Đánh giá tính năng phát wifi trong camera hành trình

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Có loại nào mà xem hình ảnh online ở nơi khác qua web k các kụ nhỉ.
CỤ hình dung dư lày, muốn truyền tín hiệu về web đòi hỏi phải có 3G hoặc wifi trở lên, mà dư vậy đang đi mà phát truyền dữ liệu liên tục, em e chậy tầm 1h thì mất 300k tiền cước mất, nên không khả thi cụ ợ

xuxuxinhxinh

Xe tải

Nếu chọn Internal thì sẽ hiển thị các Clip đã được chép vào Mobile.

Chọn Wifi thì sẽ thấy toàn bộ các clip trong thẻ đang cắm trên em nó. Các File được xếp theo thời gian, mới trước, cũ sau. Được đặt tên và đánh dấu rất rõ ràng, nhìn có thể nhận ra ngay file nào là Normal (ghi trong quá trình chạy xe bình thường), Event (ghi khi có biến động mà G-sensor hi được, kể cả khi chạy hoặc khi đỗ), Parking (ghi khi đỗ, chỉ ghi khi có rung động hoặc có vật chạy qua trước xe - Motion detect).
Nếu chỉ dùng nguồn tẩu thì với đa số xe khi rút chìa sẽ ngắt điện, đương nhiên không tận dụng được tính năng Parking. Với một số xe (VD Ford) thì rút nguồn vẫn có điện ở tẩu, khi đó sử dụng được tính năng Parking, tuy nhiên lại không kiểm soát được, nếu để xe không chạy mấy ngày sễ bị hết ắc quy.
Khi dùng với bộ nguồn mua thêm (đấu trực tiếp từ hộp cầu chì) thì vừa sử dụng được Parking lại vừa thiết lập được thời gian tắt Cam kể từ khi tắt máy theo 6h, 12h, ... Điều này đảm bảo an toàn cho ắc quy xe, có để lâu không chạy cũng vô tư. Em thì đặt 6h, vì thường cũng chỉ cần thế là đủ.
Cụ Thần Tài cho em hỏi tý về bộ nguồn mua thêm đấu trực tiếp từ hộp cầu chì là bộ gì, nối vào bảng cầu chì trong xe hay nối vào accu của xe ? Độ an toàn về cháy nổ cùng với chi phí với. Thanks cụ.

xuxuxinhxinh

Xe tải
Em 500GW này ghi được FullHD nhưng hiện em chỉ để ghi HD720. Lý do: So sánh với Lukas LK5900 và nhu cầu bình thường của em cũng chỉ cần đến thế. Khi nào đi du lịch cần lưu chất lượng cao hơn thì rất dễ dàng đặt lại độ phân giải FullHD trên Mobile, cực văn minh.

Để xem chế độ Live view thì khoàng cách từ Mobile đến xe chỉ trong khoảng 10m, xa hơn nó sẽ báo "Chất lượng wifi không đảm bảo ..."
Ban ngày thì chất lượng cực đẹp, LK5900 không có cửa so, kể cả với Filter CPL. Em chả up lên nữa, chỉ show với các cụ clip trong điêù kiện ánh sáng chuối.
Em thử theo đúng điều kiện thực tế, trời quáng gà 17h30, copy từ 500GW sang Note2 rồi up lên Facebook (chất lượng chuối hơn Youtube) cho nó đúng kiểu nếu cần tính thời sự.
http://www.facebook.com/photo.php?v=543511568994860
Tiện đây cụ Thần Tài cho em hỏi tiếp về khả năng remote configure cái DR500GW từ Mobilephone với, em dùng iOS có remote configure được ko ?

Còn về vùng phủ sóng wifi của DR500GW theo như clip quảng cáo của Blackvue em thấy là 20m, kết quả test của cụ là 10m cũng tạm chấp nhận được. Nhà em có 1 con Wifi Repeater hàng mẫu em đặt bà chị xách tay từ China về, con này rất bé, dùng điện AC, có thể thu và phát lại sóng Wifi nên khoảng cách vài chục mét là không đáng lo ngại. Em nghĩ là nhu cầu của các cụ cũng ko cần quá xa.

Thần Tài

Xe điện
Cụ Thần Tài cho em hỏi tý về bộ nguồn mua thêm đấu trực tiếp từ hộp cầu chì là bộ gì, nối vào bảng cầu chì trong xe hay nối vào accu của xe ? Độ an toàn về cháy nổ cùng với chi phí với. Thanks cụ.
Tiện đây cụ Thần Tài cho em hỏi tiếp về khả năng remote configure cái DR500GW từ Mobilephone với, em dùng iOS có remote configure được ko ?

Còn về vùng phủ sóng wifi của DR500GW theo như clip quảng cáo của Blackvue em thấy là 20m, kết quả test của cụ là 10m cũng tạm chấp nhận được. Nhà em có 1 con Wifi Repeater hàng mẫu em đặt bà chị xách tay từ China về, con này rất bé, dùng điện AC, có thể thu và phát lại sóng Wifi nên khoảng cách vài chục mét là không đáng lo ngại. Em nghĩ là nhu cầu của các cụ cũng ko cần quá xa.
Bộ nguồn nó đây cụ, cụ có thể xem các tính năng:
https://www.blackvue.com/en/contents/sub1.asp?idx=13

Về Remote Config thì dùng được cả IOS.
Khoảng cách thực tế để xem được Clip Full HD không giật chỉ khoảng 10m, không vật cản. Còn 20m chỉ dùng các tính năng khác được thôi. Cụ có Repater thì cụ có thể lắp để tăng tầm phủ sóng, nhưng theo em không cần thiết vì chả có nhu cầu dùng xa đến thế.

xuxuxinhxinh

Xe tải
Thích thì qua anh nhích đê, nhớ dủ anh Dell đi cùng uốn rượu nhá

@ cụ thantai, C.S.G.T, minhhieu và 1 cụ ở Nam định em chưa biết níck : EM DR-500GW này khá tuyệt vời nhưng em thấy vẫn còn vài nhược điểm, cụ nào tìm ra được nhược điểm hay nhất, em xin vodca nhiệt văn tình bằng rượu thật luôn ah.
Một SP sx ra, không phải sẽ hoàn hảo 100%, nên cần những đánh giá thật của các cụ đã và đang dùng sp, tks
Em nghĩ con 500GW này có nhược điểm là ko thể disable Wifi function được. Nếu đúng cụ Jing vodka cho em nhé.
Tiện đây nhờ cụ Jing PM cho em giá tốt nhất của em 500GW này và giá của Power Magic Pro, giá khi đổi memory card từ 16 sang 32GB, Chế độ bảo hành, và có menu tiếng Anh/Việt hay không nhé.
Em làm quả dự toán để quyết lắp đi chơi tết. Thanks cụ.

Chỉnh sửa cuối:

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Em nghĩ con 500GW này có nhược điểm là ko thể disable Wifi function được. Nếu đúng cụ Jing vodka cho em nhé.
Tiện đây nhờ cụ Jing PM cho em giá tốt nhất của em 500GW này và giá của Power Magic Pro, giá khi đổi memory card từ 16 sang 32GB, Chế độ bảo hành, và có menu tiếng Anh/Việt hay không nhé.
Em làm quả dự toán để quyết lắp đi chơi tết. Thanks cụ.
Đã vod cụ rồi nhé, cụ hình như chưa dùng Camera hành trình nhưng trình có vẻ cao ah.
Thế này, hôm nào cụ rảnh, qua em chơi nhé, em có 1 model máy mới về, đang cần người vọc mà chưa có ai đơi...

chuongbeo

Xe tải
CỤ hình dung dư lày, muốn truyền tín hiệu về web đòi hỏi phải có 3G hoặc wifi trở lên, mà dư vậy đang đi mà phát truyền dữ liệu liên tục, em e chậy tầm 1h thì mất 300k tiền cước mất, nên không khả thi cụ ợ
Ko đến 300k/h đâu, làm cái sim Dcom 3g rẻ hơn đấy cụ Jing! :))

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn

chuongbeo

Xe tải
Loại nào chả có tính năng Parking cụ ơi, dưng nếu muốn ghi hình vậy thì phải chơi thêm 1 bộ cấp nguồn khi tắ máy, nó đấu thẳng với bảng cầu chì lấy điện ngồn ngon choét ợ
Ơ thế này mà trời mưa thì ghi suốt đêm hả cụ Jing? :)

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Ơ thế này mà trời mưa thì ghi suốt đêm hả cụ Jing? :)
Cái bộ nguồn nso thông minh lắm, nó hiểu khi nào mình tắt chìa khóa để kích hoạt. Có mấy chế độ quay : sau 6 hoặc 12, 24, 48h thì nó tự ngắt nguồn. CÓ thể thiết lập khi nào ắc quy về ngưỡng 11.8, hoặc 12v nó cũng tưj ngắt nhóe

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Mời các cụ tham khảo tác dụng của bộ cấp nguồn trực tiếp từ Ắc quy, khi điện xuống 11.8v, nó tự động ngắt, không quay nứa :

[video=youtube;4CdwNxarVRs]http://www.youtube.com/watch?v=4CdwNxarVRs&desktop_uri=%2Fwatch%3Fv%3D4Cd wNxarVRs[/video]

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Chú ý tiếp theo, trong bảng điều khiển của Blackvue trên máy tính, phía góc dưới bên tay trái, các cụ có thể nhìn thấy 1 bảng ngày tháng.
Những ngày đánh dấu đỏ vòng tròn, là ngày có dữ liệu ghi hình. Ngày đánh dấu vàng vognf tròn, là ngày đang xem trực tiếp trên phần mềm.
Vì vậy, muốn xem thời gian ghi dữ liệu của máy được nhiều hay ít thì chỉ cần nhìn vòng tròn đỏ là ra. Còn muốn xem cụ thẻ ngày nào, ta click chuột vào ngày đó, lúc này nó sẽ hiện màu vàng, và đồng thời bên phần file hiển thị phía tay phải, sẽ cung cấp tất cả các file dữ liệu ngày cần xem...

Thần Tài

Xe điện
Phần mềm của Blackvue chuyên nghiệp và thân thiện hơn Lukas nhiều cụ Jing nhỉ.

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Em hỏi ngu tí ạ. Cam này có cắm được .... USB 3G vào rồi phát 3G ra thành wifi giống Laptop không ạ. Tại mấy thằng Apple dùng 3G nó ngốn PIN dữ quá.

Thần Tài

Xe điện

Cảnh sát G.T

Xe điện
Gớm! Sắm được con DR500 của cụ Ring mà gần 1 tháng sau em mới "đưa vào sử dụng được"! :D (vì lý do cuối năm quá bận, không có thời gian lắp).
Đúng chiều 30 tết, sau khi xong xuôi hết mọi việc em mới bóc tem con DR500 để lắp lên xe! Vì dây nguồn đã được đấu từ trước (em đã từng dùng con cam đời cổ X-Driven04 và vẫn giữ dây nguồn để sử dụng cho Lukas5900, DR400HDII và giờ là DR500W) nên việc lắp dựng của em rất nhanh (mất khoảng 30 phút cho việc bóc cái cũ ra và đính con DR500 lên).
Việc cài đặt phần mềm cho máy tính, Ipad cũng đã thực hiện từ trước nên cũng chỉ mất khoảng 30 phút sau em đã gần như sử dụng hết các tính năng như phát trực tiếp (qua wifi) hoặc gián tiếp (cắm thẻ nhớ vào máy tính, Ipad)!

Sau đây là oánh giá sơ bộ của em:
- Tính năng wifi rất tiện lợi.
- Về chất lượng hình ảnh, chắc chắn hơn hẳn LK5900 rồi, nhưng so với DR400HD II em cũng chả biết so sánh thế nào (vì không có file để so sánh) nhưng thấy nó cũng RỨA thì phải! :D
- Từ hôm em lắp con DR500W lên (chiều 30 tết), thời tiết u ám suốt, mấy ngày gần đây lại mưa cho nên cũng không đưa ra được kết luận gì cả! Nhưng xem qua hình ảnh mấy hôm vừa rồi cũng thấy khá mịn và nét.

Còn đây là 1 vài thông số cơ bản! Cụ nào chịu khó đọc thì vào đây để download về:

Các thông số cài đặt bằng tiếng Anh (trong máy tính):

caisua

Xe lăn
Uỵch. lại phải nghĩ rồi. Kết nhất quả oai phai.
Loại này mà tích hợp tính năng cắm SIM 3G vào rồi phát cho cả xe dùng in tờ nẹc thì nhất quả đất.:6:
Em cũng dùng x-driven tới khi cắm sim 3g + TPMS + HUD thì đổi luôn thể

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
@ cụ Thần tài cho em hỏi tí : CỤ rnahf món quay phim chụp ảnh thì chuẩn nến H.264 nhưng định giạng AVI hay hơn hay là MP4 hay hơn hở cụ.
Vì theo thông tin bên diễn đàn Camera BlackBox của HQ thì nó dự định se thay đổi 1 loạt từ MP4 sang AVI, em test thử 1 file thì thấy độ dài tuơng đuơng nhau, hình thì cơ bản là em cũng thuộc dạng Amater nên chả rõ anh nào nét hwon nữa