Thảo luận Đánh giá Mer E 2017

hoang_auditor

Xe tải
Nhiều cụ cứ nói là xe nhập cách âm tốt hơn xe lắp ráp, em nghĩ đó là các cụ đánh giá Toyota với Mazda thì đúng hơn. nếu các cụ đi Mer với tốc độ dưới 100km/h trên đường sá phổ biến ở VN thì đảm bảo các cụ sẽ ko thấy được sư khác biệt đâu, xe Mer về khả năng cách âm nó đã quá tốt rồi, đặc biệt khi di chuyển mà bật tí nhạc nữa thì gần như hoàn hảo. Tóm lại em thấy xe Mercedes lắp ráp ở VN còn xuất sang được nước khác, thì sao các cụ cứ phải xoắn. Còn cái chỗ mà các cụ cứ bảo tay nghề công nhân VN kém hơn tây, làm em hoang mang quá, trước em nghĩ chắc Mer lắp ráp chủ yếu là robot nó lắp chứ nhỉ, giờ thì đang nghĩ xe Mer mình đi chắc 100 chú công nhân loay hoay mò mẫm cả ngày mới lắp ráp hoàn thành cái xe!

harry1310

Xe đạp
Nhiều cụ cứ nói là xe nhập cách âm tốt hơn xe lắp ráp, em nghĩ đó là các cụ đánh giá Toyota với Mazda thì đúng hơn. nếu các cụ đi Mer với tốc độ dưới 100km/h trên đường sá phổ biến ở VN thì đảm bảo các cụ sẽ ko thấy được sư khác biệt đâu, xe Mer về khả năng cách âm nó đã quá tốt rồi, đặc biệt khi di chuyển mà bật tí nhạc nữa thì gần như hoàn hảo. Tóm lại em thấy xe Mercedes lắp ráp ở VN còn xuất sang được nước khác, thì sao các cụ cứ phải xoắn. Còn cái chỗ mà các cụ cứ bảo tay nghề công nhân VN kém hơn tây, làm em hoang mang quá, trước em nghĩ chắc Mer lắp ráp chủ yếu là robot nó lắp chứ nhỉ, giờ thì đang nghĩ xe Mer mình đi chắc 100 chú công nhân loay hoay mò mẫm cả ngày mới lắp ráp hoàn thành cái xe!
Cụ cứ cảm nhận thực đi rồi biết, chứ đọc qua báo hay xem mấy clip review thì toàn khen ah. Mer ở vn cũng chưa xuất được đi đâu. Mình có đi thử mer lắp trong nước và đi trong thành phố tầm 40 km/h (tắt hết nhạc đi) thì thấy tiếng ồn từ vọng từ đường lên to hơn hẳn khi đi con nhập, ngoài ra có những chi tiết lắp còn không chặt thỉnh thoảng có tiêng loạt soạt rất khó chịu, xe hôm mình đi thử là bị ở chỗ Taplo đoạn thò ra che 2 cái màn hình. Chắc xe bị xe không nên cũng định qua đợt lắp đầu này rồi đợt sau lắp thế nào rồi mới tính mua hay ko

lapin

Xe container
Có lần em đi ngang nhà xưởng của Mer ở Tp. HCM thấy dài lắm, chắc phải 150 chú công nhân chứ 100 hơi ít:))

senhong

Xe tăng
Em cũng đang tính mua e200 nội nên vào hóng.

hoang_auditor

Xe tải
Có lần em đi ngang nhà xưởng của Mer ở Tp. HCM thấy dài lắm, chắc phải 150 chú công nhân chứ 100 hơi ít:))
Em nghĩ là xe em chỉ 100 chú công nhân thôi, còn 50 chú còn lại đang lắp xe khác cụ ạ:))

hoang_auditor

Xe tải
Cụ cứ cảm nhận thực đi rồi biết, chứ đọc qua báo hay xem mấy clip review thì toàn khen ah. Mer ở vn cũng chưa xuất được đi đâu. Mình có đi thử mer lắp trong nước và đi trong thành phố tầm 40 km/h (tắt hết nhạc đi) thì thấy tiếng ồn từ vọng từ đường lên to hơn hẳn khi đi con nhập, ngoài ra có những chi tiết lắp còn không chặt thỉnh thoảng có tiêng loạt soạt rất khó chịu, xe hôm mình đi thử là bị ở chỗ Taplo đoạn thò ra che 2 cái màn hình. Chắc xe bị xe không nên cũng định qua đợt lắp đầu này rồi đợt sau lắp thế nào rồi mới tính mua hay ko
Em đang đi E250 2012 cụ ạ! em cũng đã đi thử E300 2017 bản nhập, thực sự là đi trong thành phố em chẳng thấy khác gì thật! bật nhạc connect từ iphone lên nhẹ nhàng nữa gần như ko thấy tiếng ồn!

The Gentlemen

Đi bộ
14A/554 Nguyễn Văn Cừ, Gia Thụy, Long Biên, Hà Nội
Thực ra theo e hiểu, hãng xe đặc biệt là các hãng xe Đức họ tính toán từng chi tiết, option xe của họ đối với mỗi thị trường từ đặc điểm khí hậu, thói quen sử dụng ... Mà họ tính toán đối với từng chi tiết hay option trên xe. Rõ ràng xe nhập Đức hay Mỹ độ chống ồn tốt hơn bởi yêu cầu an toàn ở thị trường trên cao hơn, thêm nữa thị trường trên đặc tính khí hậu có băng tuyết do đó nhiều khi trên đường ng ta phun nước muối để tan băng, điều đó cg sẽ khiến cho gầm vỏ của xe lưu thông bị ảnh hưởng nhanh gỉ. Thế nên khung thân vỏ xe thị trường này dầy dặn hơn và ít gỉ mọt hơn và xe cũng cứng cáp, ít ồn hơn. Xe lắp ráp e nghĩ quy trình tiêu chuẩn cg như nhau thôi nhưng thợ mình kém, hạn chế hơn về cả kinh nghiệm lẫn trình độ lắp ráp. Còn option xe lắp ráp đôi khi đc trang bị tốt hơn 1 phần thị trường của mình được áp dụng thử nghiệm công nghệ mới trước

Tienthinh

Xe tăng
Các cụ cứ cười thôi , nhưng khi các cụ mua phải con xe mà cái lỗi nhìn thấy ngay , nghe thấy ngay mới bực mình khi bỏ ra số tiền hơn 100k obama

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Nhập đức vẫn khắt khe nhất còn ông vịt lắp ráp chán nhất tệ nhất thua cả thái lan malay Indo lắp ráp chứ đừng nói đến Nhật Mẽo Đức