Đánh giá chất lượng phục vụ các đại lý chính thức của ford vn

Bác hài lòng với Đại lý nào nhất trong các Đại lý sau :

• Tổng bình chọn
    118

thinhkieuphong

Xe điện
Ford Thủ Đô cụ nào làm dv ở đây chưa ạ, em đang chuẩn bị lấy e ff ecoboots ở đây, không biết dv sau bán hàng của họ có tốt không
em thì 1000km với 5000km vào đây làm, chỉ thấy thay dầu với vệ sinh linh tinh ko đáng kể. Ford này có vẻ lâu năm nên nhiều khách, lần nào đến cũng đông nghịt :(. Hôm em thay mỗi dầu 5000km mà đợi từ sáng đến tận trưa mới đến lượt, mặc dù em hẹn trước rồi

Em vào Hà Thành Ford 1, 2 lần, em thấy dịch vụ tương đối ổn, không biết có phải do họ mới nên dễ chịu, quý khách hàng.
Nhược điểm xưởng chính thì hơi xa tuy nhiên họ mới mở 1 showroom ở ngay Mỹ Đình, cạnh Land Rover, đối diện Toy Mỹ Đình, có 1 phòng có cầu bảo dưỡng nhanh,
Đội ngũ thợ trẻ, tay nghề có vẻ chưa nhiều kinh nghiệm, sửa chữa lớn thì không biết thế nào (một lần em là bảo dưỡng thân vỏ ở đấy thấy sơn rất ổn), nhưng bảo dưỡng, thay dầu lặt vặt thì em nghĩ là ổn, giá rổ hợp lý, những thứ lặt vặt họ thường không lấy tiền, mang xuống bảo dưỡng mà có cái chắn bùn họ lắp hộ chả lấy tiền, các "ông lớn" khác tính tiền nhiệt tình, tiền công còn nhiều hơn tiền mua chắn bùn :)), tuy nhiên những thứ lặt vặt kiểu này mang vào đại lý nào thì đưa thẳng cho thợ làm rồi bồi dưỡng cho họ là OK.
Hay như hôm trước em đi cân bằng động thấy thước lái có tý vết dầu, hôm vừa rồi thấy cụ Sói nói HTFord có con Eco mầu nâu hổ phách tiện đường gặp khách gần đấy phi vào xem, nhưng lại giao cho khách mất rồi, thế là họ bảo tiện thể anh có kiểm tra gì xe không, thế là cẩu lên kiểm tra lại thước lái, khô rồi, ngon rồi, cvdv lại "tự động" bảo thợ vệ sinh lọc gió, em lại bồi luôn vệ sinh cho anh cả cái lọc gió điều hòa, xong xuôi em hỏi thanh toán thì bảo không lấy xiền, bọn em kiểm tra miễn phí, ngại thế :))
Hà Thành Ford mới nên lần nào em qua cũng thấy vắng teo, công nhận thợ làm nhiệt tình, kiểm tra kĩ phết :D

devil_88

Xe hơi
Em đá lên cho các cụ đánh giá hiện này thế nào, vì sau 2 - 3 năm rồi chắc tình hình nó cũng khác nhiều ợ :D

Alteclansing

Xe đạp
Thằng nào chả nhận mình number one. Các cụ cứ đưa tất tần tật những gì bức xúc lên đây để cần là tẩy chay luôn

xebanhxich

Xe tải
em cũng một vài lần khó chịu với dịch vụ của F. Nhưng cũng cần xem xét kỹ, vì thực tế mấy cái mà lâu nay mình vẫn gọi là "hãng" thực tế là của một công ty đứng ra làm đại lý cho hãng, từ bán xe cho tới bảo hành sửa chữa. Cái mà chúng ta đnag dùng là dịch vụ của mấy cty này. e đoán rằng hãng chỉ đào tạo quy chuẩn về kỹ thuật và cung cấp phụ tùng thôi. Một số cty "đại lý" ký hợp đồng với nhiều "hãng" một lúc, theo thông tin em biết trước đây thì ford Láng Hạ và Toy Láng hạ là cùng một chủ (giờ không biết có thay đổi nào khác hay không?), nên em cũng nghĩ là không có nhiều sự khác biệt về dịch vụ giữa hai cơ sở này. Kể hầu các cụ câu chuyện em chứng kiến ở trạm bảo dưỡng Mazda Mỹ ĐÌnh, một ông khách hàng đi sửa xe cho vợ (maz3) liên tục phàn nàn với cvdv là các em làm dịch vụ tệ quá, anh làm ở Ford họ ngon hơn các em nhiều, em ngồi nghe mà cứ há hốc mồm ra :D

Toietmoi

Xe điện
Em chả biết bấm cho ai, đều dở ẹc. Mà hình như các đại lý của các hãng ở VIỆT NAM mình đều chuối như nhau, may ra có Toy, Honda đỡ hơn.