[Funland] Đánh giá các dự án chung cư khu vực Minh Khai - Times City

trieuanh25

Xe tải
Đương nhiên muốn đặt tủ như thế nào chả được, nhưng như cái căn của cụ xộc thằng vào phòng khác, ngồi nhìn thấy đống lộn nhộn tủ giày dép sao mà đẹp và sang cho được. Túm lại 1 câu, căn đó thiết kế xấu. Cụ thích thì cụ mua, còn em thấy xấu, em ko mua.
Thế thì cụ cũng đừng có ngứa mồm, em không tranh luận cụ từ đầu nhé :))
Hay cụ chơi clone thế? :-/
Cụ càng nói càng vô nghĩa như thể chưa bao giờ ở chung cư ý :)) Tủ giày dép lộn xộn hay gọn gàng là do người ở, Cụ vứt bừa bãi thì nó lộn xộn, còn cụ để trong tủ, decor đẹp thì nó bóng loáng. Còn xin lỗi cái căn Hòa Bình kia mở cửa là cái bức vách nếu set up tủ giày ở đó thì lại quay về ý ban đầu của em: Cụ mà ở lôm côm, vứt đồ bừa bãi thì nhìn vào nó đẹp và sang lắm nhỉ?

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Thấy xấu thì cứ chê xấu thôi, xấu mà bắt người ta thừa nhận đẹp sao được 😆. Xấu vừa thì bỏ quá, chứ xấu quá thì phải ngứa mồm chê thôi.

freethinker

Xe tăng
Giá cc Vin bây giờ đang ảo ma canada lắm cụ ạ. E còn đang chán đội sale bên Times với Park vì đăng thì 7749 căn giá đẹp mà tới lúc hỏi tới toàn ko có mới chả đang tìm hàng. Gửi đc mấy cái ảnh trông chán đời thì báo giá toàn trên mây, kể cả mấy căn xấu mù cũng toàn 3,5 trở lên 🤣
Bạn vào facebook cư dân xem trên đó có tin chính chủ bán. Hoặc bạn vào chợ tốt ý đôi khi tìm được tin chính chủ. Bạn copy SĐT tin rao paste lên google nếu có nhiều hàng bán là sales còn chỉ có 1 căn là chính chủ. Mình đánh giá times city vẫn là nơi có tỷ lệ hiệu quả/giá tốt nhất HN. Bác thủ so với Ocean Park xa lắc lơ v.v... thì thấy.

VIKO L

Xe điện
Căn bác lấy sổ đc chưa ạ, hình như 1 số căn ở toà A là lấy được sổ. E tính năm tới mà ko làm được sổ thì đẩy đi, chắc âm kha khá
Căn em có rồi.
Cụ mà ko cần đến tiền thì kệ đấy, kiểu gì chả có sổ. Giá nó vẫn theo thị trường, cho thuê thì có sổ ko sổ như nhau. Giá trị căn hộ bao giờ có sổ lại được thêm mớ tướng.

JohnW

Xe đạp
Bạn vào facebook cư dân xem trên đó có tin chính chủ bán. Hoặc bạn vào chợ tốt ý đôi khi tìm được tin chính chủ. Bạn copy SĐT tin rao paste lên google nếu có nhiều hàng bán là sales còn chỉ có 1 căn là chính chủ. Mình đánh giá times city vẫn là nơi có tỷ lệ hiệu quả/giá tốt nhất HN. Bác thủ so với Ocean Park xa lắc lơ v.v... thì thấy.
Nhưng giá giờ nó cũng ảo ma quá Bác ạ, em thấy có căn diện tích sử dụng 76m2 / 2pn mà rao bán 4,ty bên Park5, giá này thì dc 3pn ở các khu quanh quanh rồi

freethinker

Xe tăng
Nhưng giá giờ nó cũng ảo ma quá Bác ạ, em thấy có căn diện tích sử dụng 76m2 / 2pn mà rao bán 4,ty bên Park5, giá này thì dc 3pn ở các khu quanh quanh rồi
Ảo thì cụ làm căn khác thôi. Bên T có vẻ hợp lý hơn. Mật độ xd thấp hơn park nhiều.

Cap Còm

Xe điện
Sao lại chưa có sổ thế bác, có sai phạm gì à? truớc em qua xem khá là thích mà ghét mỗi cái sân chơi lúc nào cũng nghe tiếng ù ù của điều hoà @@
Theo em cụ tìm căn nào đã có sổ ở HB là ngon, đúng chuẩn NGON BỔ RẺ luôn. Ko biết em tai điếc hay sao mà chả nghe thấy gì, hay là họ đã thay đổi rồi ko biết

nhatld

Xe tăng
Căn em có rồi.
Cụ mà ko cần đến tiền thì kệ đấy, kiểu gì chả có sổ. Giá nó vẫn theo thị trường, cho thuê thì có sổ ko sổ như nhau. Giá trị căn hộ bao giờ có sổ lại được thêm mớ tướng.
Vậy trước sau gì cũng có bác nhỉ, ko sợ bị đuổi ra đường. 🤣 Đợt rồi có bác nick fb Lương Ngọc Quỳnh tích cực vận động cư dân đòi quyền lợi, nhưng được mấy hôm lại ko gì nữa. Chỗ này làm đc cái sổ, e thấy cũng ko hề kém mấy toà xung quanh, đi đâu cũng tiện, vừa từ Lạc Trung và Minh Khai vào được.

nhatld

Xe tăng
Sao lại chưa có sổ thế bác, có sai phạm gì à? truớc em qua xem khá là thích mà ghét mỗi cái sân chơi lúc nào cũng nghe tiếng ù ù của điều hoà @@
Em cũng ko tìm hiểu kĩ nguyên do, mua từ năm 2015, giờ đang để vậy cho thuê đóng học phí cho F1

nhatld

Xe tăng
Theo em cụ tìm căn nào đã có sổ ở HB là ngon, đúng chuẩn NGON BỔ RẺ luôn. Ko biết em tai điếc hay sao mà chả nghe thấy gì, hay là họ đã thay đổi rồi ko biết
Bác vừa lấy căn hơn 100m2 ở HB đúng ko ạ.

VIKO L

Xe điện
Vậy trước sau gì cũng có bác nhỉ, ko sợ bị đuổi ra đường. 🤣 Đợt rồi có bác nick fb Lương Ngọc Quỳnh tích cực vận động cư dân đòi quyền lợi, nhưng được mấy hôm lại ko gì nữa. Chỗ này làm đc cái sổ, e thấy cũng ko hề kém mấy toà xung quanh, đi đâu cũng tiện, vừa từ Lạc Trung và Minh Khai vào được.
Vâng, khu này ổn. Chất lượng xây lắp vào hàng nhất, dịch vụ hàng bình dân vì phí rẻ nhất quả đất, tiện ích thì trung bình, được cái chỗ để xe ở tòa A đang thừa và giá thì cực hợp lý, mặt view sông thì đẹp như Ancora :D

Loss1982

Xe buýt
tổng tất cả dự án là 1080, toà himark 4000 cụ ạ, trừ đi còn 8000 thôi, e ở thực thấy rất vắng. cơ mà nốt năm nay ko có sổ thì em cũng té @@
Sổ đỏ đến đâu rồi cụ. Sao mặt Minh Khai và nội khu như nhà hoang thế cụ nhỉ.

Loss1982

Xe buýt
Impe căn trên 4ty giờ thì giá gốc lúc mua cũng tầm 3,5ty bác ạ. Nếu mua lúc xây móng 5 năm truớc thì may ra có giá 3,1ty tuỳ toà. bên imper lên ảo nhất là căn 16 và căn 01 vì layout nó nhìn thoáng với thống minh. Nhưng em thấy mua lại mấy cán đó tầm này sau bán lại khó vãi. Bác nào mà kiểu vì thích quá xong nghe sale khu này nó bơm thổi xong vay muợn mua thì đúng là ...
Bay trong 1 nốt nhạc. Hinode ko sổ đỏ, tiện ích lởm khởm, vận hành quản lý tệ, ban quản trị ko có thì bán mới lâu. Đầy đặn hinode rao mãi có trôi đâu. Times tăng 30% mà hinode đứng yên và đi xuống là đủ hiểu

nhatld

Xe tăng
Vâng, khu này ổn. Chất lượng xây lắp vào hàng nhất, dịch vụ hàng bình dân vì phí rẻ nhất quả đất, tiện ích thì trung bình, được cái chỗ để xe ở tòa A đang thừa và giá thì cực hợp lý, mặt view sông thì đẹp như Ancora :D
Mấy căn view sông hầu như rất ít giao dịch. 😅
Lộn vài vòng trên này chắc em kêu gấu nhà cứ để kệ đó, gom góp thêm ít đầu tư chỗ khác. Đợi khi cầu xong, đường xong biết đâu lại giá tốt. 😆

JohnW

Xe đạp
Mấy căn view sông hầu như rất ít giao dịch. 😅
Lộn vài vòng trên này chắc em kêu gấu nhà cứ để kệ đó, gom góp thêm ít đầu tư chỗ khác. Đợi khi cầu xong, đường xong biết đâu lại giá tốt. 😆
Theo em nếu đuờng xong thì khả năng các khu bên kia cầu mới tăng chứ, vì nó tiện vào nội thành hơn, giá mấy khu Minh Khai lại đang cao thì dân có xu hướng bay qua nơi rẻ, còn mấy khu quanh Minh Khai thì vẫn thế chả khác gì, lại còn ồn hơn =))

nhatld

Xe tăng
Theo em nếu đuờng xong thì khả năng các khu bên kia cầu mới tăng chứ, vì nó tiện vào nội thành hơn, giá mấy khu Minh Khai lại đang cao thì dân có xu hướng bay qua nơi rẻ, còn mấy khu quanh Minh Khai thì vẫn thế chả khác gì, lại còn ồn hơn =))
Qua cầu gặp vụ như Camry vừa rồi thì cũng mất cả buổi Cụ à, với lại nửa đêm thèm phở cũng khó ở phía bên kia cầu.

JCory

Xe hơi
Khu Minh Khai bây giờ lên giá lắm rồi, đặc biệt là Times City.
Dự án nào có sổ rồi toàn lãi 700-1 tỷ/căn.
Ví dụ: Green Pearl căn 88m2 giá gốc ngày trước tầm 2,9 - 3,1 tỷ/căn. Giờ 4 tỷ cũng không có căn bán. Căn tương tự bên Imperia giá gốc lúc đầu cũng tầm 2,9 -3,1 tỷ giờ cũng trên 4 tỷ.
Mà những căn này cho thuê 1 tháng toàn 14-15tr.
Green pearl 2 ngủ giá rổ tầng trung giờ ntn cụ :)