Tin tức Đánh giá mức tiêu thụ thực tế của Fadil

Trada_thuoclao

Xe buýt
OK, tôi nhầm , Spark đã dừng . Nhưng nhà máy Chervolet Việt Nam vẫn còn sản xuất và bán 2 mẫu Colorado và Traiblazer .
Cụ nói theo cụ thì Fadil được sản xuất tại cả 2 nhà máy ? Cơ sở đâu ?
Còn tôi và hội Fadil đã từng đi phượt chương trình về nguồn thăm lại nhà máy nhập và lắp ráp Fadil ở Cát Hải đây.

Cụ lại nhầm tiếp rồi. 2 mẫu xe có trên đều nhập Thái và bản thân nhà máy bên Thái cũng đã dừng hoạt động, hãng cũng bái bai ĐNA luôn rồi.
Vin hiện đang tiếp tục phân phối và bảo hành các mẫu xe có logo hình băng vệ sinh ở Vn.
Em có bạn đang làm cho Vin họ nói việc sx xe ở cả 2 nhà máy (em ko chắc 100% đúng nhé), vì dây chuyền có sẵn. Tội gì ko sx, đỡ bị mang tiếng cbi phân lô :D

tntnb

Xe điện

tntnb

Xe điện

Chưa tìm được ông nào đi ngang phân khúc A khác về nhiên liệu trong nhóm cụ đưa cụ ơi

Junying1607

Xe tải
Vào hội fadil rồi nhưng chưa thấy em nào tiêu thụ thấp như các xe hạng A khác.
Bác phải đọc cmt nữa. Những người thắc mắc toàn là người mới đi mới mấy trăm km làm sao xăng ổn định được. Người ta đi 2000km bắt đầu xăng giảm xuống bác nhé. BÁc tìm ông nào đi trên 5000 mà xăng cao xem có không =))

Junying1607

Xe tải
Cụ lại nhầm tiếp rồi. 2 mẫu xe có trên đều nhập Thái và bản thân nhà máy bên Thái cũng đã dừng hoạt động, hãng cũng bái bai ĐNA luôn rồi.
Vin hiện đang tiếp tục phân phối và bảo hành các mẫu xe có logo hình băng vệ sinh ở Vn.
Em có bạn đang làm cho Vin họ nói việc sx xe ở cả 2 nhà máy (em ko chắc 100% đúng nhé), vì dây chuyền có sẵn. Tội gì ko sx, đỡ bị mang tiếng cbi phân lô :D
Thì tóm lại là cụ không chắc chắn. Chỉ là suy luận của cụ. Em thì cứ thấy tận mắt và trực tiếp sử dụng sản phẩm thôi, chả nghe bố con thằng hàng xóm, con ông chú, bạn bè vin viếc nào. :)

Trada_thuoclao

Xe buýt
Thì tóm lại là cụ không chắc chắn. Chỉ là suy luận của cụ. Em thì cứ thấy tận mắt và trực tiếp sử dụng sản phẩm thôi, chả nghe bố con thằng hàng xóm, con ông chú, bạn bè vin viếc nào. :)
Việc họ sx ở đâu em nghĩ cũng chả quan trọng, với 1 con xe hạng thấp nhất thế thì chất lượng cũng chả chênh nhau đâu. Cái đấy cũng ko phải là ý chính em muốn rep lại cụ ;)

pisces_hn

Xe container
Thực ra em đang nói về con Spark/Matiz trc kia, và nghi ngại vấn đề này sẽ sớm xảy ra với Fadil sau 1 tgian sử dụng. Thực tế thì cũng đã có khá nhiều xe xuất hiện những lỗi đầu tiên rồi. Điều hòa, cột lái. Em nằm vùng nên em biết mà :D
1.4 Aveo là máy Etec 2 , còn máy fadil đời mới hơn Ecotec. Cụ có thể đặt niềm tin vào máy móc của Hàn chứ em thì ko.
Con Aveo là máy 1.5 chứ nhỉ, nó nâng đời lên từ máy con Lanos. Hồi bé được ngồi con Lanos thấy oto nó sịn thế.

tntnb

Xe điện
Những người xấu và ngu thì thường rình rập để nhảy ra chửi người khác khi có cơ hội. Thân !
Các cụ lên đây với tinh thần học hỏi chia sẻ là chính, có thế nào nói thế không vì mình mua rồi thì nâng bi xe mình cho mọi người cùng nhảy hố vôi và cũng không vì mình mua xe hãng khác như i10 moning lại hạ bi thành ra chẳng biết đâu mà lần.

Junying1607

Xe tải
Các cụ lên đây với tinh thần học hỏi chia sẻ là chính, có thế nào nói thế không vì mình mua rồi thì nâng bi xe mình cho mọi người cùng nhảy hố vôi và cũng không vì mình mua xe hãng khác như i10 moning lại hạ bi thành ra chẳng biết đâu mà lần.
Đồng ý. nói có sách mách có chứng là tôn chỉ đàu tiên. Không nâng bi, hạ bệ. Xe ăn xăng bao nhiêu thì chụp đồng hồ quãng đường ngày giờ đưa lên như em là đúng tôn chỉ đúng không cụ ?
Con cụ nào đó vào chửi hãng, chưa đi mà chê như đúng rồi thì gọi là hạ bệ đúng không cụ ?

tntnb

Xe điện
Đồng ý. nói có sách mách có chứng là tôn chỉ đàu tiên. Không nâng bi, hạ bệ. Xe ăn xăng bao nhiêu thì chụp đồng hồ quãng đường ngày giờ đưa lên như em là đúng tôn chỉ đúng không cụ ?
Con cụ nào đó vào chửi hãng, chưa đi mà chê như đúng rồi thì gọi là hạ bệ đúng không cụ ?
Đúng vậy các cụ có dẫn chứng về mức tiêu thụ thì đưa lên đây. File cập nhật excel càng chi tiết để khẳng định việc mua Fadil là hợp lý chứ cứ thấy 10-12L thì oải luôn đez nuôi được xe.

Junying1607

Xe tải
Đúng vậy các cụ có dẫn chứng về mức tiêu thụ thì đưa lên đây. File cập nhật excel càng chi tiết để khẳng định việc mua Fadil là hợp lý chứ cứ thấy 10-12L thì oải luôn đez nuôi được xe.
Chốt cho cụ nhé . 5l - 8l tuỳ điều kiện

pisces_hn

Xe container
Các bác để ý Fadil nó yêu cầu dùng nhớt 0w20 nên chắc chắn máy dùng công nghệ mới đấy k phải máy của Gentra 1.5 đâu.

tntnb

Xe điện
Các bác để ý Fadil nó yêu cầu dùng nhớt 0w20 nên chắc chắn máy dùng công nghệ mới đấy k phải máy của Gentra 1.5 đâu.
Cái mấu chốt cuối cùng của đời mới và đời cũ chỉ là làm sao tiết kiệm xăng và thân thiện với môi trường. Do đó không cần bàn về đời nào nếu cứ tiết kiệm nhiên liệu nâng cao được hiệu suất trên km thì cỗ máy đó sẽ ưu việt. Nói gì thì nói chắc chẳng hãng nào trên thế giới dùng động cơ hút khí tự nhiên mà tiết kiệm bằng những xe thương hiệu nhật.

Tuhai2000z

Xe máy
Cái mấu chốt cuối cùng của đời mới và đời cũ chỉ là làm sao tiết kiệm xăng và thân thiện với môi trường. Do đó không cần bàn về đời nào nếu cứ tiết kiệm nhiên liệu nâng cao được hiệu suất trên km thì cỗ máy đó sẽ ưu việt. Nói gì thì nói chắc chẳng hãng nào trên thế giới dùng động cơ hút khí tự nhiên mà tiết kiệm bằng những xe thương hiệu nhật.
Bác nói quá đúng
" nói gì thì nói chắc chẳng hãng nào trê thế giới dùng động cơ hút khí tự nhiên mà tiết kiệm bằng những xe thương hiệu nhật "

Minhphuongutc

Xe tải
1 năm nữa quay lại xem các cụ chốt xăng cộ, hỏng vặt thế nào. Nói chung cái j cũng cần có thời gian kiểm chứng. Oto thì đi cũng phải 5-6 vạn mới đánh giá đc^^