Thảo luận Dành cho những người đã sở hữu xe CX-8

Spx6

Đi bộ
Report bác là em rút tẩu rồi nhưng vẫn bị hiện tượng như lúc đầu. Mặc dù rất có lý nhưng em cũng không chắc là do Acqui, vì Acqui istop vẫn hoạt động phìng phường,....

Mong các cụ có kinh nghiệm cùng chia sẻ hiện tượng này ah. Đi ko sao nhưng mất độ sướng vì cứ nghi nghi xe Thaco nó ko "hịn" ah,

ZepZack

Xe tải
Sao THACO không lắp mầu nội thất và thêm cái màn như này! Mầu nội thất hiện đang bán xỉn xỉn tối tối, bảo sao cứ doanh số cứ đì đẹt mãi...
bản đang bán ở vn là model cũ nên màn hình nhỏ có cảm biến chạm touch (model từ 2018)
Model mới thì đã chuyển sang màn to nhưng điều khiển bằng nút xoay, bỏ cảm biến (từ 2021)

gocart

Xe cút kít
Report bác là em rút tẩu rồi nhưng vẫn bị hiện tượng như lúc đầu. Mặc dù rất có lý nhưng em cũng không chắc là do Acqui, vì Acqui istop vẫn hoạt động phìng phường,....

Mong các cụ có kinh nghiệm cùng chia sẻ hiện tượng này ah. Đi ko sao nhưng mất độ sướng vì cứ nghi nghi xe Thaco nó ko "hịn" ah,
Vậy bác sang CX5 hỏi xem sao vì bên ấy đông, thiết kế lại giống nhau.
Thực ra không phải Thaco không xịn mà hệ thống điện của Mazda rất phức tạp.
Bọn nước ngoài nó phỏng đoán các nguyên nhân sau:
Accu không đúng chủng loại hoặc yếu.
Đầu cực ắc quy lỏng lẻo.
Máy phát yếu.
Groud không tốt (không rõ là bắt chân máy lỏng lẻo hay phần gắn dây mát lỏng lẻo).
Phanh tái tạo năng lượng trục trặc.

Liam18

Xe tải
Cụ nào có xe đang rảnh có thể cho em mượn 1 buổi để làm Clip đánh giá cho kênh Youtube của Otofun được không ạ?

hero Vu

Xe tải
có bác nào chạy xe Cx8 2020 pre lúc chuyển số bị giật (giật mạnh đấy), tầm 12-15km/h. E đem ra hãng mà ko tìm đc lỗi, chắc phải thử ở mấy gara ngoài xem sao. Xe bác nào bị rồi, chia sẻ e ít kinh nghiệm khắc phục

tellme

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Cụ đúng là chuyên gia về xe rồi. Giải thích của cụ cũng có lý ah, nhưng mà em thắc mắc là em mới chạy hết full 1 bình xăng trong 2 ngày về tầm 500km, mà sao sáng nay đi Acqui lại yếu dc?
Acqui em thay Atal xịn xò dc 1 năm, (em ko nhớ chính xác loại gì, nhưng loại acqui tôt nhất).
Mong cụ thông cảm và bớt chút thời gian cho em xin thêm cao kiến,
Sát tết em cũng mới bị, xe em không mở được cốp luôn.
Em cứ tưởng khoá xe hỏng.
Thay ắc quy cái là ngon ngay

thanh - chi

Xe tải
có bác nào chạy xe Cx8 2020 pre lúc chuyển số bị giật (giật mạnh đấy), tầm 12-15km/h. E đem ra hãng mà ko tìm đc lỗi, chắc phải thử ở mấy gara ngoài xem sao. Xe bác nào bị rồi, chia sẻ e ít kinh nghiệm khắc phục
Bệnh chung rồi cụ nhé. Mang ra ngoài cũng k giải quyết đc vấn đề gì.

thanh - chi

Xe tải
nó giật mạnh khó chịu lắm bác, ko xử lý đi sao đc ạ?
Một là cụ reset lại hộp số (có cải thiện, nhưng k đáng kể) 2 là cụ phải căn chân ga mà đi thôi. Khổ nhất là các cụ đi trong phố, đường đông. Xe cụ chạy đc mấy vạn rồi?

hero Vu

Xe tải
Một là cụ reset lại hộp số (có cải thiện, nhưng k đáng kể) 2 là cụ phải căn chân ga mà đi thôi. Khổ nhất là các cụ đi trong phố, đường đông. Xe cụ chạy đc mấy vạn rồi?
xe e chạy 5,5 vạn rồi bác ạ, như thế này thì căng nhỉ?