[Funland] Danh ca Thanh Tuyền 2020!

Bastion.P

Xe container
Vàm cỏ đông - Duy Khánh

Bastion.P

Xe container
Tiếng đan Ta lư - Duy Khánh

duchathoithoi

Xe tăng
Dạo này em cảm nắng giọng ca bất hủ của cô Thanh Tuyền, em xin phép gọi là cô cho trẻ chứ danh ca cũng u80 rồi. Em post link năm 2020 để xem đại thụ lên hàng lão nhưng giọng ca vẫn lực, vẫn ngời ngời ah!
Cảm ơn cụ! Hơn 30 năm, em vẫn chỉ đam mê và thích nghe mỗi dòng nhạc này. Thanh Tuyền một trong thần tượng ca sĩ của đời em. Một lần nữa cảm ơn cụ đã tạo thớt này.😍

honda acura

Xe điện
trong đội hải ngoại em lại thấy giọng hát của Hoàng Oanh là hay nhất, cái này thì tùy vào sở thích mỗi người, Hoàng Oanh em thấy cũng có cá tính hơn nhiều ca sĩ khác, hình như bà này từ lúc sang Mỹ là ko bao giờ trở lại Việt Nam hát nữa thì phải, các cs khác vẫn về kiếm cơm đều
Ca sĩ của đài phát thanh quân đội VNCH mà cụ

doctor76

Xe ba gác
Bài ca không quên - Duy Khánh đây cụ :)

Nói thật là e không thích nghe cụ này lắm, cứ lè nhè mai mái kiểu gì đó

Trước em nghe các bài nhạc sau 75 thì vậy, sau này nghe trên băng cối thì thấy rất hay. Sau này cụ Duy Khánh mất giọng.
Thời trong nước, cụ Duy Khánh thời gian 1986 trở đi đã đi biểu diễn -nhiều, cuộc sống nói chung khá khẩm, nhưng rượu nhiều quá đâm ra giọng nó nhè đi mất.

honda acura

Xe điện
Cô Hoàng Oanh hát Liên khúc Lính với cụ Duy Khánh có bài này cụ nhỉ :D

Em thích nghe Chuyến đò vĩ tuyến, Hoàng Oanh hát bài này đúng là đỉnh của đỉnh, mỗi lần em nghe nổi hết da gà :)
cô hoàng Oanh hát về Huế cũng hay cụ

doctor76

Xe ba gác
cô hoàng Oanh hát về Huế cũng hay cụ
Phải nói bài Huế mù sương và Mưa trên phố Huế cô Hoàng Oanh hát đến giờ chưa ai theo kịp.
Đợt vừa rồi Paris by Night 130 tại Singapore, rất nhiều khán giả từ Vn sang xem, em cố đi mà không được.

DE.VN

Xe tăng
Phải nói bài Huế mù sương và Mưa trên phố Huế cô Hoàng Oanh hát đến giờ chưa ai theo kịp.
Đợt vừa rồi Paris by Night 130 tại Singapore, rất nhiều khán giả từ Vn sang xem, em cố đi mà không được.
Rất nhiều ca sỹ trong nước đã qua xem, thiếu mỗi cụ :

.
.
.
.

doctor76

Xe ba gác
Rất nhiều ca sỹ trong nước đã qua xem, thiếu mỗi cụ :

.
.
.
.
Cụ cũng đi xem à? Thấy khán giả chụp hình chung với cô Hoàng Oanh rất đông, còn với chú Ngạn thì khó vì đông người hâm mộ quá.

dao_hiep

Xe buýt
Chả biết có nên gọi là âm nhạc ko.

745Lii

Xe điện
Người OF
Cô Hoàng Oanh hát Trộm nhìn nhau cũng hay lắm mà, ko thấy cụ nào nhắc.

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ! Hơn 30 năm, em vẫn chỉ đam mê và thích nghe mỗi dòng nhạc này. Thanh Tuyền một trong thần tượng ca sĩ của đời em. Một lần nữa cảm ơn cụ đã tạo thớt này.😍
Cụ là đỉnh cao của văn hóa. Bái phục.

xeks

Xe đạp
Không thấy cụ nào nhắc đến cô Thiên Trang nhỉ, em đặc biệt thích bài "Ngày Em 20 Tuổi" và "Hai Lối Mộng" của danh ca này, trước thời 198x cặp song ca Thiên Trang - Tuấn Vũ cũng nổi đình nổi đám.

Sau này hình như cô Thiên Trang không tham gia hát nhiều nữa :(

CR-Vic

Xe container
Thế Sơn xuất thân nhạc viện TpHCM mà hát nhạc vàng cũng vào lắm bác nhỉ!

Như Quỳnh thì sau khi nghe live gần đây nhất là em next luôn các bài của bạn ý hát kể cả là nghe ở nhà hay trên xe ô tô. Cảm giác như ăn phở bị bọn bán hàng nấu viên phở tàu và bỏ mỳ chính để lừa vị giác vậy :D

Chuyện tình thời chinh chiến, gác bút nghiên này cụ :

.
.

CR-Vic

Xe container
Ca sỹ Thiên Trang theo em nhớ thì giọng không hay lắm. Lối hát cứ lè nhè và hơi bè bè tiếng kiểu như ăn vạ người nghe (mà khoản này hơi giống Lệ Quyên hát nhạc xưa/vàng/trữ tình/bolero vậy)

Không thấy cụ nào nhắc đến cô Thiên Trang nhỉ, em đặc biệt thích bài "Ngày Em 20 Tuổi" và "Hai Lối Mộng" của danh ca này, trước thời 198x cặp song ca Thiên Trang - Tuấn Vũ cũng nổi đình nổi đám.

Bastion.P

Xe container
Thiên Trang vs em là bài Hoa nở về đêm, tuyệt hay, bâng khuâng tình yêu thủa học trò

"... vì trong phút ấy, tôi tự mình hiểu rằng, mình đã gặp được một nụ hoa nở về đêm"

xeks

Xe đạp
Ca sỹ Thiên Trang theo em nhớ thì giọng không hay lắm. Lối hát cứ lè nhè và hơi bè bè tiếng kiểu như ăn vạ người nghe (mà khoản này hơi giống Lệ Quyên hát nhạc xưa/vàng/trữ tình/bolero vậy)
Vâng cụ, nghe nhạc mỗi người mỗi cảm nhận khác nhau ạ, em thích cô Thiên Trang chính vì lối hát đó đấy!

Sau này nhiều ca sĩ trẻ hát bolero cũng rất hay nhưng sử dụng kỹ thuật nhiều và không có đặc trưng riêng (kiểu như các danh ca nhạc vàng trước đây cất tiếng là người nghe nhận ra ngay)

CR-Vic

Xe container
Đúng là gu nghe nhạc tuỳ tai mỗi người thật :D

Với ca sỹ hát nhạc vàng trước 75 hoặc trước 2000 thì giọng ca khá là đặc trưng rất dễ nhận ra người hát là ai. Sau này thì cứ như búp bê Matrutka của Liên Xô vậy - nhân bản kiểu cừu dolly nghe cứ na ná giống ai đó :D

Vâng cụ, nghe nhạc mỗi người mỗi cảm nhận khác nhau ạ, em thích cô Thiên Trang chính vì lối hát đó đấy!

Sau này nhiều ca sĩ trẻ hát bolero cũng rất hay nhưng sử dụng kỹ thuật nhiều và không có đặc trưng riêng (kiểu như các danh ca nhạc vàng trước đây cất tiếng là người nghe nhận ra ngay)

DE.VN

Xe tăng
Cụ cũng đi xem à? Thấy khán giả chụp hình chung với cô Hoàng Oanh rất đông, còn với chú Ngạn thì khó vì đông người hâm mộ quá.
Haha, chú Ngạn lần nào đứng ra cho mọi người chụp hình, mặt lúc nào cũng bạc. lần nào chú đi show cũng kêu có lẽ lần này là lần cuối. Cách đây năm năm chú đã luôn nói như vậy , nhưng lần sau vẫn thấy chú ở cùng địa điểm đó cụ ạ .