Tin tức Đánh giá Vinfast Lux SA

thanhcong2002

Xe buýt
Chào các cụ, các mợ nhà Vinfast, em cũng vừa lấy lux SA bản nâng cao, đi được gần 3.000km thấy ổn, lúc đầu về báo lỗi chìa khóa hết pin reset lại là hết. Có cụ nào bị phanh trước ra mạt đen hết vành như hình không ạ, không biết đi lâu có hết không ạ (chỗ chữ X trên vành xe là em quệt ngón tay vào đúng màu của vành)
Phanh thì ma sát sinh ra mạt là bình thường. Nhưng mới rửa xe mà chạy ngắn mà ra nhiều mạt là k bình thường.

nguyenlethang

Xe buýt
Chào các cụ, Chiều nay em vừa ký hợp đồng và đặt cọc Lux SA 2.0 Plus xong, vợ em vẫn lăn tăn bản Premium vì nội thất đẹp, em thấy lốp khủng và ko muốn lăn tăn vì chi phí xăng xe nên ko muốn lấy bản premium. Cụ nào chạy Lux SA 2.0 bản AWD rồi thì mức tiểu hai nhiên liệu có cao hơn mức công bố nhiều không ah? Ngoài ra cảm giác vận hành có thực sự nổi trội so với bản plus không ah.

1driver

Xe đạp
Chào các cụ, Chiều nay em vừa ký hợp đồng và đặt cọc Lux SA 2.0 Plus xong, vợ em vẫn lăn tăn bản Premium vì nội thất đẹp, em thấy lốp khủng và ko muốn lăn tăn vì chi phí xăng xe nên ko muốn lấy bản premium. Cụ nào chạy Lux SA 2.0 bản AWD rồi thì mức tiểu hai nhiên liệu có cao hơn mức công bố nhiều không ah? Ngoài ra cảm giác vận hành có thực sự nổi trội so với bản plus không ah.
Mình chạy thử cả 02 bản Plus & Prem đường đô thị và đại lộ Thăng Long, cơ bản thấy không khác nhau ngoài nội thất cao cấp da Napa . Chắc phải đường đồi dốc mơi thấy sự khác biệt giữa 02 bản

Arsephan

Xe tăng
mình chạy bản Full AWD, về xăng ko ý kiến vì với mình bản Full là rất OK rồi, còn cảm giác vận hành thì chưa đi xe bản Plus nên không đánh giá được, chỉ thấy chạy xe này bị nhiễm thói thích vào cua gắt tốc độ cao, phê lòi... Xe bản Plus dẫn động cầu sau nên chắc đánh lái vào cua tốc độ cao chắc không được phê vậy :D

Payroll

Xe điện
mình chạy bản Full AWD, về xăng ko ý kiến vì với mình bản Full là rất OK rồi, còn cảm giác vận hành thì chưa đi xe bản Plus nên không đánh giá được, chỉ thấy chạy xe này bị nhiễm thói thích vào cua gắt tốc độ cao, phê lòi... Xe bản Plus dẫn động cầu sau nên chắc đánh lái vào cua tốc độ cao chắc không được phê vậy :D
Cụ lấy xe lâu chưa, chạy cao tốc có bị ồn không ạ

artmedia5881

Xe container
Tưởng là so với RX350 đời 2020 chứ so với đời 2015 thì so làm gì.
Chắc cụ ấy so cùng tầm tiền bỏ ra. Mà so thế là đúng rồi chứ so con 1,5 tỏi với con 3,4 tỏi thì kinh quá :)

artmedia5881

Xe container
Em đi 6 đời xe rồi, Và nói thật trước khi mua cũng khá kì thị Vin nhưng sau khi đi thử Lux SA ông bạn và sau đó quất 1 em Lux SA bản Full em nghĩ nó quá đáng giá trong số tiền 1,5 tỏi bỏ ra. Mấy thánh chê em đoán đa phần toàn nghe nói chứ chưa trải nghiệm thực tế bao giờ

artmedia5881

Xe container
Xe mình lấy 3/2020, Bản SA Full và đã tráng lốp, đi trong phố thì êm ru còn cao tốc cũng không bị ồn :)
Tráng lốp ở đâu và chi phí thế nào cụ. Tráng lốp chống được đinh không.

Arsephan

Xe tăng
Tráng lốp ở đâu và chi phí thế nào cụ. Tráng lốp chống được đinh không.
Mình ở HN và tráng lốp ở Thi đen lốp, ngã tư Nguyễn Trãi + Khuất duy Tiến. Tráng lốp là để chống xì do đinh or tương tự, nhưng đc bonus thêm tính năng chống ồn mặt lốp, đặc biệt với SA Full lốp mỏng bản rộng xe nặng dẫn động cả 4 bánh thì rất hiệu quả cụ ạ.

artmedia5881

Xe container
Mình ở HN và tráng lốp ở Thi đen lốp, ngã tư Nguyễn Trãi + Khuất duy Tiến. Tráng lốp là để chống xì do đinh or tương tự, nhưng đc bonus thêm tính năng chống ồn mặt lốp, đặc biệt với SA Full lốp mỏng bản rộng xe nặng dẫn động cả 4 bánh thì rất hiệu quả cụ ạ.
Chi phí thế nào cụ. Em cũng bản full nên đi hơi ồn thật

1driver

Xe đạp
Xe mình lấy 3/2020, Bản SA Full và đã tráng lốp, đi trong phố thì êm ru còn cao tốc cũng không bị ồn :)
Xe cụ có bị hiện tượng trả lái yếu không . Em đang so với xe Honda Civic trước đã chạy , thấy trả lái tốt, không phải thêm lực tay.

Arsephan

Xe tăng
Xe cụ có bị hiện tượng trả lái yếu không . Em đang so với xe Honda Civic trước đã chạy , thấy trả lái tốt, không phải thêm lực tay.
Trả lái tốt, vô lăng đầm, lái chính xác. Và không nên so sánh với các xe khác, bạn trải nghiệm tầm 10k 15k km sẽ hiểu thôi. So với Kia và Ford Focus đã trải qua 10 năm thì Vinfast SA đương nhiên nặng hơn, đầm hơn, ở tự tin tốc độ cao hơn chứ không nhẹ, giật vô lăng hay trả nhanh lỏng, mấy con xe kia chỉ lái trong phố chậm chạp thì ok... Cái này liên quan đến trải nghiệm và sở thích nên trên đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình

Thai bp

Xe tăng
Trả lái tốt, vô lăng đầm, lái chính xác. Và không nên so sánh với các xe khác, bạn trải nghiệm tầm 10k 15k km sẽ hiểu thôi. So với Kia và Ford Focus đã trải qua 10 năm thì Vinfast SA đương nhiên nặng hơn, đầm hơn, ở tự tin tốc độ cao hơn chứ không nhẹ, giật vô lăng hay trả nhanh lỏng, mấy con xe kia chỉ lái trong phố chậm chạp thì ok... Cái này liên quan đến trải nghiệm và sở thích nên trên đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình
E cũng dự định t5 này lấy lux sa, đang theo dõi thớt này, củng cố thêm niềm tin vì đang lăn tăn giữ san, everet, sorento, lux sa.

datto70

Xe điện
Tôi cũng mới lấy Lux SA Plus được > 1 tháng , cũng bị hiện tượng như xe của cụ, không biết đi 01 thời gian có hết không. Trước tôi cũng bóc tem 01 em Civic thì không bị hiện tượng như này.

Ngoài ra, hỏi thêm các cụ ở đây có bị hiện tượng giống xe em không:
1. Khả năng trả lái khá kém, phải mượn thêm lực tay để vô lăng thẳng
2. Điều hoà không được mát sâu, luôn để 22 độ và mức gió thứ 3 mới tạm thấy mát
1- trả lái chậm hơn các xe hãng khác ( phải tác động thêm lực; còn xe hãng khác thì phải giữ lái )
2- ĐH chênh khoảng 4-5 độ hiển thị so với hãng khác ( cái này chắc do hãng cài đặt số thôi)
Mạt phanh ra là bình thường

datto70

Xe điện
Cụ lấy xe lâu chưa, chạy cao tốc có bị ồn không ạ
Đa số đều khen Lux cách âm tốt, còn ồn khi chạy cao tốc thì vẫn có, khó xác định = tai thường, chắc phải có máy đo mới chính xác

1driver

Xe đạp
1- trả lái chậm hơn các xe hãng khác ( phải tác động thêm lực; còn xe hãng khác thì phải giữ lái )
2- ĐH chênh khoảng 4-5 độ hiển thị so với hãng khác ( cái này chắc do hãng cài đặt số thôi)
Mạt phanh ra là bình thường
Vậy là đặc thù chung của Vinfast rồi. Cá nhân em vẫn thích trả lái nhanh như xe hãng khác hơn.
Cám ơn cụ