỷ thật :)))))))

vieteuro

Xe container
Thời tiết này mà ăn cơm cũng lôi vào phòng ngủ à cụ

vieteuro

Xe container
Cụ rảnh rỗi thì kiếm cái bút thử điện kiểm tra lại,bật máy cho cục lạnh chạy,tháo nắp che nhựa chỗ đấu dây cục nóng cắm bút thử xem có điện ko,nhớ kiểm tra vỏ cục nóng trước khi sờ vào kẻo điện chạm mát ra vỏ,nếu ko có điện ra cục nóng thì mất nguồn cấp,cái này có thể do dây điện hoặc bo điều khiển trên mặt lạnh,có điện mà cục nóng ko có dấu hiệu gì thì cụ tắt cb đi,tháo nắp nhổ cái tụ ra,có thể tụ này chung cả máy nén lẫn quạt,cụ mượn được cái đồng hồ multimeter thì tốt,đo lại điện dung của tụ,nếu chắc chắn hỏng thì cụ tìm cách nào đó kiếm cái tụ khác tương tự :D (lưu ý khi tháo tụ ko chạm tay vào cực điện của nó,nếu tụ ko hỏng,nó có thể phóng điện,và xả tụ trước khi đo ) áp dụng cho máy non inverter thôi ạ
Cụ ý mới đọc đã hoa cả mắt rồi còn đòi làm :)) :))

cdcn

Xe điện
Case này em nghĩ không giống điều hoà nhà cụ đâu, nhiều khả năng là chết tụ rồi!

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
- Tối qua điều hoà phòng khách nhà em lăn ra ốm, ngồi ăn cơm k thấy mát, sáng check lại thì cục lạnh ra gió k mát và cục nóng thì đứng yên k chạy tí nào :))
- Sáng ông con học online, lại lóc cóc kê cái bàn học nhỏ của nó, vác bộ pc vào phòng ngủ set up cho ông con ngồi tạm
- Trưa ăn cơm cũng tha lôi vào phòng ngủ luôn k thì chết nóng
- Phòng ngủ còn lại thì nhỏ hơn nên chắc k bày biện dc gì
- Quả này chắc vài tuần nữa mới xử lý dc con điều hoà, có cụ nào nhà hỏng gì trong thời điểm này vào liệt kê với em nhé :))
Con này có liên quan đến con bọn em sửa chữa lần trước không Cụ.
Mấy bữa nay em toàn bẩu khách chạy được thì cứ chạy, hỏng thì vẫn có cách, cơ mà đếm chốt phòng dịch thì nhiều cung đường hơi ớn.
Quân Hà Đông giờ bọn em cũng không đi nổi, các hiệu vật tư thì chưa rõ có mở không nữa.

TONGIA

Xe lừa
Điều hoà rời ngất còn đỡ

Mấy con điều hoả tổng mà ngất tầm nay mới kinh văn hoàng

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Quân nhà em nó còn không hiểu nổi nhà cụ dùng điều hòa kiểu gì hết có 600k/tháng cao điểm kia kìa. :))

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Cái này chắc hỏng tụ hoặc mất nguồn cấp ra cục nóng,xử lý ko khó nhưng tầm này ko mua dc đồ,cụ chịu khó chờ thôi.
Chết tụ quạt cục nóng quay yếu. Không mát
Khả năng đứt dây, hỏng motor quạt giàn nóng, chết tụ quạt cho motor

phuongmit

Xe cút kít
Con này có liên quan đến con bọn em sửa chữa lần trước không Cụ.
Mấy bữa nay em toàn bẩu khách chạy được thì cứ chạy, hỏng thì vẫn có cách, cơ mà đếm chốt phòng dịch thì nhiều cung đường hơi ớn.
Quân Hà Đông giờ bọn em cũng không đi nổi, các hiệu vật tư thì chưa rõ có mở không nữa.
Khả năng là k cụ ơi. Hôm trc bạn đó sửa quạt kêu trong mặt lạnh thôi. Hết giãn cách em nhắn cụ bố trí ae xử lý giúp em nhé, tầm này thì thôi đi cố gặp chốt tiền công k bõ tiền phạt :)) vật tư thì bên đường nhà e có chỗ bán nhưng tầm này cũng k mở rồi