[Funland] Đăng ký thường trú có chỗ ở hợp pháp

Vanduccb

Xe buýt
Sáng nay em ra phường làm đăng ký thường trú. Trước đấy đã nộp đăng ký thường trú online.
Mang đầy đủ giấy tờ gốc để đối chiếu
rồi cán bộ bảo sổ đỏ của em chưa cập nhập theo địa danh hành chính, chưa có diện tích xây dựng trên sổ. Cán bộ yêu cầu ra phường xác nhận địa chỉ nhà theo địa danh hành chính mới và xác nhận diện tích nhà bao nhiêu tầng?
có cụ nào đã làmcho em xin hướng hướng dẫn. Em ở quận Long Biên

agrimeco

Xe lăn
cụ cứ ra phường làm theo chỉ dẫn của xxx xem dư lào :)

duongtver

Xe tăng
Giờ cái thường trú này làm có phức tạp ko cụ? Em có định danh cấp 2 rồi thì có tự làm online được ko hay vẫn phải ra phường? Mà giờ làm thường trú là ra phường hay Quận cụ nhỉ?

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giờ cái thường trú này làm có phức tạp ko cụ? Em có định danh cấp 2 rồi thì có tự làm online được ko hay vẫn phải ra phường? Mà giờ làm thường trú là ra phường hay Quận cụ nhỉ?
Ra công an P cụ nhé. Sổ đỏ cụ chỉ có thông tin đất ko à

khanhtb

Xe điện
chắc sổ cụ chưa có nhà, mới có đất thì CA yc đúng còn gì, chẳng nhẽ cụ mắc màn ngủ ngắm sao

X0000

Xe tăng
Ra Phường thì nhờ cái tay làm CNTT của CA Phường giúp cho. chứ mấy ông CSKV nhiều khi không biết làm đâu - vì cuối cùng dữ liệu cũng là tay làm CNTT nhập, nên người ta biết thiếu/đủ như thế nào
Nhà em mới chuyển khẩu cho người thân từ 1 tỉnh khác về Tp.HCM. Gấu ra phường gặp tay CNTT nhờ luôn - 1 ông cụ, và chả phải làm gì cả, 1 tuần sau thấy điện thoại em báo kết quả đã nhập khẩu xong

vkthang

Xe container
Sáng nay em ra phường làm đăng ký thường trú. Trước đấy đã nộp đăng ký thường trú online.
Mang đầy đủ giấy tờ gốc để đối chiếu
rồi cán bộ bảo sổ đỏ của em chưa cập nhập theo địa danh hành chính, chưa có diện tích xây dựng trên sổ. Cán bộ yêu cầu ra phường xác nhận địa chỉ nhà theo địa danh hành chính mới và xác nhận diện tích nhà bao nhiêu tầng?
có cụ nào đã làmcho em xin hướng hướng dẫn. Em ở quận Long Biên
Chắc sổ cụ chỉ có đất nền không có nhà trên đất nên nhập khẩu về đó làm sao được, phải đính chính sổ hoặc lách với anh KV thôi cụ.

AVANZA

Xe tăng
Chắc sổ cụ chỉ có đất nền không có nhà trên đất nên nhập khẩu về đó làm sao được, phải đính chính sổ hoặc lách với anh KV thôi cụ.
Vợ chồng e đã ký Hợp đồng mua bán Nhà với chủ đầu tư (về ở rồi) thì có đủ điều kiện đăng ký thường trú không bác nhỉ?

xukthal

Xe lăn
Cán bộ yêu cầu ra phường xác nhận địa chỉ nhà theo địa danh hành chính mới và xác nhận diện tích nhà bao nhiêu tầng?
Món này khoai phết nếu trong sổ đỏ cụ ko có ghi diện tích nhà ở trên đất.
Nếu thế cụ phải có:
- Giấy phép XD
- Xác nhận hoàn công đúng vs GPXD
Khi có 2 thứ trên thì phòng QLĐT mới ghi diện tích nhà xây trên đất cho cụ lên sổ đỏ (mất tầm 1 tháng nếu đầy đủ giấy tờ).
Và xxHK sẽ căn cứ dt sd của cụ mà tính ra số người đc ở theo tiêu chuẩn. Nhà bé quá là chỉ đktt đc số ng đủ theo diện tích thôi.

Vanduccb

Xe buýt
Món này khoai phết nếu trong sổ đỏ cụ ko có ghi diện tích nhà ở trên đất.
Nếu thế cụ phải có:
- Giấy phép XD
- Xác nhận hoàn công đúng vs GPXD
Khi có 2 thứ trên thì phòng QLĐT mới ghi diện tích nhà xây trên đất cho cụ lên sổ đỏ (mất tầm 1 tháng nếu đầy đủ giấy tờ).
Và xxHK sẽ căn cứ dt sd của cụ mà tính ra số người đc ở theo tiêu chuẩn. Nhà bé quá là chỉ đktt đc số ng đủ theo diện tích thôi.
Cám ơn cụ. Em mua nhà qua bao mấy chủ tìm GPXD chẳng biết tìm ở đâu. Lên phường hỏi có còn lưu GPXD?

thanhgamo

Xe container
Nền hành chính 0.4 thật là ưu việt.

xukthal

Xe lăn
Cám ơn cụ. Em mua nhà qua bao mấy chủ tìm GPXD chẳng biết tìm ở đâu. Lên phường hỏi có còn lưu GPXD?
Nếu ngày xưa nhà ko phép thì toi, vì ngày xưa nhập HK chạy chọt nó dễ và giấy tờ toàn bản giấy ko lưu lên CSDL như bây giờ :))
Giờ có cách là cụ đky Tạm trú đã, cái này xxp gq đc ko cần nhà đất. Rồi xem có cách gì chuyển TT sau thôi. Ko thì chờ xây lại nhà xin GPXD đàng hoàng.
Nhưng lưu ý:
- Xây phải đúng như GPXD, xây quá tầng ko đc xác nhận hoàn công đã đành nhưng kể cả xây ít hơn cũng ko đc xn nhé.

xukthal

Xe lăn

vkthang

Xe container
Vợ chồng e đã ký Hợp đồng mua bán Nhà với chủ đầu tư (về ở rồi) thì có đủ điều kiện đăng ký thường trú không bác nhỉ?
Đủ so với pháp luật cụ ạ, còn với anh KV thì có thể hơi khó ở :-"