Tin tức Đánh giá Vinfast Lux SA

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Phát triển Động cơ và hệ thống truyền động trên xe Vinfast là hoàn toàn do hãng nổi tiếng thế giới đảm nhiệm. Thiết kế cũng là một hãng nổi tiếng làm, ngoài ra còn rất nhiều bộ phận trên xe đều là hoàn toàn do đối tác nước ngoài... Vinfast họ cũng không giấu gì việc đó mà hoàn toàn công khai. Họ làm ra một sản phẩm như thế nào ko quan trọng, quan trọng là chất lượng, giá cả, dịch vụ có xứng đáng hay ko mà thôi. Giờ lại còn đòi hỏi phải luyện kim, làm đc con ốc nữa thì chịu. Đến các hãng nổi tiếng linh kiện cũng đa phần là gia công là nhiều, họ cũng chẳng sức đâu đi luyện kim, đi cán tôn, đi làm từng con ốc, từng cái dây điện, từng cái bánh răng...
thằng Khựa nó cũng làm thế mà các cụ chê xe nó tơi bời trong khi nó bán 1 năm gần triệu xe

locdo75

Xe đạp
thằng Khựa nó cũng làm thế mà các cụ chê xe nó tơi bời trong khi nó bán 1 năm gần triệu xe
Khựa & Vin theo đường lối kinh doanh khác nhau.
Giờ có ai đem con xe ngon nhất của khựa từng bán ở Việt Nam ra so với con Vìnast là rõ ngay.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Khựa & Vin theo đường lối kinh doanh khác nhau.
Giờ có ai đem con xe ngon nhất của khựa từng bán ở Việt Nam ra so với con Vìnast là rõ ngay.
Khựa nó tập trung bán xe trong nước chứ có tập trung bán xe ở Vn đâu mà so?
Còn như con Zotye Z8 giá hơn 700tr là quá ngon.
:D

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Ôi. So với nó làm gì. Đi so với thằng ăn cắp.
Nó khủng do nó lắp ráp nhiều, nhà máy nó lớn, nhiều công nhân, thế nó khủng hơn Roll Royce, Bentley, Ferrari rồi.
TQ chả có 1 cái công nghệ gì cho ra hồn. Toàn đi ăn cắp.
Ăn cắp mà đăng ký Patents - WIPO với 60.000 của nó năm rồi đang nhất thế giới đấy cụ ạ. Em thì mong nước mình ăn cắp dc 1 phần nó.
:))

xuanhungctm

Xe đạp
Tôi nói những người miệt thị, chửi bới Vin chứ việc đánh giá cái tốt, cái xấu thì tôi cũng mong dc chia sẻ vì đơn thuần tôi cũng chỉ là khách hàng của V? Bạn thấy tôi miệt thị chỗ nào? Bạn lại bảo tôi nói chỉ tôi mới mua dc xe? Ô hay, bạn nhét chữ vào mồm người khác thô thiển thế. Thế này là văn hoá gì?
Bạn hãy xem lại những comment của mình đi nhé! RỒi bạn sẽ hiểu những gì tôi nói là đúng hay không. Bạn chỉ ra xem người ta nói gì gọi là miệt thi. ANh em cộng đồng đang bình luận thì bạn nói họ là "la liếm", rồi những comment khác bạn còn dùng những từ như "ra Nhật Tân"... Nếu muốn người ta tôn trọng mình, trước hết mình nên tôn trongj họ đã bạn nhé!
Tôi nói những người miệt thị, chửi bới Vin chứ việc đánh giá cái tốt, cái xấu thì tôi cũng mong dc chia sẻ vì đơn thuần tôi cũng chỉ là khách hàng của V? Bạn thấy tôi miệt thị chỗ nào? Bạn lại bảo tôi nói chỉ tôi mới mua dc xe? Ô hay, bạn nhét chữ vào mồm người khác thô thiển thế. Thế này là văn hoá gì?
otofun 1.png
otofun 2.png

Tôi nói sai chỗ nào thì bạn cứ đọc lại những COmment của mình đi đã nhé! Nếu muốn người ta tôn trọng mình thì ít nhất bạn cũng nên có khái niệm về "lịch sự". Bạn thử chỉ ra xem cụ nào ở đây miệt thị gì Vinfast, và theo bạn chỉ người đã mua hoặc bán xe Vin mới đc bình luận về xe vin sao? Tôi nghĩ bạn không nên nói ra chữ "văn hóa".

Chỉnh sửa cuối:

thientc

Xe hơi
Bạn hãy xem lại những comment của mình đi nhé! RỒi bạn sẽ hiểu những gì tôi nói là đúng hay không. Bạn chỉ ra xem người ta nói gì gọi là miệt thi. ANh em cộng đồng đang bình luận thì bạn nói họ là "la liếm", rồi những comment khác bạn còn dùng những từ như "ra Nhật Tân"... Nếu muốn người ta tôn trọng mình, trước hết mình nên tôn trongj họ đã bạn nhé!

otofun 1.png
otofun 2.png

Tôi nói sai chỗ nào thì bạn cứ đọc lại những COmment của mình đi đã nhé! Nếu muốn người ta tôn trọng mình thì ít nhất bạn cũng nên có khái niệm về "lịch sự". Bạn thử chỉ ra xem cụ nào ở đây miệt thị gì Vinfast, và theo bạn chỉ người đã mua hoặc bán xe Vin mới đc bình luận về xe vin sao? Tôi nghĩ bạn không nên nói ra chữ "văn hóa".
Nếu đã “móc” ra đến như thế thì bạn cũng nên tìm hiểu vì sao tôi cmt thế, đó là tôi trả lời những cmt vô văn hoá. Còn với người lịch sự tôi vẫn lịch sự. Bạn đax tìm hiểu thì bạn biết, lâu lắm tôi mới lại vào cmt, vì tôi muốn vào để tham khảo thông tin. Và tôi cũng tin, tôi với bạn văn hoá ngược nhau. Thế nhé! Dừng ở đây

HDHD

[Tịch thu bằng lái]

otofun 1.png
otofun 2.png

Cụ ấy còn la liếm và nâng bi ở diễn đàn khác nữa cơ..Ăn gạch quá nên mới về đây.
:)) :))

xuanhungctm

Xe đạp
Nếu đã “móc” ra đến như thế thì bạn cũng nên tìm hiểu vì sao tôi cmt thế, đó là tôi trả lời những cmt vô văn hoá. Còn với người lịch sự tôi vẫn lịch sự. Bạn đax tìm hiểu thì bạn biết, lâu lắm tôi mới lại vào cmt, vì tôi muốn vào để tham khảo thông tin. Và tôi cũng tin, tôi với bạn văn hoá ngược nhau. Thế nhé! Dừng ở đây
Bạn hãy chỉ ra những comment nào vô văn hóa đến mức bạn phải dùng những lời lẽ như vậy khi nói chuyện với cộng đồng trên trang, hay đó là những comment của chính bạn. Trang lập ra để anh em trao đổi, khen chê thoải mái và vui vẻ! Người ta có thể nói tốt, nói xấu, hoặc thậm chí xỉ vả 1 chiếc xe, vì nó là vật vô tri bạn ạ. Nhưng nếu vì bảo vệ 1 chiếc xe hay hãng xe mà làm vậy với con người thì cần xem lại văn hóa của mình. TRước khi chê người khác vô văn hóa, hãy xem lại cái văn hóa của mình bạn nhé! Tôi rất vui và đồng ý vì bạn đã công nhận văn hóa của chúng ta ngược nhau. Vì nếu mà giống bạn thì mới thật đáng buồn đó. Cám ơn bạn!

hatienluong

Xe hơi
vo đọc học hỏi. nhiều cụ có nhiều câu cha lơi hay phet. dõ song 1 lượt di chém gió tạm kaka

Em hỏi ngu tý, em mua vinfast trước 15/7
Sau 15/7 vinfast tăng giá 70tr gì đó
Sau đó ra cái vocher sinh nhật 120 củ
Vậy tức là em mua sau thì được lợi hơn 50 củ ạ :((

Toilatoi242

Xe tăng
Chuẩn phải thời điểm ngày 28 đến 30/6/2020 là giảm sâu nhất giảm luôn vào giá 22% thêm 6% tba nữa là 28%; sau đó qua tháng 7 ăn thêm tba 6% của NN nữa; cụ ạ!

xuanhungctm

Xe đạp
Hì. Với chính sách giá thăng trầm như thủy triều, xe vin chỉ dành cho những người không quan tâm đến việc mất giá hay lên giá bạn nhé!

hainam207

Đi bộ
Em đi SA full gần năm đây. Lúc mua cũng bị nhiếu người xầm xì nhưng sau khi được xem tận mắt, ngồi thử và lái thử, nhiều người đã thay đổi quan điểm.

Nội thất thì đúng là không so được với xe BMW, Mer rồi nhưng cũng không tệ, chấp nhận được. Bản full có bộ ghế da nappa khá đẹp.
Máy, khung gầm, hộp số, phuộc khí nén thì chắc không có con xe nào tầm tiền so được với SA rồi.
Bảo hành Lux A, Lux SA là 5 năm - 165.000km ( Fadil hình như chỉ 3 năm - 100.000km ), phụ tùng rẻ hơn so với các hãng xe phổ thông khác.
Cảm giác lái, độ vọt, độ đầm, cách âm thì em thấy chả có con xe nào tầm tiền so được.

Option cần phải bổ sung thêm nhớ ghế, auto hold, sunroof, camera 360 tốt hơn...
Còn về phần lỗi thì chưa gặp bất cứ lỗi gì. À, CEO của Vinfast là James Deluca, cựu phó chủ tịch điều hành GM, 40 năm kinh nghiệm trong ngành thì chắc khó để xảy ra lỗi được.
Độ sunroof được hả cụ . em cũng khoái có cửa sổ trời

Lò Văn Sò

Xe hơi
Bạn hãy chỉ ra những comment nào vô văn hóa đến mức bạn phải dùng những lời lẽ như vậy khi nói chuyện với cộng đồng trên trang, hay đó là những comment của chính bạn. Trang lập ra để anh em trao đổi, khen chê thoải mái và vui vẻ! Người ta có thể nói tốt, nói xấu, hoặc thậm chí xỉ vả 1 chiếc xe, vì nó là vật vô tri bạn ạ. Nhưng nếu vì bảo vệ 1 chiếc xe hay hãng xe mà làm vậy với con người thì cần xem lại văn hóa của mình. TRước khi chê người khác vô văn hóa, hãy xem lại cái văn hóa của mình bạn nhé! Tôi rất vui và đồng ý vì bạn đã công nhận văn hóa của chúng ta ngược nhau. Vì nếu mà giống bạn thì mới thật đáng buồn đó. Cám ơn bạn!
Thực tế là cũng có đấy cụ, vd như sít đơ, vin nô,... ai nghiêng về vinfast sẽ dễ bị gán ghép bằng một số từ này.

Doun

Xe điện
Mua xe như cưới vợ vậy cụ, chín muồi thời điểm nào thì cưới ngày đó. Ai đi tính cái chuyện khi nào thì giá thực phẩm rẻ nhất thì cưới đâu. Đến khi giá lợn rẻ người yêu nó lại theo thằng khác mất rồi.

Tienthinh

Xe tăng
Mình chê mỗi giá xe Vin bán hơi đắt, giá này khó tiếp cận đại đa số, còn đừng ví như xe sang nhé các cụ , xe mình sx nội địa phải rẻ hơn người ta chứ , xe nhập CBU chịu bao thứ thuế mới đôn lên giá cao vậy.

Car68

Xe tải
Em hóng các cụ ợ :)

acquyphuthinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ cho cháu hỏi Vinfast oto lắp bình ắc quy gì vậy ạ. Tò mò quá mà ko có thông tin gì trên mạng. Hàng việt ko có lẽ là Pinaco 🤔