[Funland] Danh cho cả người thuê SEO và làm SEO nên đọc qua ạ

htc.tdbinh

Đi bộ
Cụ lập thớt mà ko chia sẻ gì nhỉ
Không có cái hay thỉ kể cái dại để ae tránh

Đức Lâm

Xe hơi
seo thì cần thì team hả cụ
cụ chưa tìm được người thì thuê cháu làm cho cụ

bibon1216

Xe đạp
Cụ nói toàn cái em đồng ý, chỉ duy nhất việc em không đồng ý với cụ thì cụ chả nói gì "anh phải cho tôi biết tôi sẽ tăng đc bao nhiêu % doanh thu từ số tiền tôi bỏ".

Cụ đưa ra ý kiến mà chả bảo vệ được thì thôi :D

Em đồng ý với ý kiến của cụ siri ớt. Cứ phải phi vào làm và đã làm là tới nơi tới chốn, từ khâu khảo sát, rồi chuẩn bị, triển khai, đo lường, cải tiến, ... Không cẩu thả bất cứ khâu nào.
Thôi anh em chia sẻ chứ cãi nhau làm gì, quan điểm e vẫn vậy. Thuê ông làm seo về để seo mà chả mang lại tiền thì cũng vứt. Làm seo ko phải chỉ cày link với onpage offpage... Nếu suy nghĩ tôi làm seo tôi chỉ làm vậy thì ko khá lên đc.
Thôi ko nói nứa nhé

tuicute

Xe đạp
Em chả biết cái mù tịt gì về SEO hết. Xin hết ^#(^

Truong.thanh

Đi bộ
Sau 1 thời gian ổn định lại công việc , e lại tiếp tục nhận tư vấn quảng cáo fb hiệu quả , tối ưu giá thành và nhận chạy quảng cáo free cho các cụ nhé.
Các cụ có nhu cầu hay vấn đề gì liên quan đến fb ads thì mail cho e nhé

sidecardesigner

Xe điện
Cụ cho em xin mail nhé :x

duoctambinh

Xe máy
Em đọc được bài này hay các cụ/mợ đọc qua xem có đúng ko nhé
- Nước ngoài: phân tích mọi ngóc ngách từ khóa, đối thủ hiện tại và đối thủ tương lai, phân tích hành vi người dùng ...
- Việt nam: phân tích ngóc ngách từ khóa (cũng chỉ là số ít), phân tích đối thủ hiện tại (thường thì lead mới làm còn ko có lead thì hầu như không có)
- Nước ngoài họ phân tích cả rủi ro và đưa ra kế hoạch dự phòng.
- Việt Nam hầu như không có

Tại sao lại như vậy?
- Nước ngoài họ xem SEO là một kênh marketing quan trọng và xứng đáng để đầu tư.
- Việt Nam xem SEO là một kênh của dịch vụ và bắt buộc phải làm tốt => đẻ ra các dịch vụ hứa SEO (hứa lên top, hứa cam kết ...).
- Nước ngoài khi thất bại một chiến dịch họ sẽ tìm giải pháp để khắc phục nó và vẫn tiếp tục đầu tư tiếp
- Việt Nam khi thất bại một chiến dịch => đẻ thêm dịch vụ đổ văn thừa (tại website, tại google, tại ...), còn khách hàng thì nghĩ rằng khoản tiền họ bỏ ra thì dịch vụ phải đền bù (có thể trả lại tiền hoặc làm free cho đến khi nào đạt KPI), khách hàng nghĩ họ mất tiền, mất time, mất cơ hội và nghĩ bên dịch vụ chả mất cái gì cả. Xin thưa là dịch vụ họ cũng mất nhiều thứ lắm: mất tiền cho nhân sự, mất công sức bỏ ra, mất công tìm hiểu lý do (cái này là do ban đầu Audit sơ sài mà ra)

Làm sao để thay đổi quan điểm ở VN bây giờ:
- thay đổi cái nhìn của doanh nghiệp về SEO cho họ thấy đây là kênh mà nếu họ chọn thì họ phải đầu tư.
- thay đổi ở người làm SEO: phải phân tích kỹ hơn về website, về google và về người dùng nữa (cái phân tích người dùng khá tốn kém trừ khi doanh nghiệp họ nhận ra được SEO quan trọng thì họ mới đầu tư thật sự để người làm SEO có những công cụ phân tích)

p/s Túm cái váy lại là có tham vọng có một team phân tích và đo lương ở VN (chắc khoảng 10 năm @-)
Em thấy mấy chú nước ngoài vẫn đang phải thuê dân việt mình Seo

TungfLee

Xe tải
Như tiêu đề, Cụ Mợ nào có chơi team Pro seo nào giới thiệu phát.
Chả là Em có site đang seo mà chậm quá, cụ nào biết lh hộ Em phát.
Tks Cụ Pro.
cụ tìm mấy thằng lớn chuyên về seo mà làm việc : vietmoz,vinalink,litado,inet
liệu cụ có đủ nhiên liệu để chạy seo hay ko nữa; seo thì phải làm lâu dài,có chiến thuật, thì từ khóa của cụ mới bền vững trong top

TungfLee

Xe tải
Em xin mạn phép các cụ lập toppic này với mục đích là các thủ thuật, các tiện ích nhằm mục đích cho cv như Seo,Adsen,fb ads...
Mong được sự chia sẻ của các cụ để em tập hợp lại một toppic này, để sau này có thể làm bí kíp biết đâu thần công thâm hậu cho mọi người
( Hãy cho đi rồi mới nhận lại )
cụ muốn học mấy cái này thi tham gia mấy group về digital marketing trên facebook; hoặc tham gia isocial; sâu xa hơn thì tìm hiểu về MMO :D

sirius6688

Xe điện
Em thấy mấy chú nước ngoài vẫn đang phải thuê dân việt mình Seo
có j mâu thuẫn đâu cụ, e đang so người thuê SEO nước ngoài và trong nước mà. Còn dân SEO mình thì nước ngoài cũng phải nể rồi

sirius6688

Xe điện
TARGET KH CHO SHOP CÓ NGÂN SÁCH ADS THẤP

Khi ngân sách chạy Ads quá thấp, việc nghiên cứu thị trường hay phân tích số liệu thường cho ra các con số thiếu chính xác( vì chúng ta chỉ reach dc 1 tỷ lệ khá thấp khách hàng), dẫn đến việc các bạn ko biết các "target" thế nào cho đúng. Hôm nay, e chia sẽ 1 giải pháp nhỏ để các cụ/mợ xử lý tình huống này :
[TẠO 1 WEBSITE]
Việc tạo 1 Website sẽ ko tốn quá nhiều chi phí , chỉ với 3-5tr là bạn đã sở hữu dc 1 website bán hàng rồi. Đừng tiếc tiền vì 3-5tr đó sẽ giúp bạn rất nhiều trong việc tối ưu QC và cắt giảm chi phí Ads.

Việc tiếp theo phải làm là cài Pixel theo dõi cho website của mình. Xong rồi đó, thiết kế landing page đẹp đẹp 1 chút, ko thì làm 1 cái giao diện nhìn chuyên nghiệp, chỉn chu 1 chút, đừng quá "chợ" là dc.

Bây giờ đến phần quan trọng--- Mình sẽ nói về Custom audience, 1 phần rất quan trọng trong việc phân tích và phân loại khách hàng mà nếu ko có website thì xem như ko xài dc vì nó phụ thuộc hoàn toàn vào pixel. Bây giờ thì dùng nó như nào nhỉ, bạn vào mục Custom Audience, tạo 1 cái và đặt tên gì đấy tùy bạn (cái này search google sẽ có cách làm), chọn hạn sử dụng và điều kiện sử dụng (tối đa là 180 ngày, điều kiện là khách truy cập vào 1 trang nào đó trong web thì mới dc tính- cái này trên google có, bạn tự phân tích xem khách thế nào thì hợp với mình).

LÀM GÌ TIẾP -- trên 1000 thì custom audience mới xài dc . Tiếp theo có vài trò để làm /
1: Remarketing - Cái này chắc ai cũng biết rồi, khách nào đã truy cập vào web sẽ bị target "cứng", bạn ném thẳng Ads vào đấy, vì tệp KH khá nhỏ nên cứ dùng CPM mà chạy, chạy tẹt khói luôn, hiệu quả bất ngờ luôn.
2: Look a Like Audience : Dùng Custom Audience đã chọn để làm khuôn mẫu, tạo 1 tệp Look a Like audience rộng hơn. Look a Like được tạo dựa trên hành vi của Custom Audience, nghĩa là tệp Custom Audience càng lớn, Look a like target càng chính xác. Sau đó có thể chạy quảng cáo dựa trên tệp này, xem như đã target sẵn.
3 : Overlap : Cái này thì tùy mỗi người có chiến lược khác nhau, ví dụ bạn có 2 sp, mỗi sp có 1 custom audience, bạn sẽ overlap để tìm hiểu xem bao nhiều khách hàng của sp 1 có khả năng mua hàng sp 2.
Các cụ mợ/nào cần tư vấn chạy facebook e tư vấn thêm cho nhé

sirius6688

Xe điện
EM muốn chạy quảng cáo facebook mà loay hoay chưa biết bắt đầu như thế nào cho hiệu quả. Cụ hnao rảnh tư vấn cho em với.
Số đt em: 0981156077. email: chuyengiatrangphu@gmail.com
Chán vãi cụ ơi, thớt của e về facebook mà mấy cụ mod gộp vào đây, e nghĩ trong box này có 1 thế lựcc ko hề nhỏ, tiêu đề thớt của e, mà nội dung lại cụ khác, trong khi e ko làm dịch vụ chỉ chia sẻ mấy tip nho nhỏ nhưng hữu ích

congaka

Xe đạp
Em đang cần mở KHÓA tài khoản ADW cụ nào nhận ko ?