[Funland] "Đảng yêu nước" của Trumph

fightstinger

Xe tăng
Bây giờ em muốn gia nhập đảng của Trump thì làm thế nào nhể, em yêu nước Mỹ lắm.

hoviethung

Xe lăn
Nó liên quan đến vị thế bá chủ. Nc Mỹ sẽ ko bao h chấp nhận 1 nước nào đó vươn lên thay mình cầm gậy chỉ huy tg. Và Tq chính là đối thủ tiềm năng lớn nhất. Ko phải Trumph, đằng sau đó là các bộ não tinh hoa Mỹ, nó đã tính đc rằng cần phải ra đòn ở thời điểm nào để Tq ko vượt đc lên. Vì thế dù Trumph đi thì các mũi nhọn chĩa về Tq sẽ ko thay đổi mà có thể còn gia tăng hơn nữa.
Chuẩn cụ. Nhưng về mặt quân sự với TQ Trum đâu có dám làm gì?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ em muốn gia nhập đảng của Trump thì làm thế nào nhể, em yêu nước Mỹ lắm.
E lại quan tâm nếu gia nhập mà đóng góp tích cực từ tiền bạc đến lý tưởng thì có đc thẻ xanh ko cụ =))

Chỉnh sửa cuối:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ. Nhưng về mặt quân sự với TQ Trum đâu có dám làm gì?
Sẽ ko có vị TT nào vội vã làm j cả. Đó là các cường cuốc hột nhân và có tỉ trọng kinh tế lớn trên tg mà chỉ cần đi sai 1 nước sẽ ko đi lại đc.

Về lâu dài Mỹ và Tq sẽ chỉ hành xử như 2 con chó trong clip này thôi cụ ơi =))

hoviethung

Xe lăn
Sẽ ko có vị TT nào vội vã làm j cả. Đó là các cường cuốc hột nhân và có tỉ trọng kinh tế lớn trên tg mà chỉ cần đi sai 1 nước sẽ ko đi lại đc.

Về lâu dài Mỹ và Tq sẽ chỉ hành xử như 2 con chó trong clip này thôi cụ ơi =))

Cho nên gây chiến tranh các nước đều cân nhắc, nhất là các nước lớn như TQ, Mỹ, Nga..

Phan Gia Hưng

Xe đạp
Ngoài "lừa", "voi" có lẽ Mỹ sẽ thêm "bò". Trumph chắc ko phải chém gió, thích đùa trong chính trị dù có 1 tính cách bốc đồng, ngẫu hứng. Với khả năng dẫn dắt, dám làm thì việc lập riêng 1 đảng sau các biến cố là hoàn toàn có thể. "Cộng hòa" ngay từ đầu cũng đã chia rẽ trong ủng hộ Trumph và như thế 1 đảng mới sẽ hợp lý hơn cả. Chờ đón Trumph tái xuất 2024.

.. .
"Trump từng tuyên bố cân nhắc tái tranh cử vào Nhà Trắng năm 2024, đồng thời xem xét thành lập một đảng mới lấy tên "đảng Yêu nước". Ông đã đưa một nhóm nhỏ nhân viên cùng tới Florida."

,,,,
Chính sách của Tr có lợi cho tiểu tư sản và người dân M