Đánh giá tính năng phát wifi trong camera hành trình

minhnhi

Xe tải
Giá bao nhiêu các cụ ơi, em máu rồi!

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Thích thì qua anh nhích đê, nhớ dủ anh Dell đi cùng uốn rượu nhá

@ cụ thantai, C.S.G.T, minhhieu và 1 cụ ở Nam định em chưa biết níck : EM DR-500GW này khá tuyệt vời nhưng em thấy vẫn còn vài nhược điểm, cụ nào tìm ra được nhược điểm hay nhất, em xin vodca nhiệt văn tình bằng rượu thật luôn ah.
Một SP sx ra, không phải sẽ hoàn hảo 100%, nên cần những đánh giá thật của các cụ đã và đang dùng sp, tks

tdang1

Xe tăng
Cụ jing cho anh em cái giá đi ạ

Thần Tài

Xe điện
Chia sẻ với các cụ tính năng rất hay của 500GW:
- Không phải Format hay rút thẻ ra để xóa vì cứ đầy thì tự động xóa.
Cái này có cụ sẽ bảo là dễ bị mất file Events, em giải thích thêm tý. Lý do là 500GW dùng thẻ nhỏ nhất là 16GB, ghi được ít nhất hơn 4h. Các cụ, kể cả ở bển cũng hầu như không lái xe quá 4h (ở VN quy định 1 ca làm việc của lái xe là 4h, các nước em nghĩ cũng vậy). Với tính năng Wifi thì các cụ hoàn toàn có thể lúc dừng xe đi hái hoa có thể copy sang Mobile các file cần thiết.

135kimnguu

Xe máy
hay thật. tiện nữa. bao giờ e mới có điều kiện để sắm đây

Thần Tài

Xe điện
Hôm nay em xin làm cái so sánh giữa 2 em mà em đã sử dụng. Ở đây em không so sánh về thông số kỹ thuật, các cụ muốn tìm hiểu về thông số có thể hỏi anh Gúc. Em chỉ so sánh những điểm mạnh của 2 Cam thông qua thực tế sử dụng. Mời các cụ đã từng dùng qua bổ sung giúp những thứ em chưa liệt kê nhé.

Maybach Tàu

Xe container
Nguồn điện từ ổ châm thuốc hay gì hơe các cụ? Em oánh dấu đi ngủ phát, máu rồi để mai hóng kỹ.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Trong 20 cụ chơi DR-500G Wifi nhưng toàn dùng Iphone với Ipad, có nhõn cụ thần tài chơi ANdroi, không biết cụ đã thử tính năng này chưa :
Rút thẻ nhớ cắm vào ĐT, bật phần mềm BlackVue, chọn mục xem trong thẻ nhớ. ĐT cần kết nối Internet.
Khi xem 1 file phát lại , đồng thời bên góc trên màn hình hiện luôn Google map cho cụ xem là file đó đang ở đâu.
Cái này thì IOS không có, nhõn Androi có, tính năng này dùng được với cả file của DR-400G luôn các cụ nhé, khéo sau đợt này các cụ đổi ĐT hết, keke

Thần Tài

Xe điện
Trong 20 cụ chơi DR-500G Wifi nhưng toàn dùng Iphone với Ipad, có nhõn cụ thần tài chơi ANdroi, không biết cụ đã thử tính năng này chưa :
Rút thẻ nhớ cắm vào ĐT, bật phần mềm BlackVue, chọn mục xem trong thẻ nhớ. ĐT cần kết nối Internet.
Khi xem 1 file phát lại , đồng thời bên góc trên màn hình hiện luôn Google map cho cụ xem là file đó đang ở đâu.
Cái này thì IOS không có, nhõn Androi có, tính năng này dùng được với cả file của DR-400G luôn các cụ nhé, khéo sau đợt này các cụ đổi ĐT hết, keke

Chuẩn luôn, em cứ nghĩ cái này bình thường nên không nhắc đến.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Chuẩn luôn, em cứ nghĩ cái này bình thường nên không nhắc đến.
Bên góc trên màn hình, có cái khóa , hình như muốn chống xóa đè thì ấn vào 1 phát cụ ah, nó hiện khóa đóng, còn thường thì nó hiện khóa mở, hôm nao franhr cụ thử vọc tính năng này phát nhé...

Maybach Tàu

Xe container
Cụ cho trả nhời cho iem cái nguồn điện cấp của em nó 1 phát?

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
có 2 cách cấp nguồn :
1- Ăn qua tẩu thuốc, ưu điểm : An toàn, tắt máy là cam tự tắt và ngược lại.
2- Ăn trực tiếp với ắc quy. Hơi lằng nhằng tí nhưng có thêm nhiều tính năng để nghịch cụ ah.
EM này có chế độ auto tự động chuyển ghi hình từ thường sang Parking và ngược lại. Nôm na là nếu hình ảnh phía trước tĩnh, không có chuyển động thì cam sẽ ngừng ghi và nếu cso chuyển động, tỉ như 1 người đi qua, hoặc có vật gì làm rung, lắc xe thì em nó tự động ghi hình lại, đỡ tốn tài nguyên thẻ

Thần Tài

Xe điện
có 2 cách cấp nguồn :
1- Ăn qua tẩu thuốc, ưu điểm : An toàn, tắt máy là cam tự tắt và ngược lại.
2- Ăn trực tiếp với ắc quy. Hơi lằng nhằng tí nhưng có thêm nhiều tính năng để nghịch cụ ah.
EM này có chế độ auto tự động chuyển ghi hình từ thường sang Parking và ngược lại. Nôm na là nếu hình ảnh phía trước tĩnh, không có chuyển động thì cam sẽ ngừng ghi và nếu cso chuyển động, tỉ như 1 người đi qua, hoặc có vật gì làm rung, lắc xe thì em nó tự động ghi hình lại, đỡ tốn tài nguyên thẻ
Em bổ sung phát:
1. Nguồn theo máy là nguồn tử tẩu thuốc: Cam sẽ tắt bật theo chế độ cấp điện cho tẩu của từng xe (VD có loại xe Ford nguồn tẩu được cấp liên tục kể cả khi tắt máy, rút chìa.
2. Nếu mua thêm Bộ cấp nguồn (Option) lấy từ hộp cầu chì: Có công tắc để đặt 2 chế độ tùy chọn (ON/OFF).
Có một loạt Jump để đặt:
- Ngưỡng điện áp thấp nhất mà Cam hoạt động, dưới ngưỡng sẽ tắt Cam để đảm bảo an toàn cho Accu.
- Thời gian cấp nguồn cho Cam kể từ khi tắt máy: 6, 12, 24, 48, 72h hoặc luôn luôn. Cái này cần đặt theo nhu cầu sử dụng cũng như dung lượng Accu.
Sau khi đã Setup Jump xong thì:
- Nếu để OFF: Không dùng tính năng của Bộ nguồn, điện cấp cho Cam như cắm tẩu.
- Nếu để ON: Điện cấp cho Cam như đã thiết lập Jump. Sử dụng đầy đủ tính năng của bộ nguồn.

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
@ cụ Thần tài : Hôm nào rảnh cụ vừa chạy vừa bật xem live để coi cái tốc độ của GPS với tốc độ thực tế có sai số nhiều không nhé, em xem qua file thì thấy tốc độ khá ổn định và chuẩn đấy ah

Thần Tài

Xe điện
@ cụ Thần tài : Hôm nào rảnh cụ vừa chạy vừa bật xem live để coi cái tốc độ của GPS với tốc độ thực tế có sai số nhiều không nhé, em xem qua file thì thấy tốc độ khá ổn định và chuẩn đấy ah
Món này em xem rồi, chạy 30-50km/h thì Cam chậm hơn khoảng 3km/h, chạy 60-80 thì lệch khoảng 5. Càng đều ga thì độ lệch càng giảm, nói chung là trễ so với đồng hồ xe.
Cái này không tránh khỏi do chúng ta sử dụng hệ thống thông tin GPS miễn phí. Cụ nào chịu khó đọc về GPS sẽ biết. Chất lượng Chip GPS gắn trong Cam tốt đến mấy thì cũng vẫn lệch.