[Công nghệ] Đánh giá chi tiết các dòng Camera hành trình phổ thông trên thị trường

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Cảm ơn cụ. Ý em là nhờ các cụ so sánh về chất lượng màn hình, độ bền và chất lượng video của camera vì 3 sp đều cùng tầm tiền, có nhiều chức năng tương tự nhau và đều có màn hình lớn. Vì em đang cân nhắc lắp 1 trong 3 cái này vì xe em ko có màn dvd. Còn phần mềm dẫn đường thì nếu ko thích Navitel, 2 cái kia cũng có thể cài s1 đc mà
em cũng không rõ cài S1 kiểu gì nữa :D về cá nhân em dùng A50 thì em ưng hơn còn N93 theo quan điểm cá nhân em ko thích kiểu dáng đó :D

hnvn77

Xe tải
em cũng không rõ cài S1 kiểu gì nữa :D về cá nhân em dùng A50 thì em ưng hơn còn N93 theo quan điểm cá nhân em ko thích kiểu dáng đó :D
Em tưởng mua thẻ s1 rồi cài giống các đầu DVD android khác? Em thấy A50 ổn hơn, nhưng em ghét mỗi cái phải gắn cái màn to trên kính trước nhìn cũng hơi vướng mắt. N93 để trên taplo nên đỡ hơn.

Chit

Xe tải
Em vừa lắp G79 Vietmap, mắt bị viễn thị nên hơi khó nhìn, cụ nào có nhu cầu em để lại, giá chỉ bằng nửa

ctthu

Đi bộ
em cũng đang cần tìm 1cái phù hợp vs xe em, nhờ các bác tư vấn giúp. tiêu chí chung là
- giá tầm 5tr đổ lại
- ghi hình 2 mắt, hình ảnh video tốt
- kết nối vs và trích xuất ra điện thoại được luôn (ios) không phải rút thẻ nhớ hay dây dựa loằng ngoằng j cả
- có màn hình và phần mềm dẫn đường vì em hay đi
P/s: xe em có gương chống chói và cam lùi rồi ak. nhưng em vẫn thích quay đằng sau :))

Tuôi

Xe tăng
Cám ơn các cụ đã tư vấn. Cuối cùng, em lắp con Papago 51G các cụ ạ. Từ hôm lắp cũng không thấy nó có ích lợi gì. Hì hì, nhưng lắp cho yên tâm.

hgjp

Xe tăng
em đi san 2018. camera lùi gps dẫn đường có sẵn rồi thì lắp loại gì các cụ ơi?

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
em cũng đang cần tìm 1cái phù hợp vs xe em, nhờ các bác tư vấn giúp. tiêu chí chung là
- giá tầm 5tr đổ lại
- ghi hình 2 mắt, hình ảnh video tốt
- kết nối vs và trích xuất ra điện thoại được luôn (ios) không phải rút thẻ nhớ hay dây dựa loằng ngoằng j cả
- có màn hình và phần mềm dẫn đường vì em hay đi
P/s: xe em có gương chống chói và cam lùi rồi ak. nhưng em vẫn thích quay đằng sau :))
điều kiện của cụ thì hơi bị khó :D theo em được biết thì bản có Wifi mà tích hợp cam lùi hiện nay không có ah.

Trường hợp của cụ nếu bỏ qua tính năng wifi thì có em HP F870G hoặc Vietmap A50, G79 là ngon. Còn muốn tích hợp wifi vào e rằng khó

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
em đi san 2018. camera lùi gps dẫn đường có sẵn rồi thì lắp loại gì các cụ ơi?
Cụ tham khảo Cam Transcend DrivePro 520 với dual camera có wifi gps hợp với các dòng xe hiện đại không cần các tính năng cam lùi, dẫn đường.

Thêm 1 lựa chọn nữa là Vietmap 51G có cảnh báo trước các biển báo :D tính năng này trên các xe chưa có, cũng rất hợp với các dòng xe cao cấp full option

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Cám ơn các cụ đã tư vấn. Cuối cùng, em lắp con Papago 51G các cụ ạ. Từ hôm lắp cũng không thấy nó có ích lợi gì. Hì hì, nhưng lắp cho yên tâm.
:D cụ ra đường quốc lộ, có cảnh báo trước biển báo :D lợi ích là ko bị xxx rình bắn ngay sau các biển báo. Ngoài ra tính năng ghi hình thì nó cứ ghi thôi, có khi cả quá trình dùng không cần tới nhưng khi cần tới thì giá trị nó vô cùng lớn :D

hnvn77

Xe tải
:D cụ ra đường quốc lộ, có cảnh báo trước biển báo :D lợi ích là ko bị xxx rình bắn ngay sau các biển báo. Ngoài ra tính năng ghi hình thì nó cứ ghi thôi, có khi cả quá trình dùng không cần tới nhưng khi cần tới thì giá trị nó vô cùng lớn :D
Cam hành trình có phần nào đó giống như mua bảo hiểm. Mua về để dùng, ngoài ghi lại những khoảnh khắc đáng nhớ trên hành trình, còn lại thì không hề muốn phải dùng đến nó ( vì chỉ khi có rắc rối mới phải dùng đến).

hgjp

Xe tăng
Cụ tham khảo Cam Transcend DrivePro 520 với dual camera có wifi gps hợp với các dòng xe hiện đại không cần các tính năng cam lùi, dẫn đường.

Thêm 1 lựa chọn nữa là Vietmap 51G có cảnh báo trước các biển báo :D tính năng này trên các xe chưa có, cũng rất hợp với các dòng xe cao cấp full option
cảm ơn cụ, để em châm cứu :D

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Cam hành trình có phần nào đó giống như mua bảo hiểm. Mua về để dùng, ngoài ghi lại những khoảnh khắc đáng nhớ trên hành trình, còn lại thì không hề muốn phải dùng đến nó ( vì chỉ khi có rắc rối mới phải dùng đến).
cụ nói rất chuẩn ah :D em cũng gặp nhiều trường hợp có cụ nói "mua cam về chẳng để làm gì, phí tiền". Còn riêng quan điểm cá nhân em, đi ô tô thì sau khi mua xe nên lắp cam hành trình. Nếu tiếc xèng thì đầu tư con 1 2 củ, còn có điều kiện thì đầu tư con tốt hơn

Cứ tính mua về phải làm gì hàng ngày mới mua thì rất khó tính, đến lúc có chuyện thì nó không thể tính bằng vài triệu :D

ha7782

Xe tải
Cụ báo giá cho e combo hp f870g

Vũ Khiêm

Xe tải
Em dùng con camera hành trình 2k Vicovation Marcus 4. Chẳng thấy cụ nào dùng hay sao ấy