[Công nghệ] Đánh giá cam hành trình HP f800x

Mr Bean05

Xe đạp
tình hình là sau một thời gian nghiên cứu, tìm hiểu các loại cam hành trình, em kết nhất mấy loại có wifi, có thể kết nối xem ngay khi cần, đắn đo giữa Lukas 7950, Blackvue DG 550GW, và Hp f800x, cuối cùng em đã chọn HP f800x vì những lý do sau:
- Nhỏ gọn, có màn cảm ứng
- giá rẻ hơn 2 em kia
- có tính năng cảnh báo sớm...
Sau gần 1 tháng sử dụng thì gặp ngay lỗi cực kỳ cơ bản đó là máy liên tục treo khi đề nổ máy, muốn dùng lại phải tắt nguồn bật lại mới được, có cảnh báo nhưng tiếng bé dù đã cho lên mức cao nhất, em đã thử các kiểu như Fomat thẻ nhớ, mở khoá điện cho cam bật lên trước sau đó mới nổ tránh điện vào cam hạ đột ngột, nói chung là em chán em này rồi, cụ nào định mua thì cố tý làm mấy em Hàn cho ngon!
Em cũng đang mệt với con f800x như cụ đây

su pham

Xe hơi
Nó bị chập nguồn rồi cụ ơi

King TekAm

Xe buýt
tks cụ! Ơ em tưởng thẻ 32G nó nhiều dung lượng thì sẽ tốt hơn chứ ợ
Nó nặng hơn thì bị đơ thôi. em mua thẻ 32gb samsung bên mỹ class 10 mà cũng bị đơ. thay bằng trancend class 10 16gb thì hết. chắc hên xui.

thaison2008

Xe container
Chắc chắn là cái thẻ nhớ cùi bắp.

Em đã bị i chang bác , lần mò đổi camera HP f800x mới tinh khác và dùng thẻ cũ vẩn thế.
Mua 1 cái thẻ nhớ mới xịn là hết ngay. Nhưng em đang gặp vấn đề là thư mục Emergency chỉ lưu được 10 file và dung lưng tối đa là 8Gb lưu trong đây, quá là nó chồng lên file cũ.

Mỗi lần qua gờ giảm tốc là nó tự động bật emergency, thế là nó cứ lưu chồng.
Nhưng file quan trọng cần lưu nó cũng bị chồng lên hết, thành ra thẻ nhớ thì trống nhiều mà trong thư mục emergency thì giới hạn 8Gb và toàn bị chồng file trong đây.

Setting các kiểu mà cứ qua gờ giảm tốc là nó cứ bật emegency, có bác nào bị giống em như vậy chưa?
Tắt chức năng ghi emergencybddi đc ko cụ nhỉ?hôm nọ e mày mò thế nào lại bật nó lên ạ!

thaison2008

Xe container
Giờ em cũng đang chán con HP f800x đây, nói chung em đã setting nó lại, bỏ cái mục Collision Detection đi là hết lưu vào mục Emergency, hiện tại đã dùng ổn từ khi mua cái thẻ nhớ mới 32Gb class 10 chính hãng.

Các cụ nào bị treo Cam thì mua cái thẻ mới xịn xịn là hết ngay, không tin thì các cụ cứ tắt camera rồi rút thẻ nhớ ra. Khi đó các cụ thao tác vô tư tắt mở máy xe là CAM tắt hoặc mở theo ngay không còn treo như lúc có cái thẻ cùi bắp gắn trong đó.
Cụ chán thì bán đi ạ hjj thẻ nhớ e mua TGDD mà vẫn bị

thaison2008

Xe container
Ồ, hoá ra đấy là cái lợi của việc tăng giá, tặng thẻ. Ko phải bảo hành thẻ. Giờ em mới biết. :)
Đùa chứ, mọi khi em bán thẻ đi cùng máy toàn phải bù lỗ vào. Vì sợ khách hàng mua thẻ ngoài, ko quay được lại quay ra bảo hành thì rất phiền phức. Và bán thẻ giá đắt thì sợ khách chê ko lấy. Giờ mới thấy là em hiền quá rồi. :)
Phải nói là gần như tất cả các loại thẻ trên thị trường em đều đã thử và đều ko hài lòng. Mà toàn nhập từ công ty, có tem, có hoá đơn VAT - tức là họ nhập trực tiếp từ nhà máy theo đường chính ngạch chứ ko phải tiêu ngạch. Thế mà tỉ lệ lỗi vẫn rất cao. Mãi đến giờ mới có loại thẻ tạm hài lòng. Thế mới thấy: Máy quay bitrate 15 - 20 Mbps mà đã kén thẻ thế. Thì quay 4K, bitrate lên 35 - 40 Mbps thì thôi. Tiền thẻ quá tiền máy. 8-}
Cụ cho e hỏi thẻ cụ bán là loại j ạ

Mr Bean05

Xe đạp
Các cụ ơi cho e hỏi ngu chút nữa ạ. Cái Cam HP f800x của em mấy hôm nay không thấy nó treo nữa, nhưng lại có thêm 1 bệnh khác ạ. Thi thoảng em bật wifi của nó lên vào down về máy điện thoại của mình nhưng chỉ được khoảng 1/2 file video là nó bị out ra và Cam cũng bị treo luôn, thế thì làm thế nào ạ :(( buồn với cái công nghệ này quá.

vinicar

Xe buýt
Đang định sáng nay đi lắp cái HP đọc lướt qua thì thôi vậy. Chọn cái nào tốt tốt lắp cho đỡ bực mình.

tangminh3101

Xe tải
Thông báo với các cụ cam hp của em hôm qua tự nhiên đơ toàn tập, tắt máy, rút thẻ không ăn thua, chẳng nhẽ một đống tiền ra đi nhanh thế sao, bực mình cắm cái thẻ của con nokia vào, may quá lại lên, thẻ chính hãng 32Gn tặng kèm bảo hành 5 năm mà die nhanh thế, thôi chết thẻ thì vẫn còn may hơn là chết máy, em cũng chán đi bảo hành rồi mà bảo hành thẻ thì bảo hành thế nào được các cụ nhỉ

nghmuon

Xe máy
Website
www.carprovn.com
Các cụ ơi cho e hỏi ngu chút nữa ạ. Cái Cam HP f800x của em mấy hôm nay không thấy nó treo nữa, nhưng lại có thêm 1 bệnh khác ạ. Thi thoảng em bật wifi của nó lên vào down về máy điện thoại của mình nhưng chỉ được khoảng 1/2 file video là nó bị out ra và Cam cũng bị treo luôn, thế thì làm thế nào ạ :(( buồn với cái công nghệ này quá.
con của em cũng dính lỗi này, hóng :(