[Funland] Danh ca Hoàng Oanh...

Với em, "chuyến đò vĩ tuyến" ko ai qua Hoàng Oanh
Về phối nhạc của bên Asia nghe hay hơn Thúy Nga
Em cũng ưng nhất bài này Hoàng Oanh hát.
Những ca sỹ khác các cụ khác thích mà em lại không thích được (Thanh Tuyền thì chua loét, nhiều lúc nghe rất mệt, Duy Khánh sáng tác thì rất hay nhưng hát thì cứ è è, nát nát nghe không vào).

ceconam

Xe điện
E cũng rất thích danh ca này, nhớ hồi nhỏ hay nghe băng tầm 10h đêm thấy rất tâm trạng...

ngocmai227

Xe lăn
E thích nhất bài này, cả cô HO lẫn DL người dẫn chương trình :)

tomtomchát

Xe container
E thích nhất bài này, cả cô HO lẫn DL người dẫn chương trình :)
bài nài xưa tụi e hay xiên tạc thành Anh Guấc ơi, bầu đuồi anh đã nhăn nheo, hai dài hón anh tong teo :))
bá ngọ cái thằng hộ tịc tên Quốc nó rình túm đc bợp cho sml. Hôm sau nữa nó xách tai về mách ông bô bảo thằng oắt nhà chú hát nhạc ********* hehe
ông bô e cũng gp miền Nam về thỉnh thoảng cũng nghêu ngao Mông nào to bằng mông Thẩm thúy Hằng... Lính đi ra ngoài phố nhiều cô nhìn nổ con ngươi :))

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF

Dạo này nghiền nghe lại bài này quá các cụ ạ. Có ai nghe qua mà rưng rưng như em ko :((
Bác nghe thử "chuyến đò vĩ tuyến" đi. Hoàng Oanh thì đẳng cấp cao rồi, đặc sản là ngâm thơ trước khi hát nhể.

Chỉnh sửa cuối:

Khoadag1991

Xe tăng
Bác nghe thử "chuyến đò vĩ tuyến đi". Hoàng Oanh thì đẳng cấp cao rồi, đặc sản là ngâm thơ trước khi hát nhể.
Mấy bài cũ thì em nghe đi nghe lại hơn chục năm nay, giờ vẫn còn nghe mà cụ. Thâu vào cassette để nghe ấy cụ. Cuốn cassette trên bàn HO cầm quạt đó là CĐVT đấy cụ.

Chỉnh sửa cuối:

quochung89

Xe buýt
Bác nghe thử "chuyến đò vĩ tuyến đi". Hoàng Oanh thì đẳng cấp cao rồi, đặc sản là ngâm thơ trước khi hát nhể.
Ngâm thơ khoảng 1 phút, dạo nhạc rồi thả 1 câu thật nhẹ nhàng . Hoàng Oanh em ấn tượng nhất là 3 ca khúc " chuyến đò vỹ tuyến " , " chiều Tây Đô " và " chuyến tàu hoàng hôn "

ocean1

Xe điện
Hoàng Oanh ngâm thơ hay và hát cũng hay. Em thích nghe hoàng Oanh hát bài những con đường trắng, chuyện 1 chiếc cầu đã gãy, Chuyến đò vỉ tuyến,Tiếng hai đêm .... Trong paris By night thì Hoàng Oanh hát với Trung chỉnh một bài Chuyến đi về sáng cũng khá hay .

tutitututu

Xe máy
Trước có thớt về bài Còn thương rau đắng mọc sau hè cũng đề cập đến HO. Riêng bài này tôi thấy HO hát hay hơn HL nhiều

Anhnv3

Xe buýt
Giờ e thấy nhảm nhất là các game show của đài truyền hình từ TW đến địa phương tâng bốc cho dòng nhạc bonero. nói thật ko phải các cụ bỏ quá cho trc VNCH các ổng nghe nhiều cái loại nhạc này nên đánh nhau thua là phải và đến khi thống nhất cũng cấm một thời gian dài mới cho nghe phổ biến. Về chất liệu lời thơ nó ủy mị mà như vậy nó ko hợp thời chiến. Còn giờ thay đổi nhận thức đưa nó lên thì e chịu.

ubisapro

Xe trâu
E ít khi nghe ca sỹ này hát :D

Duc Sang

Xe container

Cô Hoàng Oanh e thích nghe nhất bài Chuyến đò vĩ tuyến của NS Lam Phương. Đoạn đầu cô ngâm bài thơ "Chia tay" của nhà thơ Vũ Hoàng Chương, hòa vào nhau thành nhạc phẩm bất hủ.
Cháu giống cụ. Không ai hát bài CĐVT hay bằng chị Hoàng Oanh, kể cả Lan Hương.👍

nốt ruồi gót ah

[Tịch thu bằng lái]
Ngâm thơ khoảng 1 phút, dạo nhạc rồi thả 1 câu thật nhẹ nhàng . Hoàng Oanh em ấn tượng nhất là 3 ca khúc " chuyến đò vỹ tuyến " , " chiều Tây Đô " và " chuyến tàu hoàng hôn "
Thế cụ nghe bài mong chờ và trăng tàn hè phố chưa hén

lekimcuong

Xe tăng
Hoàng Oanh hát hay, rõ tiếng. Thích nhất cô này hay ngâm thơ trước khi hát.

Khoadag1991

Xe tăng
Giờ e thấy nhảm nhất là các game show của đài truyền hình từ TW đến địa phương tâng bốc cho dòng nhạc bonero. nói thật ko phải các cụ bỏ quá cho trc VNCH các ổng nghe nhiều cái loại nhạc này nên đánh nhau thua là phải và đến khi thống nhất cũng cấm một thời gian dài mới cho nghe phổ biến. Về chất liệu lời thơ nó ủy mị mà như vậy nó ko hợp thời chiến. Còn giờ thay đổi nhận thức đưa nó lên thì e chịu.
Cụ nên xem lại lịch sử.cụ đang nói ngược đấy. Bolero thì nhìu mảng, tâm lý chiến chỉ là 1 phần nhỏ. Nghe nhạc tâm lý chiến nhìu và ủy mị nhớ nhà thì phải nói người ở vỹ tuyến bên kia chứ. Còn chuyện cấm thì cũng mời cụ xem lại lịch sử. Thắng làm vua thua làm giặc thôi. Với ng yêu nhạc thì ngta vẫn tìm cách nghe. Vì ngta thích.