[Funland] Danh sách các quán ăn tại Hà Nội !

CỬU VĂN LONG

Xe container
- Phở bò ngõ Trung Yên
Ngoài ra những thông tin của Cửu gia và mợ Chi chi cũng rất hữu ích ợ +++
Phở bò thì em hay ăn nhà bà Ba Té ở đường Nguyễn Trãi, nhà bà có phở lòng, phở sốt vang...v...v.....

còn phở Gà thì e chỉ thấy có nhà ở số 2 Ngũ Xá và quán phở gà Tôn Đức Thắng là chuẩn dưng nhà này cũng đắt lòi :D

CỬU VĂN LONG

Xe container
Bún Bung Nguyễn Cao đê !!!! :21:
bún bung là ở số 1 Chân Cầm, nhà bà chị này có món móng giò tuyệt vời nhắm với rịu :D

ở Kim Liên cũng có một bà chị bán hàng ăn buổi sáng món bún này cũng chuẩn :6:

thuytrieudo

Xe buýt
bún bung là ở số 1 Chân Cầm, nhà bà chị này có món móng giò tuyệt vời nhắm với rịu :D
:77::77::77::77: Đúng là cụ Cửu có khác, chiên gia về ẩm thực Hà Thành. Đồng ý với cụ về món bún bung ở Kim Liên, em làm ở gần đó, sáng nào cũng ra đó chén bát bún bung lẫn, chưa bao giờ thấy chán, em sure!
Đã vod cho cụ òi (b)(b)(b)(b)

CỬU VĂN LONG

Xe container
bánh rán và bánh gối ở Lý Quốc Sư very good :D

ở ngõ 242 Lạc Long Quân có hàng bánh rán mặn chấm nước sốt ớt, ăn đúng kiểu hồi xưa có món bánh chả thanh vuông dài chấm nước sốt ớt, nhà chị này bắt đầu bán từ 9h sáng đến tầm 4h chiều đã hết nhẵn rùi ợ :P

CỬU VĂN LONG

Xe container
Chả ruơi ở Hàng Lược

ở làng Khương Thượng cạnh chợ cũng có một nhà đã được lên chương trình Hà Nội Mến Yêu Của Chúng Ta :6:

CỬU VĂN LONG

Xe container
Ngoài Lộc Tài ở Hàng Điếu ra thì kụ nào đã từng học ở Phan Đình Phùng đều biết quán chè BoBoChaCha ở ngõ 92 Cửa Bắc ở trỏng có hàng nem chua rán cũng rất tuyệt vời ợ (l)

free-man F.E

Xe tải
em thì thấy nem chua rán ở Nhà Hỏa là số 1 đấy các cụ ợ

CỬU VĂN LONG

Xe container
Em thấy
- Bánh cuốn Hàng Bồ là ngon nhất (bên lẻ, đối diện với KS Mỹ Lan)
- Bánh giò Lương Định Của - Hoàng Tích Trì (đối diện với mấy hàng bán đồ điện)
- Bún ốc ngã tư Hai Bà Trưng - quang Trung (bán sáng từ 15-30k). Bún ốc cô Sáu ở 43 Mai Hắc Đế, cũng tuyệt cụ Cửu nhể.
- Bún đậu Tuệ Tĩnh or Lương Ngọc quyến vỉa hè
- Bún trả Hàng Mành chỉ phù hợp với Tây thôi, em chỉ ăn nổi 1/2 xuất :'(:'(:'(
- Phở bò ngõ Trung Yên
em thêm món Bún Bò Nam Bộ - Trần Quốc Toản
bún ngan : trong ngõ Mai Hương nhà Vinh Nga có loại rịu Cá Ngựa làm vài choác về phê phải biết :D - nhà chị Khoa ở Hai Bà Trưng - ở Thái Hà cũng tạm ổn (c)
bún riêu cua : ....em chưa biết ở đâu ngon, biết mỗi ở ngõ 221 Khương Trung thôi, kụ nào biết chỉ bảo thêm cho em ợ :6:
bún ốc ngọt : trước ở trỏng chợ Đuổi nay ko biết đi đâu, kụ nào biết chỉ em với (c)
miến trộn - bánh đa cua của chị Béo rất tuyệt vời ở ngõ Nguyễn Lương Bằng ( em ko nhớ số ngõ ) nó gần Ô Chợ Dừa

miện trộn - bún đậu mắm tôm : ở Thi Sách (l)

kụ nào dân Hải Phòng đang ở Hà Nội mà khoái món Bánh Đa Đỏ Hải Phòng thì qua phố Phan Huy Ích nhà em ở số nhà 29 Phan Huy Ích ăn cũng rất được

Chỉnh sửa cuối:

thuytrieudo

Xe buýt
Nhiều món ăn mặn ròi, giờ là lúc em đề cập tới các món ngọt, chính xác là các món chè:
* Chè Hạt sen:

* Chè long nhãn:

* Chè xoài caramen:

Số 02 Nguyễn Trường Tộ, Hoàn Kiếm, đã cụ nào check em này chưa, thấy bảo đây là điểm hẹn của các teen Hà Thành về món chè xoài này

Chỉnh sửa cuối:

thuytrieudo

Xe buýt
* Chè lựu:

* Chè bắp ngô:

* Chè Trân Châu:

Về các quán chè ngon ở Hà Nội, em thấy cũng nhiều nhưng mà ấn tượng nhất là quán Chè nằm cuối một cái ngõ trên Phố Trần Hưng Đạo, không nhớ ngõ bao nhiêu, nhưng cái ngõ đó nằm ngay cạnh Ngân hàng TechcomBank. Chè ở đó cực ngon, nhiều phụ gia lạ, ăn nhiều mà vẫn thấy ngon - lạ, giá hơi chát nhưng rất đáng đồng tiền.
Cụ/Mợ nào biết quán chè nào ngon thì issue tiếp nhá. Thanks!!

Em bổ sung thêm quán chè 16 NGÔ THÌ NHẬM, bán chè đỗ đên, đỗ xanh, xôi chè và cốm xào cũng rất ngon, đặc biệt là món cốm xào+++

Chỉnh sửa cuối:

Chi Chi

Xe điện
Ôi dồi ôi, ăn với uống, chết mất thôi :102::38:

Mợ cho em xin cái địa chỉ khẩn cấp với (l)
em nghiện món này cực, toàn phải mò lên Bát Đàn nhưng nó chỉ bán chiều tối :'(
bánh rán và bánh gối ở Lý Quốc Sư very good :D
Em thấy hàng này không ngon :)
Trước kia em thấy có hàng bánh rán ngon nhất là ở Kim Liên, đỉnh của các loại đỉnh!
cái hồi mà chưa có cái nhà chung cư xanh xanh ý,
Bánh ngon cực kỳ, có 500đ/cái, cả nhà này bán trên vỉa hè, đông đến phát cáu!
Thế nhưng từ hồi xây cái nhà to to đấy xong k bit chuyển đi đâu rùi :(

em thêm món Bún Bò Nam Bộ - Trần Quốc Toản
bún ngan : trong ngõ Mai Hương nhà Vinh Nga có loại rịu Cá Ngựa làm vài choác về phê phải biết :D - nhà chị Khoa ở Hai Bà Trưng - ở Thái Hà cũng tạm ổn (c)
bún riêu cua : ....em chưa biết ở đâu ngon, biết mỗi ở ngõ 221 Khương Trung thôi, kụ nào biết chỉ bảo thêm cho em ợ :6:
bún ốc ngọt : trước ở trỏng chợ Đuổi nay ko biết đi đâu, kụ nào biết chỉ em với (c)
miến trộn - bánh đa cua của chị Béo rất tuyệt vời ở ngõ Nguyễn Lương Bằng ( em ko nhớ số ngõ ) nó gần Ô Chợ Dừa
Miến trộn - Bánh đa cua: trong phố Trung Liệt ngon lắm (l), hôm trc có bác làm cái thớt chộp cả ảnh roài (l)
Bún bò Nam Bộ: Chuẩn như mợ Cửu nói (b) (Có điều bà bán hàng rất chi là đanh đá, hơi tí mắng khách :()
Bún miến Ngan: cũng chuẩn như mợ Cửu nói :21:
Bún riêu cua: ở chỗ Bún ốc Cổ - Đội Cấn đó cũng bán cả bún riêu nữa (l)

Chi Chi

Xe điện
Chè thì nhiều:
Chè sương sa hạt lựu: em thấy ngon nhất là ở Quán Ngon - Phan Bội Châu :38:
Chè khoai, ngô, trân châu: ngon cực kỳ ở quán trà Chanh - Đào Duy Từ, chè ở đây đặc biệt k giống chỗ nào hết, trà cũng ngon đỉnh luôn! (bonus nhiều em chân dài đến nách, ông ách dài đến chân :D, ăn mặc xì tin lại xinh kinh người) :D
Chè Caramen: trong chợ Nguyễn Công Trứ
Chè Thái: trong khu Nam Đồng (em ăn hơn chục năm nay rồi, ặc ặc)

Mseries

Xe đạp

* Chè xoài caramen:

Số 02 Nguyễn Trường Tộ, Hoàn Kiếm, đã cụ nào check em này chưa, thấy bảo đây là điểm hẹn của các teen Hà Thành về món chè xoài này
chuẩn cụ ạ, nhà cháu hay đưa bạn gái tới đó ăn =P~ ăn caramen mềm min kinh khủng, ngon nhất Hà thành ấy:41:

3G

3Bugi
Không có quán cơm bình dân nào ngon nhỉ? em chỉ thích ăn mỗi món đấy(b)

Minh chè

Xe tăng
" ở Kim Liên cũng có một bà chị bán hàng ăn buổi sáng món bún này cũng chuẩn

Mợ cho em xin cái địa chỉ khẩn cấp với "

Mợ đến đoạn ngã 3 từ Phạm Ngọc Thạch sang phố Lương ĐỊnh của thì nhìn về phía tay phải..đối diện với Massage Thai. chỉ bán buổi sáng thôi nhé ...bún móng sường dọc mùng , ngon vãi nhưng em ko dám ăn. vì cứ ăn vào là say ko đi làm nổi :))

thuytrieudo

Xe buýt
Quán bún mà cụ Minh chè nói, nếu đi từ hướng Kim Liên mới rẽ vào Phạm Ngọc Thạch thì em nó nằm bên tay trái, chỉ bán buổi sáng, và ngay trước hàng Chân gà nướng Mỹ Miều, công nhựn nước dùng ngon và đậm đà (b)(b)(b)
@ All: em liên tục cập nhật các món mới và địa chỉ chi tiết ở trang 1 nhá, mời cả nhà (b)(b)(b)

Minh chè

Xe tăng
Quán bún mà cụ Minh chè nói, nếu đi từ hướng Kim Liên mới rẽ vào Phạm Ngọc Thạch thì em nó nằm bên tay trái, chỉ bán buổi sáng, và ngay trước hàng Chân gà nướng Mỹ Miều, công nhựn nước dùng ngon và đậm đà (b)(b)(b)
@ All: em liên tục cập nhật các món mới và địa chỉ chi tiết ở trang 1 nhá, mời cả nhà (b)(b)(b)
Ko phải. đây là quán khác. Nếu đi từ hướng KL mới vào thì qua hàng Mỹ miều, đến ngã 3 đèn xanh đỏ thì rẽ vào KL, chỉ chạy khoảng 20m thì có ngõ rẽ vào bên tay phải....đằng sau cái nhà hàng Sen KL í.... :P

Meow

Xe điện
Em ăn hàng nem tai Bà Ngà thấy ngon hơn nhà bà Hồng vì ít mỡ hơn. Ngày trc quán bà Ngà nằm ở chỗ Đinh Liệt ý ạ (đối diện hàng ảnh Diễn Đàn ý)...bây giờ bà ý chuyển đâu mà em tìm ko ra. Có bác nào bít chỉ em với

thuytrieudo

Xe buýt
* Bánh giày Quán Gánh:
“Dù cho chồng rẫy, vợ chê
Bánh giày Quán Gánh lại về với nhau”

Địa chỉ: Cách Hà Nội khoảng 15km về phía Nam.
Cụ/mợ nào biết trong nội thành Hà Nội 1, chỗ nào bán bánh này thì update giúp nhá (b)

Bánh giày có 3 loại: bánh chay, bánh mặn và bánh ngọt

Chi Chi

Xe điện
Uầy nhìn thèm thế :D
Bánh Dày chỉ ngon ở Thường Tín
hic, k bit HN1 có chỗ nào bán k nhỉ :38: