Dành cho những người mới lái xe

Thế

thế mà ox nhà em dạy luôn luôn nhìn gương hai bên và gương chiếu hậu.:((
Khi chuyển làn cũng rất quan trọng đấy, cụ phải lườm hết các gương rồi mới chuyển làn nhé.
Chúc cụ lái xe an toàn.

thichxeFord

Xe tăng
kỹ năng nhìn gương hết sức quan trọng, theo e nếu lái mới thì tập trug nhìn kính lái trước tức là tập trung lái thẳng cho tốt đã (dĩ nhiên khi rẽ thì bắt buộc phải nhìn gương) còn sau này đã lái tương đối rồi thì mới nhìn 2 gương ạh
Chúc CCCM lái xe an toàn :-bd
Cụ nói chuẩn ah. Còn ông thầy em bảo lên xe là mắt phải đảo như rang lạc :D

Conloc8259

Xe hơi
Em Phai Chiu Lep

Em đã quá 50 nhưng mới có bằng được 3 tháng.
Cách nay 1 tháng, em chạy trên QL 1, vào đô thị , em đi chậm , trên xe chở 1 cụ 91; 1cụ 81; 1 cụ mới 74 tuôỉ và cậu trẻ 25 tuổi. Em bị 1 tên 7 chỗ không biết mác gì vượt lên và cho 1 cái tạt tai nhẹ ( chỉ sớt chút Bađơxôc).
Cậu trẻ bảo em phóng lên lùa theo mà bắt đền. Em nói : Mày tưởng tao giỏi lắm à? Và chịu lép. Đến số xe em cũng không dám nhìn vì còn chăm chăm nhìn đường để bò.
Theo các bác, em có hèn nhát quá không?(b)
Em cũng mới lấy bằng, đọc bài bác song không thể nhịn được cười.
Bác sử lý đúng rồi ạ

metavn

Xe tăng
Cụ nói chuẩn ah. Còn ông thầy em bảo lên xe là mắt phải đảo như rang lạc :D
Ông thầy cụ cũng vui tính nhỉ, chắc là đảo mắt ngắm ái :))
Nhưng mà đi đường phố thì phải quan sát nhiều vì xe máy hay lạng lách sát xe lắm #:-s

su pham

Xe hơi
Hay quá cụ ơi

su pham

Xe hơi
Rất hay và bổ ích cho e

maxspeed1

Xe tải
Thầy ở QK3 còn nói e là mắt nhìn : xa ( trước) + trái + phải . Đảo như rang lạc mới được.
Lúc đầu e cũng thấy ....hơi khó sau thành phản xạ các bác ạ.

Hương bưởi

Đi bộ
Em mới gia nhập hội. kính chào cccm. Chúc các cccm lái xe an toàn

taxi858

Xe đạp
cái này có vẻ chưa chính xác, tai nạn nhiều nhất là thời gian 1 năm đầu, từ năm thứ 2-thứ 4 ít nhất, năm thứ 5 trở đi lại nhiều, suy nghĩ rằng lái xe kinh nghiệm thì đi sẽ không va quệt gì là sai đấy
Kinh nghiệm rất quý

Lên Rừng

Xe hơi
Cảm ơn cụ đăng bài này

tayphanhphu

Xe hơi
Phùng khoang- Trung Văn- Nam Từ Liêm- Hà Nội
Website
daotaolaixeoto.vn
Muốn trở thành người cầm lái vững vàng, xin hãy lắng nghe một số lời khuyên sau:

* Không nên cố có được bằng lái bằng mọi giá - cái giá phải trả có thể là tính mạng của bạn.

* Nếu hiểu được tính cách của mình, mức tiếp thu và khả năng hoàn thiện các thói quen mới, tự mình có thể lên được kế hoạch tập lái. Các giáo viên dạy lái không phải lúc nào cũng có thể tìm được phương pháp tập luyện riêng cho từng học viên.

* Hãy hoàn thiện các thao tác lái xe đến mức nhuần nhuyễn để không mất tập trung quan sát khi cầm lái. Học cách cơ động trong không gian hạn hẹp, lái xe thuần thục trên đường xấu, đường tốt, mùa đông, mùa hè, lái trong dòng xe cộ mà không gây cản trở. Tập luyện xử lý các tình huống bất ngờ.

* Đánh giá được giới hạn của mình trong xử lý các tình huống phức tạp, tạo cho mình thói quen dự đoán trước các tình huống nguy hiểm.

* Rèn luyện sự bình tĩnh trong mọi trường hợp, không phụ thuộc vào trạng thái thần kinh như thế nào.

* Không nên quên rằng an toàn lái xe phải cần có sự hợp tác và thông cảm giữa các lái xe chứ không phải sự tranh đua, tự ái hay cáu giận.

* Nắm vững luật lệ giao thông cũng như trách nhiệm hình sự của người cầm lái.

* Đồ uống có cồn, thuốc ngủ và thuốc an thần chỉ uống trong trường hợp không phải cầm lái trong vòng 1 ngày đêm sau đó.

* Bằng lái chỉ là sự cho phép tiếp tục rèn luyện không có giáo viên dạy lái, nhưng đồng thời cũng là sự khẳng định trách nhiệm trước pháp luật về hậu quả gây ra nếu lái xe không cẩn thận.
Theo GTMB
Thật đúng không nên cố có được bằng lái bằng mọi giá - cái giá phải trả có thể là tính mạng của bạn
vì vậy chúc mọi người lái xe an toàn để hoàn thiện khả năng lái của mình được tốt hơn nhé các cụ ....