Đánh giá chất lượng FORD ESCAPE.

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Dòng 4x4 khi gọi cứu hộ thì tốt nhất dung laoij cõng chứ dung loại kéo là hại lắm, trên quyển hướng dẫn sử dụng có ghi rất chi tiết về vấn đề này. nếu gọi loại cõng thì các bác gọi FORD THỦ ĐÔ.

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Không có loại cõng thì khi kéo phải tháo trục các đăng ra, các bác nhớ nhé không là đi toi bộ cầu đấy

Niva4WD

Xe tải
Hình như 4x4 mà auto (Esc nó thế) hoặc full time mới bị các bác ạ. Chứ 4x4 mà số tay, cầu tay thì đưa hết về N là Ok?

tonnyano

Xe tải
NARVA nói:
Ý bác ấy là 2 tháng chơi luôn 2 vạn km.
Tức là mỗi ngày táng hơn 600km á, bác ý chạy còn khiếp hơn Needforspeed của em :))

pvc

Xe buýt
lss nói:
Em vẫn ko biết Escape tốn xăng cỡ thế nào hả các bác? Người bảo nhiều, người bảo vừa vừa?
bác lấy dung tích con maztis 0.8 làm chuẩn rồi nhân với hệ số pi (3,14...) là ra kết quả bác ợ :D :))
kekeke

p/s: em khoái escape từ xưa (y) mà không có đủ điều kiện để mua, thế mới đau :'(

TheOne

Xe điện
Thấy các bác rôm rả quá em cũng muốn xí vô nhưng nếu chọn Ford em chỉ tính đến Everest thôi.

Nhân tiện đây các bác cho em ngoài lề chút , em cũng khoái em E máy dầu 4x2. các bác cho em thông tin em này được ko ạ... ăn bao nhiêu lít/100km? máy móc em nó ra sao - có bốc ko ạ? độ ồn thế nào? có bị hỏng vặt gì ko ạ? Xe có bị mất giá nhiều sau khi lăn bánh ko ạ?

tính đến thời điểm này nếu xe đi được 1 năm thì khoảng bao nhiêu ạ? em thấy Everest sắp ra cũng có những cải thiện đáng kể - em lại thấy hứng thú hơn với em nó. các bác cho em xin chút ý kiến nhé

Em thường hay chiến con 2.5 máy dầu của ông anh rồi, nhận xét như sau:
- Máy khá ồn khi tăng tốc, đi đường trường tương đối êm
- Độ bốc tốt
- Ăn đường trường khoảng 7-8 lít, thành phố 9-10 lít
- Nội thất ngồi rất chật đặc biệt chỗ để chân rất thấp do ghế thấp, người có bụng như em ngồi rất khó chịu
- giảm sóc rất cứng đặc biệt là đằng sau, nhíp cực cứng
- Built tốt, không hỏng vặt

Em cũng dự định đi xem em 2007 xem có khác gì không

TheOne

Xe điện
Nhún cứng thì em thấy nhiều người kêu rồi nhưng em không tưởng tượng ra nó cứng đến mức nào vì cũng chưa có dịp chạy thử em nó. còn ghế thì em đoán cũng như Zace hay jolie thôi phải không bác?

Như bác nói như vậy thì yên tâm khoản máy móc - chứ em cũng lăn tăn vụ này của ford. giờ chỉ xem cái em 2007 kia sắp ra nó mặt mũi + nội tạng ra sao???

rungtung

Xe hơi
Các bác chạy Ếch 3.0 cho em hỏi tí. Em đang chạy Ếch 3.0 đời 02. Nhìn chung hài lòng trừ 2 vấn đề: Thứ nhất là tiếng ồn từ máy vọng vào khoang hành khách, hú như bò rống. Thứ hai là xóc . Không hiểu thèng này hệ thống treo kiểu gì mà chạy xóc kinh người. Vào service, các chú bẩu giảm sóc trước hỏng. Chuyện nhỏ! Hỏng thì thay, cả đôi luôn, rẻ hều . Đi vẫn xóc . Nẩy tưng tưng (Em lắp lốp Mít, bơm 2.2kg). Liệu có phải Ếch là như thế. Các bác giúp em mau không vợ cả lại bắt em đổi về Mông đau thì buồn!

Chỉnh sửa cuối:

Raubac

Xe tăng
Các bác chạy Ếch 3.0 cho em hỏi tí. Em đang chạy Ếch 3.0 đời 02. Nhìn chung hài lòng trừ 2 vấn đề: Thứ nhất là tiếng ồn từ máy vọng vào khoang hành khách, hú như bò rống. Thứ hai là xóc . Không hiểu thèng này hệ thống treo kiểu gì mà chạy xóc kinh người. Vào service, các chú bẩu giảm sóc trước hỏng. Chuyện nhỏ! Hỏng thì thay, cả đôi luôn, rẻ hều . Đi vẫn xóc . Nẩy tưng tưng (Em lắp lốp Mít, bơm 2.2kg). Liệu có phải Ếch là như thế. Các bác giúp em mau không vợ cả lại bắt em đổi về Mông đau thì buồn!
Cụ đổi sang đời đèn ống, cửa nóc, các vấn đề trên được cải thiện đáng kể.
Cụ ngồi Serie 5 quen roài, sang SUV thấy xóc là phải :77: :)

rungtung

Xe hơi
Cụ đổi sang đời đèn ống, cửa nóc, các vấn đề trên được cải thiện đáng kể.
Cụ ngồi Serie 5 quen roài, sang SUV thấy xóc là phải :77: :)
Thật thế hả bác?:^)Thế thì để em làm quả Ếch có ống luôn cho máu. . Rưng mà không cải thiện em mang cả 2 Ếch ra 87 ăn vạ đấy nhớ. Em nói thiệt đới! Em đi cưới Ếch ống đây.(b)

cth8x

Xe hơi
em thống kê tổng thiệt hai sau 15 vạn km:
Máy: Hỏng hộp số. : Sửa hết 16 triệu, chạy được khoản 1500km thì phải thay mất 60 triệu, tổng cộng là 76 triệu.
Thay 2 lần bi mayơ trước: 1,1 triệu x2-2,2 triệu
Thay 3 lần rô tuyn thước lái,400k x3=1,2 triệu
Thay 1 lần cao su giảm chấn ở thanh cân bằng 400k
Thay 1 lần 3 bobin đánh lửa : 900kx3=2,7 triệu
Thay 3 lần cảm biến không tải 700kx3=2,7 triệu
Thay 1 lần máy phát hồi hãn còn bảo hành , 6,5 triệu
Thay 2 lần ắc quy 650kx2 =1,3 triệu
Thay 2 lần dàn lạnh 5triệu x 2 =10 triệu
Thay 1 lần lốc lạnh: 8triệu
thay 3 lần má phanh trước 900kx3=2,7 triệu
Thay 1 lần đĩa phanh trước.1,8 triệu
Thay 2 lần lốp 1,8triệu x2x4=14,4 triệu
3 lần cao su gạt mưa: 400kx3 =1,2 triệu
Tổng cộng là:131 triệu
Đúng là bác này cẩn thận quá chứ e mới lấy 1 e ESC2.3 2005 đã chạy 11 vạn mà đã thay gì đâu ngoài dầu, lọc dầu lốp. Vì chủ cũ là bạn e nên e biết rõ chỉ thay duy nhất trong máy là dây côroa gì đấy.
Đến giờ về sau khi chạy 1 vạn nữa e chỉ thấy khi để nổ garanti cảm giác hơi rung rung, e nghĩ là cao su chân máy kém. Bác nào biết bộ phận này giá bi nhiêu và thay mất nhiều thời gian không ạ?
Và cho e hỏi cái cảm biến không tải có tác dụng gì và khi bị hỏng thì nó có hiện tượng gì với?

Primera

Xe tăng
Đúng là bác này cẩn thận quá chứ e mới lấy 1 e ESC2.3 2005 đã chạy 11 vạn mà đã thay gì đâu ngoài dầu, lọc dầu lốp. Vì chủ cũ là bạn e nên e biết rõ chỉ thay duy nhất trong máy là dây côroa gì đấy.
Đến giờ về sau khi chạy 1 vạn nữa e chỉ thấy khi để nổ garanti cảm giác hơi rung rung, e nghĩ là cao su chân máy kém. Bác nào biết bộ phận này giá bi nhiêu và thay mất nhiều thời gian không ạ?
Và cho e hỏi cái cảm biến không tải có tác dụng gì và khi bị hỏng thì nó có hiện tượng gì với?

Đời 2.3 thì máy nó khác, nên ít hỏng hơn ?!?!

Cảm biến không tải có tác dụng giữ garăng ti, đặc biệt là khi bật điều hòa. Khi bị hỏng thì hiện tượng là mất garăngti (khi bật điều hòa là chết máy). Hiệu ứng phụ là khi rồ ga thì không chịu xuống (cứ 4000 vòng/phút). Giá 1 cái cục đó là ~700 ngàn, nên bác cứ mua sẵn lấy 1 cái sơ cua + 1 cái tuýp 8.
Nếu thay van không tải rồi mà vẫn bị bệnh rồ ga, thì nghĩ tiếp đến cảm biến chân ga nhé. (Máy đang nóng mà đem xịt nước rửa là dễ toi lắm).

Máy rung rung thì nhiều nguyên nhân lắm, nếu đẹp nhất thì là hỏng bôbin + bugi + gioăng, thay mới đâu khoảng 100$ cho 1 máy !

Cutý 0958

Xe đạp
Đọc cái list của bác Huỳnh mà sởn cả gai ốc! Em mới cưới con ESC 2.3 2007 xong ko biết có tốn như bác ko?? Em có cô bạn làm Giám đốc Đối ngoại của Ford Việt Nam, Em sẽ đề nghị cô ấy cấp cho bác thẻ hội viên suốt đời của Ford. :))

cth8x

Xe hơi
Đời 2.3 thì máy nó khác, nên ít hỏng hơn ?!?!

Cảm biến không tải có tác dụng giữ garăng ti, đặc biệt là khi bật điều hòa. Khi bị hỏng thì hiện tượng là mất garăngti (khi bật điều hòa là chết máy). Hiệu ứng phụ là khi rồ ga thì không chịu xuống (cứ 4000 vòng/phút). Giá 1 cái cục đó là ~700 ngàn, nên bác cứ mua sẵn lấy 1 cái sơ cua + 1 cái tuýp 8.
Nếu thay van không tải rồi mà vẫn bị bệnh rồ ga, thì nghĩ tiếp đến cảm biến chân ga nhé. (Máy đang nóng mà đem xịt nước rửa là dễ toi lắm).

Máy rung rung thì nhiều nguyên nhân lắm, nếu đẹp nhất thì là hỏng bôbin + bugi + gioăng, thay mới đâu khoảng 100$ cho 1 máy !
Cám ơn bác về cái cảm biến chân ga nhé, e sẽ giữ gìn e nó.
Theo kinh nghiệm của e thì rung docaosu chân máy bác ạ, vì e để ý thấy cái kim vòng tua khi nổ garanti nó đứng im chỉ xe thỉnh thoảng hơi rung, có bác nào gặp bệnh này chưa a??

Xe bò vàng

[Tịch thu bằng lái]
Đọc cái list của bác Huỳnh mà sởn cả gai ốc! Em mới cưới con ESC 2.3 2007 xong ko biết có tốn như bác ko?? Em có cô bạn làm Giám đốc Đối ngoại của Ford Việt Nam, Em sẽ đề nghị cô ấy cấp cho bác thẻ hội viên suốt đời của Ford. :))
em đọc cái list trên xong cũng toát mồ hôi luôn , theo em vậy nên tìm xe khác đi ợ:)

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Vấn đề là xe em đi nhièu bác ạ, chứ không phải chất lượng tồi đâu bác, em đã đi chiếuc xe trên không còn xót một cung đương quốc lộ nào trên miền bắc bác ạ , với giá thành như hiẹn nay thì escape là sự lựa chọn hợp lý cho một chiếc SUV thực sự.

Pacificblue

Xe đạp
@HUYNHC240: Em thấy bác đi hơi nhiều với em Esc đấy, em hỏi khí không phải: bác đã thanh lý em nó chưa?
Chứ bác đi như bác nói thì xe tăng cũng hỏng chứ nói gì Esc.