Đăng kiểm xe ở Hà Nội...

Chỗ này dễ à cụ? Gần nhà em mà em chưa đăng kiểm ở đó lần nào. Em tuyền làm ở đường 32 gần Trôi. Xe em cũ, cỏ, mỗi lần để cần số 1 lít. Xe em đến 10/6 này là đến hạn, em đang lăn tăn vì mới lắp đèn bi vào gầm, sợ đăng kiểm không qua, tính lần này phải để 2 lít. Cụ cho em ít thông tin chỗ đăng kiểm gần cầu vượt An Khánh với, có gì tới em thủ qua đấy xem sao, ngay gần nhà em. Đội ơn cụ!
Có gì phải thông tin đâu cụ, chỗ này em toàn thấy xe trộn bê tông vs xe khủng long vào đăng kiểm
Xe cỏ quá thì để 1 ít mời các em nó uống nước. Em có lần quên không để cũng chả sao, lúc sau dán tem xong rồi ms nhớ ra đưa cho ku em dán tem 1 lít cảm ơn.

chungduclan

Xe buýt
Có gì phải thông tin đâu cụ, chỗ này em toàn thấy xe trộn bê tông vs xe khủng long vào đăng kiểm
Xe cỏ quá thì để 1 ít mời các em nó uống nước. Em có lần quên không để cũng chả sao, lúc sau dán tem xong rồi ms nhớ ra đưa cho ku em dán tem 1 lít cảm ơn.
Thank cụ!Đế sáng thứ 7 em chạy qua đó thử phát

Dhungvvk

Xe tải
100k thì đúng là rẻ rách quá.Cụ cho 200k cho nó nhanh giá như vậy hai bên cùng vui
Chén nước thôi cụ ạ, có điều kiện thì 500k cũng thấy bình thường, không có thì 100k cũng quý. Các cụ cứ chuẩn giá 100k cho vui vẻ hai bên thôi, xe mình có làm sao thì mới phải cảm ơn thêm cccm nhỉ.

Khu vực mỹ đình mún nhanh thì cụ nên đến chỗ đăng kiểm mới mở gần metro phạm văn đồng ý ah, vì mới mở nên thủ tục nhanh gon lắm

Ip59889

Xe hơi
bgio e thấy đăng kiểm cũng dễ và nhanh các cụ nhỉ.cứ để 100 200k vào ghế phụ là ok

theweather

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi, xe em cũ lắm, đời 2002, biển ngoại tỉnh thì đăng kiểm ở Metro PVĐ liệu có qua ko? Bt em hay về quê, pbi k 300k. Lần này sắp hết hạn đk mà giờ đang dịch như này, ngại chạy về quê. Các cụ cho em ít kinh nghiệm, thanks!

KGpaint

Đi bộ
Xe em hồi tháng 5 đăng kiểm trạm mỹ đình nó cò qiay chém cho 400k cay thật

icupfun

Xe đạp
Hồi trước em cũng đk ở Lê Quang Đạo - Mỹ Đình bị cò hẳn 5 ngón tay. Xe có tí đèn đóm cũng chả có gì đặc biệt. Nay chạy qua trạm Văn Điển nhanh gọn nhẹ nhàng vui vẻ. Mình đi bộ chưa hết lối thì xe đã chờ đầu kia rồi.

sidecar_ox

Xe tải
100k với 200k mà các cụ cứ lăn tăn. Ở các nước VN này chỗ nào chẳng cần dầu mỡ. Em bên Mỹ đình nhưng ít có cơ hội đi xe vì chỗ làm gần nhà, mỗi lần đc đi đăng kiểm em phi sang tận gần Mê linh plaza bên Đông Anh Chị

ubisapro

Xe trâu
E cũng toàn để 2. Lần gần nhất cách đây 2 năm, e để ở hộc cốc. Thế méo nào hôm đó có camera soi hay bị kiểm tra mà thằng lái xe e vào nó để lại xèng trong hộp bên ghế phụ. Xe e gần xong (còn mỗi thử đèn) thì bị gọi với lý do: xe a gần xong rồi, bọn e gọi a ra để đánh xe ra ... cho nhanh. Rồi 1 cu nhảy lên xe e bảo: xe a sắp xong rồi, a có chè nước gì cho bọn e ko. E bảo a để rồi, chỗ hộc cốc này. Thế là nó hồn nhiên mở hộp bên ghế phụ ra, thấy 2 lít cười tươi như hoa cảm ơn e.

E toàn đăng kiểm trạm đối diện sân Mỹ Đình thôi. Quan điểm của e cũng chả đáng nhiêu nên 2 lít cũng lâu lâu rồi.:))

chilli

Xe tải
Đi đăng kiểm mất phí, giờ còn cạnh tranh nhau. Xe thì đóng đủ loại tiền rồi mấy ông còn bày đặt 100 với 200. Nghi ma chan...Tôi chẳng có đồng nào mà lần nào xong loa cũng gọi xong rồi đánh xe đi cho rộng chỗ.

30A59x.yz

Xe tải
Đi đăng kiểm mất phí, giờ còn cạnh tranh nhau. Xe thì đóng đủ loại tiền rồi mấy ông còn bày đặt 100 với 200. Nghi ma chan...Tôi chẳng có đồng nào mà lần nào xong loa cũng gọi xong rồi đánh xe đi cho rộng chỗ.
Đồng ý với cụ. Mình có mua bán hay lỗi lầm éo gì đâu mà cứ phải xì tiền? Lắm ông mất tiền ngu mà còn tưởng ta đây vĩ đại ;))

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý với cụ. Mình có mua bán hay lỗi lầm éo gì đâu mà cứ phải xì tiền? Lắm ông mất tiền ngu mà còn tưởng ta đây vĩ đại ;))
Chắc mấy cụ đó chạy xe cũ quá, với độ xe ý mà.

thanh3515

Xe hơi
nhiều trạm ven ha nội đón tiếp thượng đế ko cần rơi 100 - 200 nữa rồi nhé ,

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
nhiều trạm ven ha nội đón tiếp thượng đế ko cần rơi 100 - 200 nữa rồi nhé ,
Cháu lần đầu tự đi đăng kiểm ở HN, trước đăng kiểm ở quê, đăng kiểm ở 2903V thấy như thế này:

Hôm qua cháu làm ở 2903V (số 2 cầu giấy, gần trường GTVT), cháu thấy:

- Ai để tiền trong xe thì họ sẽ tự động đánh xe ra chỗ đậu. Còn mình cứ việc làm thủ tục.
- Trường hợp ko để tiền, họ sẽ gọi loa, bảo chủ xe ra đánh xe ra, sau đó có nhân viên ra nói "anh em cũng vất vả...." rồi xin tiền mà. Mà họ xin chẳng nhẽ không cho, cháu cho 100k (vì xe cháu mới chạy có 3 vạn thôi, nên chẳng sợ gì kiểm định cả).
- Ở đó có chấp nhận thanh toán qua chuyển khoản, nhưng chỉ khu thu phí đường bộ, nhưng ở cửa tiếp nhận hồ sơ, bắt buộc phải dùng tiền mặt (như hôm qua, cả 3 cây ATM chỗ đó bị hỏng hết cháu ko rút được tiền, họ yêu cầu phải kiếm tiền mặt cho bằng được (sau cháu phải nhờ người cùng đi đăng kiểm người ở đó, cháu chuyển khoản cho họ, rồi họ đưa tiền mặt cho mình), ko cho chuyển khoản... vì họ phím trước với nhau rồi, có tiền mặt để cho chỗ nhân viên ở xưởng chạy kiểm định còn xin)

Họ xin ở gần chỗ đầu ra của chỗ kiểm định, thấy mình ra, họ sẽ đánh xe ra chỗ góc khuất camera ý, rồi hỏi xin).

Chỉnh sửa cuối:

longkong

Xe máy
Cháu lần đầu tự đi đăng kiểm ở HN, trước đăng kiểm ở quê, đăng kiểm ở 2903V thấy như thế này:

Hôm qua cháu làm ở 2903V (số 2 cầu giấy, gần trường GTVT), cháu thấy:

- Ai để tiền trong xe thì họ sẽ tự động đánh xe ra chỗ đậu. Còn mình cứ việc làm thủ tục.
- Trường hợp ko để tiền, họ sẽ gọi loa, bảo chủ xe ra đánh xe ra, sau đó có nhân viên ra nói "anh em cũng vất vả...." rồi xin tiền mà. Mà họ xin chẳng nhẽ không cho, cháu cho 100k (vì xe cháu mới chạy có 3 vạn thôi, nên chẳng sợ gì kiểm định cả).
- Ở đó có chấp nhận thanh toán qua chuyển khoản, nhưng chỉ khu thu phí đường bộ, nhưng ở cửa tiếp nhận hồ sơ, bắt buộc phải dùng tiền mặt (như hôm qua, cả 3 cây ATM chỗ đó bị hỏng hết cháu ko rút được tiền, họ yêu cầu phải kiếm tiền mặt cho bằng được (sau cháu phải nhờ người cùng đi đăng kiểm người ở đó, cháu chuyển khoản cho họ, rồi họ đưa tiền mặt cho mình), ko cho chuyển khoản... vì họ phím trước với nhau rồi, có tiền mặt để cho chỗ nhân viên ở xưởng chạy kiểm định còn xin)

Họ xin ở gần chỗ đầu ra của chỗ kiểm định, thấy mình ra, họ sẽ đánh xe ra chỗ góc khuất camera ý, rồi hỏi xin).
2903V số 2 cầu giấy vòi kiểu chuyên nghiệp phết nhể ae?