[Funland] Đãng trí đáng yêu

Ngo Rung

Xe lăn
Fun thôi. Đến lúc nào đó sẽ có hiện tượng này,nhiều hay ít,mau hay lâu lặp lại mà đi khám,hoặc sắp sếp time nghỉ ngơi thôi.
Bảo cái nhỏ thế không sao...em còn lần đi tìm cái laptop mặc dù đeo bên người rồi cơ...thế nào cứ đi tìm,lòng vòng các phòng,mãi không thấy...mệt quá ngồi móc thuốc lá ra hút...mà hài là thuốc với bật lửa bỏ luôn trong cặp máy tính...thế hút nửa điếu thuốc thì mới phát hiện ra là đang đeo trên người. Mà mịe cái máy nhẹ gì,hơn 2kg...
Bềnh thường, em bút giắt tai mà đi khắp công trình hỏi mượn bút, khi mượn được bút thì éo nhớ mình định ghi gì vào sổ, lại đi loanh quanh ngó lại =))

Ngo Rung

Xe lăn
Em thì điện thoại đa số chỉ để rung không chuông. Đến hôm có việc phải bỏ điện thoại ra ngoài nên chuyển sang chuông để ai gọi còn biết. Loay hoay làm, điện thoại kêu ầm ĩ nhưng éo nghĩ là của mình, cứ bảo mấy cu thợ điện thoại thằng nào đấy, nghe đi.....mấy cu thợ thì nhau ngó lại điện thoại đều bảo éo phải của em. Xong em cũng quên.
Khi xong việc ra ngoài uống nước, cần gọi điện sờ đến éo thấy điện thoại đâu, đứng hình mấy phút mới nhớ ra mình vứt điện thoại ra ngoài.
Chạy vào chỗ làm lúc nãy thấy 1 rổ cuộc gọi nhỡ :((

Ba Ngơ

Xích lô
Chả thấy cụ, mợ nào kể vụ nhà trên tầng, buổi tối điện bật sáng trưng mà cửa sổ mở hết, đang tắm nhưng chợt nhớ quên cái gì bên ngoài thế là cứ hồn nhiên mở cửa đi ra ngoài nhỉ?

Vụ này em tin là nhiều cụ, mợ trong này rơi vào trường hợp đấy rồi ;))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em thì điện thoại đa số chỉ để rung không chuông. Đến hôm có việc phải bỏ điện thoại ra ngoài nên chuyển sang chuông để ai gọi còn biết. Loay hoay làm, điện thoại kêu ầm ĩ nhưng éo nghĩ là của mình, cứ bảo mấy cu thợ điện thoại thằng nào đấy, nghe đi.....mấy cu thợ thì nhau ngó lại điện thoại đều bảo éo phải của em. Xong em cũng quên.
Khi xong việc ra ngoài uống nước, cần gọi điện sờ đến éo thấy điện thoại đâu, đứng hình mấy phút mới nhớ ra mình vứt điện thoại ra ngoài.
Chạy vào chỗ làm lúc nãy thấy 1 rổ cuộc gọi nhỡ :((
Đt em để chuông+rung gần như đi làm là đút túi,về nhà mới bỏ ra. Đc cái ai gọi thì bọn nhóc nó cầm đưa cho luôn.
Vụ đãng trí này lâu lâu lại bị. Cứ đợt nào căng thẳng,mất ngủ là lại bị kiểu đó.

Ba Ngơ

Xích lô
Cụ nói em mới nhớ, bạn em khi chuyển về chung cư thì nó đi mua ngay một cái ống nhòm, loại cho dân dùng đi ngắm chim ấy, rất chuyên nghiệp. Vợ hỏi sao tự nhiên mua ống nhóm, hắn bảo để thỉnh thoảng ra ban công ngắm sao ;;).
Ở chung cư thì cũng nên mua ống nhòm và khi nào buồn thì ngắm trăng sao là đúng rồi :P

Ngo Rung

Xe lăn
Đt em để chuông+rung gần như đi làm là đút túi,về nhà mới bỏ ra. Đc cái ai gọi thì bọn nhóc nó cầm đưa cho luôn.
Vụ đãng trí này lâu lâu lại bị. Cứ đợt nào căng thẳng,mất ngủ là lại bị kiểu đó.
Em cũng thường thế, ko có thói quen để điện thoại ra ngoài. Do hôm ấy làm việc tư thế khó, vướng quá mới bỏ ra :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thường thế, ko có thói quen để điện thoại ra ngoài. Do hôm ấy làm việc tư thế khó, vướng quá mới bỏ ra :D
Chết thật....theo em biết thì cv của lão chả có tư thế nào khó....trừ khi khách nữ lại đặc biệt.... =)) =)) =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em nhớ ngày xưa nhà em có cái khoá, lạ cái là nếu đút ngập cái chìa vào thì không thể xoay được ổ khoá, khi đút ngập vào xong rồi kéo ra khoảng 1-2cm rồi xoay thì mới mở được.

Em cũng có một cái khoá cửa khác, cho chìa vào mở khoá xong thì lại không rút được chìa ra, hoặc rút mãi mới ra, mãi sau em mới phát hiện ra là ổ khoá bị lỏng, khi rút chìa ra thì nó kéo theo cái ổ khoá nên chìa không ra được.

Chuyện thật về cái ổ khoá nhà em đấy ạ :D.
Nếu chuyện thật thì có lần em mở khóa phòng rồi quên rút chìa sau đó vào phòng khóa chốt bên trong đến khi muốn mở thì mở không được vì chùm chìa khóa nặng thêm nữa lúc đó không biết ở ngoài có chùm chìa khóa nên cứ tưởng khóa hỏng. Đành phải dùng quyền trợ giúp từ người thân :))

comiki

Xe lăn
Cụ nói em mới nhớ, bạn em khi chuyển về chung cư thì nó đi mua ngay một cái ống nhòm, loại cho dân dùng đi ngắm chim ấy, rất chuyên nghiệp. Vợ hỏi sao tự nhiên mua ống nhóm, hắn bảo để thỉnh thoảng ra ban công ngắm sao ;;).
Ở chung cư thì cũng nên mua ống nhòm và khi nào buồn thì ngắm trăng sao là đúng rồi :P
Các cụ sắm ống nhòm chưa, hay em xờ tát up đi buôn ống nhòm nhỉ :-?

comiki

Xe lăn
Em nhớ ngày xưa nhà em có cái khoá, lạ cái là nếu đút ngập cái chìa vào thì không thể xoay được ổ khoá, khi đút ngập vào xong rồi kéo ra khoảng 1-2cm rồi xoay thì mới mở được.

Em cũng có một cái khoá cửa khác, cho chìa vào mở khoá xong thì lại không rút được chìa ra, hoặc rút mãi mới ra, mãi sau em mới phát hiện ra là ổ khoá bị lỏng, khi rút chìa ra thì nó kéo theo cái ổ khoá nên chìa không ra được.

Chuyện thật về cái ổ khoá nhà em đấy ạ :D.
Mình có cùng nhà nhau ko nhỉ :D

Chanhsa

Xe điện