[Funland] Đãng trí đáng yêu

thanhgamo

Xe container
Lần đầu em và gấu ,gấu hiện tại, ra mắt nhau, gấu xấu hổ dẫn thêm cô bạn xinh ơi là xinh đi cùng.
Thế quái nào mà em đãng trí dẫn luôn cô bạn vào nhà nghỉ, làm gấu giận mấy ngày.
Nhiều khi đãng trí chả thấy đáng yêu tí nào. Hic

windy1

Xe điện
Có gì lạ đâu cụ, đến tuổi già là hay lẩn thẩn chút mà

Com.Măng.Ca

Xe tải
Em chỉ bóc lạc một lúc là bỏ vỏ nhân lẫn lộn, đôi khi hạt lép thì chọn mà hạt tròn đẹp thì bỏ.
Haiz, giá mà chuyên tâm trong việc bóc lạc thì tốt :(
Có chỗ gọi là đậu phộng, chỗ là củ lạc ạ.

windy1

Xe điện
Có cụ / mợ nào giống em không , có ngày em không nhớ rỏ là mình đã uống thuốc rồi hay chưa, nên chẳng dám uống.

Gagarose

Xe điện
Các cụ mợ cẩn thận kẻo dư lày nhé

- Buổi chiều, khi đến lớp đón con, anh T. mới giật mình khi cô giáo cho biết con mình không đi học. Lúc này, anh mới nhớ ra buổi sáng mình bỏ quên con tại cây xăng...

Sự việc hy hữu xảy vào trưa ngày 26/11, khi người dân xung quanh cây xăng ở chân cầu An Đồng, huyện An Dương, Hải Phòng phát hiện một bé trai chừng 4 – 5 tuổi, đang mếu máo tìm bố mẹ.

Ngay sau khi nhận được tin báo, lực lượng Cảnh sát 113 - CA Thành phố Hải Phòng đã có mặt kết hợp cùng Ban Công an xã An Đồng, huyện An Dương đưa cháu bé về trụ sở để tìm người thân.
Tuy nhiên, khi hỏi tên bố mẹ thì cháu bé chỉ phụng phịu nói được duy nhất câu: Tr.

Tiến hành thông báo trên loa truyền thanh của địa phương và truyền hình Hải Phòng. Đến chiều cùng ngày, anh Đinh Văn T. (SN 1982, ở thôn Quan Trang, xã An Đồng, huyện An Dương) đến trụ sở trình báo về việc mình có đứa con trai là Đinh Văn Tr. (SN 2009) bị thất lạc.

Anh T. cho biết, sáng 26/11, trên đường đưa con đi học tại một trường mầm non của xã An Đồng, anh có ghé vào cây xăng dưới chân cầu An Đồng đổ xăng.

Trước khi đổ xăng, anh T. đặt con xuống dưới đất để mở bình nắp bình xăng.

Sau khi đổ xăng xong, ông bố đãng trí phóng xe đi luôn mà không nhớ đến đứa con trai đang đứng bên cạnh.

Cho đến tận buổi chiều, khi đến giờ tan học, anh T. đến lớp đón con mới giật mình khi cô giáo cho biết hôm nay con mình không đi học.

Lúc này, anh T. mới nhớ ra buổi sáng mình bỏ quên con tại cây xăng nên mới nháo nhào cùng người nhà đi tìm.

Rất may, cháu Tr. được người dân xung quanh phát hiện báo công an. Khi gia đình anh T. đến trình báo thì bất ngờ gặp lại con đang ngồi trong trụ sở mếu máo khóc vì nhớ bố mẹ.

Sau khi nhận lại con trai, gia đình anh T. đã rất xúc động gửi lời cảm ơn những người dân tốt bụng và lực lượng công an.

Honghen2008

Xe container
Vào nn một phòng nhắn một phòng :))

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Mấy khi có cuộc Ọp khí thế như thế mà Mợ không nhớ rõ lắm. Đừng vô tư lự như thế chứ?
EM k nhớ rõ lắm là về em có gọi điện, nhắn tin hay nói chuyện gì k. Chứ lúc uống thì k có quên. Lúc về nhà cơ ạ. Có lần em về nằm ôm em gái khóc thút thít mà xong chẳng nhớ gì, nó bảo mới biết.

Matizcoi

Xe cút kít
Em thì vừa xoạc 1 trận long zời lở đất xong, ra uống cốc nước chạy vào cứ tưởng chưa làm gì nên lại xoạc phát nữa mới khổ :(

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ có hay bị đãng trí không?

Em hay bị đãng trí kiểu như để lộn vị trí, ví dụ em vừa cho hai gói đường vào tách cà phê, gói thứ nhất thì xé ra đổ đường vào cốc, vỏ giấy bỏ thùng rác bên cạnh, đến gói thứ hai xé ra đổ đường vào thùng rác bên cạnh và cho giấy vào cốc.
Trước có lần em bóc vỏ hành, bóc một lúc thì củ
bóc rồi cho vào thùng rác, vỏ hành thì cho vào rổ.
Có lần em chuyển chỗ làm thì mất khoảng tuần đầu cứ lái xe đến chỗ làm cũ :((.

Chết...nguy thặc....mau chữa đi chứ không có ngày lại lẫn với vợ thèng hàng xóm thì ...giời cứu.