[Funland] Dạng tâm thần gì đây

Yeuaibaygio

Xe container
Ở cùng người đầu óc không bình thường như này phải hết sức cẩn thận.

thanhduy_2020

Xe tải
Cứ hâm hâm dở dở là em nghĩ phải cách ly, hệ lụy nhiều lắm, khó chữa lắm

Yeuaibaygio

Xe container
Em nghĩ phải lấy độc trị độc, cố gắng thể hiện ngoan ngoãn biết điều, giả hâm hâm như chồng và xâm nhập vào thế giới đa cấp của chồng. Fb thì thôi tạm không dùng nữa, vì giờ Fb em thấy cũng nhạt nhẽo lắm, toàn quảng cáo. Zalo nếu cần cho công việc thì vẫn phải dùng, mà chỉ nhắn tin thôi, không đăng bài hay bình luận.
Quan tâm đến công việc của chồng, tranh thủ tìm hiểu xem chồng tâm thần thật hay giả vờ. Tìm cách giao thêm trách nhiệm chăm con, đưa đón con cho chồng.
Tạm thời như thế.
Chắc không phải tâm thần mà là một kiểu nghiện.

dalink

Xe điện
Thì hội nhóm đa cấp lâu nên ngu đi chứ cũng chưa đến mức tâm thần. Loại này khó bảo, sau k kiếm đc thì khác quay về máng lợn thôi.

vneseman

Xe lăn
Sợ nhất là các thằng điên điên, dở người thế này. Không sống được với nhau thì giải tán trong hòa bình nhưng các thằng điên điên có khi còn xiên người như xiên chuối, nói chung là phải cẩn thận.

MuathuHN252

Xe lăn
Em nghĩ phải lấy độc trị độc, cố gắng thể hiện ngoan ngoãn biết điều, giả hâm hâm như chồng và xâm nhập vào thế giới đa cấp của chồng. Fb thì thôi tạm không dùng nữa, vì giờ Fb em thấy cũng nhạt nhẽo lắm, toàn quảng cáo. Zalo nếu cần cho công việc thì vẫn phải dùng, mà chỉ nhắn tin thôi, không đăng bài hay bình luận.
Quan tâm đến công việc của chồng, tranh thủ tìm hiểu xem chồng tâm thần thật hay giả vờ. Tìm cách giao thêm trách nhiệm chăm con, đưa đón con cho chồng.
Tạm thời như thế.
Chắc không phải tâm thần mà là một kiểu nghiện.
Cũng là 1 ý nhưng mà cẩn thận lợi bất cập hại nha mợ. Khéo mà bà vk dính luôn vào đa cấp như ông ck lại toang đấy.

Bastion.P

Xe container
Mr chồng chắc chưa đến TT fitness bao giờ, mấy chú hlv ở đấy 1 ngày nó bóp nắn chân tay, bẹt mở háng cho cả trăm nữ học viên từ e gái mơn mởn đến các bà xồn xồn. Trai thẳng làm sao mà chịu nổi nhiệt, phải là mấy chú pede mới làm nổi. Dời ạ! cô e cụ chủ bị oan ức quá.

Từ chiều đến giờ, em ngẩn ngơ và đành lên đây hỏi các cụ.
Chuyện hơi dài xíu, các cụ kiên nhẫn giúp em.
Em có cô em ruột, gia đình nó cũng lục đục từ lâu vì nhiều lí do, trong đó có lí do lớn nhất là thằng chồng say mê đa cấp giáo dục mả mẹ gì đó, đầu tư đống tiền mong có thu nhập thụ động. Từ lúc nó say mê đa cấp, nó thay đổi hẳn, nghỉ việc nhà nước và em cảm giác như nó bị ngu đi, hâm hâm sao đó. Dù nó rất tự hào là học cao, nhiều bạn bè, vãi thật luôn.
Nghỉ việc rồi suốt ngày say mê chuyện gì đâu. Vợ nói động đến là dằn vặt, chửi bới, bảo vợ bạc tình bạc nghĩa. Vợ không nói gì, im lặng chịu nhịn thì mọi việc để yên, nói đến là nhảy. Về kinh tế thì con em cũng nặng gánh. Thi thoảng làm được ít tiền thì cũng đưa vợ nhưng hầu hết nó mặc xác con bé lo cho 2 đứa bé.
Nhà cửa thì đất của ông bà nội cho, vợ chồng tích kiệm, vay mượn thêm xây nhà, giờ vẫn còn phải trả nợ.
Khoảng gần năm nay thằng chồng quay ra nghi ngờ vợ có bồ, đi tập thể dục để bồ bịch. Con nhỏ em nó tập ở clb arrobic, toàn phụ nữ, có mỗi thằng HLV pede. Thằng này đổ cho vợ ngủ với thằng pede và khi con vợ nói gì nó, nó chửi con bé về chuyện này. Con em giải thích thế nào cũng không được. Tập ở CLB nào nó cũng bảo con này ngoại tình.
Rồi, sẽ có cụ hỏi em sao lại xen vào chuyện riêng nhà người khác. Em xin trả lời là tự nhiên em thành người trong cuộc.
Trưa nay, con em trao đổi với chồng, bảo lần sau anh đi đâu thì nhớ báo với vợ con, nhà có nơi có chỗ chứ không phải thích đi là đi, ngủ lang thang không biết chỗ nào. Thằng này bảo nó mày ngoại tình (bài cũ), 14/2 tao không có tiền tặng mày quà thì mày nhận dây chuyền của tình nhân rồi khoe lên face. Con em ngã ngửa ra vì làm gì có chuyện đấy. Cãi qua cãi lại 1 hồi nó bảo con chị mày cũng ngoại tình, bị người ta lên face đánh ghen ngủ với chồng người.
Hóa ra, một đứa bạn của con em khoe hình được tặng dây chuyền, con em vào khen 1 câu và thằng chồng bám riệt lấy, bảo con em được nhân tình tặng đồ. Còn chị nó (là em đây), thì chót ham vui, vào trang hóng hớt nào đó coi cái clip ngoại tình đánh ghen, ngứa mỏ còm 1 câu và nó bảo em bị đánh ghen.
Con em vừa khóc vừa gọi điện cho chị. Hóa ra không chỉ em, vài đứa bạn của nó cũng bị thằng này chửi vì ngoại tình với lí do bị đánh ghen trên face.
Em ớ người ra.
Em với con bé chạy lên nhà bà chị chồng nó. Nhà chỉ có 2 chị em, ông bà còn đang ốm nặng, con bé em chưa bao giờ dám kể gì với ông bà. Bà chị chồng nghe xong cũng bảo thằng điên. Vì con bé em gái em, không phải khoe chứ nó sống rất đàng hoàng, đi làm nhà nước rồi về lấy mật ong bán online, cũng có đồng ra đồng vào lo cho con, nhà chồng rất thương dâu quý cháu.
Giờ 2 nhà nội- ngoại cùng như trên mây. Biết thằng này nó đa cấp hơi hâm chứ không ai nghĩ giờ này nó đem chuyện trên facebook về chửi vợ nó ngoại tình, bạn vợ nó ngoại tình, chị vợ nó bị đánh ghen.
Có cụ nào biết trường hợp tương tự chia sẻ giúp 2 gia đình em với.

VuNgoanMuc

Xe điện
Đi điều trị tâm thần một thời gian sẽ hết.

xiwangxinghn

Xe tải
Như cụ kể thì ông kia bị hoang tưỡng khả lâu rồi chứ ko phãi nhẹ, tìm cách đưa đến chuyên khoa thần kinh của Bạch Mai khám và uống thuốc, cái này để lâu thì sẽ nguy hiểm cho bản thân người bệnh và gia đình. Những người này một thời gian sẽ có xu hướng tự tử rất cao khi họ ko tìm được lối thoát thì sẽ tìm cách giãi thoát bản thân. Gia đình bạn em cũng đã từng gặp cảnh này và xử lý hơi muộn nên ko cứu được.

ducvinhhb81

Xe máy
Trước tiên là bảo ông chồng tham gia các hoạt động thể dục thể thao thường xuyên, hoạt động mạnh tý cho ra thật nhiều mồ hôi. U mê tăm tối người sẽ ko khỏe, không khỏe càng u mê, tự tách mình ra khỏi các hoạt động tập thể, trầm cảm, nghi ngờ, hoang tưởng,..... Thể chất khỏe mạnh thì tinh thần cũng khỏe mạnh theo, dần đàn sẽ hết u mê hoang tưởng thôi ạ.

qddt

Xe tăng
Thì hội nhóm đa cấp lâu nên ngu đi chứ cũng chưa đến mức tâm thần. Loại này khó bảo, sau k kiếm đc thì khác quay về máng lợn thôi.
Đắm chìm trong đa cấp, rồi 1 ngày phát hiện mình ngu nhưng ko giãy ra được, không chấp nhận hiện thực, quanh quẩn ở ranh giới đúng sai, trút giận linh tinh ra bên ngoài, lâu dần thành tâm thần như vậy đó cụ. Ngu hẳn thì lại dễ trị, dở ông dở thằng rồi thành dở người mới khó.

Belat Missan

Xe điện
Chờ cụ nào tóm ý.
Viết dài giờ e ngại.(:|

thanhtrung052

Xe tăng
Bó tay thật.e hóng cao nhân nào vào bày kế giúp mợ.e chưa gặp kiểu này bgio

mitdac1819

Xe điện
Thế này thì em cũng chịu thật. Bảo giải thích hay thanh minh thì người tỉnh táo còn nói được, trao đổi được.
Chứ hoang tưởng thì làm cái gì giờ?
Đầi tiên thử thuê thám tử theo dõi xem y có chân trong chân ngoài gì ko? Nếu ko, thì khả năng cao bị hoang tưởng. Bệnh này khoai phết đấy, điên hẳn thì cho đi khám dễ, chứ dở dở ương ương, bệnh nhân ko chịu đi khám, mà khám xong thì cũng hay ko chịu uống thuốc, đến giai đoạn nặng thì xiên người khác lúc nào ko biết, bệnh này thì phải chiều như chiều vong, nịnh uống thuốc, bệnh nhân mà lên cơn thì mệt lắm. Bà thím e bị, nên e biết, hic

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Như cụ kể thì ông kia bị hoang tưỡng khả lâu rồi chứ ko phãi nhẹ, tìm cách đưa đến chuyên khoa thần kinh của Bạch Mai khám và uống thuốc, cái này để lâu thì sẽ nguy hiểm cho bản thân người bệnh và gia đình. Những người này một thời gian sẽ có xu hướng tự tử rất cao khi họ ko tìm được lối thoát thì sẽ tìm cách giãi thoát bản thân. Gia đình bạn em cũng đã từng gặp cảnh này và xử lý hơi muộn nên ko cứu được.
Cụ phán đoán cũng giống em đang nghĩ. Nhưng vào BV Bạch mai thì ở phía sau có BV tâm thần chứ ko phải khoa thần kinh. Ngoài ra có thể khám ở BV tâm tần TƯ dưới Thường Tín, hoặc Châu Quỳ.
Lão này chắc trầm cảm hoang tưởng nặng rồi, giai đoạn nhẹ họ tự nhận thức đc mình bị bệnh, nặng hơn họ sẽ phủ định bệnh, giờ nói nó bị bệnh nó rồ lên ngay.
Hoang tưởng em thấy nó có 2 xu hướng rõ: một là sợ chết, lúc nào cũng lo có người hãm hại; Hai là muốn chết, lúc nào cũng nghĩ người âm rủ đi nên phải đi để cứu cả gđ.

Trường hợp này thì phải cùng với gđ chồng tỉ tê nịnh nọt cho nó đi khám, nó hợp tác là tốt nhất. Một số bs nhận điều trị ở nhà cho thuốc về uống hoặc ở nội trú tại nhà bs, ko phải vào BV đỡ ghê hơn. nếu đường cùng nó ko hợp tác thì phải cưỡng chế bắt đi.

Agaexexin24

Xe đạp
Tốt nhất là bảo e vợ cụ về nhà ngoại 1 thời gian..tránh thằng hâm kia một thời gian đi cho n bớt hâm

mingjun

Xe tăng
Biểu hiện của chơi đá chứ đa cấp gì

MuathuHN252

Xe lăn
Đầi tiên thử thuê thám tử theo dõi xem y có chân trong chân ngoài gì ko? Nếu ko, thì khả năng cao bị hoang tưởng. Bệnh này khoai phết đấy, điên hẳn thì cho đi khám dễ, chứ dở dở ương ương, bệnh nhân ko chịu đi khám, mà khám xong thì cũng hay ko chịu uống thuốc, đến giai đoạn nặng thì xiên người khác lúc nào ko biết, bệnh này thì phải chiều như chiều vong, nịnh uống thuốc, bệnh nhân mà lên cơn thì mệt lắm. Bà thím e bị, nên e biết, hic
H đố ai lôi ng ta dc vô viện tâm thần khám đấy.

Dở người

Xe điện
Tốt nhất là bảo e vợ cụ về nhà ngoại 1 thời gian..tránh thằng hâm kia một thời gian đi cho n bớt hâm
Ông nội nhà nó đang ung thư cụ ạ.
Hồi cụ còn khỏe, ông bà cũng đỡ đần dâu với cháu, con bé nó thương các cụ lắm. Cu con nhà nó còn là cháu đích nhôm nữa.
Giờ không dám làm gì để cụ buồn nữa. Khổ thân 2 ông bà.