[Công nghệ] Đánh giá chi tiết các dòng Camera hành trình phổ thông trên thị trường

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Loại nào bây giờ quay sử dụng cảm biến ảnh sony tốt cả ngày và đêm vậy bác ? Có wifi nữa là đẹp
Cái con carcam w8 ý bác dùng chưa? Con ý thế nào bác nhỉ?
W8 Carcam thì nhất rồi cụ, ổn định wifi load nhanh, GPS tốc độ to. Hiện có đến gần 5k người sử dụng roài đó bác !

Công NH

Xe đạp
Bài viết rất hay và bổ ích .Cảm ơn cụ

SidLe

Đi bộ
Nếu lấp cho xe tải, kết nối 3g. Tính năng để xếp có thể theo dõi hành trình, videos, vị trí gps. thì nên chọn loại nào vậy

Phạm Minh Đạo

Xe đạp
Em mới lắp cái Xiaomi Yi Car cho Morning Si nhà em, thấy khá nhỏ gọn, được cái xem video trên thiêt bị di động khá rõ nét, mà lắp ngay dưới gương cùng kiểu dáng thời trang và cơ động nên không mất quá nhiều không gian cũng như tầm nhìn của Tài xế. Đặc biệt mức giá rất là ưu ái chỉ 1 triệu đồng, có nơi bán 1,1 tr kèm thẻ 16Gb Class 10 (16Gb cũng lưu được 3-4 tiếng ấy), Em lắp cái thẻ 32Gb tổng thiệt hại 1200. Tự lắp ở nhà cũng được, mà lên lấy cái bản có dính 3M, em thấy phiên bản Xiaomi Yi Car thế hệ đầu là hút chân không rụng nhiều lắm. Thực ra có nhiều chiếc cam hiện đại, có tích hợp dẫn đường, GPS, hay còn có 3G dùng như Phone, nhưng nhu cầu thực ra không cần dùng đến nhiều công năng như thế, Trên các xe hiện nay đã có định vị dẫn đường của nhà sản xuất tích hợp trên DVD kiêm Cam lùi, cái thiếu chỉ là 1 thiết bị chiếu soi hành trình, thỉnh thoảng lưu lại những khoảnh khắc hay chỉ là xem lại những lúc xảy ra những sự cố trên đường cần minh chứng để giải quyết.
Nói thế thôi chứ bỏ thêm một chút $ để có được một bộ sản phẩm đầy đủ công năng thì Tài xế nào chẳng muốn trang bị cho xe mình. Chúc các bác tài lựa chọn những sản phẩm phù hợp với nhu cầu và tiêu chí của mình.

tuanoppa

Xe hơi
khá nhiều mẫu mã cho ae lựa chọn =)) cảm ơn bác

Chuotnha1984

Xe tải
Nhiều loại cam quá, em đang ngắm mấy con webvision n93, procam t98, c09s. Chúng đều na ná nhau(chắc chung một lò), có hầu như tất cả các tính năng cần thiết (xe e chỉ có CD nên cần mấy con này). Có xụ nào đã dùng rồi cho e xin ít rì viu đc ko ah?
E cảm ơn!

raspberry

Xe tăng
Đã bác nào sài VavA Dash cam chưa chia sẻ giúp em với ạh. Đang tính con này mà thấy giá 3củ rưỡi nên hơi lăn tăn.

Airline

Xe máy
Các cụ cho hỏi có loại cam hành trình nào góc rộng 180 độ hoặc >180 độ không nhỉ?
Hoặc Cam có 2 ống kính ghi đồng thời để ghi được cả 2 bên thân xe lẫn trước mặt?

LamNg221

Xe máy
Em đag dùng Vietmap thấy khá ổn đây ạ. Giao diện khá thân thiện với user

Sent from my iPhone using Tapatalk

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Các cụ cho hỏi có loại cam hành trình nào góc rộng 180 độ hoặc >180 độ không nhỉ?
Hoặc Cam có 2 ống kính ghi đồng thời để ghi được cả 2 bên thân xe lẫn trước mặt?
cụ đầu tư luôn cam 360 :D

Thực tế cam 180 độ là quá rộng rồi. Còn các trường hợp đâm ngang thân xe thì 100% sai không cần tranh luận

Nếu có ý tưởng quay full xe để soi giám sát thì đó là điều ko phù hợp với camera hành trình cụ ah

camaro123

Xe hơi
Nhiều loại cam quá, em đang ngắm mấy con webvision n93, procam t98, c09s. Chúng đều na ná nhau(chắc chung một lò), có hầu như tất cả các tính năng cần thiết (xe e chỉ có CD nên cần mấy con này). Có xụ nào đã dùng rồi cho e xin ít rì viu đc ko ah?
E cảm ơn!

Bác đã lắp chưa? cho em xin rv. Loại này quảng cáo nhiều mà k thấy các bác nói đến

tranquay

Xe buýt
Cam hành trình nên chức năng quay video phải tốt, các chức năng khác chỉ là phụ, các hãng quảng cáo thường nêu bật chức năng phụ để thu hút người dùng nên hay bị lẫn lộn. Cá nhân mình đang dùng cả 2 loại cam Xiaomi và HP thì có nhận xét sau:

1, Video: một số hãng có thể quay 4k, 2k, full HD, .... tuy nhiên nếu dùng mức tối đa này thì thường nhanh hết bộ nhớ, thời gian lưu trữ ngắn, và Camera cực nóng (điển hình là con HP, kể cả quay HD nó cũng nóng rẫy, sờ vào thẻ nhớ có cảm giác bỏng tay), mà càng nóng thì càng nhanh hại máy và pin. Riêng con Xiaomi lại rất mát, kể cả đẩy lên 2K

2. Các chức năng phụ: HP có 1 số chức năng nghe thì hay, nhưng dùng thì dở như cảnh báo va chạm, cảnh báo xe phía trước đã di chuyển khi đèn xanh, báo tốc độ qua GPS,... tuy nhiên, những chức năng này hầu hết đều chậm và muộn.

3. Truy xuất video: Xiaomi có wifi, nên xem video trên điện thoại ngon và nhanh (qua app), các cam không có wifi bắt buộc phải cắm thẻ nhớ vào điện thoại hoặc máy tính, rồi vào folder xem từng mục, khá vất vả. Cái này lại hay dùng nên đây là 1 điểm trừ lớn với những cam ko có, thà nó bỏ những tính năng phụ kia mà cho wifi thì tốt

4. Cổng kết nối, cái này ít người để ý nhưng sẽ là rất cần để nâng cấp cam: 1 số dùng cổng cũ rích là mini USB hoặc cổng lạ hoắc trong khi dây theo cam thường là 4m, nên một số xe lấy nguồn xa hơn 4m là khá vất vả trong việc tìm dây nguồn. Hơn nữa, khi nâng cấp lên cam khác, nguồn khác là phải đi lại dây, khá là rắc rối. Người bán cũng ít nói rõ vấn đề này.

5. Máy thường sẽ bắt nét vào các hạt bụi trên kính chắn gió, thế nên các cụ nhớ phun nước rửa sạch kính nếu ko thì hình ảnh sẽ mờ và chửi cam đểu. Thứ 2 là khi lắp cam, các cụ phải để ống kính song song với mặt đường nên khoảng 1/4 cam là quay cái taplo và capo, các cụ đừng cố tránh vụ này vì sẽ làm cái cam ngửa lên trời, nó sẽ bị ngược sáng, hình ảnh sẽ chói, mất nét, vật thể bị đen

Thế nên e thấy Xiaomi đang là một món ngon, bổ rẻ, nhưng déo biết nó có cài cái gì theo dõi mình ko. Một số kinh nguyệt e đã trải qua, mời các cụ đóng góp thêm

Chỉnh sửa cuối:

camaro123

Xe hơi

gigapixel83

Xe máy
Em cần 1c Cam hành trình với các thông số sau, cụ nào có info cho em xin mã và giá với ah:
- 1080/60 khung hình trở lên
- Có Wifi để kết nối với Đthoại (IOS) + GPS
- Góc 165-170 độ
- Thẻ nhớ 128G
- Màn hình hiển thị dưới 3 inch
- Giá dưới 4tr thôi ah
Xin cảm ơn

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em cần 1c Cam hành trình với các thông số sau, cụ nào có info cho em xin mã và giá với ah:
- 1080/60 khung hình trở lên
- Có Wifi để kết nối với Đthoại (IOS) + GPS
- Góc 165-170 độ
- Thẻ nhớ 128G
- Màn hình hiển thị dưới 3 inch
- Giá dưới 4tr thôi ah
Xin cảm ơn
W8 Carcam gps wifi đáp ứng đc cụ ạ, full