[Funland] Đánh giá bình nóng lạnh Rossi

lamien

Xe buýt
Rossi cũng ok. Em mua 2 cái rồi.giá rẻ gần 1 nưa so với Ariston.

tuanzs

Xe container
Mấy cái BNL này chả có cái gì cao siêu đâu, cứ mua đại cái có tên tuổi mà dùng (linh kiện hầu như đồ anh hàng xóm cả :D)

cowboyfromhell

Xe tải
Có bình nóng lạnh của Panasonic rồi đấy cụ tham khảo xem ntn, hàng sx tại Malaysia giá thì tương đương ariston nhưng hiện tại mới ra nên toàn thấy bán ở DMX và các siêu thị chứ chưa coa mấy ở các cửa hàng điện nước

gintama

Xe hơi
Có bình nóng lạnh của Panasonic rồi đấy cụ tham khảo xem ntn, hàng sx tại Malaysia giá thì tương đương ariston nhưng hiện tại mới ra nên toàn thấy bán ở DMX và các siêu thị chứ chưa coa mấy ở các cửa hàng điện nước
Cảm ơn bác đã tư vấn ạ!

Bình ariston giờ rất kém nhé các cụ không nên mua.
Trước nhà em cũng dùng 1 bình ariston made in italy thì rất ngon giờ vẫn chạy phà phà. Tin tưởng em lấy thêm 1 chiếc cho nhà mới đâu đó cũng hơn 4tr nói chung cũng chọn loại ngon ngon. Thế mà hơn 1 năm tự nhiên thấy thủng bình đúng ngay chỗ dây điện vào. Hốt quá em gọi bảo hành vì thấy bảo hành 7 năm. Bên bảo hành cò quay bảo là do em ko thay thanh ma giê nên lỗi do em không bảo hành. Nhưng mới có hơn 1 năm bình mới tinh đã thủng trong khi cái ngày xưa giờ vẫn chạy phà phà chả thay thanh magie bao giờ ??? Dùng cùng nguồn nước với bình mới luôn nhé.
Nói chung chán chả kiện cáo được, cuối cùng chua bảo hành cò quay anh đưa em củ rưỡi em đổi cái mới tinh cho anh ??? Chán tập 2 em tiễn luôn ném bình cho đồng nát. Thề không dùng hàng ariston nữa vì chất lượng giờ quá kém.
Bảo hành thì lươn lẹo, hàng giờ sản xuất ở vn có khác kém hẳn. Nếu không thay thanh magie của hãng mà thay ngoài hỏng bình nó cũng không công nhận nhé dù trong thời gian bảo hành. Khu em bị nhiều trường hợp như thế rồi.
Em mới mua con panasonic loại thép không gỉ thay vào thấy bảo không cần thay thanh ma giê. Cũng không biết có được như quảng cáo không, nhưng nhà dùng khá nhiều đồ pana rồi cũng thấy ổn áp.
Nói chung giờ các cụ NÓI KHÔNG VỚI ARISTON cho em chất lượng cực kém, giá đắt hơn cả pana bảo hành thì láo lươn lẹo. Con pana em mua online mấy ông bán hàng tại kho đâu đó có 3tr1 bản dung tích 30 lít to nhất nhé.

phongluuhuong

Xe buýt
Bình ariston giờ rất kém nhé các cụ không nên mua.
Trước nhà em cũng dùng 1 bình ariston made in italy thì rất ngon giờ vẫn chạy phà phà. Tin tưởng em lấy thêm 1 chiếc cho nhà mới đâu đó cũng hơn 4tr nói chung cũng chọn loại ngon ngon. Thế mà hơn 1 năm tự nhiên thấy thủng bình đúng ngay chỗ dây điện vào. Hốt quá em gọi bảo hành vì thấy bảo hành 7 năm. Bên bảo hành cò quay bảo là do em ko thay thanh ma giê nên lỗi do em không bảo hành. Nhưng mới có hơn 1 năm bình mới tinh đã thủng trong khi cái ngày xưa giờ vẫn chạy phà phà chả thay thanh magie bao giờ ??? Dùng cùng nguồn nước với bình mới luôn nhé.
Nói chung chán chả kiện cáo được, cuối cùng chua bảo hành cò quay anh đưa em củ rưỡi em đổi cái mới tinh cho anh ??? Chán tập 2 em tiễn luôn ném bình cho đồng nát. Thề không dùng hàng ariston nữa vì chất lượng giờ quá kém.
Bảo hành thì lươn lẹo, hàng giờ sản xuất ở vn có khác kém hẳn. Nếu không thay thanh magie của hãng mà thay ngoài hỏng bình nó cũng không công nhận nhé dù trong thời gian bảo hành. Khu em bị nhiều trường hợp như thế rồi.
Em mới mua con panasonic loại thép không gỉ thay vào thấy bảo không cần thay thanh ma giê. Cũng không biết có được như quảng cáo không, nhưng nhà dùng khá nhiều đồ pana rồi cũng thấy ổn áp.
Nói chung giờ các cụ NÓI KHÔNG VỚI ARISTON cho em chất lượng cực kém, giá đắt hơn cả pana bảo hành thì láo lươn lẹo. Con pana em mua online mấy ông bán hàng tại kho đâu đó có 3tr1 bản dung tích 30 lít to nhất nhé.
Cụ tự thay thanh ma giê hay thuê thợ ?

phongluuhuong

Xe buýt
Bình Ariston không khử được đá vôi, nên dùng ở vùng nước có đá vôi một thời gian là đá đóng đầy bình.
Nhà em dùng dòng này 5 năm rồi mà ko có tý cặn can xi nào trong bình, chất lượng rất tốt, hình như là hàng nhập từ Hàn về VN.

Con này dùng có phải bảo dưỡng, thay thanh ma giê không cụ?

Em dùng con y chóc nhà cụ. 6n rồi, vưỡn ổn.

banhvubg

[Tịch thu bằng lái]
Rossi- bình nóng lạnh Tàu đội lốt Ý hàng đầu VN =))
Công nghệ Ý, vật liệu Tàu được các công nhân Việt tại kcn phố nối Hưng Yên dán tem, đóng hộp tinh xảo tạo ra chất lượng sản phẩm tuyệt hảo =))

banhvubg

[Tịch thu bằng lái]
Bình nóng lạnh thì cứ chọn cái nào ruột inox thì khỏi nghĩ, còn lọai tráng men, vỏ sắt... ko ăn thua
Khác gì cái điều hoà, tủ lạnh cứ phải dàn đồng nó mới tốt

Chu An

Xe điện
Nhà em có người thân đã dùng bình Rossi 15 năm nay. Ấn tượng vì điều đó nên năm ngoái em cũng đã thay cái bình Ariston 50l (em dùng đc gần 20 năm, bình Ariston đời cũ rất bền) bằng Rossi 20l.

Rossi là dòng sản phẩm của Tân Á. Tuy nhiên, bình nóng lạnh Rossi cũng có vài nhánh con do tư nhân mua thương hiệu của Tân Á rồi tự phát triển một nhãn cho riêng mình.

zonda82

Xe container
Nhà em đang xài thì phải, tóm lại TIỀN NÀO CUẢ NẤY.

Dương Đình Chiểu

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.thicongnhadep24h.com
Có nhà cụ nào đang dùng bình nóng lạnh loại này không ạ? Cho em xin đánh giá được không ạ? Em cảm ơn các cụ nhiều! Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ:))
Dùng được mà cụ ah, giá rẻ hỏng thì thay thôi