[Funland] Đăng ký mua nhà ở xã hội

hoviethung

Xe lăn
Thằng ku em làm thuê cho DN.
Nuôi 2 con, 1 vợ thất nghiệp lâu năm.
Nhưng lương nó hơn 20 ( dính 1 tý thuế TN )
Dù thậm chí vẫn ếu đủ tiền sống hàng tháng
20 năm đi thuê nhà trọ mà vẫn bất lực trong việc mua.

Có cậu bạn, 2vc giáo viên.
Nhà mặt phố cổ,( chắc nhà tên bố mẹ nó )
Vửa mua thành công năm ngoái.

Thước đo giàu nghèo kiểu nào thì nó cũng chỉ là khái niệm tương đối thôi
Mình đọc trong tiêu chuẩn mua nhà ở xã hội có điều kiện người mua nhà không trong diện đóng thuế thu nhập cá nhân. Nhưng Mình không hiểu tại sao vợ em của cụ không đứng tên xin địa phương chứng nhận không có nhà để được diện xét mua nhà ở xã hội nhỉ?

Sazi

Xe điện
Sắp tới mình có ý định đăng ký mua nhà ở xã hội ở Nha Trang, cụ nào đã từng mua nhà ở xã hội có kinh nghiệm gì hay bày cho mình với?
Nhà ở xã hội, thương mại, cao cấp... Khác nhau ở tên gọi, nhưng nhà ở XH tốt hơn vì có sự quản lý chặt về pháp lý, chất lượng. Nếu mua ở phần đất để lại ở dự án có sẵn thì sẽ là một lựa chọn tuyệt vời. Tóm lại chất lượng nhà ở XH yên tâm hơn các loại nhà CC khác. Để đăng ký nhà ở xh tham khảo web sở xây dựng nơi mở bán (điều kiện) đôi khi có 1 vài khoảng trống trong đó. Tuy nhiên đây là lựa chọn tốt để bạn quan tâm và cố gắng đáp ứng để mua, đây là nhà giá rẻ chất lượng tốt.

vjtcon

Xe điện
Nhiều quả giàu giả nghèo để mua nhà ở xã hội rồi chạy giấy tờ buồn cười lắm cụ ạ :))
E hóng nghe cụ thể Khai xuân :D
Thằng ku em làm thuê cho DN.
Nuôi 2 con, 1 vợ thất nghiệp lâu năm.
Nhưng lương nó hơn 20 ( dính 1 tý thuế TN )
Dù thậm chí vẫn ếu đủ tiền sống hàng tháng
20 năm đi thuê nhà trọ mà vẫn bất lực trong việc mua.

Có cậu bạn, 2vc giáo viên.
Nhà mặt phố cổ,( chắc nhà tên bố mẹ nó )
Vửa mua thành công năm ngoái.

Thước đo giàu nghèo kiểu nào thì nó cũng chỉ là khái niệm tương đối thôi
Ku em lương 20củ bản chất k QUYẾT TÂM có nhà khi đẻ 2 ĐỨA CON và cho vk ở nhà làm vc nhà.
CÒn cậu bạn cụ QUYẾT TÂM cao hơn nên tất nhiên sẽ mua thành công. Đơn giản vậy :)

moongket

Xe điện
80 mil là giá để trở thành đối tượng mua noxh tại hn, bao chọn vị trí luôn. Một sàn bđs tư vấn cho em thế
chuẩn luôn mua noxh ở hà nội
thì rất khó để mua trực tiếp với cđt trừ khi quen biết quan hệ và hồ sơ đúng chuẩn được mua
còn không thì cứ qua sàn người ta làm hồ sơ cho
có là người giàu vẫn mua đc noxh
qua sàn sẽ mất tiền chênh cho sàn
cái này chắc sàn và chủ đầu tư ăn chia với nhau
cho phép chọn căn đẹp luôn với điều kiện chênh cao hơn :D

humer

Xe điện
Giờ dự án nào trung tâm một chút, chất lượng ổn sắp bàn giao các cụ nhỉ?

hoviethung

Xe lăn
Nhà ở xã hội, thương mại, cao cấp... Khác nhau ở tên gọi, nhưng nhà ở XH tốt hơn vì có sự quản lý chặt về pháp lý, chất lượng. Nếu mua ở phần đất để lại ở dự án có sẵn thì sẽ là một lựa chọn tuyệt vời. Tóm lại chất lượng nhà ở XH yên tâm hơn các loại nhà CC khác. Để đăng ký nhà ở xh tham khảo web sở xây dựng nơi mở bán (điều kiện) đôi khi có 1 vài khoảng trống trong đó. Tuy nhiên đây là lựa chọn tốt để bạn quan tâm và cố gắng đáp ứng để mua, đây là nhà giá rẻ chất lượng tốt.
Sau một thời gian chờ đợi, bổ sung một số thông tin, hôm nay con mình được công ty gọi lên và kí cam kết mua nhà xã hội. Trong quá trình làm mình thấy điều những người mua nhà xã hội cần lưu ý nhất là phải xác nhận được mình là đối tượng không phải đóng thuế thu nhập cá nhân. Sở xây dựng kiểm tra thông tin này qua cục thuế.

Sazi

Xe điện
Sau một thời gian chờ đợi, bổ sung một số thông tin, hôm nay con mình được công ty gọi lên và kí cam kết mua nhà xã hội. Trong quá trình làm mình thấy điều những người mua nhà xã hội cần lưu ý nhất là phải xác nhận được mình là đối tượng không phải đóng thuế thu nhập cá nhân. Sở xây dựng kiểm tra thông tin này qua cục thuế.
Chúc mừng gia đình bác, NOXH điểm mạnh là môi trường xã hội sống tốt, đa phần người trẻ vượt khó, họ chi tiêu phù hợp nên rất tốt cho trẻ con...

Angel Investor

Xe hơi
Chúc mừng cụ. Em hỏi thêm, em có miễn trừ gia cảnh thì có được tính là “không phải đóng thuế tncn” không?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Đang hóng mua căn chung cư để chui ra chui vào mà cò vác thì tung hỏa mù giá cả nhiều quá, rao rẻ mà gọi điện thì đắt, đợt dịch này làm thủ tục chả được.

moongket

Xe điện
Cụ chốt đc dự án nào thế hả cụ thanks

hoviethung

Xe lăn
Chúc mừng cụ. Em hỏi thêm, em có miễn trừ gia cảnh thì có được tính là “không phải đóng thuế tncn” không?
Trong bảng kê khai có thông tin này mà. Miễn làm sao thu nhập hàng năm của cụ đã miễn trừ gia cảnh không lớn hơn 108 triệu là được. Quá 108 triệu là phải là phải đóng thuế TNCN

hoviethung

Xe lăn
Cụ chốt đc dự án nào thế hả cụ thanks
Mình ở trong Nha Trang. Nhưng số khách đăng ký mua bao giờ cũng lớn hơn số nhà ở xã hội cung cấp. Có dự án thừa cả nghìn hồ sơ. Nhà thương mại thì thoải mái. Ở HN chắc mua dễ hơn?