Đăng kiểm sau sang tên đổi chủ?

tkip

Xe tải
Em vừa làm xong thủ tục sang tên đổi chủ
Nay em chuẩn bị đi đăng kiểm lại xe theo lich đến hẹn lại lên
-Các bác cho em hỏi khi làm lại đăng kiểm theo tên chủ mới có cần phải cấp số khung/số máy không ah?
-Ngoài ra mình có thể làm lại giấy đăng kiểm ở bất kỳ trạm đăng kiểm nào tại Hà Nội cũng được hay là phải tới trạm cấp sổ ah?

Cảm ơn các bác.

Spike

Xe tăng
cụ chỉ cần mang bảo hiểm trách nhiệm dân sự còn hiệu lực, giấy đăng ký xe (hoặc giấy lưu hành ngân hàng cấp) và sổ đăng kiểm cũ đi đến chỗ nào cũng được. Nhanh ấy mà cụ, nhớ để tiền vào phanh tay cho các anh ấy thấy (mẹ kiếp). Xong rồi chờ lấy kết quả thôi, khám xe 5', để tiền ít thì đợi gần tiếng, để 2 lít thì chắc 15' xong thôi. nhớ cho em ngụm rượu nhóe

tkip

Xe tải
cụ chỉ cần mang bảo hiểm trách nhiệm dân sự còn hiệu lực, giấy đăng ký xe (hoặc giấy lưu hành ngân hàng cấp) và sổ đăng kiểm cũ đi đến chỗ nào cũng được. Nhanh ấy mà cụ, nhớ để tiền vào phanh tay cho các anh ấy thấy (mẹ kiếp). Xong rồi chờ lấy kết quả thôi, khám xe 5', để tiền ít thì đợi gần tiếng, để 2 lít thì chắc 15' xong thôi. nhớ cho em ngụm rượu nhóe
Từ trước tời giờ em ko quen cái khoản (mẹ kiếp). Lần này thực tập dần cho quen vậy
cảm ơn bác Spike nhé

lamhv

Xe tăng
Kụ dùng xe bao lâu rồi mà không quan cái khoản "mẹ Kiếp" đó. Hôm nọ em đi lấy cái đăng ký xe oto thôi mà, thấy kụ nào cũng kẹp tờ 500 vào, mình hơi tiếc để 300, anh công an nói nhẹ, "ra để lại tiền đi em" Cứ mỗi cụ bỏ 500 thì hàng ngày bao nhiêu con người như thế, các anh ấy ăn đủ nhể.
Sao nhiều thế cụ, nó bẩu em 200K, biên lai 150K mà đã điên hết cả người. Đã ra đến đăng ký thì quên khẩn trương, hồ sơ đã duyệt xong. Mà chỗ nào cũng đã "mẹ kiếp" cả chứ có tay trơn để ra được đến đăng ký đâu ah.
Từ trước tời giờ em ko quen cái khoản (mẹ kiếp). Lần này thực tập dần cho quen vậy
cảm ơn bác Spike nhé
Bác không phải lo thực tập đâu. Cẩn thận bác photo sẵn lấy cái đăng ký mới kẹp cùng đăng ký mới và sổ đăng kiểm+bảo hiểm TNDS còn hạn là OK, xe ngon thì các anh trạm ĐK sẽ mời bác vui vẻ, mà không ngon thì cũng vui vẻ 100K là hết phim hạ màn thôi ạ. Bây giờ đăng kiểm hơi lâu hơn là do phải in tờ rời chứ không dùng sổ nữa. Xe iem đời 2003 - ĐK 6 tháng mà em chả "mẹ kiếp" gì cả vẫn nhanh như điện, các anh ý sờ khắp xe cả đệm ghế, mỗi tội em chả độ gì kể cả còi.

accord_89

Xe tăng
Theo quy định trước đây, xe sang tên phải làm lại đăng kiểm. Tôi đã tiếp xúc với thủ tục này rồi, không có gì khó khăn, chỉ mất thời gian và bực mình vì quy định này rất vô lý.
Đăng kiểm chỉ nhằm chứng nhận cho phương tiện với thông tin (loại xe, đời xe, số khung, số máy và một số thông tin kỹ thuật khác) đạt tiêu chuẩn chất lượng an toàn kỹ thuật và môi trường, chứ cần gì cái ông (bà) hay tổ chức chủ sở hữu phương tiện như đăng ký. Và việc đăng kiểm lại cũng sẽ ảnh hưởng đến quyền lợi của người sử dụng, như là hạn đăng kiểm phương tiện dần bị rút ngắn (Lần 1 được hơn 2 năm; lần 2, 3, 4 được hơn năm và đến lần 1 năm và 6 tháng, 3 tháng...
Nay, các cụ đăng kiểm cũng đã thấy nó "nhiêu khê", "củ hành".v.v., nên đã sửa sai. Vì thế cụ không cần đăng kiểm lại sau khi sang tên, nếu như hạn đăng kiểm của xe vẫn còn.
Xem thêm tại: http://www.tienphong.vn/xa-hoi/628367/Cham-dut-tinh-trang-nhieu-khe-tai-dang-kiem-tpp.html :-bd

manhkinhh0n

Xe tải
Cái đó mới nói chứ đã có quy định chưa ạ. Bác nào vào chốt cho e cái. Xe còn đăng kiểm và phí đuòng bộ đến t9. Vậy sang tên có phải đi đăng kiểm luôn không a. Chót e 1 câu có hay không a

Mông Sapa

Xe hơi
Nếu các cụ sang tên mà giữ nguyên biển kiểm soát thì không cần đăng kiểm lại,nếu đổi biển thì chắc chắn phải đăng kiểm lại

Nếu phí đường bộ còn hạn thì cụ nhờ họ đổi cho,khi đổi cụ phải trình được hóa đơn chủ cũ đã mua,nếu không có hóa đơn thì cụ bảo nó bán cho phí bảo trì đến hạn đăng kiểm vậy là xong

Ở đâu em không biết nhưng ở Lào Cai nếu xe đã đăng kiểm 6 tháng mà cụ không để dưới 500K thì chắc chắn xe cụ rớt ngay vòng kiểm tra đèn chứ đừng nói vòng trong

24688

Xe đạp
Các cụ HN vất vả nhể, em đăng kí đăng kiểm chả cho các anh í đồng nào

vanbui

Xe tăng
Ra lấy đăng kí thì tiền biên lai 150k đã đưa đủ, xxx nhắc " nộp 50k " . Biết là xin đểu rồi, thực ra thì đã ra đến vòng lấy đăng kí thì quên khẩn trương cũng được nhưng mẹ - nó đã mở mồm ra xin rồi ;) - mình tiếc éo rì 50k - thí , phỏng các cụ :)

Sao nhiều thế cụ, nó bẩu em 200K, biên lai 150K mà đã điên hết cả người. Đã ra đến đăng ký thì quên khẩn trương, hồ sơ đã duyệt xong. Mà chỗ nào cũng đã "mẹ kiếp" cả chứ có tay trơn để ra được đến đăng ký đâu ah.

Bác không phải lo thực tập đâu. Cẩn thận bác photo sẵn lấy cái đăng ký mới kẹp cùng đăng ký mới và sổ đăng kiểm+bảo hiểm TNDS còn hạn là OK, xe ngon thì các anh trạm ĐK sẽ mời bác vui vẻ, mà không ngon thì cũng vui vẻ 100K là hết phim hạ màn thôi ạ. Bây giờ đăng kiểm hơi lâu hơn là do phải in tờ rời chứ không dùng sổ nữa. Xe iem đời 2003 - ĐK 6 tháng mà em chả "mẹ kiếp" gì cả vẫn nhanh như điện, các anh ý sờ khắp xe cả đệm ghế, mỗi tội em chả độ gì kể cả còi.

Chỉnh sửa cuối:

manhkinhh0n

Xe tải
xe e vừa mới sang tên đổi biển. đăng kiểm và đường bộ còn đến t8. vậy ê để đi đến t8. sau đó đi đăng kiểm thì có làm sao không a

honda_cub79

Xe lăn
He he he he thế mà hôm ông chú nhà cháu đi đăng kiểm, để tờ 1 loét chỗ phanh tay, lúc lấy xe vẫn thấy nguyên.

hdq

Xe buýt
Nếu các cụ sang tên mà giữ nguyên biển kiểm soát thì không cần đăng kiểm lại,nếu đổi biển thì chắc chắn phải đăng kiểm lại

Nếu phí đường bộ còn hạn thì cụ nhờ họ đổi cho,khi đổi cụ phải trình được hóa đơn chủ cũ đã mua,nếu không có hóa đơn thì cụ bảo nó bán cho phí bảo trì đến hạn đăng kiểm vậy là xong

Ở đâu em không biết nhưng ở Lào Cai nếu xe đã đăng kiểm 6 tháng mà cụ không để dưới 500K thì chắc chắn xe cụ rớt ngay vòng kiểm tra đèn chứ đừng nói vòng trong
Cụ cho em biết cái quy định nào nói là nếu đổi biển thì chắc chắn phải đăng kiểm lại? Nếu có thì cụ dẫn chứng ra để anh em biết, vì nói thật với cụ em đổi biển nhưng cứ kệ đấy, tháng 5/2014 mới đến hạn đăng kiểm, em cứ để đi vô tư.

1977cd5

Xe tăng
Ra lấy đăng kí thì tiền biên lai 150k đã đưa đủ, xxx nhắc " nộp 50k " . Biết là xin đểu rồi, thực ra thì đã ra đến vòng lấy đăng kí thì quên khẩn trương cũng được nhưng mẹ - nó đã mở mồm ra xin rồi ;) - mình tiếc éo rì 50k - thí , phỏng các cụ :)
Nó nói xin *** nó đi cho nhanh lại còn cái giọng nghe bực dzai, thực ra 50k k lớn nhưng thực sự số tiền đó giúp đỡ cho người khuyết tật xứng đáng hơn chứ loại này em ghét 1 xu em cũng éo cho. Nghĩ là thế nhưng lấy biển vui nên cũng ok

14D5555

Xe hơi
Bây giờ bác thik đăng kiểm chỗ nào cũng được, đăng kiểm xong là nó còn xin số điện thoại để khi nào đến dịp tiếp nó gọi.
Thủ tục mang theo: Giấy đăng ký xe, sổ đăng kiểm cũ, bảo hiểm bắt buộc còn hạn.
Xem em sedan đăng kiểm mất 260k thì phải. Xong mua phí đường bộ. Rồi nó cấp cho giấy đăng kiểm và nó tự cầm tem kiểm định, tem phí đường bộ nó ra tận xe dán cho mình.
Em thấy nhiều người cho bọn này tiền nhất là mấy ông xe khách. Họ bảo là cho nó 100k để động viên. Còn em cũng chuẩn bị sẵn rồi cuối cùng chẳng thấy nó xin. Không xin thì không cho nữa.
Không cho tiền nó làm nhanh lắm, mất 10p là xong hết tất cả mọi thứ.

paraselo

Xe tải
Bây giờ bác thik đăng kiểm chỗ nào cũng được, đăng kiểm xong là nó còn xin số điện thoại để khi nào đến dịp tiếp nó gọi.
Thủ tục mang theo: Giấy đăng ký xe, sổ đăng kiểm cũ, bảo hiểm bắt buộc còn hạn.
Xem em sedan đăng kiểm mất 260k thì phải. Xong mua phí đường bộ. Rồi nó cấp cho giấy đăng kiểm và nó tự cầm tem kiểm định, tem phí đường bộ nó ra tận xe dán cho mình.
Em thấy nhiều người cho bọn này tiền nhất là mấy ông xe khách. Họ bảo là cho nó 100k để động viên. Còn em cũng chuẩn bị sẵn rồi cuối cùng chẳng thấy nó xin. Không xin thì không cho nữa.
Không cho tiền nó làm nhanh lắm, mất 10p là xong hết tất cả mọi thứ.
Cụ nói thật hay nói đùa! Em đi đăng kiểm đến lần này là lần thứ 6 rồi. Chưa lần nào em ko cho tiền cả. Bây giờ cho 100K thôi hả các cụ? Em cho hơi quá tay. 200K.

xera

Xe hơi
Xe em hết hạn Đk hôm 7/7,em đang làm thủ tục sang tên đã có giấy hẹn đến 14/7.Bây giờ em có đăng kiểm được không khi chỉ có giấy hẹn và sổ đăng kiểm cũ.Các cụ tư vấn giúp em với!

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Cụ cho em biết cái quy định nào nói là nếu đổi biển thì chắc chắn phải đăng kiểm lại? Nếu có thì cụ dẫn chứng ra để anh em biết, vì nói thật với cụ em đổi biển nhưng cứ kệ đấy, tháng 5/2014 mới đến hạn đăng kiểm, em cứ để đi vô tư.
Vừa có tin ra ko cần phải đăng kiểm lại rồi, cứ yên tâm đi thôi :D

Xe em hết hạn Đk hôm 7/7,em đang làm thủ tục sang tên đã có giấy hẹn đến 14/7.Bây giờ em có đăng kiểm được không khi chỉ có giấy hẹn và sổ đăng kiểm cũ.Các cụ tư vấn giúp em với!
Nếu ko đổi biển thì vẫn đăng kiểm dc ngay, còn đổi biển thì ít nhất phải bấm biển xong và có cái giấy hẹn lấy đăng ký nó mới cho làm. cả 2 TH đều treo sổ lại, chỉ dán tem khi có giấy tờ đầy đủ mang tới nó trả sổ

24688

Xe đạp
Em đi đăng kiểm để 100 ở cần số còn nguyên ko chú nào sờ vào, nhưng khi em lên xe mấy chú đk bảo chị ơi bồi dưỡng chúng em chút :D đưa 100 các chú cám ơn rối rít