[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

hungvk

Xe máy
Giá bnh bác,nêu ko tiện công khai ib e ah
Giá thì em xin phép giữ cho cả bác bán và bác có ý định mua trên nay nên em ko nói nhưng ko xuông mà cũng trẳng lên so với hồi tháng 6,7 bác nhé có cái hơn là dễ mua hơn và dễ lựa chọn lô đẹp hơn bác à

binh77

Xe tăng
Tháng 9 là chỉ hoàn thành kế hoạch khung thôi, triển khai còn lâu!
Nhưng hình như Cienco 5 Mê Linh trong khi dịch thế này các dự án khác án binh bất động thì vẫn chốt đc mấy lô,siêu thật!
Cũ hy vọng là nó chậm 1 chút cụ à

hunglaixeno1

Xe hơi
Bác nào có zalo bất động sản Mê Linh cho em vào với ạ 0868989623.

binh77

Xe tăng
Cụ Binh77 cho tôi hỏi, Cienco sao đến giờ vẫn HĐGV mà không phải HĐMB
Cienco5 hiện có 2 loại là sổ đỏ và Hđgv, một số cbi làm sổ đỏ, khi đó mới xúc tiến các thủ tục chuyển từ hđgv sang ký hđ chuyển nhượng quyền sd đ, nhưng trong sổ đỏ mới cấp sẽ có thêm 1 dòng: chủ nhà cần xây dựng trong vòng 12 tháng kể từ ngày cấp. Các hđgv này cũng có 3 dạng: 1 là đã hoàn thành hạ tầng, đã hoàn thành nghĩa vụ thuế, cbi làm sổ đỏ, 2 là hoàn thành hạ tầng và cơ bản hoàn thành nghĩa vụ thuế, 3 là đang hoàn thiện hạ tầng và chưa hoàn thành nghĩa vụ thuế.
Cụ thể hơn lô nào thế nào thì hết giãn cách cụ phi sang mấy vp bđs bên đó là họ chỉ cho cụ tỉ.

phammut

Xe tăng
Cienco5 hiện có 2 loại là sổ đỏ và Hđgv, một số cbi làm sổ đỏ, khi đó mới xúc tiến các thủ tục chuyển từ hđgv sang ký hđ chuyển nhượng quyền sd đ, nhưng trong sổ đỏ mới cấp sẽ có thêm 1 dòng: chủ nhà cần xây dựng trong vòng 12 tháng kể từ ngày cấp. Các hđgv này cũng có 3 dạng: 1 là đã hoàn thành hạ tầng, đã hoàn thành nghĩa vụ thuế, cbi làm sổ đỏ, 2 là hoàn thành hạ tầng và cơ bản hoàn thành nghĩa vụ thuế, 3 là đang hoàn thiện hạ tầng và chưa hoàn thành nghĩa vụ thuế.
Cụ thể hơn lô nào thế nào thì hết giãn cách cụ phi sang mấy vp bđs bên đó là họ chỉ cho cụ tỉ.
Thế 12t tháng chưa xây thì sao? Mà đang giãn cách XH thế này xây sao đc!

binh77

Xe tăng
Thế 12t tháng chưa xây thì sao? Mà đang giãn cách XH thế này xây sao đc!
Chắc sau này họ dùng công cụ thuế để điều tiết, chứ giờ thì chỉ ghi cho có thôi. Với lại cái lk7 của cụ cũng đã cấp sổ đâu mà lo 12 tháng cụ.

binh77

Xe tăng
Cứ cái gì liên quan đến vin lại tăng phi mã nhỉ
Cũng phải chờ xem vin nó công bố ý tưởng phát triển khu aic và công bố bán giá nào đã cụ. Em đang theo dõi chặt khu Dream city Văn Giang xem nó thế nào. Quan điểm phát triển bds của Vin giờ càng ngày càng tối ưu, phân lô đến cả 48m2/1 lô thì giá tb/m2 ko thể thấp đc. Nói chung cụ nào có cienco5 giá loanh quanh 2x thì ấm rồi, mà giờ cũng chả cần pr cho Mê Linh, từ giờ đến sang năm tự nó dâng lên thui.

phammut

Xe tăng
Cũng phải chờ xem vin nó công bố ý tưởng phát triển khu aic và công bố bán giá nào đã cụ. Em đang theo dõi chặt khu Dream city Văn Giang xem nó thế nào. Quan điểm phát triển bds của Vin giờ càng ngày càng tối ưu, phân lô đến cả 48m2/1 lô thì giá tb/m2 ko thể thấp đc. Nói chung cụ nào có cienco5 giá loanh quanh 2x thì ấm rồi, mà giờ cũng chả cần pr cho Mê Linh, từ giờ đến sang năm tự nó dâng lên thui.
Đã chắc Vin mua AIC chưa bác? MIK bao giờ làm?

binh77

Xe tăng
Đã chắc Vin mua AIC chưa bác? MIK bao giờ làm?
Trước là đồn đoán, vừa rồi VIC công bố BCTC bán niên có xuất hiện dự án AIC trong BCTC của VHM rồi cụ, tức là công khai thừa nhận, trước đó nguồn tin của em cũng xác nhận AIC nhận đủ tiền qua tk, cụ tham khảo BCTC VHM nhé. MIK thì đang giải phóng mặt bằng, nhưng công nhận là khó khăn trong giải phóng mặt bằng, năm ngoái và năm nay GPMB có khá hơn do bà con ML làm hoa khó khăn do dịch bệnh, nhưng GPMB xong đc cả trăm ha thì chắc cũng lâu. Không như anh VIN, chi mạnh cho GPMB, KV Đại An - HY, bà con nông dân còn đc nhận tầm 1 tr/m2, bao gồm tiền đất, hoa mầu, thưởng tiến độ, ... Cùng khu HY đó, ông Hoàng Vương GPMB mấy năm nay chả ăn thua, trả cho bà con nông dân có hơn 100k/m2. Hy vọng khi Vin giải phóng xong phần còn lại của AIC thì MIK học tập, giờ là thời buổi nào rồi mà còn kiểu lấy đất giá rẻ của bà con, san lấp, hạ tầng xong bán mấy chục triệu/m2 đc.

Phì phò

Xe hơi
Đang chờ nó giảm cụ à
Người mua chờ giảm, người bán chờ tăng. Hai bên đang như 2 đội kéo co. Ai muốn bán thì phải bán rẻ, ai muốn mua thì mua giá lúc này.
Còn sau thì tuỳ theo tình hình lúc đó

phammut

Xe tăng
Có tý liên quan!

nissan-mobil

Xe đạp
Giải A cuộc thi Ý tưởng quy hoạch Khu trụ sở các bộ, ngành ở khu Tây Hồ Tây nhìn hiện đại phết các cụ nhỉ. Hy vọng sớm có 1 điểm nhấn mới cho Hà Nội.