Thảo luận Dành cho những người đã sở hữu xe CX-8

No Problem

Xe tăng
Vâng e định mua Lux mà thấy cũng ko hơn nhiều bản Deluxe 2021 nâng cấp. Lái thử mấy hôm thì thấy xe cơ bản ok, lái ko bốc như mấy dòng kia nhưng có vẻ ổn định, ngồi thoải mái. Sau khi đã đi khá nhiều xe các loại VW Atlas, Ford Escape, Toy Sienna, Honda Pilot (cơ quan) thì thấy e Mazda này cơ bản đạt yêu cầu nhưng ko bám đường như mấy xe kia, đặc biệt đây lần đầu tiên đi xe lắp ráp trong nước thì thấy đúng là anh Trường Hải tham thật, các chi tiết như vỏ xe, nắp xăng, tay lẫy ghế... trông chán, cheap quá, làm dày dặn 1 tí thì trông đẳng cấp hơn. Âm thanh nghe tạm ok, kể cả Bose chắc cũng chưa thể đáp ứng dòng nhạc Acoustic Hi End như trên xe Đức. Còi thì em chả dùng nên ko để ý, đi 01 tuần hình như chưa dùng còi. Camera chưa nét, còn mờ và nhòe; mấy cái xe như Atlas, Sienna nhìn camera lùi, tiến còn rõ hơn nhìn mắt bên ngoài xe.
Đợt mua xe, lúc đi xem xe em lấy tay ấn thử thấy tôn cánh cửa nó phập phồng nghĩ mà hãi, mỏng như kiểu Innova ấy. Nên bỏ luôn. Sang ấn thử ông Mitsu khác hẳn luôn. Ngoài ra còn chê quả điều hoà hàng 3 không có, ăn ké dưới gầm hàng 2 rất bất tiện và nóng, không may ông ngồi hàng 3 mà thối chân thì cũng là cả vấn đề =)) =)) =)) . Chỗ để chân giữa của hàng 3 cũng khó chịu do có phần sàn lồi lên. Sạc điện thoại hàng 2 thì lại phải ngả dựa lưng vị trí giữa xuống mới sạc được. Không may đi đủ 7 người thì sạc kiểu gì, chắc bắt ông ngồi giữa hàng 2 đứng dậy

tuanpercuss

Xe hơi
Đợt mua xe, lúc đi xem xe em lấy tay ấn thử thấy tôn cánh cửa nó phập phồng nghĩ mà hãi, mỏng như kiểu Innova ấy. Nên bỏ luôn. Sang ấn thử ông Mitsu khác hẳn luôn. Ngoài ra còn chê quả điều hoà hàng 3 không có, ăn ké dưới gầm hàng 2 rất bất tiện và nóng, không may ông ngồi hàng 3 mà thối chân thì cũng là cả vấn đề =)) =)) =)) . Chỗ để chân giữa của hàng 3 cũng khó chịu do có phần sàn lồi lên. Sạc điện thoại hàng 2 thì lại phải ngả dựa lưng vị trí giữa xuống mới sạc được. Không may đi đủ 7 người thì sạc kiểu gì, chắc bắt ông ngồi giữa hàng 2 đứng dậy
Xe ô tô bây giờ an toàn hay ko là ở cái khung thép bảo vệ cabin, hệ thống túi khí và các option an toàn chủ động khác ( như cân bằng điện tử, phanh tự động, rada khoảng cách......) chứ ko phải ở cái cửa cụ ấn vào nó lõm nhiều hay ít đâu ạ. CX8 đạt 5 sao Ncap châu âu đấy cụ.

No Problem

Xe tăng
Xe ô tô bây giờ an toàn hay ko là ở cái khung thép bảo vệ cabin, hệ thống túi khí và các option an toàn chủ động khác ( như cân bằng điện tử, phanh tự động, rada khoảng cách......) chứ ko phải ở cái cửa cụ ấn vào nó lõm nhiều hay ít đâu ạ. CX8 đạt 5 sao Ncap châu âu đấy cụ.
Tôi đang đánh giá phần bên ngoài bằng mắt thấy tai nghe cụ ơi. Cụ có muốn mua 1 cái xe mà ấn tay nó phập phồng - so với 1 cái xe mà ấn tay thấy chắc chắn không ạ? "CX8 đạt 5 sao Ncap" như cụ nói chỉ áp dụng cho cái xe đem thử cụ nhé, chắc gì cái xe nó bán cho cụ đã đạt được như cái xe nó test. Cụ xem con CX* tại VN với tại Nhật nó cũng đã khác nhau 1 trời 1 vực rồi. Ko phải ngẫu nhiên người ta thích xe ô tô nhập Thái, thích xe máy nhập Thái hơn bản ở VN. Tất nhiên tầm tiền đó thì cũng ko mong ước gì hơn nhưng tôi đang so sánh giữa các xe cùng tầm tiền với nhau

hoangthaimpc

Xe tải
Tôi đang đánh giá phần bên ngoài bằng mắt thấy tai nghe cụ ơi. Cụ có muốn mua 1 cái xe mà ấn tay nó phập phồng - so với 1 cái xe mà ấn tay thấy chắc chắn không ạ? "CX8 đạt 5 sao Ncap" như cụ nói chỉ áp dụng cho cái xe đem thử cụ nhé, chắc gì cái xe nó bán cho cụ đã đạt được như cái xe nó test. Cụ xem con CX* tại VN với tại Nhật nó cũng đã khác nhau 1 trời 1 vực rồi. Ko phải ngẫu nhiên người ta thích xe ô tô nhập Thái, thích xe máy nhập Thái hơn bản ở VN. Tất nhiên tầm tiền đó thì cũng ko mong ước gì hơn nhưng tôi đang so sánh giữa các xe cùng tầm tiền với nhau
Xe nào ấn mà chả phập phồng trừ xe tăng.

Tanthanh82

Xe máy
Em đi pre hôm ấy lơ mơ thế nào trôi xe ngay đèn đỏ sát đít phía trước nó tự phanh cái roét hết cả hồn may quá

Bim318

Xe hơi

Tungsayxe

Xe đạp
Cụ ấn tay vào của MINI 5 cửa nhập Đức nó "phồng phập" phát hãi...
Là do cánh cửa loại xe nào dập nhiều đường gân thì ít phập phồng hơn thôi

No Problem

Xe tăng
Cụ ấn tay vào của MINI 5 cửa nhập Đức nó "phồng phập" phát hãi...
Là do cánh cửa loại xe nào dập nhiều đường gân thì ít phập phồng hơn thôi
Cánh cửa Mit ko hề có gân cụ nhé. Mình đã chủ động ấn là phải lựa chỗ như nhau nhé

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Vỏ dày hay mỏng thì va chạm lực nào cũng bẹp hết.

levietanh5555

Xe tăng
Cụ nào thử vụ tự phanh chưa ? Tốc độ cao thì cháu chưa dám thử nhưng tốc độ 10-15km thì cháu thử rồi. có tự phanh đếch đâu :))
Cu em này đi đâu cũng có mặt comment dạo vậy. Ko đọc kỹ hướng dẫn sử dụng xe ak em?
Hay cmt dạo chém gió

levietanh5555

Xe tăng
Em đi 2020 mà còn chả mát nữa là 2019 :)). Phải nói là điều hoà CX-8 thua xa con Altis 2010 của em ngày xưa. Mà em chưa tìm được cách nào để dàn sau nó kg tự bật khi mình bật Auto. Đi có 1 mình mà chạy cả dàn sau thì chỉ tốn xăng.
Cụ này chém gió, cứ sd vài tháng sẽ biết chỉnh. Nhớ dán kính chống nóng xinh vào nhé

levietanh5555

Xe tăng

Nhà 3 đời đi Mazda, 1 đời đi Audi Q5. Thỉnh thoảng đi đông vẫn Cx8 cho rộng.
Bản De hay Luxury độ đc MRC rada tầm 30triệu, nhưng muốn thêm phanh tự động khi lái Mrc phải nâng cấp thêm Bơm Abs tầm 40 triệu nữa nhé.
Độ nhậy của hàng ngoài ko bằng hàng mazda, rada ngoài chuẩn là fake của China.
Xăng thì ăn 9-11 lít/100km.
Ghế nappa ngồi phê. Xe rộng rãi và đầm chắc.
Nhưng nếu đi đường nhỏ thì cảm thấy xe quá dài..

levietanh5555

Xe tăng
Nói như cụ thì xe tăng cũng bẹp, đây tôi đang bàn vấn đề cảm nhận ban đầu
Nhìn chiếc cx8 or Cx5 do họ thiết kế 1 tấm liền khối ko bo vát nên nó sẽ nhấn được. Cái đó chẳng liên quan đến an toàn hay các khác cả.

No Problem

Xe tăng
Nhìn chiếc cx8 or Cx5 do họ thiết kế 1 tấm liền khối ko bo vát nên nó sẽ nhấn được. Cái đó chẳng liên quan đến an toàn hay các khác cả.
Tôi chưa nói gì vấn đề an toàn cả, mời cụ đọc kĩ, tôi chỉ chê nó mỏng - so với khi tôi ấn vào xe Mit cũng vị trị tương tự, cũng ko gân guốc gì cả, cụ hiểu chứ

levietanh5555

Xe tăng
Tôi chưa nói gì vấn đề an toàn cả, mời cụ đọc kĩ, tôi chỉ chê nó mỏng - so với khi tôi ấn vào xe Mit cũng vị trị tương tự, cũng ko gân guốc gì cả, cụ hiểu chứ
Mỏng vs dày thì để làm gì bạn?

Boncz

Đi bộ
em mới lấy cx8 deluxe , xe có cốp điện rồi giờ muốn độ đá cốp gara báo 1tr5 nhưng chỉ đá lên ko đá xuống dc, có ae nào độ chưa a, bản deluxe nên độ thêm những gì hả các bác.