[Funland] Đánh giá điện thoại xiaomi

superwagon

Xe buýt
em dùng Mi4 rồi và được vài tháng phải bán vội, nếu so sánh với Sam sung thì em thấy nó có 1 số ưu điểm và nhược điểm sau:
+ Ưu điểm: rẻ, thời lượng pin tốt, khung vỏ chắc chắn + đẹp, cảm ứng nhạy, ghi âm cuộc gọi rất tốt, tùy chỉnh sâu được vào các phần điều khiển của máy.....
+ Nhược điểm: rung nhẹ, chuông nhỏ, tiếng không ấm, ra nắng màn hình khó nhìn, sóng yếu, đặc biệt bắt GPS cực kém, phần mềm ngu (tìm kiếm danh bạ như mứt, mình gõ vào từ khóa càng dài thì nó càng tìm ra nhiều kết quả......), nghe nhạc như dở hơi, lướt web bằng wifi thì nhanh chứ bằng 3G thì như rùa bò chậm......
Kết luận: nếu dùng để giải trí web, game..... loanh quanh ở HN sóng khỏe thì mua. Nếu nhu cầu chất lượng nghe gọi là rất quan trọng + GPS tốt + tìm kiếm nhanh.... thì không nên mua

Maxalex

[Tịch thu bằng lái]
em dùng Mi4 rồi và được vài tháng phải bán vội, nếu so sánh với Sam sung thì em thấy nó có 1 số ưu điểm và nhược điểm sau:
+ Ưu điểm: rẻ, thời lượng pin tốt, khung vỏ chắc chắn + đẹp, cảm ứng nhạy, ghi âm cuộc gọi rất tốt, tùy chỉnh sâu được vào các phần điều khiển của máy.....
+ Nhược điểm: rung nhẹ, chuông nhỏ, tiếng không ấm, ra nắng màn hình khó nhìn, sóng yếu, đặc biệt bắt GPS cực kém, phần mềm ngu (tìm kiếm danh bạ như mứt, mình gõ vào từ khóa càng dài thì nó càng tìm ra nhiều kết quả......), nghe nhạc như dở hơi, lướt web bằng wifi thì nhanh chứ bằng 3G thì như rùa bò chậm......
Kết luận: nếu dùng để giải trí web, game..... loanh quanh ở HN sóng khỏe thì mua. Nếu nhu cầu chất lượng nghe gọi là rất quan trọng + GPS tốt + tìm kiếm nhanh.... thì không nên mua
e dùng Mi3 ko bằng Mi4 mà ko thấy như bác nói.cho e hỏi bác mua Mi4 bản TD hay Wcdma ah?Bác có mua đúng hàng Xiaomi ko hay bác mua phải hàng xách tay mà còn là Fake.Mi4 đầy hàng fake nhé

vuanhanghi

Xe điện
Em trc dùng note 3 và giờ dùng note 3 pro thấy hoàn toàn hài lòng so với số $ bỏ ra.
Bây giờ có phải thời buổi ngày xưa dùng đth vài năm mới đổi, em xác định máy 4tr dùng khoảng 1 năm là hết khấu hao bán mua cái khác.
Tốc độ nhanh, chạy mượt, chụp ảnh ko đẹp, có cổng hồng ngoại thỉnh thoảng đc việc phết.

Qmagic

Xe tải
Website
www.otofun.com
chắc cũng tùy con, theo em chất lượng hàng xiaomi trung bình, không đồng đều. E dùng con Redmi note 2 thấy khá tệ:
pin yếu, phần mềm hay lỗi, gọi video call đôi lúc mất tiếng phải khởi động lại. Được cái chụp ảnh rất khá.

pandemonium109

Xe hơi
Em thử cầm qua redmi note 3 thì thấy không có gì phải phàn nàn cả, máy quá good :)
Điện thoại lỗi thời từng ngày mà thực ra kho ứng dụng vẫn vậy, số lượng phần mềm sử dụng vẫn thế. Mọi người toàn tập trung so sánh các máy qua nghe nhạc với chụp ảnh nọ kia, còn em thấy nghe nhạc thì có tiến dài đến mấy cũng ko cho nhiều cảm xúc bằng dàn dân dụng được, chụp ảnh có nét đến mấy cũng chỉ cho có chứ không sắc nét như DSLR. Trước em toàn chạy đua đổi điện thoại giờ thấy phí quá. Nếu mua mới thì em sẽ mua xiaomi hoặc LG thôi :D

superwagon

Xe buýt
e dùng Mi3 ko bằng Mi4 mà ko thấy như bác nói.cho e hỏi bác mua Mi4 bản TD hay Wcdma ah?Bác có mua đúng hàng Xiaomi ko hay bác mua phải hàng xách tay mà còn là Fake.Mi4 đầy hàng fake nhé
Tôi mua ở Kim Mobile. Hàng xịn

[ VoiCoi ]

Xe hơi
Gì chứ nhìn điện thoại thi thoảng có mấy cái chữ tàu đã ghét rồi các cụ ạ ~,~
Chứ thực ra con Mi5 đẹp phết

tuantu_193

Xe đạp
em đang tính mua con redmi note 3 pro, không biết có ổn không

Sleepwalker

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
forhome.vn
chắc cũng tùy con, theo em chất lượng hàng xiaomi trung bình, không đồng đều. E dùng con Redmi note 2 thấy khá tệ:
pin yếu, phần mềm hay lỗi, gọi video call đôi lúc mất tiếng phải khởi động lại. Được cái chụp ảnh rất khá.
Chưa bao giờ em Redmi Note 2 được đánh giá cao phần camera cụ ơi. Em nghĩ tốt bây giờ chỉ có Mi4 trở lên

Qmagic

Xe tải
Website
www.otofun.com
Chưa bao giờ em Redmi Note 2 được đánh giá cao phần camera cụ ơi. Em nghĩ tốt bây giờ chỉ có Mi4 trở lên
thú thực nhà mình dùng 2 con: G3 LS990 và note 2 này, nên chỉ ss giữa chúng có khác biệt lớn về chất lượng chụp ạ.

phammduc

Xe hơi
E tiếp tục nhờ các cụ review camera xiaomi note 3, e thấy giá note 3 pro 32gb giá khá hợp lý rồi (hơn 4 củ tí). Nhưng e hay chụp ảnh f1 đưa lên fb, thi thoảng tí toáy in ảnh qua máy canon selphy, liệu có ổn không?

phammduc

Xe hơi
E tiếp tục nhờ các cụ review camera xiaomi note 3, e thấy giá note 3 pro 32gb giá khá hợp lý rồi (hơn 4 củ tí). Nhưng e hay chụp ảnh f1 đưa lên fb, thi thoảng tí toáy in ảnh qua máy canon selphy, liệu có ổn không?
Các cụ bỏ xiaomi hết rồi à. E vừa google, thấy camera e này cùi quá. Nhưng cái giá 3.8 củ lại làm e phân vân :D

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các cụ đang sử dụng cho e xin ít đánh giá : hiệu năng, pin, chụp ảnh....
E đang để ý dòng xiaomi note , đang phân vân quá
Bọn này thiết kế nó thế nào, so sánh với mấy bạn Iphone, Samsung cùng phân khúc thì đánh giá chủ quan thế nào hả cụ?

Maxalex

[Tịch thu bằng lái]
E dùng mi3 đến năm thứ 3,5 rồi vẫn ngon như ngày đầu