Đánh giá Đánh giá xe hyundai elantra sport 2018

Các bác giúp e vs:Chả là thế này, ông bố e bắt e phải mua con xe Nhật để đỡ phải bảo dưỡng, sửa chữa nhiều,đi lại êm ái và tiết kiệm xăng nx nhưng bây h phải e muốn mua con elantra sport này thì phải lm sao ạ?E cg đã dẫn ra showroom cho ổng xem và cg giải thích các kiểu nhưng ổng ko chịu. E cãi lại thì ổng ns e ko biết j mà cứ cãi.Thật bực mình.Có bác nào chỉ giúp e cách "đối phó" với ông bố e với(thực ra đây là tiền e mượn của bố nên cg ko dám quyết định)

NVV

Xe tăng
Các bác giúp e vs:Chả là thế này, ông bố e bắt e phải mua con xe Nhật để đỡ phải bảo dưỡng, sửa chữa nhiều,đi lại êm ái và tiết kiệm xăng nx nhưng bây h phải e muốn mua con elantra sport này thì phải lm sao ạ?E cg đã dẫn ra showroom cho ổng xem và cg giải thích các kiểu nhưng ổng ko chịu. E cãi lại thì ổng ns e ko biết j mà cứ cãi.Thật bực mình.Có bác nào chỉ giúp e cách "đối phó" với ông bố e với(thực ra đây là tiền e mượn của bố nên cg ko dám quyết định)
Cụ cứ nói với bố cụ là. Con mua xe nhật thì sẽ trả bố 50% số tiền con vay còn nếu bố cho con mua xe Hàn thì con trả 100%.

a350

Xe hơi

Thôi cụ đi grab tiếp đi cho đỡ lằng nhằng. Mình thật, mỗi người một ý thì mua xong có cầm lái cũng k đc vui vẻ gì đâu.

lapin

Xe container
Cảm ơn cụ.Nhưng em mà ns vậy chắc ổng cho e ăn hành mất.
Phần chênh thôi, ý là cố được đến xe Hàn, thế dễ xuôi. Cá nhân em thích Elantra Sport hơn là Kona. Nói gầm cao chứ Kona chả cao hơn mấy, lại đắt hơn gần 50 xịch. Được cái kiểu dáng nội thất Kona nhìn hiện đại hơn:D

Bomgamek

Xe đạp
Phần chênh thôi, ý là cố được đến xe Hàn, thế dễ xuôi. Cá nhân em thích Elantra Sport hơn là Kona. Nói gầm cao chứ Kona chả cao hơn mấy, lại đắt hơn gần 50 xịch. Được cái kiểu dáng nội thất Kona nhìn hiện đại hơn:D
E cũng giống cụ.. trước e xem ảnh rồi revew của cona thích wá nên quyết nịnh vợ để đi xem kona, gọi điện khảo giá khắp hà nội. Nhưng khi đến tận nơi xem tận mắt, lái thử vài vòng thì em hết kết em ấy. Nếu cho em cảm nhận thì kona ko khác gì các xe hatback đít cụt cả.. vừa bé vừa thấp, thân vỏ nhiều nhựa, bên trong hẹp, bà xã em quay sang nhìn em elantra 2.0 thích wá rộng dãi lại sanh chảnh nhưng e lại thích sport hơn nên em quất el sport.. nói chung mua xe gì thì xe quan trọng người chủ cầm lái nó phải thích các cụ ạ.. chứ người khác thích mà mình cầm lái thì khó chịu lắm.. em cũng có nói về cảm nhận của em về el của e trong thời gian đầu sử dụng rồi nhưng h em nói lại cho cụ chủ biết là xem đầm chắc, vượt trong tích tắc ko muốn nói là dán ghế, máy êm, nội thất đủ dùng vì nó là xe phổ thông nên hơi ồn xíu do mặt đường, Xăng tầm 6 đến 7,5 lít tùy cụ đi..

E cũng giống cụ.. trước e xem ảnh rồi revew của cona thích wá nên quyết nịnh vợ để đi xem kona, gọi điện khảo giá khắp hà nội. Nhưng khi đến tận nơi xem tận mắt, lái thử vài vòng thì em hết kết em ấy. Nếu cho em cảm nhận thì kona ko khác gì các xe hatback
đít cụt cả.. vừa bé vừa thấp, thân vỏ nhiều nhựa, bên trong hẹp, bà xã em quay sang nhìn em elantra 2.0 thích wá rộng dãi lại sanh chảnh nhưng e lại thích sport hơn nên em quất el sport.. nói chung mua xe gì thì xe quan trọng người chủ cầm lái nó phải thích các cụ ạ.. chứ người khác thích mà mình cầm lái thì khó chịu lắm.. em cũng có nói về cảm nhận của em về el của e trong thời gian đầu sử dụng rồi nhưng h em nói lại cho cụ chủ biết là xem đầm chắc, vượt trong tích tắc ko muốn nói là dán ghế, máy êm, nội thất đủ dùng vì nó là xe phổ thông nên hơi ồn xíu do mặt đường, Xăng tầm 6 đến 7,5 lít tùy cụ đi..
Cám ơn cụ ạ.Từ hôm e cãi vs ông bố e thì đã có kết quả:e dẫn ông bố e ra showroom 1 lần nữa, lái thử xe cho ổng coi.Thế là ổng kết liền con el sport này(bố em tuy già r nhưng vẫn thích xe động cơ mạnh).E cũng đã lướt qua vài trang bán xe cũ để cho ổng biết về độ mất giá.Cuối cùng 2 cha con quyết đinh mua con altis...à nhầm,con el sport.E đặt cọc r, khoảng 2 tuần nữa lấy xe.

Cận Thị

Xe buýt
Civic 1.8 ko có cửa với elantra sport. civic 1.5 turbo thì hơn thật. :D Cứ mình thích là quất bác ơi, mua xe cho mình mà phải mua xe cho ngta đâu. Elantra là xe ngon đáng tầm tiền.

NVV

Xe tăng
Cám ơn cụ ạ.Từ hôm e cãi vs ông bố e thì đã có kết quả:e dẫn ông bố e ra showroom 1 lần nữa, lái thử xe cho ổng coi.Thế là ổng kết liền con el sport này(bố em tuy già r nhưng vẫn thích xe động cơ mạnh).E cũng đã lướt qua vài trang bán xe cũ để cho ổng biết về độ mất giá.Cuối cùng 2 cha con quyết đinh mua con altis...à nhầm,con el sport.E đặt cọc r, khoảng 2 tuần nữa lấy xe.
Rổ giá, CTKM thế nào cụ? Em cũng tính khoảng tháng 8 mà El chưa có bản mới về thì cũng lấy em này.

vanthanh1989

Xe hơi
Xe đẹp thế bác.Nhưng theo e bác nên gắn thêm pô và đuôi cá vào thì hết sẩy con bà bảy. Các bác cho e hỏi màu nào đẹp nhất của con xe này ạ?
mầu nào đẹp nhất thì e thấy quan trọng là cụ thích mầu nào và cụ hợp vs xe mầu nào thôi chứ mỗi ng thích 1 mầu mà cụ

Bomgamek

Xe đạp
Chúc mừng cụ.. giá chưa lăn và đã lăn bánh bn bác... e ở hn lấy trước tết 835 cả bả hiểm

AnhViVu

Xe điện
E cũng giống cụ.. trước e xem ảnh rồi revew của cona thích wá nên quyết nịnh vợ để đi xem kona, gọi điện khảo giá khắp hà nội. Nhưng khi đến tận nơi xem tận mắt, lái thử vài vòng thì em hết kết em ấy. Nếu cho em cảm nhận thì kona ko khác gì các xe hatback đít cụt cả.. vừa bé vừa thấp, thân vỏ nhiều nhựa, bên trong hẹp, bà xã em quay sang nhìn em elantra 2.0 thích wá rộng dãi lại sanh chảnh nhưng e lại thích sport hơn nên em quất el sport.. nói chung mua xe gì thì xe quan trọng người chủ cầm lái nó phải thích các cụ ạ.. chứ người khác thích mà mình cầm lái thì khó chịu lắm.. em cũng có nói về cảm nhận của em về el của e trong thời gian đầu sử dụng rồi nhưng h em nói lại cho cụ chủ biết là xem đầm chắc, vượt trong tích tắc ko muốn nói là dán ghế, máy êm, nội thất đủ dùng vì nó là xe phổ thông nên hơi ồn xíu do mặt đường, Xăng tầm 6 đến 7,5 lít tùy cụ đi..
Elantra sedan hạng C, Kona CUV hạng B, không cần ngồi thử cũng biết rộng rãi thoải mái thì con nào hơn rồi cụ. Công nhận là Kona nhìn tận mắt không lung linh như ảnh.

Big Bang

Xe điện
E xin lỗi cụ Trần Trung Việt. Vì đây là lần đầu mua xe nên có hơi ngu một tí, mong cụ thông cảm. E đã thử nhẩm tính độ rớt giá của xe Hàn Quốc và xe Nhật, cũng ko chênh lệch nhau bao nhiêu. E nghĩ mua xe là để phục vụ mình chứ ko phải để bán lại nên về phần rớt giá e đã yên tâm. Chỉ xin các cụ một ít đánh giá sau một thời gian sử dụng ạ.
Nếu tính đúng bài toán rớt giá thì phải tính đủ phần lãi do chênh lệch giá mua, phần chênh lệch khi nộp thuế. Tính đúng thì thấy chênh lệch về rớt giá là không nhiều, tùy vào loại xe và hãng xe.

lapin

Xe container
ES tại VN hiện giờ có tỉ số giá/chất lượng hợp lý nhất trong tất tần tật các loại xe:D