Thảo luận Đánh giá sau 3.000km với lốp Goodyear

htlongbien

Xe điện
Cách đây vài tháng rảnh rỗi sinh nông nổi, ngồi viết bài đăng khoe guốc mới cho vợ 3 Mazda. Nay lập lại kịch bản cũ, cũng rảnh rỗi học đòi viết vài dòng reiew đánh giá lốp theo xe để chia sẻ với các cụ/mợ, có gì chưa lột tả hết các cụ nương tay chém nhẹ giúp em nhé

Dòng lốp hiện giờ em đang đi là Assurance Triplmax của Goodyear, sau gần 2 tháng trời với tổng quãng đường đi được ngấp nghía 3000km đầu tiên thì em có vài lời nhận xét như sau:

· Giá rổ: hợp túi, ngang tầm so với mặt bằng chung giữa các hãng lốp hiện giờ, không chênh lệch bao nhiêu.

· Độ bám đường: khá là vững chãi, cho dù đường trơn trượt ẩm ướt nhưng khả năng lướt trên bề mặt rất ổn, rẽ nước tốt nhờ các rãnh lốp sâu, gai gốc được thiết kế rộng tăng diện tích tiếp xúc với mặt đường.

· Độ an toàn: tối ưu khả năng điều khiển tay lái, khả năng phanh gấp tốt dù đang trên đường trơn trượt, ẩm ướt cũng không thành vấn đề.

· Độ yên tĩnh: theo em thì về khoản này cỡ hơn 1 năm thì mới rõ, lúc đó cao su nó mới bị cứng, gai gốc, vành lốp mòn tí thì mới đánh giá chính xác được, còn mới quá thì chưa ăn thua gì. Note: hàng mới êm ái nhẹ nhàng là cái chắc.

· Độ bền: áp dụng công nghệ mới nên chế tạo sàn phẩm từ sợi Kevlar, một loại vật liệu tiên tiến vốn hay được sử dụng trong quân sự; áo chống đạn. Kevlar, với đặc điểm là có trọng lượng riêng nhẹ, chống mài mòn và làm tăng sức bền của sản phẩm trong điều kiện nhiệt độ cao, sẽ làm tăng độ bền của lốp xe và tạo cảm giác an tâm cho người lái ở các cung đường xấu.

· Độ hao hụt xăng: lốp mới toanh nên chạy rất mướt, tăng ga vọt lên nhẹ hều nên tiết kiệm cũng được kha khá năng lượng cần dùng. Mà ngay từ đầu trong bảng thông số kỹ thuật thì bên hãng cũng có công bố dòng ATM sử dụng công nghệ tiết kiệm nhiên liệu nhờ kỹ thuật làm giảm lực cản khi lốp quay (lực cản quay) nên khoản này em nghe tới là khoái rồi.

Thời gian bảo hành lên tới 5 năm đấy các cụ ợ, như thế cũng là trọn đời vòng lốp còn gì nữa. Mà theo sau đấy còn là những chương trình hỗ trợ khách hàng tận tâm, chu đáo như chính sách bảo hành sản phẩm, bảo hành sự cố trên đường và hỗ trợ cứu hộ khẩn 24/7. Cũng được quá đúng không các bác!
Nói chung là đến nay em khá hài lòng

Tuấn Tâm

Xe tăng
E cũng đang đi lốp này . Chạy đường bằng so với Mic thì một 9,5 một 10 . Nhưng đi đường đồi núi thì ngon hơn . Tiết kiệm được kinh phí nữa .

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
bán sale goodyear ah cụ, thành thật mà nói, e thấy michelin vẫn êm hơn goodyear cụ ạh
Goodyear em thấy giá mềm hơn michelin cũng kha khá :)
Xe em được lắp goodyear từ đầu giờ chạy được 5 vạn rồi mà vẫn ngon

htlongbien

Xe điện
bán sale goodyear ah cụ, thành thật mà nói, e thấy michelin vẫn êm hơn goodyear cụ ạh
Em chuyên kinh doanh về ngành gì thì rất nhiều cụ OF biết- có phục vụ được nhu cầu cụ món gì ko nhỉ?

duongcua03

Xe tăng
Goodyear em thấy giá mềm hơn michelin cũng kha khá :)
Xe em được lắp goodyear từ đầu giờ chạy được 5 vạn rồi mà vẫn ngon
Xe em mua mới của anh Hải cũng lắp sẵn Goodyear chạy 3 năm 6,7 vạn rồi rãnh vẫn sâu nhưng mặt lốp hơi bị vỡ nên đi có lẽ cũng ồn hơn!!!

Bóng Chày

Xe lừa
Em Sorento lốp GY Đức xịn mà xóc lắm, em vứt lâu rồi.
Hay do xe và giảm xóc nhỉ?

Sent from my iPad using Forum Runner

dũng mỗ

Xe hơi
Em cũng đi sorento lốp nguyên bản Gy đi cũng ok mà chứ cụ trên so gy với michelin thì e cũng ạ cụ thật

Rob Tran

Xe điện
Mỗi dòng lốp có một đặc tính ưu việt riêng, nhưng kèm theo nó là hạn chế. Nếu so Mic với Gy thì cũng khó, bởi vì một dòng chuyên dùng vận hành đường đẹp, thiên về êm ái, nhưng kèm với đó là mau mòn. Một dòng thì đa dụng hơn, nếu xét độ êm ái thì không bằng, nhưng tính đa năng lại cao hơn.
Nói chung là tùy vào nhu cầu sử dụng và điều kiện đường xá để chọn loại thích hợp!

theanh fe AT

Xe tải
Lốp Goodyear là loại lốp có độ bền cao và cũng có thị phần lớn trên thế giới. Gí cả hợp lý, chỉ có điều những ai khó tính về độ cứng ồn của lốp thì sẽ ko có thiện cảm về Goodyear vì lốp cứng thì làm sao ko ồn và êm đc cơ chứ, ngược lại thì độ bền cao và ít bị dính đinh.

vodanh123

Xe máy
em thấy mấy trang báo đài bên Tây cũng hay đề cập tới GY lắm, cũng hay tài trợ cho mấy giải đấu đua xe với còn làm bánh cho mấy em Boeing

Tunguyenquoc

Xe máy
chà chà, bác chủ nay cũng rành rọt làm bài review cho lốp xe đồ, đổi tính hồi nào mà nhanh quá zay ta, kakaka để e học tập câu chữ sau này làm chục bài cho có vốn liếng xem nào

jotund

Xe máy
Mỗi dòng lốp có một đặc tính ưu việt riêng, nhưng kèm theo nó là hạn chế. Nếu so Mic với Gy thì cũng khó, bởi vì một dòng chuyên dùng vận hành đường đẹp, thiên về êm ái, nhưng kèm với đó là mau mòn. Một dòng thì đa dụng hơn, nếu xét độ êm ái thì không bằng, nhưng tính đa năng lại cao hơn.
Nói chung là tùy vào nhu cầu sử dụng và điều kiện đường xá để chọn loại thích hợp!
Tính đa năng là sao hả bác? Điều kiện đường đẹp mỹ mãn thì em nghĩ đi dòng nào cũng ổn cả :D

phan minh tân

Xe máy
êm thì michelin là nhất đúng rồi, nhưng đó là bác chạy đường nội thành, còn nếu chạy vào mấy cung đường hơi xấu tý, tráng nhựa không đều nhấp nhô hay mới trải đá mini thì coi như toi liền, không thủng rách là mừng hết lớn

Lốp ô tô Duy Trang

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
lopotoduytrang.com.vn
Bên em hiện vẫn còn chạy chương trình khuyến mãi GoodYear mua 3 tặng 1 kèm bảo hành vàng không biết có cụ nào quan tâm không ạ
+195/65R15 ASSURANCE TRIPLEMAX 91V TL dành cho xe Toyota Altis
+205/65R15 ASSURANCE TRIPLEMAX 94V TL dành cho xe Toyota Innova
+205/55R16 ASSURANCE TRIPLEMAX 91V TL dành cho xe Honda Civic
+215/60R16 ASSURANCE TRIPLEMAX 95V TL dành cho xe Toyota Camry
Số lượng có hạn thôi ạ vì khuyến mãi bên hãng hết từ 7/2/2016 rồi ạ.

Ferrar

Xe máy
Xe em mua mới của anh Hải cũng lắp sẵn Goodyear chạy 3 năm 6,7 vạn rồi rãnh vẫn sâu nhưng mặt lốp hơi bị vỡ nên đi có lẽ cũng ồn hơn!!!
chạy nhiều với nắng nóng làm cho cấu trúc cao su nó mau thoái hóa hơn đấy, tạo thành những vết nứt nẻ nhỏ chạy dọc quanh bánh nhưng vẫn chạy ổn không bác trừ khoản ồn?

Liky Vertu

Xe máy
tán thành với bác luôn, như em này thường đi về tỉnh theo công trình lắm nếu đưa cho quả lốp êm thì coi như toi, ôm ngủ bờ sông suốt năm chứ đừng nói tới chuyện theo kịp công việc

halazavi

Xe máy
nhưng đi nó mau rách thủng lắm, em trước cũng góp xèng tậu nguyên bộ Mic đi cho biết với thiên hạ mà mới được có 2 năm mấy thôi nhưng bên nào cũng đã có chấp vá, rất hút đinh nha

Ham Wolver

Xe máy
Lốp Goodyear là loại lốp có độ bền cao và cũng có thị phần lớn trên thế giới. Gí cả hợp lý, chỉ có điều những ai khó tính về độ cứng ồn của lốp thì sẽ ko có thiện cảm về Goodyear vì lốp cứng thì làm sao ko ồn và êm đc cơ chứ, ngược lại thì độ bền cao và ít bị dính đinh.
Vấn đề là mấy bác nhà mình rất khó tính và chuộng độ êm nhiều hơn :D

newman020

Xe hơi
êm thì michelin là nhất đúng rồi, nhưng đó là bác chạy đường nội thành, còn nếu chạy vào mấy cung đường hơi xấu tý, tráng nhựa không đều nhấp nhô hay mới trải đá mini thì coi như toi liền, không thủng rách là mừng hết lớn
Mit có lẽ phù hợp đi đường bằng phẳng hơn, ra đường sỏi một tí thì chưa biết bền thế nào.

vodanh123

Xe máy
Cụ chủ đã thử leo đẻo lội suối chưa? Đi đường bằng phẳng thì có vẻ lốp nào cũng êm cả.